PDA

View Full Version : lỗi no internet access trong windown 7

cute1
02-10-2009, 20:08
mình bị một lỗi trong win 7 rất củ chuối .
nhiều khi vào mạng nó báo no internet access cái icon mạng nó có 1 chấm vào mầu vàng.khi check lỗi nó báo lỗi DNS.vẫn máy đó khi cho chạy bằng XP thì vào mạng bình thường.
máy cho khởi động mặc định là vin 7 .
khi khởi động máy qua internet bằng chức năng WOL và truy nhập vào máy qua remote desktop thì vẫn vào được máy .
có điều lạ là icon mạng nó vẫn có chấm vào mầu vàng.lúc này nó không vào được internet nhưng vẫn điều khiển được bằng máy khác.mà cái này lúc thị bình thường lúc thì bị liên tục.
đã làm rất nhiều võ .nhưng chỉ sau khi disabled chức năng DHCP của model nó mới tạm ổn.không biết từ giờ trở đi nó có bị nữa không.nhưng hiện tại thấy vẫn ổn.
google thì thấy rất nhiều người bị nhưng toàn tiếng anh đọc không hiểu.
các bro giúp mình mới nhé .thank nhiều.

wwee113
12-10-2009, 21:57
hic,em dùng win7 cũng bị báo lỗi này.Máy bắt dc nhiều wifi,nhưng cứ mỗi khi đang nhập là máy báo no internet access T_T.trước dùng win XP ko bị,mới chuyễn wa win7 dc 2 ngày,ngày 1 ko sao qua ngày 2 là bị vậy rùi.huhu có pro nào thông thái thì help em với :D

KrazyArc
14-10-2009, 15:33
Nhà tui có 3 máy, hai máy cài Xp, 1 máy cài Win7 lâu lâu vẫn bị tình trạng giống như các bạn (máy chạy XP thì không bị). Cách tui làm là tắt modem rùi mở lại thế là hết. Ai có cao kiến gì hay hơn thì cho mọi người học hỏi.

khanh3t
14-10-2009, 15:47
win 7 thì em cũng chưa biết nó thế nào nữa bác àh để em hỏi cho mấy bác vậy

huynh_tute
05-03-2010, 22:05
tôi thì cứ disable sau đó mở lại enable là vao dc.đôi khi khởi động lại máy.ai có cách sử lý tốt nhất thì share nhé.

unknowed
10-03-2010, 00:32
mình cũng bị lổi này,mổi lần bị mình lick vào open network and sharing centre =>wireless network connection => Diagnose.
Đợi nói fix lại là xong

namnaga
15-04-2010, 02:28
tôi thì cứ disable sau đó mở lại enable là vao dc.đôi khi khởi động lại máy.ai có cách sử lý tốt nhất thì share nhé.

Xin chào các pác!
Để sửa lỗi này các pác chỉ cần làm theo các bước sau là được. Em cũng đã làm cách này và thấy rất hiệu quả. Nay xin được chia sẻ để pác nào gặp lỗi này có thể khắc phục được.
+ Bước 1: Click chuột phải Start -> Properties -> Customize -> Tick Run Command -> OK
+ Bước 2: Start -> Run -> gõ lệnh Msconfig -> Chọn Tab Services -> Bỏ tick tại ##Id-string1...--> Apply -> OK
Lưu ý: Các bác chỉ thực hiện được các bước này khi máy tính của mình chưa kết nối được Internet.

tathinhphat
25-04-2010, 11:20
Xin chào các pác!
Để sửa lỗi này các pác chỉ cần làm theo các bước sau là được. Em cũng đã làm cách này và thấy rất hiệu quả. Nay xin được chia sẻ để pác nào gặp lỗi này có thể khắc phục được.
+ Bước 1: Click chuột phải Start -> Properties -> Customize -> Tick Run Command -> OK
+ Bước 2: Start -> Run -> gõ lệnh Msconfig -> Chọn Tab Services -> Bỏ tick tại ##Id-string1...--> Apply -> OK
Lưu ý: Các bác chỉ thực hiện được các bước này khi máy tính của mình chưa kết nối được Internet.
không tìm thấy cái ##Id-string1 baccs ơi

moihocIT
27-04-2010, 22:47
Sax, vậy chịu, mình cũng dùng Win 7 nhưng chưa bị bao giờ, có một số lần bị và mình khám phá ra là do moderm (line nó bị hư, hoặc chưa đóng tiền net nên bị cắt) chứ chưa thấy tình trạng do hệ điều hành lỗi bao giờ. Xin lỗi hỏi 1 câu tế nhị, windows của các bạn có bản quyền không thế ?

khoa_tran969
11-05-2010, 16:50
Sax, vậy chịu, mình cũng dùng Win 7 nhưng chưa bị bao giờ, có một số lần bị và mình khám phá ra là do moderm (line nó bị hư, hoặc chưa đóng tiền net nên bị cắt) chứ chưa thấy tình trạng do hệ điều hành lỗi bao giờ. Xin lỗi hỏi 1 câu tế nhị, windows của các bạn có bản quyền không thế ?

Xin lỗi bác again nhé, Win 7 của tui cũng bản quyền, do MS dán trên laptop, vậy mà cũng bị cái lỗi "No Internet Access" đó, khi thì bị Limited Access (giới hạn truy cập) luôn, mà tui đã Update thường xuyên vẫn không vá được lỗi này...

chập mạch
20-05-2010, 21:06
máy mình cũng bị cái như thế nè, trước cài xong dùng chán chả bị bây giờ thì cứ tắt máy đi khởi động lại là bị thế mới chán, toàn phải cho chỉnh lại thôi bạn nào dùng win 7 có sửa được, hoặc có phương pháp làm được thì cho ý kiến chứ thế này chán lắm, trước dùng xp chả bị nhảy sang thằng này tự dưng lại dở chứng mới tức chứ

truongson_bktc
13-08-2010, 09:09
Các bác có dùng chung mạng LAN với các máy khác ko?
Nếu dùng chung mạng LAN với các máy khác,có thể bác đã bị ai đó chặn đường truyền vào máy.
Fix: Down netcut về(!),kiểm tra xem trên LAN có các IP nào đang truy cập.Test thử xem cái IP nào là nguyên nhân gây ra việc đó,sau đó cutoff nó đi.
NOTE :(nếu bác cắm nhờ Net người khác thì chịu thôi,vì ng ta đã cố tình ko cho dùng nên ko vào đc nữa đâu)

calocmuathu
17-02-2011, 18:56
Xin chào các pác!

đã thử và thấy ok. thanks you

tuelam2010
20-05-2011, 15:23
mình đã thử làm theo cách này nhưng vẫn không được. Không tìm thấy ##ID- string...## ở đâu cả. Có cách nào khác không

tuihutchankhong
04-09-2012, 09:57
đã thử và thấy ok. thanks you

Chịu! không biết bác bỏ cái ##id-string1 ... ở đâu, máy acer em tìm mãi không thấy!

SiPomelo
10-09-2012, 20:53
Bạn thử reset lại modem để khoảng 10s rồi bật lại thử xem nhé

thanhloi_it
07-08-2015, 20:23
cái ## là cái gì tìm không thấy bác ah hix máy cứ bị lỗi hoài lúc vào được lúc không rất bực mình :(