PDA

View Full Version : Laptop kết nối với projector bị mất màu đỏ

achilefu
29-09-2009, 22:39
Laptop HP DV2000 của mình kết nối với projector bị mất màu đỏ. Mình đã kiểm tra bằng cách đổi các dây cắm khác,đổi độ phân giải trên máy, chỉnh trên projector, thậm chí cài cả win XP, Vista, windows 7 nhưng vẫn không được. Cắm PC khác vào projecter đó thì lại được. Phải chăng cổng kết nối trên PC mình có vấn đề? bạn nào rành về sửa chữa thì giúp mình với.
Đây là ảnh mình chụp bằng mobile ( wallpaper màu hồng nhưng projector hiện màu xanh dương)
http://lh6.ggpht.com/_eknRCtTzalo/SsInvmttwSI/AAAAAAAABv8/dMeFChlz4tY/s800/H%C3%ACnh%20%E1%BA%A3nh0304.jpg

haileth65
06-10-2009, 19:29
Mình cũng đang bị tình trạng giống như bạn achilefu, mình dùng laptop Acer.
mình chưa đổi sợi VGA Cable, và mình nghĩ lỗi do nó, vì trước đây khi dùng sợi VGA kèm máy thì không bị nhưng khi treo máy lên phải dùng đến sợi 15m thì xảy ra hiện tượng trên với cả 2 projector, Sanyo và Sony. Bạn thử lại xem.

lqkhoi
07-10-2009, 08:35
Theo tất cả cái test của bạn thì bạn đã có câu trả lời rõ ràng rồi đấy thôi. Chỉ cần thêm 1 cái nữa, cắm cái laptop của bạn cùng với cái sợi dây tốt (đã cắm các máy khác và OK) và 1 cái LCD bảo đảm tốt nếu vẫn mất màu đỏ nghĩa là cái chân R trên cái jack DSUB của bạn có vấn đề và nó không tiếp xúc được với dây.

ruagiadidao
08-10-2009, 22:24
hôm bữa có sữa 1 cái lỗi i chang như bạn. thay con vga GO-7200 là hết. Tui nghĩ máy bạn cũng bị lỗi Vga rùi bạn ơi

achilefu
20-10-2009, 00:40
Mình đã thay dây cắm khác vẫn bị, tìm và down driver VGA về cài thì lúc dc lúc mất, phải chăng VGA mình có vấn đề?