PDA

View Full Version : NIIT - Thăng Long - thất vọng :)

j2me
06-10-2009, 15:28
Đề nghị các bạn bổ sung thêm .Để các em sau này biết đường mà chọn lựa

1.Wifi cực kém , lên tầng 4 chả có luôn , rất là đểu .Nhìn sang aptech thì 1 trời 1 vực.
2.Chỗ để xe cực tồi tệ , ai học ở đây thì biết
3.Cung cách quản lý tổ chức phải nói là yếu kém.Các họat động ngoại khóa hữu ích cho sinh viên như hội thảo , chuyên đề thì gần như không có.Kể cả có 1 vài lần thì làm rất là kém và dở.
4.Đầu vào theo kiểu đăng ký là được vì thế chất lượng rất thấp.Vẫn biết nhà truờng có ý mở đầu vào và thắt đầu ra nhưng mở theo cái kiểu cho đăng ký là đc học thì quá là dở.Khi vào đây , ng có ý thức học thực sự sẽ rất khó chịu vì phải chứng kiến nhiều cái trái tai gai mắt và nếu không tự phán đấu thì sẽ dìm mình xuống theo bọn đến chơi cho có chỗ ngồi
5.Tôi chưa thấy trường hợp nào , học đến năm giời ở NIIT , q5 , q6 rồi mà 1 từ tiếng anh bẻ đôi không đọc nổi .Khái niệm cơ bản CNTT không có , kiến thức nền gần như số không.Phưong trình bậc 2 không biết giải , thuật tóan cơ bản không biết tí nào ...và rất nhiều chuyện bi hài không kể hết (đại loại như phát biểu : vào được yahoo mới là có mạng vào vào được web chưa chắc là có mạng )).Cái này có lẽ do hệ quả của việc đầu vào quá rộng cửa
6.Thêm nữa , cái khái niệm phòng thực hành miễn phí là bố láo.Lừa đảo trắng trợn , tôi sang aptech họ dành hẳn 1 phòng để sinh viên lên ngồi ngòai giờ học , mở điều hòa cả ngày, NIIT thì không hề có .
Thư viện thì cũng cùi bắp luôn , tồi tệ hết sức
7.Tóm chốt một câu : Quảng cáo vẫn chỉ là quảng cáo.Khi vào 1 thời gian , nếu biết suy nghĩ, bạn sẽ cảm thấy mình đã bị lừa và ức chế vì bỏ ra số tìen quá lớn so với các trừong khác để theo học .NIIT đúng là 1 học viện quốc tế danh tiếng , giáo trình thực sự rất hay, nhưng ở VIệt Nam thì nó cũng chỉ là một trung tâm tin học chuyên đi lôi ng học để kiếm tiền mà thôi.Vì thế đừng hi vọng để rồi ngã ngửa

Đến giờ phút này , nói thật là mình chỉ cố đi học để lấy cái bằng rồi aplly liên thông sang trừong khác cho xong việc bằng cấp.VÌ thế khuyên các bạn đang có ý định vào NIIT thì nên dừng lại.Nên chọn các trừong kkhác như dân lập , cao đẳng , hay Aptech cũng dc.Còn theo NIIT thì nên vào trong Nam - những nơi là NIIT đầu tiên và chất lượng đã được khẳng định.

:) .Mới viết bài này sau 1 năm học ở đây.Thật sự là quá bực mình , nhất là sau nhiều lần viết ý kiến và tờ góp ý mà không hề thay đổi :-<.Mong lãnh đạo NIIT thăng long vào đọc được mấy dòng này thì thay đỏi cách làm việc giùm cho SV dc nhờ :)

c0ffee_l0ve
06-10-2009, 16:13
"Tôi chưa thấy trường hợp nào , học đến năm giời ở NIIT , q5 , q6 rồi mà 1 từ tiếng anh bẻ đôi không đọc nổi .Khái niệm cơ bảnCNTT không có , kiến thức nền gần như số không.Phưong trình bậc 2 không biết giải , thuật tóan cơ bản không biết tí nào ..."

Cái này là hoàn toàn vô lý :D

ichuot
06-10-2009, 16:16
5.Tôi chưa thấy trường hợp nào , học đến năm giời ở NIIT , q5 , q6 rồi mà 1 từ tiếng anh bẻ đôi không đọc nổi .Khái niệm cơ bản CNTT không có , kiến thức nền gần như số không.Phưong trình bậc 2 không biết giải , thuật tóan cơ bản không biết tí nào ...và rất nhiều chuyện bi hài không kể hết (đại loại như phát biểu : vào được yahoo mới là có mạng vào vào được web chưa chắc là có mạng )).Cái này có lẽ do hệ quả của việc đầu vào quá rộng cửa

Tôi chưa thấy dân IT mà viết câu cú, dấu câu như vậy! Nếu dấu câu của bạn như vậy thì làm sao định dạng tài liệu word được? Nhiều chuyện bi hài thật.

Xác nhận lại:

vào được yahoo mới là có mạng vào vào được web chưa chắc là có mạng

...là chính xác. Web có thể ở localhost hoặc trong mạng nội bộ. Nhưng yahoo, windows messenger thì ko!

j2me
06-10-2009, 16:17
không vô lý đâu :D
sự thật đấy :D tại nó đang sờ sờ trứoc mắt mình nên mình mới nói vào đấy thôi :D
đến mình còn sốc nữa cơ :))

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

@ichuot :) Đừng bắt bẻ kiểu thế chứ nhỉ :) .Tớ gõ tên site , vào xem đàng hoàng , bạn ý ra hỏi có mạng k, tớ bảo có , vào đây :) bạn ý phát biểu thế đấy :).
Câu cú thì tớ viết ở chỗ khác, xong có 1 bạn lấy về post ở diễn đàn bạn đó , xong chỉnh sửa , tớ thấy có vẻ được nên post lại .OK ?
Thêm nữa : Đừng bới lông tìm vết .Cái tôi đang nói là chất lựong và những gì họ làm có đúng như họ nói hay không .Đơn giản chỉ thế thôi.

phutho24h.com
06-10-2009, 16:25
Vụ chất lượng mạng , nhà để xe và các hoạt động thì chính xác.Thực sự là NIIT Thăng Long còn khá yếu về mặt tổ chức thì phải.Phòng máy miễn phí ngoài giờ thì không có và thư viện thì khá tệ.

