PDA

View Full Version : tìm kiếm trên trang web tĩnh

dathao
01-08-2002, 10:58
xin chào các bác !

các bác có thể chỉ cho em cách tìm kiếm một chuỗi kí tự trong trang web tĩnh (không dùng cơ sở dữ liệu) ?

ví dụ : khi ta tìm chuỗi "xin giúp đỡ" thì kết quả là liệt kê những trang có chuỗi trên

xin cám ơn rất nhiều ...

"học thầy không tày học bạn"

vikhoa
01-08-2002, 12:43
Bạn có thể vào tham khảo chương trình gửi kèm.

sexy
01-08-2002, 12:53
Ne! Neu can toi se goi cho 1 extention rat hay co chuc nang tim kiem giong nhu chuc nang tim kiem cua Macromedia.com vay!

Chi can dang ky 1 account sau do dung extention kem them DW sau do tuy thich dac o dau.

Rat hay

vikhoa
01-08-2002, 20:47
Của Atomz phải không ? Địa chỉ : www.atomz.com

Nếu web site của bạn nhỏ, bạn có thể dùng dịch vụ miễn phí của trang này.

sexy
01-08-2002, 20:53
Dung roi: Atomz do!
Toi co nhieu extention cho viec tim kiem, Atomz la 1 trong so do, va thay Atomz cung don gian va hay, khong kem them quang cao qua nhieu.

Dai khai la good, Macromedia da dung no thi...cung khong te lam dau

sexy
01-08-2002, 20:56
A! Cung hoi Vi Khoa ve Extention.
Toi co nhieu extention nen khi add chung se ta ra loi cho DW, lam cac menu cua DW khong hoat dong duoc, do la cac loi script, co le do nhien extention de len nhau....

Buc minh, chang biet lam sao de het error.
Con neu lua thi biet extention nao lam nen error bay gio???

tran thi hong hanh
02-08-2002, 02:32
***y!
giai thich cho toi ve extention?
cho tin

vikhoa
02-08-2002, 09:49
Extension (chứ không phải extention) : có thể giải thích nôm na là những add-ins (hoặc plug-ins) bổ sung cho Dreamweaver và Flash. Mỗi extension có 1 chức năng, làm cho việc sử dụng DW và Flash được thuận tiện hơn, nhanh hơn và tiện lợi hơn khi tạo trang web hoặc flash.

Ví dụ như extension add phần search của Atomz như ***y đã giới thiệu. Bạn chỉ cần đăng ký sử dụng dịch vụ của Atomz, khi thiết kế web bằng Dreamweaver, bạn chỉ cần click vào extension của Atomz và điền username, sau đó customize form search tùy theo ý mình -> XONG ! Bạn không cần phải tìm hiểu code làm chi cho phức tạp. Tất cả đều có wizard.

Hoặc như extension tạo menu động, tạo tooltips v.v...

Để tìm hiểu thêm, bạn có thể vào site của Macromedia, hoặc ...gặp ***y :)

Gửi ***y : các script đó có lỗi, nhiều khi cũng do extension đó đã bị lỗi từ trước. Tôi rất hay gặp lỗi iframe khi install extension này. Cũng có thể do các script chồng lên nhau vì có nhiều extension do 1 người viết, họ dùng tên file giống nhau.

Khi nó báo lỗi, bạn hãy xem kỹ tên file, rồi mở file đó ra xem là biết ngay đó là extension nào. Bạn thử remove nó đi xem còn lỗi không.

Lúc nào rảnh, chép cho tôi mấy cái Ext. được không ? Tôi chỉ có khoảng 100 cái thôi, do ko download được nhiều :)

sexy
02-08-2002, 10:11
Dung la chan chan error do cac extention chong len nhau.
Vi khi toi add co nhung extention cung 1 hang san xuat, nen co khi no hoi: 1 file nao do da co roi, hoac cu hon hay moi hon va ban co replace khong, toi day thi biet sao bay gio chi con cach chap nhan cho no thay the...toi nghi error nam o day...nhung chang biet giai phap the nao.

Nhung neu add hang loat xong roi mo DW de test thi...coi nhu mo kim day bien....vi dau biet extention nao gay nen. Neu add 1 cai roi open DW de xem co error hay khong thi....chua oi biet bao gio moi add xong hang tram extention

Khong the biet duoc error cua extention nao dau, boi khi khi do no bao error la error script hoac 1 cai gi do chu khong noi ro extention nay gay nen loi nen biet dau ma remove, ma hinh nhu du biet extention do gay nen thi viec remove cung khong khac phuc duoc error. Toi da thu roi.
Co lan add xong toi chung open Dw len....toan bo Menu cua DW chi co lai co 1 menu: File. hic hic.

Co the noi Extention la tuyet voi: Vi de viet duoc 1 hieu ung script nao do e rang se rat kho va phuc tap, co extention chi can click click la xong, noi quy vi dung cuoi toi lam web khong can hoc javascript day....hihi...:)

Trong nay hinh nhu chi co toi va Vi Khoa la co le dung extention hay sao day! :) ....free va tien loi ma thien ha chang them dung...toi that.

OK, hom nao chep cho. Ma ne biet cai nao ma chep. Lo chep nhung cai Vi Khoa co roi thi sao nhi??

vikhoa
02-08-2002, 19:36
Chép hết ra 1 CD có mất công lắm không nhỉ ? :) Cái nào có rồi thì thôi, đâu có sao. Dù gì cũng chỉ vài chục -> vài trăm MB là cùng thôi.

Đã đính chính rồi mà ko chịu sửa : extension

sexy
02-08-2002, 19:41
Hic hic!
Toi chang co CD Write ong ban a!
Ngheo rot mong toi ma

sexy
02-08-2002, 20:07
A! Neu co the cho toi 1 account FTP de toi upload len cho! Duoc khong vay?

vikhoa
03-08-2002, 07:26
Trời, bao nhiêu MB mà upload lên ? :) Upload lên rồi download xuống, tớ cũng nghèo rớt mồng tơi, tiền đâu mà down ? Không có CD-Write thì chắc cũng có cổng USB ? Tớ mượn cái ổ cứng nhỏ xíu 32MB qua chép chắc được chứ ?

ktvnguyenchien
03-08-2002, 10:29
Up lên cho bà con dùng cùng với! Nén tối đa....hihi

sexy
03-08-2002, 12:02
Cai gi 32 MB....hihi....chac dem 4 hoac 5 cai 32 MB moi duoc.
Chi moi check 1/2 ma da la 95.8 MB roi....:)

ktvnguyenchien
04-08-2002, 11:27
Nếu có diều kiện thì vẫn có thể upload mà.
Mình đã từng Down chưong trình nặng tới 75Mb..hì hì
Bởi vì mình xài Net Free, và online 12/24h....

vikhoa
04-08-2002, 11:31
Nếu ai cho mình Net free, mình sẵn sàng upload 1 đống e-books mà mình đang có cộng với khoảng vài ngàn CGI-PHP Scripts. Không biết có ai ko nhỉ ? :)

extjs
08-12-2007, 11:07
Moi lên moi lên, ôi thời oanh liệt nay còn đâu :bawling::bawling::bawling:
Nhớ hồi đó ddth vui thiệt lol