PDA

View Full Version : BkavPro chiếm 85% thị trường phần mềm diệt virut

Jester_
29-09-2009, 16:35
http://www.vietnamplus.vn/avatar.aspx?ID=19873&at=0&ts=300&lm=633898342896300000
Trung tâm An ninh mạng Bkis cho hay, theo số liệu quý III/2009, phần mềm diệt virut BkavPro đã bỏ xa các phần mềm diệt virut nước ngoài hiện có trên thị trường Việt Nam, với thị phần chiếm tới 85%.

Ông Nguyễn Tử Quảng, Tổng giám đốc Bkis nói rằng, hiện đã có 93% siêu thị điện máy, công ty máy tính lớn nhất tại các tỉnh, thành ký thỏa thuận tích hợp BkavPro kèm theo máy tính bán ra. Để đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng, Bkis đã liên tục tìm tòi, sáng tạo, đổi mới công nghệ để cho ra phiên bản BkavPro 2009, ngày 29/8.

Ông Quảng chia sẻ: “Đây là sản phẩm của nhiều năm kinh nghiệm, với sự đóng góp trí tuệ của hơn 500 chuyên gia, kỹ sư trong suốt hơn 2 năm qua.” Trước đó, ngày 25/8/2009, phiên bản thử nghiệm Beta của BkavPro 2009 đã được phát hành và đã có 150.000 khách hàng dùng thử.

Ở bản chính thức ra mắt hôm nay, Bkis đã bổ sung 2 công nghệ quan trọng là nhận diện dựa trên độ tín nhiệm và kiểm soát truy cập web đen.

Được biết, BkavPro 2009 có “kênh” để khách hàng liên lạc trực tiếp đến nhà sản xuất. “Các chuyên gia của chúng tôi sẽ trực 24/24 để giúp đỡ khách hàng,” ông Quảng nói.

BkavPro 2009 không có bản miễn phí và giá vẫn là 299.000đ/năm sử dụng. Các khách hàng đang sử dụng BkavPro có bản quyền sẽ được tự động nâng cấp lên phiên bản mới miễn phí

collect
30-09-2009, 10:21
Khiếp !

Khoaabcdef
30-09-2009, 10:24
Không nói nên lời! abc ^^

loithitham
30-09-2009, 10:29
"Tuy nhiên, ông Quảng cho biết BkavPro 2009 sẽ không có bản miễn phí. “Bkis sẽ tiếp tục duy trì bản Bkav Home 2006 làm bản miễn phí nhưng sẽ không đảm bảo an toàn được như phiên bản có phí bản quyền”, ông Quảng nói." <- câu này bác ý nói đúng , hóa ra trước h bản 2006 là xài ko an toàn ( diệt virut + diệt luôn win )

CNTTSG
30-09-2009, 10:30
khiếp thế , thảo nào mấy bữa nay mưa bão liên tục

hoang188
30-09-2009, 10:37
Chắc bác Quảng phải xài chiêu thức khác chứ không thể dùng chất lượng sản phẩm BKAV để đánh các đại gia anti virus khác đâu nhey :P

Mà lịch sử cho thấy các chiêu thức của bác ý rất hiệu quả :|

collect
30-09-2009, 10:39
Tội nghiệp các phần mềm diệt virus ngoại tại VN quá,bao phen bị bác Quảng hâm dọa rồi đánh cho te tua...

- Mà sao cũng chẳng thấy ai tuyên bố lại là sẽ đánh BKAV của bác Quảng nhỉ, nó xoàng xỉnh quá chăng!
Đúng là triết lý đạo đức kinh doanh của người nước ngoài chuyên nghiệp nó khác, cạnh tranh trong lành mạnh bằng sức thuyết phục của sản phẩm...chứ không phải lên sàn,lên báo, đăng đàn để mạt sát chửi bới chê bai lẫn nhau,cố nổ banh trời mà chẳng làm nên trò trống gì như phường vô học của anh Quảng - là giảng viên có trình độ trên đại học nhà ta

AQ và cái đám lau nhau BKIS cho dù là có tài gì đi chăng nữa thì cũng làm mất mặt dân VN tui quá!

hoang_khuong
30-09-2009, 10:43
Bit, Kas, Norton... chưa thể dành thế độc quyền thống trị thị phần phần mềm diệt virus vì chưa có những tuyên bố như bác Quảng nhà mình.