Chất lượng học viên thì không dám nói , vì lớp mình tuy chậm nhưng chăm , các lớp khác không biết vì không giao lưu :D.

leavemealone
06-10-2009, 20:31
"Tôi chưa thấy trường hợp nào , học đến năm giời ở NIIT , q5 , q6 rồi mà 1 từ tiếng anh bẻ đôi không đọc nổi .Khái niệm cơ bảnCNTT không có , kiến thức nền gần như số không.Phưong trình bậc 2 không biết giải , thuật tóan cơ bản không biết tí nào ..."

Cái này là hoàn toàn vô lý :D

cái này là bình thường mà , chả cứ j` NIIT mà Aptech hay bất cứ trung tâm dạy nghề nào cũng có những người như thế vì đầu vào ko chặt mà :)

dummiesask
06-10-2009, 22:09
Tòa nhà 172 Đường Láng, Ngã Tư Sở, Đống Đa, Hà Nội ????

itvnheaven
06-10-2009, 22:19
Hay biết vượt qua khó khăn bạn nhé!

j2me
07-10-2009, 11:18
trước là 26 đường láng , giờ chuyển về 172 :)
Nói thực là cái này là do chịu quá lâu nên mới phải post lên để cho bõ tức :|
Từ ngày vào đấy , 2 lần mình được phát tờ góp ý , mình đều viết rất nhiều , và các bạn khác cũng thế , nhưng không hề thấy thay đổi.Chất lượng , cơ sở hạ tầng , cung cách phục vụ và làm việc không hề xứng đáng với số tiền mình bỏ ra , không đúng như những gì mình được nghe khi họ mồi chài mình vào thì mình phải có quyền bày tỏ thái độ chứ.

Viết để những ai định học NIIT ở HN thì nên tránh ra ,còn mấy cái NIIT khác đấy ,đừng dại mà vào chỗ này, có thế thôi .

c0ffee_l0ve
07-10-2009, 11:32
Con sâu làm rầu nồi canh

JeRt
07-10-2009, 20:34
hãy nhìn lên trên đừng nhìn xuống dưới.....cố gắng lên.!!!

gas12a19
07-10-2009, 22:08
Mấy bác vào Sài Gòn học sẽ thấy đc sự khác biệt

j2me
08-10-2009, 13:29
HIện giờ mình đang muốn chuyển sang NIIT khác để học , nhưng xem qua thì thấy bên ICT với INET chỉ đào tạo hệ 2 năm ,trong khi đó bên NIIT TL thì là 3 năm và mình cũng đã đóng tiền 3 năm rồi nên chưa biết làm thế nào :(.Và Ha Noi CTT thì nghe đâu dừng tuyển sinh hệ MasterMind rồi thì phải :(
Giờ chưa biết sao nữa :( chả lẽ Nam tiến :(

xaopako
08-10-2009, 13:58
@j2m em hỏi khí không phải. bác đang học ở Thang long Univesity àh hay là j. e mới vào ngành này nên hem hỉu biết nhiều về các trường :| mong các bác chỉ giáo

j2me
08-10-2009, 14:12
NIIT Thăng long mà :| Còn đại học Thăng Long khác chứ :-ss

bangnguyentlu
17-10-2009, 08:58
Ha ha dân Amartor vào đây nói linh tinh rồi. Ở đâu chẳng có người dốt người giỏi. Mình nghĩ bạn nên dành thời gian để học tập vượt lên chính bản thân bạn còn hơn là đến đây châm chọc. Hay đây lại là một chiêu chọc ngoáy cạnh tranh không lành mạnh của 1 tổ chức nào đó thế ha ha

anhvu_1983
17-10-2009, 09:05
Chắc bác là đối thủ của NIIT Thăng Long Muốn chơi NIIT Thăng Long 1 phát phải không? Botay.com.vn đi!

duclm
17-10-2009, 10:25
Có mấy đứa bạn học bên NIIT nhưng cũng có kêu ca như bác này đâu. Công nhận là đầu vào lỏng

mozart_nht
17-10-2009, 10:33
toàn nick mới lập, số bài post chưa quá 10 bài :)
xin hỏi là các bạn vào để mong học kiến thức hay là quan tâm đến những thứ xung quanh
1.nhà để xe ở chỗ cũ có gì đáng chê ko?còn cái địa điểm mới thì do diện tích nhỏ, đâu trách ng ta đc
2.giáo viên dạy nhiệt tình+hay (như thầy Sơn, thầy Việt...)
3.mới vào quater 1 đc học TA miễn phí (chủ yếu là dịch từ chuyên ngành, vì ngữ pháp học phổ thông cũng đc rồi và ở sách cũng ko khó quá) đến hết quater 2, ai ko học thì ko biết 1 từ là điều đương nhiên
4.những trung tâm như NIIT hay Aptech thực chất cũng chỉ là những công ty đào tạo thôi, thế nên họ phải lỏng đầu vào thu hút học viên là điều đương nhiên, nhưng đầu ra thì các bạn hãy hỏi giáo viên xem dễ hay khó nhé
mới học đến q4 nên chỉ biết nói vậy thôi :)
Thân

kaguro
17-10-2009, 10:34
"5.Tôi chưa thấy trường hợp nào , học đến năm giời ở NIIT , q5 , q6 rồi mà 1 từ tiếng anh bẻ đôi không đọc nổi .Khái niệm cơ bản CNTT không có , kiến thức nền gần như số không.Phưong trình bậc 2 không biết giải , thuật tóan cơ bản không biết tí nào ...và rất nhiều chuyện bi hài không kể hết (đại loại như phát biểu : vào được yahoo mới là có mạng vào vào được web chưa chắc là có mạng )).Cái này có lẽ do hệ quả của việc đầu vào quá rộng cửa"
em học ở NIIT chợ lớn đây, khối thằng ko dịch nỗi 1 câu trong sách =))

j2me
17-10-2009, 12:06
@bangnguyentlu ,duclm,mozart : Tôi biết các đồng chí là ai :-j , thôi té đê , ông thì đến có chỗ ngồi , ông thì cả tháng giời chả thấy đi học , ông thì có cái mác tư vấn cộng tác viên :-j.
Tôi nhắc lại , tôi học NIIT Thăng Long và tôi nói ra đây chỉ mong người có trách nhiệm ở NIIT Thăng Long biết mà làm cho tử tế , thêm nữa khuyên các bạn nên chọn NIIT khác.

