PDA

View Full Version : Xem *.avi trong Windows Media Player

lenhat
14-01-2004, 11:07
Cho mình hỏi làm sao để có thể xem các file film có đuôi *.avi mà bình thường chỉ có thể dùng chương trình Quick Time để xem, có thể xem được trong Windows Media Player? Các file film này được thu từ Digital Camera nên mình nghĩ nó có định dạng RAW, sử dụng Windows Media Player để xem thì nếu cần thiết phải có CODEC thì có thể download CODEC của nó ở đâu vậy? Hoặc nếu có thể thay đổi địng dạng của file thì dùng chương trình convert nào để có thể xem trong Windows Media player một cách bình thường?
Xin rất cảm ơn các bạn đã quan tâm.

Asus
14-01-2004, 11:19
Ủa, lạ nhỉ. Bạn sử dụng WMP version nào vậy. Sao ở nhà tôi coi file .avi bình thường mà. Nếu có kết nối internet nữa thì tự nó download codec về thôi.

Tôi đang sử dụng version mới nhất của WMP. Seri9 ấy.

Ghost1982
14-01-2004, 11:30
Đâu có đâu avi chạy bthường mà cùng lắm thì chỉ cần thêm cái code là xong thôi (DivX). Chuẩn của Quicktime là khác cơ mà đâu phải Avi đâu (quên mất rùi vì ko sài cái đó mấy).

shinichikd91
15-01-2004, 10:10
Chỉ dùm mình cách xem file.ram trên Window Media Player đi.Mình mới down chương trình về chả biết cách dùng, xem đĩa hình cũng chả được.hu..hu!

Ghost1982
15-01-2004, 10:18
Vào
http://home.hccnet.nl/h.edskes/mirror.htm
Down mấy cái sau về cài là sài WMP coi được chuẩn của Quicktime, Real One và ....
K-lite Codex
Quicktime Alternative
Real Alternative
Chúc vui