PDA

View Full Version : DLL Missing???

Dungmvp
29-09-2002, 12:41
Chào các bạn... Cái máy của mình hôm nay bị làm sao ấy... Kết nối mạng không được... Khi khởi động máy thì thấy máy báo rằng:

Error Staring Program
No DLL was found... Missing the ICQRT.DLL

Nói chung là kết nối không được,, vậy có ai là cao thủ biết tình trạng này là gì thì xin nói giúp mình nhé... Cám ơn rất nhiều...

Dungmvp
30-09-2002, 13:13
Chào các bạn... Cái máy của mình hôm nay bị làm sao ấy... Kết nối mạng không được... Khi khởi động máy thì thấy máy báo rằng:

Error Staring Program
A required DLL, the ICQRT.DLL was not found.

Nói chung là kết nối không được,, vậy có ai là cao thủ biết tình trạng này là gì thì xin nói giúp mình nhé... Cám ơn rất nhiều...

Rất thành khẩn đấy...

vthien
01-10-2002, 06:25
Nếu mình là bạn ,mình sẽ sang máy người khác tìm file ICQRT.DLL xem nó o đâu copy về máy mình

9Star
01-10-2002, 14:49
Nếu bạn làm như vậy nhớ là phải chọn đúng máy sử dụng cùng hệ điều hành với bạn.
Bạn nên thử quét Virus xem sao .

9Star

Dungmvp
01-10-2002, 15:00
Nhưng mà cái file ICQRT.DLL là cái gì vậy và có liên quan gì đến chuyện không kết nối được vậy??? Nếu như mình Copy từ máy khác về thì có kết nối được không??? Và Copy như thế nào vậy??? Rất thành khẩn đấy...

9Star
01-10-2002, 15:28
Mình không biết cái File ICQRT.DLL làm cái gì(có lẽ là bạn dùng ICQ nên nó có file đó), cách chép file đó về thì dễ thôi. Bạn tìm ai dùng máy có cùng hệ điều hành với bạn rồi vào Search file ICQRT.DLL, sau khi tìm thấy thì bạn Copy về, nhớ chép đường dẫn, về nhà bạn copy vào đúng nơi rồi thử xem có được không(nếu đúng là dùng ICQ thì bạn Download về cài lại cũng được, và nếu đúng vậy thì nó không liên quan tới việc bạn kết nối Internet đâu). Có lẽ do bạn vào lúc "đông người" nên kết nối hay báo nghẽn mạch đúng không ....
Chúc bạn thành công nhé.

xp2002_
01-10-2002, 22:11
Bài viết được gửi bởi Dungmvp

Error Staring Program

Chào bạn. Bạn không nói rõ triệu chứng và hoàn cảnh nào đưa đẩy đến đó nên khó chuẩn đoán lắm, nhưng đối với lỗi này thì: icqrt.dll là DLL của chương trình ICQ, nhắn tin cho điện thoại di đông khởi động cùng Windows, nếu không sử dụng nó hãy remove nó đi hoặc cài đặt lại ICQ sẽ được thôi, hay mô5t cách nữa là tìm máy nào có cài ICQ vào thư mục Program files\ICQ chép file icqrt.dll về chép vào máy bạn thử xem.

9Star
01-10-2002, 23:38
Dungmvp, bạn đã gửi bài với nội dung tương tự trong mục này
http://www.diendantinhoc.com/showthread.php?s=&threadid=3179
Có thể bài trả lời không làm bạn hài lòng hay vì lý do gì thì bạn cũng không nên gửi bài khác nữa, bạn hãy đợi người khác trả lời. Bạn làm như vậy là không tôn trọng người trả lời bạn trước đó .....

xp2002_
02-10-2002, 18:59
Thôi mà 9Star!

Bạn cũng đừng trách Dungmvp nữa, tâm lý thôi mà. Khi mình thắc mắc một chuyện gì đấy thì luôn muốn làm sao để giải quyết nhanh chóng nó. Dungmvp làm như vậy cũng đúng thôi, thông cảm cho bạn ấy nhé. Nhưng mà Dungmvp này, bạn đã giải quyết sự cố đó xong chưa sao không thông báo để mọi người khỏi tốn công sức nữa, rút kinh nghiệm nhé Dungmvp. Mong tin bạn.

Dungmvp
04-10-2002, 21:59
Thật lòng mà nói thì mình hơi bị oan ức đấy... Các bạn nghĩ xem có ai mất con mà không sốt ruột đi tìm không??? Mà nhất là một người mẹ tốt bụng như tôi mặc dù tôi là con trai... Hihihihihhh Nói chơi thôi chứ mình post bài này là để đính chính vì sao mình lại gởi 2 bài với cùng một nội dung...
Thứ nhất là vì bài DLL Missing mình đã Post lên một ngày trời mà không thấy ai trả lời gì cả và nội dung của bài DLL Missing cũng không có chính xác nên mình nghĩ là có thể các bạn đoán không ra...

Error Staring Program

Nên ngày hôm sau mình Post thêm một bài nữa với thông tin chính xác hơn với hy vọng sẽ được câu trả lời càng sớm càng tốt của các bạn,,, nội dung là:

Error Staring Program
A required DLL, the ICQRT.DLL was not found.

Mọi chuyện chỉ có vậy mà mình lại bị gáng cho cái tội là không tôn trọng câu trả lời của người khác,,, mà cho dù mình bị gáng tội cho hành động của mình là đúng đi nữa thì mình cũng không Post bài lên để đính chính đâu,,, nhưng mình muốn đính chính là vì mình không phục trước câu nói của bạn khi nhận xét hay gáng tội cho một ai đó... Vì mình chưa bao giờ nghĩ rằng hành động của mình là không tôn trọng câu trả lời của người khác, mà trái lại mình còn thầm cám ơn những thành viên trong Diễn Đàn cũng như bạn đã giúp mình trước đó, và mình còn chắc là những thành viên trong Diễn Đàn này rất đoàn kết và giúp đỡ lẫn nhau nhiệt tình thế mà lại bị gáng cho là không tôn trọng,,, thử hỏi nếu bạn đặt vào hoàn cảnh của mình,,, bạn có phục không??? Nhưng dù sao đi nữa mình vẫn muốn nói lời xin lỗi cho hành động không tôn trọng câu trả lời của người khác của mình,,, có một đều mình xin nói thêm với các thành viên trong Diễn Đàn rằng: Mình luôn tôn trọng câu trả lời của các bạn.