Có tin vui là hôm trước đứa bạn có mang bài này về post ở diễn đàn NIIT và dã đựoc 1 đồng chí bên đó vác lên giám đốc :-j.Chờ sự thay đổi ở NIIT Thăng Long.Waiting....

mozart_nht
18-10-2009, 19:16
vậy trong đầu đồng chí bây giờ có gì, làm đc gì rồi :-?

aveltium
20-10-2009, 05:32
Tớ kô học ở NIIT Thăng Long, nhưng phải công nhận là chỗ tớ (cũng ở HN) có những điểm chung, tương tự như ở bài post #1.

Việc cơ sở vật chất thì tớ nghĩ là kô quan trọng lắm. Nhưng việc không khí học tập là rất quan trọng, j2me nói rất đúng vụ đầu vào kô tốt.

Bản thân tớ cũng là 1 đứa học rất sucky, kô vô đc đại học, nên mới chui vào NIIT với hi vọng tìm đc 1 lối thoát. Tuy nhiên phải công nhận là rất khó chịu với những bạn học đến quarter 6 rồi vẫn "ngây thơ" ... hơn cả mình (tớ mới đang học đến Q6, chuẩn bị report project và qfx).

À, tiện nói về project và qfx.
Project thì bọn tớ làm rất vui, 1 nhóm 4 bạn, thì 1 bạn làm và 3 bạn ngồi cổ vũ :D. Tớ tuy học kô ra gì nhưng vẫn luôn đc 3 bạn cùng nhóm "cổ vũ" nhiệt tình.
Còn QFX thì... nhớ lại những ngày đầu tiên khi vào NIIT, thầy giáo iu quí của bọn tớ đã dậy bọn tớ "phải biết tự vận động và việc quan trọng nhất là phải biết search, vì internet là nguồn tài nguyên quí giá vô tận"... Đúng vậy, cho đến giờ, qua mỗi kì final exam, bọn tớ đều tận dụng triệt để điều này, đảm bảo nguồn cung cấp hình chụp đề kô bị thiếu thốn, quyết tâm vì 1 qfx kô ai trượt. Lúc đầu tớ cũng khá là "no-cheat ftw!~", nhưng rồi dần dần tới các quarter sau, nhiều lý thuyết hơn, tỷ lệ ngon giấc trên lớp lớn hơn, cuối cùng tớ cũng phải "wtf no-cheat?!". :D

Đúng là việc tự học là quan trọng nhất, nhưng nếu nói là "học ở đâu cũng vậy thôi" thì tớ kô nghĩ thế, trong 1 môi trường mình cảm thấy khó chịu ức chế, mình muốn học mà bạn bên cạnh cứ ngồi bấm tít tít rồi cười nói hô hố, way wa hỏi những câu rất "ngây thơ", và 1 môi trường mà phần đông mọi người đều có ý thức và kiến thức, thì sẽ rất khác. :)

kaguro
20-10-2009, 10:51
Tớ kô học ở NIIT Thăng Long, nhưng phải công nhận là chỗ tớ (cũng ở HN) có những điểm chung, tương tự như ở bài post #1.

Việc cơ sở vật chất thì tớ nghĩ là kô quan trọng lắm. Nhưng việc không khí học tập là rất quan trọng, j2me nói rất đúng vụ đầu vào kô tốt.

Bản thân tớ cũng là 1 đứa học rất sucky, kô vô đc đại học, nên mới chui vào NIIT với hi vọng tìm đc 1 lối thoát. Tuy nhiên phải công nhận là rất khó chịu với những bạn học đến quarter 6 rồi vẫn "ngây thơ" ... hơn cả mình (tớ mới đang học đến Q6, chuẩn bị report project và qfx).

À, tiện nói về project và qfx.
Project thì bọn tớ làm rất vui, 1 nhóm 4 bạn, thì 1 bạn làm và 3 bạn ngồi cổ vũ :D. Tớ tuy học kô ra gì nhưng vẫn luôn đc 3 bạn cùng nhóm "cổ vũ" nhiệt tình.
Còn QFX thì... nhớ lại những ngày đầu tiên khi vào NIIT, thầy giáo iu quí của bọn tớ đã dậy bọn tớ "phải biết tự vận động và việc quan trọng nhất là phải biết search, vì internet là nguồn tài nguyên quí giá vô tận"... Đúng vậy, cho đến giờ, qua mỗi kì final exam, bọn tớ đều tận dụng triệt để điều này, đảm bảo nguồn cung cấp hình chụp đề kô bị thiếu thốn, quyết tâm vì 1 qfx kô ai trượt. Lúc đầu tớ cũng khá là "no-cheat ftw!~", nhưng rồi dần dần tới các quarter sau, nhiều lý thuyết hơn, tỷ lệ ngon giấc trên lớp lớn hơn, cuối cùng tớ cũng phải "wtf no-cheat?!". :D

Đúng là việc tự học là quan trọng nhất, nhưng nếu nói là "học ở đâu cũng vậy thôi" thì tớ kô nghĩ thế, trong 1 môi trường mình cảm thấy khó chịu ức chế, mình muốn học mà bạn bên cạnh cứ ngồi bấm tít tít rồi cười nói hô hố, way wa hỏi những câu rất "ngây thơ", và 1 môi trường mà phần đông mọi người đều có ý thức và kiến thức, thì sẽ rất khác. :)
cái vụ project mà 1 người làm mấy người cổ vũ mình cũng gặp rồi, gặp hồi Q.2, lên Q3 kiếm 1 thằng chịu học, lập nhóm với nó tới bây h đang học Q5, còn bọn kia thì khỏi nói, có đứa giao cho nó 1 phần nhỏ của project thui, tới ngày nộp, nó hỏi mình nó làm phần nào, bó tay =))

vietbox
30-10-2009, 13:44
Học ở đâu cũng thế cả thôi, cái chính là tự lực cánh sinh...,

j2me
30-10-2009, 13:58
Cái câu học ở đâu cũng thế thôi với tự lực cánh sinh nghe nó cứ sao sao ấy nhở :)) .Bỏ cả đống tiền mà không được đáp ứng đúng như những gì được quảng cáo , thế là bị lừa rồi còn gì :)).Tình hình là NIIT TL dạo này vẫn thế , chả thay đổi quái gì :)) thậm chí mấy ngày nay còn chả thấy wifi nó ở đâu , cả thầy và trò đều ức chế =))