Tớ nói thiệt, chỉ cần trình độ tin học của dân Việt mình tăng lên trong vài năm nữa và quan hệ quốc tế được mở rộng thì BKAV có mà chết. Bạn tớ những người làm liên quan đến IT chưa ai dùng BKAV, có đúng 1 đứa ngoại đạo thì dùng do BKAV có hỗ trợ khách hàng nhưng cũng bảo vì tiếc tiền nên dùng hết năm nay chứ BKAV ngốn RAM quá chịu không thấu với lại cũng chẳng bao giờ gọi đến BKAV để xin hỗ trợ.

Còn tớ, tớ nói thiệt dù BKAV tốt thật thì tớ cũng không bao giờ dùng nó đơn giản vì tớ không ưa Mr Quảng bom

NotForMe
30-09-2009, 10:45
bkav ra từ hôm qua rồi! Topic trước bị xóa roài!
Mà kể cũng lạ, 1 sự kiện mang tính "toàn cầu" như bkav sắp xuất khẩu. Vậy mà các báo vnExpress, Vietnamnet, Tuoitre... ko thấy đăng tin nhể?:D
Cần 1 cơ quan "ngôn luận" như Facebook :P thì bkav mới đc 1 ta chú ý chăng!?

xpvuol
30-09-2009, 10:47
http://1tudien.com

tham vọng

noun
ambition

Từ Điển Tiếng Việt
tham vọng

d. Lòng ham muốn, mong ước quá lớn, vượt quá xa khả năng thực tế, khó có thể đạt được. Tham vọng làm bá chủ hoàn cầu. Bài viết không có tham vọng giải quyết mọi vấn đề. Có tham vọng lớn.

Tiếng Việt - Français
prétention; ambition.

Tiếng Việt - 中文 (Beta)
tham vọng

* 贪欲, 奢望 Ham muốn và mong ước.

appvz.com
30-09-2009, 10:54
Ùynh! Nổ to quá, 1 cái VPS của em ko chịu dc cháy rồi bác Quảng ơi! Ở Đức mà vẫn còn bị sóng của bác đánh cho cháy nè. :)

Mà lạ thiệt VPS cháy mà server ko cháy mới kì =))

lybach
30-09-2009, 10:55
bkav ra từ hôm qua rồi! Topic trước bị xóa roài!
Mà kể cũng lạ, 1 sự kiện mang tính "toàn cầu" như bkav sắp xuất khẩu. Vậy mà các báo vnExpress, Vietnamnet, Tuoitre... ko thấy đăng tin nhể?:D
Cần 1 cơ quan "ngôn luận" như Facebook :P thì bkav mới đc 1 ta chú ý chăng!?

Tin này trên tuổi trẻ đọc được đêm qua http://nhipsongso.tuoitre.com.vn/Index.aspx?ArticleID=339781&ChannelID=16

kangoo1707
30-09-2009, 10:55
Kệ người ta đi các pác ơi. ổg giỏi thiệt chứ có phải giỏi cái lương đâu mà spam ổg hoài vậy !!! Vậy cũng tốt cho nền CNTT nước mình chứ sao

Chúng ta dùng sản phẩm của MS ko phải vì chúng ta yêu Bill Gates mà vì sản phẩm đó có ích cho chúng ta. Tương tự chúng ta chọn hay ko chọn sản phẩm của BKIS tuỳ vào nó có tốt hay ko chứ ko nên vì thích hay ghét ôg Quảng. Các pác là người dùng thường thì ko sao, chứ nếu các pác là doanh nghiệp thì ko được để cảm xúc thích ghét chủ quan ảnh hưởng chứ.

