PDA

View Full Version : hỏi về mua laptop ở Sing

vent
13-10-2009, 17:31
Mình sắp đi Sinh trong tháng 10, tính qua đó mua laptop luôn, không biết bên Sing giá có rẻ hơn ở Việt Nam không? nếu rẻ thì rẻ khoảng bao nhiêu. Mua máy bên đó thì mua loại nào an tâm nhất. Loại nào có bảo hành ở Việt Nam. Haiz không biết bên SIng mùa này có sale không nữa

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

ah`cho minh hỏi luôn là mua ở Sing hay ở Mỹ thì giá sẽ rẻ hơn

lqkhoi
13-10-2009, 18:42
Câu trả lời cho bạn là rẻ hơn không đáng kể và sẽ mắc hơn trong trường hợp máy đó không bảo hành được ở VN.

Trong trường hợp muốn thực sự mua thì có vài tips sau giúp bạn kiếm thêm được vài xu:

1. Nếu mua ở SIM LIM thì phải biết chắc chắn giá món hàng mình sẽ mua và trả giá cho tận tình vào. Nếu được đừng bao giờ mua ở tầng trệt và tầng 1, tầng càng cao, góc càng khuất sẽ có giá dễ chịu hơn.

2. Nếu pay bằng cash ( đa số dân VN sẽ làm vậy) nhớ đòi cho được nó giảm 2%.

3. Luôn luôn đòi hóa đơn đàng hoàng và yêu cầu nó làm luôn tax free form. Bạn sẽ lấy lại được 7% khi quay trở lại sân bay. Nhớ ở sân bay thì show cái laptop mới mua ra cho nó xem kẻo không nó lại lằng nhằng.

4. Theo như tôi biết thì HP tôi mua xách ra HP VN sẽ được bảo hành. Cái này tôi call HP Sing và được họ cho biết như vậy. Các hãng khác thì tôi không rõ.

5. Nếu bạn đi vào đầu tháng 12 thì sẽ có 1 cái show hình như là PC Show tổ chức vào tuần đầu hoặc tuần giữa của tháng 12 và kéo dài từ thứ 5 đến CN. Lúc đó giá laptop sẽ tương đối chấp nhận được và thường họ sẽ tặng kèm thêm nhiều freebies nếu mua vào ngày cuối cùng (CN).

6. Không có xứ nào có đồ electronics rẻ hơn ở US

vent
14-10-2009, 13:32
Thanks bạn nha, bạn đang xài HP thấy thế nào , oke không, thời gian pin là nhiêu tiếng. Mình định mua từ 800-900$ , đang phân vân giữa Hp với Dell. Nghe đồn là Dell trâu bò lắm

giahuy1410
03-12-2009, 15:34
mua HP đi bạn về VN còn được bảo hành