@hiếu mozart :-j :Bạn Hiếu hỏi tớ làm gì hả , tớ hiện đang làm J2ME cho 1 công ty nhỏ thôi =)) , còn tớ trong đầu có gì , hay làm gì thì chắc tớ k cần báo cáo với bạn , vì tớ đã đủ khả năng đi làm (cũng vài tháng rồi) thì chắc tớ nghĩ mình đủ khả năng để nhận xét về môi trường tớ đang nhân được ở NIIT TL.Tớ chỉ chưa hiểu là tại sao một đứa cả tháng giời đến lớp được 2,3 buổi như bạn mà cũng dám vào phát biểu rất hùng hồn là sao nhở =))

thanhtrungit05
30-10-2009, 15:06
Nghe qua như các bạn nói mình có vài lời thế này nhé!
Thực ra mình hãy quan tâm tới cái giáo trình, và cách thức đào tạo của họ. Hơn nữa việc mở rộng đầu vào thì những trường hợp như ở trên cũng không lấy làm lạ. Thực ra ở chỗ nào cũng vậy thôi, cái quan trọng là cái giáo trình đào tạo có thực tiễn không? Chất lượng giảng viên có tốt không? Tất nhiên là cơ sở vật chất thì có ảnh hưởng phần nào. Việc quảng bá thương hiệu (nói quá hoặc không đúng với thực tế) cái này ở việt nam là chuyện quá BT rồi. Hì!

fjknat
31-10-2009, 01:07
Minh hoc iNet o HCM thi vu nhà để xe và thư viên thì có yếu kém thiệt. Nhưng máy cái khác rất là good, thái độ nhân viên niềm nở và dể gần. Cách dạy hay...Mình thấy còn dc hon Aptech FPT nhiều. Mỗi tội đụng cái gì cũng money :((

trantrongduc
17-11-2009, 06:28
dạo này NIIT- thăng long tổ chức lại rồi. Hoành tráng lắm. học được thành tích như thằng kia thì quá ngu

bây gời họ tổ cức lại khang trang và đẹp lắm. chất lượng tốt hơn nhiều so với trước đây rồi

j2me
17-11-2009, 07:48
@trantrongduc : mấy anh ở phòng marketting đấy a.Sao e chả thấy tổ chức gì lại nhở :D.Thành tích như thằng nào mà ngu hả anh ? Xét về độ ngu thì ối cái thằng vác danh cán bộ nhà trường còn ngu hơn đấy :-j

Khái trang với đẹp hơn cái khỉ gì ? sau bài này chỉ có 2 điều thay đổi :
- Lắp thêm wifi ở các tầng , mỗi tầng 1 cột
- Thay vì tính giải pháp xử lý vụ gửi xe , các đồng chí ấy cho lùi giờ học để có thời gian đút nhét =)) .Phát nản, có 2 tiếng học , thì mất mẹ 30 phút chờ gửi dc cái xe =))

Chelsea_fan_fan
17-11-2009, 10:31
Cái chuyện gửi xe đúng là nản

xonedung
22-11-2009, 22:27
Cho 1 phiếu đồng ý với những bức xúc trên !
Thêm nữa là những hoạt động như hôm 14/11 thường thì rất hiếm, phòng hội trường thì có hạn nên .... khá nhiều bạn phải ra về ! Tiếc là ở đây những bạn được ngồi lại tham gia chưa chắc là học viên NIIT TL
Nhà trường chả rút kinh nghiệm gì cả, lần nào cũng thế !

ncdttnb0
28-11-2009, 19:17
nghe các bác nói xấu vể NIIT sao mà tệ wa vậy.không bit Niit ở ngoài HA NỘI ra sao chứ ở trong TP HCM thi nhìn chung NIIT cũng không đến nỗi.Chất luơng giảng dạy ở mỗi trung tâm là khác nhau vì vậy các bác tìm trung tâm nào uy tín lâu năm mà theo hoc. còn không thì có thể chuyển trung tâm được mà.

huunam0241
29-11-2009, 19:34
NIIT-iNET 550 hoàng quốc việt HN

cơ sở tốt! máy cấu hình cao! thầy cô giáo dạy tốt! để xe và wifi cũng tốt!
mình đang học ở đó!!!!

vtin
29-11-2009, 20:41
Em mới học Q1 sắp lên Q2 tại VDC Đà Nẵng. Khách quan mà nói cơ sở vật chất rất tốt. Em lên đó thực hành từ thứ 2-7 (học buổi trưa), còn lại có thể thực hành, trừ một số ngày trong tháng full. Học NIIT hay Aptech là cơ hội bạn vượt qua chính bản thân mình. Nếu không vươt qua được thì bỏ học là điều tất yếu. Lớp mình khi xưa 20/20 bây giờ còn 1x/20 :)). Không biết có giảm tiếp hay không :D

Zekan
29-11-2009, 23:39
Ủa nhớ là mỗi lần khai giảng hay final Q đều có bảng feedback mà sao pác ko kiến nghị vào đó.

Lên Q6,7 rồi có khối thằng rụng thằng rơi, pác cứ yên chí là chỉ còn những cái đầu tinh anh ở lại học với pác thôi :).

Còn chuyện chất lượng cơ sở vật chất thì một vài trung NIIT tệ thật

nhimcon2288
07-12-2009, 17:50
Suy cho cùng, bản thân bạn lười biếng, thích đổ lỗi cho hoàn cảnh mà ko chịu cố gắng, thì đừng nên đi khuyên ng khác làm gì . Ngay đến việc học AV, mà cũng lên đây ca thán, thì chẳng biết nói sao . Giáo trình 1 đống AV, sợ ko dịch hết chứ đừng nói là ko có để học. Khi làm project, ISAS, nếu trình bày = TA thì được +20d, chẳng bắt buộc, sao ko làm !?

NIIT của bạn học dở, bạn xin đổi trung tâm, chẳng có vấn đề gì !

Đòi hỏi thì nhiều ( toàn thứ vớ vẩn) nhưng bản thân chẳng dc bao nhiu !

Nếu bạn nói riêng về NIIT Thăng Long, thì đứng nói khi về VN là trung tâm chuyên kiếm tiền nhé.

P/S viết chữ apply cũng sai mà đòi .. .

dhung1308
07-12-2009, 20:46
Các bác cho em hỏi về khóa học .NET MICROSOFT của NIIT Thăng long được khôgn ?
Đang định đi học ở đó . Nghe các bác nói vậy thấy nản quá .