Những người rành CNTT ít ai xài bkav mà đa số người dùng là những doanh nghiệp hoặc cơ quan nhỏ, ko chuyên CNTT, ko cần bảo mật cao, hoặc có máy tính cấu hình yếu. Các pác muốn ai cũng xài Kas, AVG, Avira... thì họ có dùng nổi/ đủ trình độ dùng ko. Các pác vào các cơ quan nhà nước sẽ thấy bkav chủ yếu. Nếu bỏ bkav thì để phân khúc thị trường béo bở đó dành cho ai. Mà những nơi đó thường người ta xài hàng có bản quyền ko hà, nếu phải xài Kas, AVG, Avira... thì tội cho họ, phải đóng tiền khiếp luôn, mà đóng cho tụi nước ngoài chứ.

Ai mà ưa ôg Quảng vì quá nổ và sản phẩm của ổg thì "ai cũng biết là thế đấy", nhưng khi quy luật thị trường tăng lên + trình độ CNTT của dân VN ngày càng cao thì sớm muộn gì cái cùi bắp cũng out thôi.

banmai_ty
30-09-2009, 10:57
khiếp thế , thảo nào mấy bữa nay mưa bão liên tục

Đúng thật dạo này mưa bão to quá. :D

wdtech.net
30-09-2009, 10:57
Thôi thì thời gian sẽ chứng minh tất cả, tớ thấy theo thời gian BKAV càng ít người sử dụng thì phải :D

lybach
30-09-2009, 11:17
Thôi thì thời gian sẽ chứng minh tất cả, tớ thấy theo thời gian BKAV càng ít người sử dụng thì phải :D

Thấy các báo đăng Bkav chiếm 85% thị phần phần mềm diệt virus có bản quyền. Nếu đúng vậy thì quá mạnh. Chưa hãng nào dám tuyên bố sẽ thống lĩnh thị trường, công nhận là nổ to nhưng cũng phải ghi nhận là họ quyết tâm và dám chiến đấu thực sự.
Dạo này thấy trên VTV, HTV quảng cáo Bkav robot bắn nhau rầm rầm. Ghê thật.

Mr.Dang
30-09-2009, 11:39
Dân IT hiếm thấy ma nào dùng BKAV :)), ko hiểu sao BKAV chiếm tới 85% thị trường nhở, nổ to hơn sấm tối qua =))

hoang188
30-09-2009, 11:56
Thì dân IT chỉ lèo tèo vài chú trong thị trường tiêu thụ, trong số đó lại có vài chú cài chơi chơi :P

cavang125
30-09-2009, 12:02
Hiện khoảng 93% các siêu thị điện máy và các công ty máy tính lớn tại Hà Nội, TP.HCM và các tỉnh trên toàn quốc đã ký thỏa thuận tích hợp sẵn BkavPro trong các máy tính bán ra. :bored:

:chris:
:no:
:mad:

bkav = > Bé khỏe Ăn Vạ ! http://l.yimg.com/hb/i/vn/blog//i/icon/16/24.gif lol

Kìa,con chim
30-09-2009, 12:03
tối qua ở đảo Samoa có sóng thần khủng khiếp lắm, không biết có phải mảnh bom của bác Q quăng tới đó không nhỉ?
Nếu thật thì có lẽ các bác ở Samoa chuẩn bị kiện bác Q đi là vừa !

ronin8668
30-09-2009, 12:04
Dân IT hiếm thấy ma nào dùng BKAV :)), ko hiểu sao BKAV chiếm tới 85% thị trường nhở, nổ to hơn sấm tối qua =))
Bác này nói chí lý, từ ngày e dùng máy tính đến h chưa bao giờ dùng thằng " Bé khỏe ăn vạ" này cả. Nghe bác Quảng nỗ dữ quá. Dùng thằng BKAV này thà không dùng chương trình anti-virus nào còn hơn. (ý kiến cá nhân e)

winner83
30-09-2009, 12:05
Bác quảng nằm mơ giữa ban ngày ấy mà kakaka ...

ichuot
30-09-2009, 12:12
Không phải mình ghét phần mềm Việt. Mà với cách ăn nói của ông ấy làm mình tức điên lên được. Sản phẩm tin học có tiêu thụ được nhiều hay không là chủ yếu nhờ dân IT có kinh nghiệm tư vấn cho khách hàng, cty... Chứ 1 sản phẩm làm ra không phải để bán cho mấy chú nông dân, những con gà, cừu, nai không biết gì.

