PDA

View Full Version : Hỏi về Adsense for domain

YeuTocTien
01-10-2009, 09:35
Mình mới tập chơi GA, có một số quy định chưa hiểu lắm, nhờ các bạn chỉ thêm và giải đáp giúp:

Tình huống 1: Em có 2 Account GA mang 2 tên khác nhau (acc1 và acc2). Hôm trước em có chơi adsense for domain (domain abc.com) cho cái acc2, giờ em muốn xóa cái domain này ở acc2 để chuyển qua adsense for domain cho cái acc1, vậy có vi phạm TOS của GA không ạ?Có được phép không?

Tình huống 2: Quy định chính xác của GA là domain có tuổi bao nhiêu thì được phép chơi Adsense for domain ạ?

Tình huống 3: Tên trong tài khoản GA của mình là Minh Nguyễn Văn. Đã yêu cầu mã PIN 3 lần mà chưa nhận được. Nay mình scan CMND tên là Nguyễn Văn Minh thì GA có chấp nhận không ạ?

Mong các bạn giải đáp giúp. Thanks

Chúc các bạn gặt hái nhiều thành công từ GA.

matbao135
01-10-2009, 09:44
Mình mới tập chơi GA, có một số quy định chưa hiểu lắm, nhờ các bạn chỉ thêm và giải đáp giúp:

Tình huống 1: Em có 2 Account GA mang 2 tên khác nhau (acc1 và acc2). Hôm trước em có chơi adsense for domain (domain abc.com) cho cái acc2, giờ em muốn xóa cái domain này ở acc2 để chuyển qua adsense for domain cho cái acc1, vậy có vi phạm TOS của GA không ạ?Có được phép không?

Tình huống 2: Quy định chính xác của GA là domain có tuổi bao nhiêu thì được phép chơi Adsense for domain ạ?

Tình huống 3: Tên trong tài khoản GA của mình là Minh Nguyễn Văn. Đã yêu cầu mã PIN 3 lần mà chưa nhận được. Nay mình scan CMND tên là Nguyễn Văn Minh thì GA có chấp nậhn không ạ?

Mong các bạn giải đáp giúp. Thanks

Chúc các bạn gặt hái nhiều thành công từ GA.

Tình huống 1: ok
Tình huống 2: Tài năng không đợi tuổi
Tình huống 3: Hơi khó!
Nếu sai mong các bác chỉ giáo

Mr.Teen
01-10-2009, 10:06
Không sao cứ scan cmt cho nó, hoặc có passport càng tốt. Cứ viết tiếng việt nói rõ cho nó biết.

md5net
01-10-2009, 10:38
các bác cho em hỏi passport đăng kí có dễ ko

muốn đăng kí passport phải ra đâu đăng kí

nếu muốn du lịch nước ngoài phải cần passport phải ko nhỉ

ads
01-10-2009, 18:54
các bác cho em hỏi passport đăng kí có dễ ko

muốn đăng kí passport phải ra đâu đăng kí

nếu muốn du lịch nước ngoài phải cần passport phải ko nhỉ

Lạc đề :lick:
20 chars nè

xipam
01-10-2009, 21:02
Cái số 3 OK thôi mà.

HenryJames
01-10-2009, 21:56
ADS for domain là do domain bạn là domain đẹp thì chơi!

duongga
01-10-2009, 23:46
Tình huống 3: Tên trong tài khoản GA của mình là Minh Nguyễn Văn. Đã yêu cầu mã PIN 3 lần mà chưa nhận được. Nay mình scan CMND tên là Nguyễn Văn Minh thì GA có chấp nhận không ạ?

Khi tài khoản của bạn lên đến $10 bạn chọn lại phương thức thanh toán là WU và ghi lại tên người thanh toán từ Minh Nguyễn Văn thành Nguyễn Văn Minh là được

Mình đã thử làm rồi mà

vaiduato
02-10-2009, 06:55
các bác cho mình hỏi lúc reg GA thì điền như bạn chủ topic có đúng ko. first name : Minh còn last name : Nguyen Van. vậy tên thành Minh Nguyen Van vậy phải sửa lại à

truongphinguyen
03-10-2009, 16:58
Ủa cái tình huống 1 được hả các bác :D

intefor
03-10-2009, 19:12
Tình huống 1 có thể tiền thì vẫn nhận được vì người Việt hiểu nhau. Nhưng không thể edit tên payee name được. Vì theo luật của GA thì payee name và country là 2 trường không thể edit.

bietgikhong
04-10-2009, 11:18
1) không nên làm vì sẽ có nguy cơ rất cao là cả 2 cái sẽ bị banned, đừng nghe mấy người kia nói.... GA sẽ để yên cho bạn cho tới khi nào mà nó sắp gửi tiền thì bạn sẽ biết hậu quả của nó!

2) domain fai trên 6 tháng tuổi mới được

3) hông có kinh nghiệm cho tình huống này nên hông biết nhưng mà có lẽ là được vì có thể nói là tên lẫn lộn theo tiếng Anh và tiếng Việt