Chẳng biết thế nào nữa ..

j2me
11-12-2009, 11:44
@nhím : tớ cũng đoán ra bạn là ai ở NIIT TL :)

tớ k tranh luận với bạn nữa , tớ post lên đây thôi và tớ chỉ có trách nhiệm post đúng sự thực tớ cảm nhận dc :)

Nói thật là các bạn ở NIIT TL bên marketting bớt trơ đi ,mặt dày quá đấy :)
Sự thật vẫn là sự thật , trừ các e mới bị dụ dỗ vào còn đang hăng máu và tin tưởng vào những cái tốt đẹp trên trời cao , thì khóa 1 và 2 , ai cũng biết cái gì đang diễn ra rồi :)

cungtien90
12-12-2009, 21:57
Ẹc ẹc...nghe có vẻ nan giải.
mình đang định đăng ký 1 khóa .NET ở NIIT TL, có ai học òi thì nói hộ mình xem cái chất lượng giáo dục nó thế nào không. Mình không quá quan trọng cơ sở vật chất lăm, nếu giáo trình hay, thầy nhiệt tình, thì đã là quá đủ òi.
Ai bít cho ý kiến nhé...thanks.

òi không ai nói gì à...hic...mọi người đâu hết òi

j2me
13-12-2009, 13:56
@cungtien 90 : k nên , đó chỉ là cái lớp làm tiền thôi :)

MinhNgok
13-12-2009, 20:41
Hoàn toàn thông cảm với bác j2me về việc tiền đóng nhiều nhưng chất lượng lại kém....mình cũng nghĩ rằng với một môi trường học tập tốt thì mới đạt đc kết quả tốt...còn với một số người nói rằng quan trọng ở bản thân thì nó chỉ chiếm phần nhỏ thui....nhưng với dân IT thì việc tự tìm tòi học hỏi sẽ quyết định đẳng cấp của từng người.....hì hì..dân tay mơ nói nhảm thui....nói chung là ủng hộ bạn J2me về việc chia sẽ kinh nghiệm xương máu.....

cungtien90
14-12-2009, 07:40
@cungtien 90 : k nên , đó chỉ là cái lớp làm tiền thôi :)

Pác j2me nói rõ hơn được không.
Làm tiền ???
Nghe mơ quá...hic giải thích dùm iem cái...thanks.

j2me
15-12-2009, 08:41
hic, nói thế mà bạn cũng k hiểu 8->
Tóm một câu là : k nên học .
Còn muốn biết vì sao , nộp tiền vào học là biết :))

Rongcon.com.vn
16-12-2009, 09:40
hic, nói thế mà bạn cũng k hiểu 8->
Tóm một câu là : k nên học .
Còn muốn biết vì sao , nộp tiền vào học là biết :))

bác nói thế làm tớ thấy lo wá, đang có ý định vay tiền để học 1 khóa .Net ở iNet đây

Euro2012
17-12-2009, 18:07
@hiếu mozart :-j :Bạn Hiếu hỏi tớ làm gì hả , tớ hiện đang làm J2ME cho 1 công ty nhỏ thôi =)) Tớ chỉ chưa hiểu là tại sao một đứa cả tháng giời đến lớp được 2,3 buổi như bạn mà cũng dám vào phát biểu rất hùng hồn là sao nhở =))
Học hành chả ra cái gì cũng vào chém gió không biết ngượng.Sorry eveybody nhưng vì đọc thấy bực mình quá

mozart_nht
03-03-2010, 09:39
@hiếu mozart :-j :Bạn Hiếu hỏi tớ làm gì hả , tớ hiện đang làm J2ME cho 1 công ty nhỏ thôi =)) Tớ chỉ chưa hiểu là tại sao một đứa cả tháng giời đến lớp được 2,3 buổi như bạn mà cũng dám vào phát biểu rất hùng hồn là sao nhở =))
nói thẳng ra là tớ vào NIIT chỉ là giải pháp tình thế thôi, vì thực tình tớ chẳng muốn học CNTT và giờ thì đang học Kế toán rồi, thế cho nên chuyện học 2,3 buổi 1 tháng chẳng liên quan gì đến phát biểu của tớ cả, ok ? mà tớ cũng đoán ra cậu là thằng nào rồi, và thằng đó thì tớ cũng khinh ko buồn nói chuyện nữa đấy :-j
mà cậu ko thấy cái cách cậu nói trung tâm và khuyên ng khác ko nên vào học hơi bất ổn à :) nghe giống mấy thằng Việt gian phản động lắm :)
p/s: sr đã đào mộ topic :)

nguyenlongvn2004
03-03-2010, 11:29
niit dở dở từ hồi mới mở ở hoa sen kia. mình đóng 200 usd tiền học dô thấy dậy dở quá rồi bỏ luôn. Học lập trình tốt nhất phải có niềm đam mê có niềm đam mê mới học được.... Phòng máy tồi tệ thư viện không có giáo trình chung chung. Không có chỗ để học nhóm giáo viên kém cỏi. Mình khuyên các bạn không nên vào đây vừa mắc vừa không hiệu quả

Viic
03-03-2010, 12:45
Vớ vẩn .

nguyenlongvn2004
03-03-2010, 15:29
Vớ vẩn .

