PDA

View Full Version : Ý kiến về layout web này!

hc1305
15-10-2009, 17:49
Mình mới thiết kế xong cái layout này, post lên để anh em cho xin ý kiến nhé! Xấu hay đẹp, chê hay khích lệ mình đều cảm ơn, vì như thế mình sẽ biết được khả năng thật sự của mình! Cảm ơn các bạn đã quan tâm
http://vietdragons.com/Mau_web/demo_biendong.jpg (http://vietdragons.com)

BoTayConGaQuay
15-10-2009, 18:51
Phối màu đẹp đó, ấm cúng, sang trọng. Nhưng cái background vân gỗ của bác hình như bị lỗi thì phải, không được seamless lắm. Còn cái tên nhà hàng, tui nghĩ bác nên làm hiệu ứng chữ bằng gỗ, đóng lên miếng gỗ đen nhìn chắc là sẽ nổi hơn :D

liembtco
15-10-2009, 19:27
Layout cứng quá. Thiếu sự mềm mại và uyển chuyển. Do dân amateur thiết kế.

khanh3t
16-10-2009, 12:10
nhìn vào hơi rối mắt bạn nên đặt ảnh minh họa nhỏ thôi để ng ta nhìn vào ko bị rối bạn à.web bạn cần sinh động và nhiều chuyên mục chi tiết mềm hơn

izwebz
16-10-2009, 12:13
Hic chờ load mãi xong. Hình đã lớn, host busy mà bác dohoa911 còn quote lại lần nữa nên "nỗi đau" nhân đôi :D

Tôi thấy giao diện này khá đẹp đó. Hợp với phong cách của nhà hàng. Màu sắc hài hòa và ý tưởng cũng tốt.

Chỉ có phần header thì hơi có vấn đề chút. Nền gỗ màu đen đẹp, nhưng cái logo có cần phải Gradient không nhỉ? nhìn nó hơi kỳ hỉ? mấy cái nút của Navigation hơi phức tạp mà cũng chưa hợp lý cho nhà hàng lắm hỉ? chọn style làm sao nó ra nhà hàng chút cho mấy cái nút thôi.

Túm lại nếu chấm điểm trên thang điểm 10 thì cho 8 điểm. Yeah yeah!

tuyensinger
16-10-2009, 21:49
cho minhg hỏi để lam đựoc thế này thì phải học những gì. Mình đang tập tọe học design và html.

hc1305
16-10-2009, 23:22
Layout cứng quá. Thiếu sự mềm mại và uyển chuyển. Do dân amateur thiết kế.

Bác có bản thiết kế nào về nhà hàng mà bác đã từng làm ko? post nên cho anh em tham khảo với. Thanks bác.

izwebz
17-10-2009, 08:52
cho minhg hỏi để lam đựoc thế này thì phải học những gì. Mình đang tập tọe học design và html.

Bạn phải học Photoshop và HTML thôi :D vào izwebz.com có mấy bài giúp bạn bắt đầu đó. :D

hc1305
17-10-2009, 10:08
Bạn phải học Photoshop và HTML thôi :D vào izwebz.com có mấy bài giúp bạn bắt đầu đó. :D

Anh izwebz chắc mới thay đổi giao diện của trang izwebz.com hen. Em cũng hay theo dõi một số bài viết từ website của anh, thấy anh bỏ công sức ra làm mấy cái video khác công phu. Hi! chắc anh ngoài Hà Nội hen. Giá anh ở trong tp, em phụ anh một tay cho vui kaka...

nguyenhuong_apl
19-10-2009, 22:25
Em nghĩ anh sử dụng hiệu ứng vân gỗ cho temp này không thích hợp. Nhà hàng Biển Đông, chuyên hải sản, thì ít nhất khi vào site mình phải có cảm giác đang hòa mình vào với biển.
Nhìn temp hiện tại em nghĩ làm trang furniture thì hợp hơn.

hoavangmaydo
20-10-2009, 23:07
Em nghĩ anh sử dụng hiệu ứng vân gỗ cho temp này không thích hợp. Nhà hàng Biển Đông, chuyên hải sản, thì ít nhất khi vào site mình phải có cảm giác đang hòa mình vào với biển.
Nhìn temp hiện tại em nghĩ làm trang furniture thì hợp hơn.

nhất trí. nhưng nói chung vậy cũng quá ngon

nhvu2008
26-10-2009, 15:59
Minh nghi Layout nay la dep roi, bo cuc ko giong nhu truyen thong :D, mau sac cung OK, tom lai la Layout OK. Minh la Designer dang lam o CTY :), rat vui lam wen cac ban

dungsg
26-10-2009, 16:34
Giao diện đẹp ,hơn nhiều site khác . Điều quan trọng là bạn cần tối ưu để load nhanh , vì mình vào mấy trang ăn uống thấy chậm, khách dễ bỏ chạy lắm.