PDA

View Full Version : cứu với , hub wifi Tenda W311R

kaizvn
12-10-2009, 21:16
ình hình là em vừa hốt về 1 em tenda W311R, sóng sánh ầm ầm chạy tốt cả ngày, mỗi tội chả hiểu em config hay làm sai chỗ nào mà máy bàn không vào mạng được. Tình hình chung là thế này :

Cắm dây từ modem => vào cổng WAN ( ai xài modem này sẽ biết ) : wifi bình thường , điện thoại cũng bắt được và vào web ngon lành. vào 192.168.0.1 config hub wifi ok, 192.168.1.1 config modem cũng đc Nhưng máy bàn không vào mạng được, ko vào được modem luôn, check IP của máy thì nó lại hiện là 192.2xx.***.*** ( rất nhiều số ), đã reset IP rất nhiều lần nhưng vô ích.

cắm dây từ modem vào cổng (1) và dây từ máy bàn vào hub là 1 trong các cổng còn lại : wifi dùng được, nhưng điện thoại ko vào được. Máy bàn có mạng, vào 192.168.1.1 đc, nhưng vào 192.168.0.1 ( hub), xảy ra tình trạng máy bàn download, chiếm sạch băng thông của wifi làm laptop vào web rất chậm hoặc ko vào được, vì ko vào được hub nên ko thể limit!

có bác nào dùng loại hub naỳ thì giúp mình config với....

modem zyxel 1 port , hub tenda w311r, máy bàn windows vista ko dùng đc, up lên windows7 cũng vậy, hiện tại đang để windows7.

mong sớm nhận được tin từ các bác :(.