PDA

View Full Version : Vì sao microsoft office outlook 2003 gởi và nhận mail rất chậm

nguyenthanhdong
03-10-2009, 14:28
Chào các anh chị trong diễn đàn, cty của em dùng microsoft office outlook 2003 để nhận và gởi mail ra bên ngoài, dùng mail server của FPT. Trong cty có 2 máy laptop dùng mạng wifi. Cả hai máy cấu hình mail điều giống nhau, nhưng sau một thời gian thì có một máy gởi và nhận mail rất chậm, thậm chí không thể gởi được, và nếu có gởi được thì cũng phải mất vài giờ mặc dù mail gởi đi có dung lượng rất nhỏ, chỉ khoảng vài trăm KB. Em cũng đã thử quét virus cho máy tính và cài repair microsoft office nhưng tình trạng vẫn không thể khắc phục được. Anh chị nào biết vấn đề này là thế nào xin giúp đỡ em với, em xin chân thành cảm ơn.
Ah, thêm một thông tin nữa là cái nút send/receive thỉnh thoảng nó bị mất(vào trong mục view->toolbar->standard không thấy cái nút send/receive) và phải restart lại máy thì mới có lại.
Mong mọi người tận tình chỉ bảo. Thanks

tuyen_it
11-11-2009, 13:21
Bạn nên kiểm tra lại tổng dung lượng của email. Thông thường, Outlook 2003 chỉ giới hạn tới 2GB dung lượng thôi, nếu vượt quá dung lượng đó thì thường hay phát sinh nhiều lỗi linh tinh lắm.
Đây cũng là kinh nghiệm sương máu của mình.
Chúc thành công.

Pham_Thang
11-11-2009, 14:14
bạn kiểm tra lại bản Office của bạn đi , chắc chắn có lỗi .

Nếu ở hanoi thì mang USB đến nhà copy bản của tôi chạy nuột luôn !

appvz.com
13-11-2009, 13:19
Bạn có thể sử dụng ThunderBird thay thế. Rất tiện và nhẹ.

Rainnie
13-11-2009, 16:26
Dọn dẹp bớt mail cũ đi, xem lại tổng dung lượng mail xem sao..

nguyenthanhdong
16-11-2009, 14:39
cảm ơn các bạn đã nhiệt tình giúp đỡ, sau một thời gian loay hoay thì mình cũng đã biết dc vì sao. Đó là do hộp thư quá nhiều, mình đã xóa bớt một số mail cũ nên bây giờ gởi và nhận điều ok