mày đúng vớ vẩn thật

peter_nguyen1405
03-03-2010, 16:02
Chưa học ở NIIT - Cũng chưa học ở Aptech. Không phải sinh viên đại học, chỉ là 1 thằng gà ở trường Cao đẳng không có gì là danh tiếng. Nếu so sánh, trường CD của tôi mới được thành lập - chưa quá 5 năm. Chất lượng, không thể bình luận, nhiều cái hay nhưng cũng lắm cái dở. Cơ sở hạ tầng - Phòng máy tốt nước sơn. Chất lượng giảng dạy, không phải tất cả đều là thạc sĩ. Tất nhiên là ... thầy dạy ít, tự học thì nhiều. Lên phòng máy, nóng như lò than, mở được VS 2k5 thì ... chờ 15p. Nhiều lúc, SQL đứng cứng ngắc. Tiếng anh thì ... dạy cho kịp thời khóa biểu, ai được bao nhiêu thì được.
Đấy là những gì mà em nhận được ở trường em, với học phí gần 5 tr 1 năm. Rất bất công, nhưng em cảm ơn vì đã được học ở trường của em. Vì là trường mới thành lập, Cơ sở hạ tầng ... chưa mạnh là tất nhiên, vì bây giờ khi em đang là năm cuối - máy móc đã được nâng cấp. Dù chưa có máy lạnh, nhưng nhiệt độ đã được giải quyết đáng kể. Dù rằng không được đào tạo ... hạng nặng như Đại học, cũng không chuyên nghiệp như những quảng cáo của các trung tâm đào tạo LTV. Nhưng em may mắn vì là đệ tử của đệ tử của giáo sư Hiệp - PC World. Em chả biết nói gì, cũng không biết bình luận gì. Chỉ là sư phụ em nói 1 câu : " Trông chờ vào trường học là tự trói buộc bản thân, tự đưa mình lên giá treo cổ. Trường học chỉ là nơi cho em viên đá nhỏ và mô hình xây nhà cổ điển. Muốn có nhà to, biệt thự đẹp. Tự học và nghiên cứu."
Các bác ạh, bây giờ mà có lôi chuyện chất lượng ra mà bàn thì có mà đến tết 10 năm nữa cũng chưa hết. Đồng ý là các bác bức xúc, thế nên em chỉ hỏi 1 câu. Nếu những điều các bác bức xúc được giải quyết thì các bác sẽ làm gì tiếp theo? Là Manager của Microsoft hay là của Google Group. Đấy là câu hỏi của sư phụ em. Nếu cảm thấy không học được ở trung tâm này, thế thì chuyển sang trung tâm khác. Các bác lôi cái .... to như cột nhà để nói về con voi thì ... thấy các bác bèo quá. Nếu tôi bảo tôi thấy chân bác bị xước, chảy máu mà phán các bác bị ghẻ, phong cùi, hủi ... tùm lum gì đó, các bác chịu không. Đừng lấy cái bức xúc hiện tại của mình mà bàn về chất lượng của cả một hệ thống. Dù là em không được học ở NIIT hay Aptech - nhưng mà em - 1 thằng sv quèn, tập tành viết soft - vẫn nhận được sự giải thích nhiệt tình từ các thầy cô bên cả 2 trung tâm, mặc dù em thẳng thừng - thưa thầy - em không phải học viên của trung tâm.
Nếu bác nào cảm thấy khó chịu vì ~ phát biểu của em. Xin vui lòng bỏ qua, như em đã nói, em là thằng quèn ở 1 trường không có gì gọi là danh tiếng. Nhưng mà em cảm ơn sự dạy dỗ của Ngôi trường Cao đẳng không danh tiếng của em.

nguyenlongvn2004
03-03-2010, 16:12
hay nhỉ bạn này nói khá ghê cái chân lý đó đến cách đây 5 năm tôi mới hiểu được tôi cũng chỉ dân trung cấp hoa sen thôi mà cái bằng cũng vứt lâu lắm rồi không đụng tới

: " Trông chờ vào trường học là tự trói buộc bản thân, tự đưa mình lên giá treo cổ. Trường học chỉ là nơi cho em viên đá nhỏ và mô hình xây nhà cổ điển. Muốn có nhà to, biệt thự đẹp. Tự học và nghiên cứu."

peter_nguyen1405
03-03-2010, 16:19
Như mình đã nói - mỗi nơi học có 1 điều kiện khác nhau. Chỉ có học mới cảm nhận được bao nhiêu % chính xác so với quảng cáo.
Bạn là ai mình không quan trọng lắm. Cũng không xét nét rằng bạn là cử nhân hay ai khác. Mình chỉ bày tỏ quan điểm của mình. Nếu bạn học ở trường mình thì bạn cũng sẽ như vậy. Bất cứ đâu cũng có cái dở, vấn đề là ở chính bạn thôi. Nếu bạn nói rằng Hoa Sen dở hay đại loại thế nào đó, thì đó là cảm nhận và nhận xét của bạn. Mà đã là cảm nhận cá nhân, thì có hàng triệu cá nhân. Tôi không phê phán hay bênh vực ai cả. Tôi chỉ nói rằng, bạn có bức xúc hay sao đó, thì cũng đừng lấy cái dở của người ta mà nhận xét con người đó không tốt. Cũng đừng vì thấy rằng trung tâm này ... thế này mà phán cả hệ thống ấy không tốt.
Cũng rất cảm ơn bạn chịu đọc bài của mình :)

nguyenlongvn2004
03-03-2010, 16:25
tôi đâu nói Hoa Sen dậy dở. Mà tôi nói NIIT từ hồi mới lập còn liên kết với Hoa Sen kìa. May hồi đó không bỏ Hoa Sen để theo NIIT. Chất lượng không tương sứng với giảng dậy

Viic
03-03-2010, 17:33
mày đúng vớ vẩn thật
Bạn có mắt như đui à? Topic đang nói về NIIT TL , tự dưng chòi cái NIIT HS vào rồi nói lung tung.
Tôi nói vớ vẩn là về bạn chủ topic feedback lên đây là 1 điều hết sức vớ vẩn và thừa hơi.
Vô tình hay hữu ý ko biết nhưng tôi đã thấy cái topic của bạn này ở ít nhất 5 forum lớn nhỏ rồi.
Hành động cố đấm ăn xôi quá.

@nguyenlong: đừng mày tao ở đây nếu muốn thể hiện mình là người có ăn học.

Sugarman
03-03-2010, 18:16
NIIT, Aptech toàn những thằng vớ vẩn. Có người đã sv rồi mà còn đi cúng tiền cho bọn này thì tôi không hiểu nổi, chất lượng kiểu gì không biết chứ học phí cả chục triệu là quá cao. Cách học hiệu quả hơn đó là mời sư phụ về nhà dạy, nhiều người đã học như thế rất nhanh và ít tốn kém nữa. Ai cần học LT thiết kế web công nghệ .net thì pm cho tôi. Học phí 50k buổi, bạn sẽ được hướng dẫn tường tận từ LT .net, asp.net, javascript đến html,css luôn.

nguyenlongvn2004
03-03-2010, 18:54
Bạn có mắt như đui à? Topic đang nói về NIIT TL , tự dưng chòi cái NIIT HS vào rồi nói lung tung.
Tôi nói vớ vẩn là về bạn chủ topic feedback lên đây là 1 điều hết sức vớ vẩn và thừa hơi.
Vô tình hay hữu ý ko biết nhưng tôi đã thấy cái topic của bạn này ở ít nhất 5 forum lớn nhỏ rồi.
Hành động cố đấm ăn xôi quá.

@nguyenlong: đừng mày tao ở đây nếu muốn thể hiện mình là người có ăn học.