Những con gà, cừu nai ấy mới tin nổi mấy cái chiêu Marketing láo cá của ông ấy. Tôi tin chắc ông ấy biết tiềm lực sản phẩm của mình... đừng mơ giấc mơ Mỹ!.

//ps: Mỗi câu nói, tuyên bố của ông ấy làm tất cã diễn đàn Việt Nam sôi động thêm.
//... khổ lắm... nói mãi...

faint
30-09-2009, 12:12
Nói chung là tình hình thực tế đang đi ngược lại tham vọng của AQ, càng ngày càng thấy nhiều người bái bai [Bê Ca A Vê] chuyển sang AV (đa phần là hàng ngoại).

Trước đây miễn phí thì còn câu được 1 cơ số mạng chứ bi h bắt giả tiền thì ma nó ngó tới =))

Bác Quảng quả này không khéo treo niêu :|

tối qua ở đảo Samoa có sóng thần khủng khiếp lắm, không biết có phải mảnh bom của bác Q quăng tới đó không nhỉ?
Nếu thật thì có lẽ các bác ở Samoa chuẩn bị kiện bác Q đi là vừa !
Đùa bác (Kìa con trym) 1 tí : em là em thích cái chữ kí của bác lắm, vì nó hợp với những gì bác post, đang bàn cái chuyện đánh bom của AQ các bác giật sang bão lụt rồi chạy tít sang Samoa :P

chesterben
30-09-2009, 15:57
Hôm qua, Bkis chính thức giới thiệu phần mềm diệt virus BkavPro 2009 Internet Security, sản phẩm chiến lược trong kế hoạch vươn ra thị trường toàn cầu của họ.

Thứ trưởng Bộ Thông tin Truyền thông Nguyễn Minh Hồng đánh giá việc ra mắt phần mềm diệt virus được chuyên gia trong nước phát triển có ý nghĩa quan trọng đối với sự phát triển của CNTT Việt Nam.

Đại diện của Bkis khẳng định hiện có trên 93% siêu thị điện máy, công ty máy tính lớn tại Hà Nội, TP HCM và các tỉnh trên toàn quốc ký thỏa thuận OEM, tích hợp BkavPro đi kèm máy tính bán ra như FPT Elead, PiCo Plaza, Trần Anh, Đăng Khoa, Nguyễn Kim... Tính riêng quý III/2009, BkavPro bỏ xa các đối thủ nước ngoài, chiếm 85% thị phần chương trình diệt virus có bản quyền tại Việt Nam.

Ông Nguyễn Tử Quảng, Tổng giám đốc Bkis, cho biết: "BkavPro 2009 Internet Security thể hiện quyết tâm thống lĩnh toàn bộ thị trường phần mềm diệt virus có bản quyền trong nước, tạo hậu phương vững chắc để đưa sản phẩm ra thị trường toàn cầu trong năm 2010".

Ông Nguyễn Tử Quảng, Tổng giám đốc Bkis, giới thiệu BkavPro 2009

Ngày 25/8/09, bản thử nghiệm của BkavPro 2009 được phát hành và thu hút 150.000 khách hàng dùng thử. Phiên bản chính thức được bổ sung hai công nghệ quan trọng là Reputation Based Detection (Công nghệ nhận diện dựa trên độ tín nhiệm) và Parental Control (Kiểm soát truy cập web đen).

Với Reputation Based Detection, các đối tượng (object) cần quét virus sẽ được tự động phân loại thành nhóm theo độ tín nhiệm trong quá khứ của chúng để có chế độ xử lý khác nhau.

BkavPro 2009 Internet Security tương thích với Windows 7 - hệ điều hành sắp ra mắt của Microsoft - và có giá 299.000 VND cho một năm sử dụng. Khách hàng đang dùng BkavPro có bản quyền được tự động nâng cấp lên bản mới mà không phải trả phí.

BkavPro 2009 Internet Security nâng cấp các tính năng: Real-time Protection - Bảo vệ thời gian thực, diệt Rootkit và diệt virus siêu đa hình.

