PDA

View Full Version : shutdown

ngochoc
14-01-2004, 10:53
Mình muốn biết có fần mềm nào tự động shutdown máy tính khi thực hiện xong một chương trình nào đó không nhỉ, ví dụ mình muốn copy một CD vào máy tính xong thì máy tính sẽ tự động tắt và mình có thể yên tâm đi ngủ hoặc muốn nghe một bản nhạc nào đó hết CD thì máy tính tự động tắt ...
xin chỉ giáo giup và tìm giúp mình phần mềm này với. À mình có biết sử dụng hẹn giờ tắt của Jetaudio nhưng chỉ được một vài chức năng nhỏ thôi

ngọc

Asus
14-01-2004, 11:58
Soft auto shutdown thi` ... bao la. Bạn co` thể tìm tren google.com với từ khoá autoshutdown. Nó bung ra một tràng tha hồ mà chọn.

ngochoc
14-01-2004, 16:38
cái quan trọng là mình va máy đứa bạn của mình đã tỉm rồi nhưng chương trình ma mình biết thì chỉ có chức năng hẹn giờ tắt cho máy tính còn khi thực hiện xong một chương trình rồi máy tính tự động tắt thì không thấy có. Muốn hiệu qua mong các bạn trên diễn đàn tìm giúp, làm sao phải đạt được yêu cầu khi thực hiện xong một chương trình thì sẽ tắt máy ????????? Đó là cái quan trọng cho chúng ta copy CD vào ban đêm hoặc ....

Tho ngay
14-01-2004, 21:53
Bạn có thể dùng AMP Winoff (freeware) www.ampsoft.net
Dùng chức năng "Shutdown system when the CPU is idle ..%

Chức năng này mình dùng thấy rất hay. Mình chỉ để máy convert từ dvd sang VCD, bật chức năng này lên, đi ngủ. Làm xong CPU rảnh đến 98% trong 10s là nó shutdown. keke.

Nhân tiện đây cho hỏi làm sau tắt được bộ gõ tiếng Việt mặc định trong diễn đàn này vậy, mình gõ tiếng Anh nó toàn ra cái gì đâu không à.

ngochoc
15-01-2004, 13:57
cái quan trọng là thực hiện xong một chương trình bất kỳ thì nó có shutdown không ấy chứ mình muốn copy rồi đi ngủ liệu nó có làm được như thế không?
à mà sao mình không thể đao được ấy nhỉ

làm ơn gửi cho mình với

69hdd@cardvn.net

cảm ơn nhiều

Tho ngay
18-01-2004, 10:29
Theo mình nghĩ là được vì khi bạn copy thì nó sẽ chiếm dụng ít nhất là 10-20% của CPU nên nó sẽ hoạt động. Khi copy xong, không còn chương trình nào chạy nữa CPU sẽ rảnh đến 99% và shutdown.

mattroiden
18-01-2004, 22:52
đây la` S/W cua auto shutdown tuy` thich cho no shutdown lu'c nao` cung~ du
DL o đây:

http://www.barefootinc.com/files/aspro.zip

S/N: Name:autoshutdown , Company: home , SN: 0CDUY-26C0N-F8360-0BM1J-0ZT72

chuc may man

anhdung_manguon
25-01-2004, 19:37
dzậy sao mình ko tự viết = VB nhỉ !