đối với loại người vô học như mày nói năng đàng hoàng không vô. Có học sẽ không chỉ nói hai từ ( vớ vẩn ) vô học như vậy
Mình học ở niit hoa sen thì biết niit hoa sen làm sao biết được chỗ khác nó như thế nào. Nó làm không tốt thì bảo là không tốt chứ chẳng lẽ bảo là tốt à. Có sao nói vậy thôi

Viic
03-03-2010, 19:38
đối với loại người vô học như mày nói năng đàng hoàng không vô. Có học sẽ không chỉ nói hai từ ( vớ vẩn ) vô học như vậy
Mình học ở niit hoa sen thì biết niit hoa sen làm sao biết được chỗ khác nó như thế nào. Nó làm không tốt thì bảo là không tốt chứ chẳng lẽ bảo là tốt à. Có sao nói vậy thôi
Ăn cơm vào miệng mà ko để máu dồn lên não là sao?
Vậy thì ăn cái gì khác đi.

mozart_nht
04-03-2010, 08:46
thằng chủ 2pic thì đàn bà quá rồi :-j
p/s: đừng war nữa :| ai cũng có chính kiến của mình mà

nguyenlongvn2004
04-03-2010, 08:57
Ăn cơm vào miệng mà ko để máu dồn lên não là sao?
Vậy thì ăn cái gì khác đi.

cái đó dành thứ ngu suẩn như mày thôi nhóc

zmt264
26-08-2010, 02:26
Các bạn cãi nhau ác quá, bình tĩnh nào

Thế Giới Phẳng
26-08-2010, 03:12
Bác chủ thớt phải nói rõ là NIIT nào chứ đừng có mà vơ đũa cả nắm!

Tại bác ko xem xét kỹ trước khi vào học, giờ còn trách ai!

Như em đây, học trường NIIT-iNET có thấy sao đâu??
1. Wifi cực tốt, tầng 6 còn bắt đc huống hồ tầng 4, đi thang máy còn xem phim ko bị giựt luôn :D

2. Chỗ để xe cực thoáng mát rộng rãi, ai học rồi sẽ biết :d

3. Cung cách quản lý tổ chức phải nói là ok (ko dám nhận là pro). Cứ hết quarter là gửi giấy báo điểm về cho gia đình qua bưu điện. Và nghỉ quá 3 buổi là cấm thi. Các họat động ngoại khóa hữu ích cho sinh viên như hội thảo, chuyên đề diễn ra thường xuyên (cứ 2 tháng/lần) và mỗi lần đó đều mang lại những dấu ấn riêng!

4. Đầu vào lỏng, tuy nhiên, nếu ko thực sự học thì chỉ tổ tốn tiến thôi, lớn rồi tự ý thức được tương lai của mình thôi, dù đầu vào chặt mà ko chịu khó học thì cũng bằng zero, ==> Tóm lại là do nhận thức mỗi chúng ta.

5.Học tiếng anh là vấn đề muôn thưở, cái đó tùy vào mỗi người thôi, muốn sau này con đường nó trải dài thì tự học lấy ==> Tóm lại, ko phải cứ học NIIT là ra biết Tiếng anh cả, nói như bác ai cũng vào học NIIT rồi (vì ra trường là biết Tiếng anh mà :D), huống hồ Aptech, FPT ra còn có người một câu cũng ko biết nữa là, vẫn như câu 4. ===> Do nhận thức.

6. Ngoài 2 tầng dành để dạy học ra, tầng 5 còn dùng để cho các học viên thực hành (nếu ko có máy tính) và đương nhiên hoàn toàn miễn phí.

Nói tóm lại một câu, chỉ là cảm nhận của riêng cậu mà thôi. Và cũng tại sự lựa chọn ko đúng ban đầu của cậu khi chọn trường. Và cũng khuyên cậu nên thận trọng trước khi nói; thế nào là " bị lừa và ức chế vì bỏ ra số tìen quá lớn so với các trừong khác để theo học .NIIT đúng là 1 học viện quốc tế danh tiếng , giáo trình thực sự rất hay, nhưng ở VIệt Nam thì nó cũng chỉ là một trung tâm tin học chuyên đi lôi ng học để kiếm tiền mà thôi.Vì thế đừng hi vọng để rồi ngã ngửa".

Xin thưa với cậu, so với các trường khác thì học phí của NIIT là rẻ rồi đấy. Cậu kết luận có quá sớm ko "nhưng ở VIệt Nam thì nó cũng chỉ là một trung tâm tin học chuyên đi lôi ng học để kiếm tiền mà thôi."

cunlinh007
26-08-2010, 08:38
Mình cũng đã từng học ở NIIT TL ra đây. Cũng có lúc mình rất thất vọng về vấn đề đào tạo của trường, nhưng khi ra đi làm rùi mình mới thấy dù sao cũng là do lỗi của mình.
Cái này là do ý thức học tập của mỗi người mà thôi. Bạn đừng so sánh trường với lại các trường khác, trường mới thành lập được vài năm, cơ sở vật chất chưa đủ (đang thuê địa điểm) nên việc thiếu phòng học, chật trội là khó tránh khỏi.
Những điều bạn nói ra đều rất đúng, nhưng trường mình mới đang khởi đầu của 1 sự phát triển, 1 thương hiệu. Mà khởi đầu thì có bao giờ dễ dàng? Bạn nên nhìn thực tế 1 chút, Có thể bạn khó chịu vì số tiền bạn bỏ ra không xứng so với kiến thức bạn nhận được, vậy bạn có thể Feedback những vấn đề bạn cảm thấy không hài lòng, hoặc có thể gặp trực tiếp giám đốc Hải.
Tớ xin nghỉ học ở NIIT được 6 tháng rồi, không phải do học phí mà là do tớ học kém. Đi làm rùi mới nghiệm ra 1 điều: Đừng đổ lỗi do môi trường học, mà trước hết hãy xem lại mình đã làm gì :)
Mong NIIT-TL ngày càng lớn mạnh :)

maicon
26-08-2010, 09:57
Các bạn cãi nhau ác quá, bình tĩnh nào

ông đào cái cuộc cãi lộn cách đây mấy tháng ra bảo người ta bình tĩnh lại, tui nghi ông muốn người ta vác gạch vào đây chọi tiếp thì có :lick:

zmt264
26-08-2010, 11:42
ông đào cái cuộc cãi lộn cách đây mấy tháng ra bảo người ta bình tĩnh lại, tui nghi ông muốn người ta vác gạch vào đây chọi tiếp thì có :lick:

oan quá, anh có đào đâu, chắc topic tự quay vòng lên hot ấy chứ, anh hay vào mấy topic ở hot topic thôi.

