PDA

View Full Version : cần giúp đở gấp.pccccccccccccc

hockinhnghiem
14-10-2009, 15:17
Máy của mình bị như vầy nè:khởi động post bình thường,màn hình lên bình thường nhưng tự dưng màn hình tắt đèn vẫn nhấp nháy,cpu vẫn chạy bình thường,có khi sài lâu lâu có khi mới khởi động lên màn hình tắt nhấp nháy luôn(màn hình ok).mình đã thử thay ram,ổ cứng khác rùi nhưng không hết chỉ còn cpu,main là chưa test thử thôi,các bạn ai đã gặp tình huống này làm ơn chỉ dùm mình cám ơn nhiều.

monam
14-10-2009, 18:59
set độ phân giải xuống thap hơn thử xem sao bạn

Killer PS2
14-10-2009, 19:04
coi da6y cq1p VGA co1 cha81c ko ban5 :D

mkt10031
14-10-2009, 19:08
Máy của mình bị như vầy nè:khởi động post bình thường,màn hình lên bình thường nhưng tự dưng màn hình tắt đèn vẫn nhấp nháy,cpu vẫn chạy bình thường,có khi sài lâu lâu có khi mới khởi động lên màn hình tắt nhấp nháy luôn(màn hình ok).mình đã thử thay ram,ổ cứng khác rùi nhưng không hết chỉ còn cpu,main là chưa test thử thôi,các bạn ai đã gặp tình huống này làm ơn chỉ dùm mình cám ơn nhiều.

Bệnh này trước kia mình cũng từng bị rồi, ngày đó mình cũng kiểm tra tùm lum nhưng không phát hiện ra, cuối cùng là do nguồn yếu, không biết nguồn của bạn có yếu không, bạn thử kiểm tra nguồn xem sao.

hockinhnghiem
15-10-2009, 11:44
mình wên nữa còn một điểm lưu ý nữa là khi bị trình trạng như thế thì cái nút power không còn tác dụng gì hết,phải rút dây nguồn ra mới tắt máy được.

vindieselx
16-10-2009, 16:32
Nguon Yeu do ban oi . Lau lau mo? may len ko duoc . Nhieu luc moi dau mo may len fai doi vao window roi reset lai may moi duoc. moi thay cai nguon khac the la ok roi.

hoanghaimaster
16-10-2009, 17:44
Cái này do nguồn thôi bạn, thay nguồn là ổn.