PDA

View Full Version : Cách mua máy tính ngay trên trang chủ HP

mr.annt
05-10-2009, 22:35

1. Em có người quen sắp đi đến Washington DC, vậy làm sao để mua con DV6T này theo đúng cấu hình từ nhà sx, nếu mua ở Washington DC thì mua ở đâu và hình thức thanh toán như thế nào.

2. Thường thì em thấy mua laptop sẽ được khuyến mãi luôn túi xách, nhưng sao cái của em tự build lại ko thấy khuyến mãi kèm them .

3. Giả sử như người thân của em đã đến Washington DC nhưng không mua được đúng hàng. Vậy anh em có thể tư vấn giúp nên lấy DV6T dòng nào cho phù hợp với công việc về mạng (máy ảo, các ct hack...) không cần chơi game.( ko cần card rời) mà hiệu quả cao.

4.Laptop này có hỗ trọ chuẩn N, nhưng là card wireless. Không biết sử dụng card này ntn nữa, xin lỗi nếu câu hỏi quá cùi bắp ^^.

Ý định là mình sẽ đăng ký tài khoản paypal rồi chuyển tiền từ paypal đến cho HP, sau đó HP sẽ gởi đến địa chỉ nhà người thân bên US rồi nhờ bạn bè đến xách tay về. Thế có ổn ko hả các bác ?

tam_giang
06-10-2009, 14:51
>> Ý định là mình sẽ đăng ký tài khoản paypal rồi chuyển tiền từ paypal đến cho HP, sau đó HP sẽ gởi đến địa chỉ nhà người thân bên US rồi nhờ bạn bè đến xách tay về. Thế có ổn ko hả các bác ?

Đưa tiền cho người nhà bảo họ mua cho tiện hơn vì khi họ giao hàng có khi họ cần giấy tờ chứng minh.

mr.annt
06-10-2009, 19:59
>> Ý định là mình sẽ đăng ký tài khoản paypal rồi chuyển tiền từ paypal đến cho HP, sau đó HP sẽ gởi đến địa chỉ nhà người thân bên US rồi nhờ bạn bè đến xách tay về. Thế có ổn ko hả các bác ?

Đưa tiền cho người nhà bảo họ mua cho tiện hơn vì khi họ giao hàng có khi họ cần giấy tờ chứng minh.

^^ thanks

sẽ hỏi bạn thêm nếu có gì trục trặc

LaptopNo1.Com
07-10-2009, 10:16
Hàng bạn order bình thường từ Website HP USA thì không có BAG, nếu bạn ở Washington thì phải chịu thuế bang 6% nữa.
Model Hp Dv6T T6500 4G 320G giá ở Vn tầm 750 USD, hàng Brand new, sealed đó bạn à

mr.annt
07-10-2009, 18:20
Hàng bạn order bình thường từ Website HP USA thì không có BAG, nếu bạn ở Washington thì phải chịu thuế bang 6% nữa.
Model Hp Dv6T T6500 4G 320G giá ở Vn tầm 750 USD, hàng Brand new, sealed đó bạn à

BAG là gì vậy bạn, mình chưa mua hàng quốc tế bao h nên chưa biết

Con HP DV6T mà bạn nói là ở đâu bán thế, có chuẩn N không ?

Mình tham khảo thì thấy toàn chuẩn G là hết, và giá là 785USD (*********)

Vả lại con DV6T của mình thì màn hình 15.6 inches và pin 12 cell luôn

Bạn có thể hướng dẫn chi tiết cách order được không, nếu mình dùng acc paypal của chính mình, tên vn, địa chỉ vn và order laptop cho nó gởi đến địa chỉ 1 nhà nào đó ở Washington DC với tên và địa chỉ người nhận là của người bên đó. Xong mình nhờ người sang đó xách về thì có được ko ?

Chân thành cảm ơn bạn đã tư vấn giúp !

Tuan2Tech
09-10-2009, 01:05
Có điều kiện thì đừng có mua ở VN làm gì vừa đắt, dịch vụ lại vừa lởm. Sao không bảo người quen của bạn mua trước rồi về thanh toán sau?

mr.annt
12-10-2009, 07:58
Có điều kiện thì đừng có mua ở VN làm gì vừa đắt, dịch vụ lại vừa lởm. Sao không bảo người quen của bạn mua trước rồi về thanh toán sau?

ko quen đến mức mà nói họ mua trước khi đưa tiền được bạn ơi

Mình phải đưa tiền cho họ đi mua, nhưng minhg lại sợ là sang đó họ đến cửa hàng nào đó mua giúp thì lại ko có sản phẩm này. Vì nhờ vả người khác cho nên họ chỉ đi 1 lần, vào đúng 1 quán mà thôi >.<

Có cách nào đặt trước HP sp này ở 1 cửa hàng nào đó không hả bạn ?