Thế Giới Phẳng
26-08-2010, 11:54
Mình cũng đã từng học ở NIIT TL ra đây. Cũng có lúc mình rất thất vọng về vấn đề đào tạo của trường, nhưng khi ra đi làm rùi mình mới thấy dù sao cũng là do lỗi của mình.
Cái này là do ý thức học tập của mỗi người mà thôi. Bạn đừng so sánh trường với lại các trường khác, trường mới thành lập được vài năm, cơ sở vật chất chưa đủ (đang thuê địa điểm) nên việc thiếu phòng học, chật trội là khó tránh khỏi.
Những điều bạn nói ra đều rất đúng, nhưng trường mình mới đang khởi đầu của 1 sự phát triển, 1 thương hiệu. Mà khởi đầu thì có bao giờ dễ dàng? Bạn nên nhìn thực tế 1 chút, Có thể bạn khó chịu vì số tiền bạn bỏ ra không xứng so với kiến thức bạn nhận được, vậy bạn có thể Feedback những vấn đề bạn cảm thấy không hài lòng, hoặc có thể gặp trực tiếp giám đốc Hải.
Tớ xin nghỉ học ở NIIT được 6 tháng rồi, không phải do học phí mà là do tớ học kém. Đi làm rùi mới nghiệm ra 1 điều: Đừng đổ lỗi do môi trường học, mà trước hết hãy xem lại mình đã làm gì :)
Mong NIIT-TL ngày càng lớn mạnh :)

Chính xác,đợi vài năm nữa thì có mà muốn vào cũng chẳng đc :D Nghe nói trường tui năm 2013 là chuyển sang chỗ mới, 13 tầng ở đường Bưởi. Cứ hết 1 quarter bên tui có làm cái feedback. Nói chung do ý thức thui!

minhphuongit87
24-04-2011, 20:25
đứa nào pm dám chê bôi đập chết

trường các ông kém chứ trường tôi kém à mà lên diễn đàn trường tôi mà chém gió niit sao bắc đẩu muôn năm một môi trường thân thiện để phát triển nhân cách và suy trưởng thành chững chạc vậy mà có một số người luôn nhạt nhẽo và xấu xa bôi gio chát trấu dám bảo ko nên vào à đây cứ vào

phải thấy được con người kia như thế nào họ nhận ra được đâu mới là đích thực của họ vậy mà một số người với quan điểm tiêu cực của họ nhìn nhận không đúng đắn lại còn bôi gio chát trấu đúng là không tự biết mình chê ai chứ chê niit là không có được đậc biệt là vào diễn đàn trường người ta mà chê

mà đứa nào chê trường niit là tội lỗi lớn

phantheky
24-04-2011, 20:59
Keke topic từ cái đời nào rui còn lôi lên chém gió pótay.

quangthang1990
28-04-2011, 16:30
ai mà chẳng có lúc nọ lúc kia hả bạn trước aptec cũng thế mà chứ đâu có phải là như bây giờ

sonC0609k
29-04-2011, 00:45
:D xì tin gớm .

thecarpenter
29-04-2011, 07:47
Oài, gạch đá kinh quá ! Né suốt mỏi hết cả người :D

OnlyWish
09-05-2011, 11:46
Đừng đứng núi này mà trông núi nọ ...
thế bạn đã tự hỏi mình xem đã làm dc những j` để xứng đáng vs số tiền mà pa má bạn bỏ ra cho bạn chưa ?
bạn đã nghe dân CNTT ở Aptech hay FPT phàn nàn về trường mình chưa ?
Trường k quyết định tất cả ... mà hầu hết là do bản thân bạn mà thôi
cở sở vật chất k fai là vấn đề quyết định kết quả học của bạn mà chính là giáo trình và sự nỗ lực của bản thân bạn.
Hãy vắt tay lên trán mà suy nghĩ lại nhá :)

hsbancong1
08-07-2011, 11:43
hi hi 1% do may nắm thui còn 99% do quyết tâm thui.
1 % thiên tài 99% do mồ hôi công sức
thành công=hành động+đam mê
không thể đổi lỗi tại cái này cái khác được

haybietchodoi
08-07-2011, 20:08
Thôi các bạn àh! Trung tâm có thể có nhiều vô kể! Bây giờ bác sĩ còn thấy chết không cứu nữa là trung tâm các bạn! Tất cả là vì tiền mà thôi! Tốt nhất là các bạn hãy cố gắng tìm hiểu kĩ tất cả mọi thứ để rồi ân hận thì đã muộn! Cố gắng lên mọi người!

phanhuuhoan
08-07-2011, 21:51
Ngu mà cứ tỏ vẻ ra, ta đây nguy hiểm. Thật là cái bọn lười học làm xấu mặt thương hiệu NIIT quá !

mitmat_sv
03-08-2011, 15:52
làm gì tới mức độ ấy bạn ơi. mình học đấy nè. trong các cơ sở đào tạo của niit thì niit thăng long đứng đầu miền bắc. Sang các cơ sở khác thì bạn sẽ biết mà so sánh. Học tới Q6 mà một chữ tiếng anh bẻ đôi ko biết, cái này là sai.

mitmat_sv
03-08-2011, 15:54
bạn viết hơi quá. cứ như kiểu quảng cáo cho aptech ý. nghi ngờ quá. hic

Scarlet1990
04-08-2011, 01:06
đã 2 năm rồi, chủ thớt đã có thêm kinh nghiệm bơm xe chưa?

thecarpenter
04-08-2011, 07:06
đã 2 năm rồi, chủ thớt đã có thêm kinh nghiệm bơm xe chưa?

Nể đồng chí Scarlet thật! 2 năm rồi còn khai quật được lên !!!

Scarlet1990
08-08-2011, 02:59
tôi có họ hàng với tomb raider đó, hồi còn nhỏ là thích đi chơi tomb raider PS 1 lắm, hồi đó thích mấy game giải đố + hành động, giờ vẫn thích mà ko có thời gian chơi
cơ mà cái này là do thằng khác khai quật chớ đâu phải tôi

ghitez
09-08-2011, 16:29
thế thì vl thật đấy ....

thecarpenter
09-08-2011, 20:41
thế thì vl thật đấy ....

Sẽ còn phải vãi thêm 1 số thứ khác nữa khi đọc những bài khai quật dư lày :)))