PDA

View Full Version : Lỗi chữ 'I' (lớn) của fonts Unicode

Huy Phuong
13-01-2004, 12:45
Chắc các bác đã từng xài fonts Unicode, tui cũng dzậy nữa nè; lỗi chữ 'I' có cách nào sữa được kg? bác nào biết chỉ với, tui xài fonts Unicode vì fonts unicode rất đẹp lại được Win32 hỗ trợ nhìu nữa

vikhoa
13-01-2004, 13:35
Chữ i -> I trong Word đó không phải do lỗi UNICODE mà do AutoCorrect của Word tự động thay thế. Bạn vào Tools -> AutoCorrect Options -> gõ chữ i vào rồi delete nó đi.

volcanored98
14-01-2004, 20:07
He he, VIKHOA đã nói hết rồi còn gì để tui nói nữa. Thôi đành chỉ bạn ngoài lề chút vậy, bạn có chú ý là trong Word 2000, XP mỗi khi cắt, copy, sau đó mỗi lần gõ tiếng việt UNICODE đều bị cách một khoảng trắng không? Để sửa chuyện đó vào Tool>Options... sau đó là Tab EDIT, bỏ mục chọn Smart Cut and Paste đi thế là xong.
Chúc vui.

Huy Phuong
15-01-2004, 12:15
cám ơn 2 bác nhìu nhìu lắm, tui bị tình trạng chữ "I" này lâu rùi nhưng kg biết cách trị; hehe... giờ thì được rùi, hic... cám ơn nhìu lắm lắm

fantasy_611061
23-02-2004, 12:53
vậy mọi người đã gặp trường hợp này chưa: WinXP Pro, Word 2002, bộ gõ VIETKEY Font: .Vntime. trong chế độ TELEXT gõ chữ ý(ys) thì nó biến mất luôn và có một cái dấu phẩy (') phía trên con trỏ nhập dữ liệu, chuyển về chế độ gõ UNICODE thì OK. đã bị nhiều máy như thế. xin các bạn cho biết cách khắc phục

meoluoi
24-02-2004, 16:00
Chuyện là thế này máy của em cài WinXP. Em đã làm đủ cách nhưng không thể nào xóa được một vài file.Làm thế nào bây giờ?????????????
Em cũng đã tiến hành format nhưng cũng không được.Giúp em với!!!!!!!!

Harry
25-02-2004, 08:17
Chuyện là thế này máy của em cài WinXP. Em đã làm đủ cách nhưng không thể nào xóa được một vài file.Làm thế nào bây giờ?????????????
Em cũng đã tiến hành format nhưng cũng không được.Giúp em với!!!!!!!!

Dùng thử DM xem sao! may ra có thể được. nếu không được thì do phần cơ của HDD của bạn bị kém rồi. -> Thay ổ khác....