PDA

View Full Version : Bão đánh “vỡ” ra nhiều chuyện làm ăn gian dối

tranvu007
06-10-2009, 10:56
“Nhờ” bão, người dân Đà Nẵng phát hiện bờ kè ven biển, trụ điện... còn dễ ngã đổ hơn cả hàng rào bằng tôn!

http://vietnamnet.vn/xahoi/200910/Bao-danh-vo-ra-nhieu-chuyen-lam-an-gian-doi-872176/

Đúng là cháy nhà lòi mặt chuột. VN là thế đấy

tanky
07-10-2009, 21:02
Bác không thấy ông phó chủ tịch nói sao: sẽ yêu cầu sở GTVT khắc phục bằng cách khác, chứ làm cách này tốn kém cho dân quá. Nghĩa là thi công bê-tông không có cốt sắt bây giờ được xem là một phương án thi công kỹ thuật rồi đấy :)

thuongshoo
08-10-2009, 08:11
tụi xây dựng làm lớn ăn lớn là vậy đó! làm 1 -2 công trình mà ăn cả đám. Xong 1 công trình thì kỹ sư được thưởng mấy trăm triệu. Gần đây tui có xem TV nói là hội nghị nước ngoài sẽ siết chặt lương, thưởng của giám đốc ngân hàng. Tui nghĩ lương, thưởng của các cty xây dựng sắp tới đây phải luôn được dòm ngó.

tanky
08-10-2009, 18:26
Ở đâu siết chứ ở VN ta thì never, ba ngành đang được xem là hời nhất hiện nay: dầu khí (nằm trên tài nguyên đát nước, dân đóng tiền đầu tư xây dựng CSVC để khai thác, hút dầu lên bán đi kêu là kinh doanh có lãi => chia chác cho nhau), Ngân hàng (rất nhiều dịch vụ, nhưng lúc nào phần lợi cũng thuộc về ngân hàng), xây dựng (khai khống khi thi công, giảm chất lượng công trình để bòn rút => khi có thiên tai dù nhỏ thôi cũng gây họa cho nhân dân). Bác nào muốn giàu thì theo các ngành này, đảm bảo luôn giàu :yes:

tranvu007
08-10-2009, 18:43
Ở đâu siết chứ ở VN ta thì never, ba ngành đang được xem là hời nhất hiện nay: dầu khí (nằm trên tài nguyên đát nước, dân đóng tiền đầu tư xây dựng CSVC để khai thác, hút dầu lên bán đi kêu là kinh doanh có lãi => chia chác cho nhau), Ngân hàng (rất nhiều dịch vụ, nhưng lúc nào phần lợi cũng thuộc về ngân hàng), xây dựng (khai khống khi thi công, giảm chất lượng công trình để bòn rút => khi có thiên tai dù nhỏ thôi cũng gây họa cho nhân dân). Bác nào muốn giàu thì theo các ngành này, đảm bảo luôn giàu :yes:

làm nhà nước thì khó chen chân vào lắm àh, muốn chức cỡ bự thì lý lịch cũng phải cực ngon ^^

A.K.A.Y
08-10-2009, 21:47
ngon mẹ gì, ngày xưa ông cha chém giết giỏi thì giờ OK.

tranvu007
09-10-2009, 11:03
ngon mẹ gì, ngày xưa ông cha chém giết giỏi thì giờ OK.

ấy, thì nhờ vậy mới có chức bự

thuongshoo
09-10-2009, 13:45
sao có nhiều thằng xạo quần quá? giờ có chiến tranh chứ có thằng không dám ra chém giết đó nha! đừng có giỡn! ngay cả thời bình, kêu đi lính thì còn phải trốn nghĩa vụ quân sự thì tui cóc tin thời loạn mà xung phong

thaychuastudio
10-10-2009, 08:12
Dzu này thì tớ nói thiệt, nghe hèn một tẹo. Hễ có chiến tranh là tớ vù đi Mỹ ngay :D :yes:

1800saigon.com
10-10-2009, 12:27
Vậy lâu giờ mình ngồi trên bờ kè đó toàn xi măng không hả ? Hic - vậy mà tin tưởng dưới mông mình có sắt và bê tông vững chãi

hoangnhu106
10-10-2009, 13:33
Các bạn có tin được không nhế, tui có thằng bạn sinh năm 1985 thui, Tốt nghiệp ĐHXD HN, đi làm chưa đc 2năm mà đã xây được cho bố nó căn nhà 3tầng to tướng. Làm vài chén vào, hứng lên nó kể chuyện làm ăn của cty nó. Này nhé, tỷ lệ 4-6, co khi là 3-7 các bác có bít là gì ko? Nghĩa là 1 dự án 10tỷ, 5-6 tỷ được các xếp chia nhau từ trên xướng dưới,5trăm-1tỷ lại được các bác kỹ sư. đội trưởng công trình khấu hao... số còn lại đc dùng để mua xi măng, đất cát gì đó,... và sắt vụn về để làm cốt. các bác đã nge vụ cốt sắt đc thay bằng "tre chống rỉ" chưa? Thằng bạn tớ không nói sai đâu nhé.

1800saigon.com
10-10-2009, 14:04
Thì đất nước cũng cấu tạo từ tre già nhưng chưa mục đó mà - các bác hiểu hàm ý em ám chỉ ai chứ ?

gà công nghiệp
10-10-2009, 15:43
Thì đất nước cũng cấu tạo từ tre già nhưng chưa mục đó mà - các bác hiểu hàm ý em ám chỉ ai chứ ?

ai vậy bác ?

1800saigon.com
11-10-2009, 23:24
Mấy vị Tiến Sĩ trên tỉnh, trên huyện ý :D

tranvovuong
03-11-2009, 10:54
Mấy vị Tiến Sĩ trên tỉnh, trên huyện ý :D

Sao dạo này hở cái lấy cái Tiến sỹ ra lòe vậy ta.Hình như Tiến Sỹ giờ như món trang sức lòe đời thì phải!

tranvu007
05-11-2009, 09:37
Sao dạo này hở cái lấy cái Tiến sỹ ra lòe vậy ta.Hình như Tiến Sỹ giờ như món trang sức lòe đời thì phải!

thạc sĩ,tiến sĩ giờ nhìu vô kể, em ko nói mấy anh chăm chỉ học hành đầu tư nghiên cứu, em chỉ nói những kẻ suốt ngày thì đến cơ quan nhà nước ngồi chơi, chiều chiều thì đi óanh tennis,tối tối thì đi nhậu, thế mà 2-3 năm sau vẫn có 1 cái bằng thạc sĩ dễ như chơi

tranvovuong
05-11-2009, 10:56
thạc sĩ,tiến sĩ giờ nhìu vô kể, em ko nói mấy anh chăm chỉ học hành đầu tư nghiên cứu, em chỉ nói những kẻ suốt ngày thì đến cơ quan nhà nước ngồi chơi, chiều chiều thì đi óanh tennis,tối tối thì đi nhậu, thế mà 2-3 năm sau vẫn có 1 cái bằng thạc sĩ dễ như chơi

Thế nên mừng mới phải chớ!Các quan bác toàn học cao hiểu rộng, dân mình nhờ nhiều lắm! Nghe có bác quan ngoài bình thuận gì đó, trong vòng có năm năm mà từ TN PTCS trở thành Tiến Sỹ, đáng nể thật.Bác ấy là thần đồng mà chả ai nói gì cả.