PDA

View Full Version : Yahoo hết thời hay Alexa có vấn đề

khonggiannet
04-10-2009, 22:10
Sử dụng alexa để check thứ hạng của các website hiện nay sẽ thấy Yahoo đã tụt xuống thứ 3 sau Google và Facebook

http://www.alexa.com/topsites

Và hiện yahoo.com đang giành giật với youtube.com để giữ được vị trí thứ 3 này

http://www.alexa.com/siteinfo/yahoo.com

Điều này rất đáng thất vọng vì từ khi thành lập năm 1995 Yahoo luôn là website được truy cập nhiều nhất, là siêu portal trên Internet. Thế mà 2 năm gần đây lại bị mất vị trí vào tay các đàn em, hết Google đến Facebook và sắp sửa là Youtube. Chẳng lẽ Yahoo sắp hết thời rồi sao, hay là cỗ máy thống kê alexa có vấn đề? :no:

RyanX
04-10-2009, 22:14
Yahoo giờ được mảng Mail, Chat với Answer thôi, dẹp mạng xã hội thì tuột dốc là đúng thôi.

kangoo1707
04-10-2009, 22:22
Chài, phải có lúc lên lúc xuống chứ, ở trên cao mãi sao đc. Nói chung YH vẫn chưa nguy bằng wiki; wiki đang tuột dốc ghê gớm

wdtech.net
04-10-2009, 22:33
Chài, phải có lúc lên lúc xuống chứ, ở trên cao mãi sao đc. Nói chung YH vẫn chưa nguy bằng wiki; wiki đang tuột dốc ghê gớm

Mình vừa vào check có thấy wiki tuột đâu ^_^, thứ 6 với thứ 5 mà ^^

followtienf
05-10-2009, 11:28
Yahoo giờ đúng chẳng biết vô làm gì, cái gì cũng thua người ta hết, thiệt chán. Mà không hiểu sao, đăng ký một cái tài khoản Yahoo như đánh vật, quá chừng thứ để nhập, miễn phí giờ thiếu gì, phiền phức người ta bỏ chạy phải rồi

fakoon1
06-10-2009, 09:07
bao giờ cho đến ngày xưa ...

vantantr
06-10-2009, 09:20
đó là hệ quả của việc sai lầm khi bỏ blog360. Số lượng truy cập mất hết từ Vietnam dẫn đến tuột alexa cũng đúng thôi. Có dân nước nào vào blog yahoo nhiều dân Vietnam.
Trước giờ chỉ có dân Châu Á (đặc biệt là Vietnam) là xài yahoo. Nên khi mất thị phần Vietnam thì số lượng truy cập sẽ giảm xuống. Giờ thử mất luôn cái messenger xem, yahoo phá sản là chắc.

loithitham
06-10-2009, 13:28
yahoo bỏ mạng xã hội cũng đúng, vì toàn người vn , mà suy cho cùng vẫn chưa khai khác được gì từ người vn ^_^ ko khai thác thì lấy gì nuôi sống

dinhtuan117
06-10-2009, 13:38
Đúng là Yahoo đã hết thời thật rồi! Do không chịu cải tiếng công nghệ thì chết là đúng.

azlazco
06-10-2009, 13:55
Oh yeah !!! Cũng đúng thôi mà :D Giờ hết tin tưởng vào Y!H rồi :(

HenryJames
06-10-2009, 14:22
Cái gì nó cũng phải thay đổi mà! Ngay như việc làm SEO giờ cũng phải hướng tới những thằng mới chút như Bing ấy :D

chuotnhat2007
06-10-2009, 15:08
http://profiles.yahoo.com vẫn đang thầm lặng cải tiến từng ngày, nhưng rất tiếc là các blogger 360 ngày xưa giờ đã tan đàn xẻ nghé, mỗi người mỗi ngã... Trên 50% đã bị Facebook hốt trọn ổ...

SodepCatTuong
06-10-2009, 15:37
Xuống 1 chút mà lấy động lực để vươn lên! Xuống cũng tốt!

chuotnhat2007
06-10-2009, 17:46
hok hiểu làm sao mà facebook có thể hình thành một cộng đồng kết nối nhan đến vậy thậm chí liên kết được với yahoo và gmail luôn
À, nó liên kết với danh sách bạn bè trong yahoo mail và gmail contact, nếu thấy bạn bè của bạn cũng dùng Facebook, thì Facebook sẽ đưa ra gợi ý để add.

Shellingfox
06-10-2009, 17:56
À, nó liên kết với danh sách bạn bè trong yahoo mail và gmail contact, nếu thấy bạn bè của bạn cũng dùng Facebook, thì Facebook sẽ đưa ra gợi ý để add.
:) nếu skip bước này thì sao bạn :D

Có nhiều cách lắm. Đầu tiên là dựa vào các thông tin của mình nhập vào (Nơi sinh, trường ĐH...). Sau nữa là khi đã có một vài người bạn thì nó sẽ gợi ý những người có thể là bạn của mình dựa trên danh sách bạn của người đó.

Còn bạn nói danh sách contact trong yahoo mail và gmail contact thì không đúng đâu. Đó là quyền riêng tư :), trừ khi bạn đồng ý để FB gởi email invite những người đó tham gia FB.

tatung
06-10-2009, 18:16
Còn bạn nói danh sách contact trong yahoo mail và gmail contact thì không đúng đâu. Đó là quyền riêng tư :), trừ khi bạn đồng ý để FB gởi email invite những người đó tham gia FB.

Mình thấy FB có hỏi acc và password của mail khi mình muốn add friend. Mình nghĩ là nó dùng cái này để lấy contact.:)

oxamj
06-10-2009, 18:29
Alexa hình như mới đổi lại hàm tính hạng, thấy bây giờ cập nhập dữ liệu khá nhanh.

Shellingfox
06-10-2009, 19:34
Mình thấy FB có hỏi acc và password của mail khi mình muốn add friend. Mình nghĩ là nó dùng cái này để lấy contact.:)

Đúng rồi, và nó có nút Skip ở dưới :D.