Sản phẩm cũng có thêm 8 tính năng mới là Firewall (Tường lửa cá nhân), USB Protection (Bảo vệ USB), Proactive Protection (Chống bùng nổ), Heuristic Scan (Quét virus theo hành vi), Web Protection (Bảo vệ truy nhập web và diệt virus mạng), Self-Defense (Tự phòng vệ). Reputation Based Detection (Công nghệ nhận diện dựa trên độ tín nhiệm) và Parental Control (Kiểm soát truy cập web đen).

Ngoài quét truyền thống, BkavPro 2009 Internet Security cho phép quét theo chế độ Quick Scan - Quét nhanh, Smart Scan - Quét thông minh, Deep Scan - Quét sâu toàn bộ máy và quét các file nén.

Theo VNExpress

U23_VN
30-09-2009, 16:58
Nhìn anh Quảng mà em cứ tưởng tượng Billgate or Steves Jobs đang diễn thuyết, nhưng tiếc là toàn bộ người nghe ko phải là dân tech, dân rành về công nghệ, mà toàn nhà báo, mấy bác Đ và NN, và gà ...mờ

Osama Binladen
30-09-2009, 17:04
Thực ra Bin vẫn phục anh Quảng:)

tanky
30-09-2009, 17:12
Bác Bin phải gọi AQ hướng dẫn mấy vụ cài bom đó, lúc nào bom của AQ nổ cũng có người bị thương vong :D

nguaden
30-09-2009, 17:20
sao cái bkav tùi dùng mấy Anti khác scan toàn báo có worm ko ah

hoanglantham
30-09-2009, 17:31
Nhìn anh Quảng mà em cứ tưởng tượng Billgate or Steves Jobs đang diễn thuyết, nhưng tiếc là toàn bộ người nghe ko phải là dân tech, dân rành về công nghệ, mà toàn nhà báo, mấy bác Đ và NN, và gà ...mờ
Dân tech đa phần là nghèo, còn mấy thành phần còn lại giàu nức vách bác ạ lol

azlazco
30-09-2009, 17:34
Buồn lắm ý :)) thống lĩnh vn và vươn ra thị trường quốc tế :D =)) nghe ngứa vật ha ha

boyhohung
01-10-2009, 00:54
Cái giao diện bắt chước y chang CMC !

Hào đảm vô tỷ
01-10-2009, 06:54
hê hê, sắp dc ném đá rồi đây, chỉ chờ bom nổ:no:
Tham vọng thống lĩnh thị trường VN chỉ có với ng VN mù tin học thôi!
70% máy vi tính ở VN cài BKAV--> trong đó gần như là dính virus toàn bộ

geany
01-10-2009, 06:59
Đọc cái thông tin BKAV chiếm lĩnh 85% thị trường tại VN em mới hiểu tại sao thống kê số máy tính nhiễm vr ở VN lại cao thế :lick:

truyencuoiviet
01-10-2009, 08:23
bkav thì diệt cái gì mà diệt,nó diệt windows là giỏi.

sunrises
01-10-2009, 08:58
Hờ hờ,các chuyên gia tin học của ddth lại có chuyện để bàn tán ,chê bai rồi.Nghe như kiểu thỉnh thoảng đc bkis mớm cho tí,rồi quây lại để bàn luận ấy.nực cười vãi

quanvu72
01-10-2009, 09:46
Đọc cái thông tin BKAV chiếm lĩnh 85% thị trường tại VN em mới hiểu tại sao thống kê số máy tính nhiễm vr ở VN lại cao thế :lick:

tà tà chứ bác,em nghĩ dự đoánnăm 2012 thì cỡ 90-95% máy tính nhiễm virus khi ấy thì Bkav mới thực sự thống trị!

hailuanon
01-10-2009, 10:01
Dân tech đa phần là nghèo, còn mấy thành phần còn lại giàu nức vách bác ạ lol
Đa số các công ty sản xuất máy tính lớn đều ký hợp đồng cài đặt BKAV Pro, tính trên tổng thể BKAV chiếm đến 85% thị phần trong nước. Dân Tech nghiệp dư như mình nghèo quá không mua nổi BKAV dùng thấy tủi thân ghê, Tech pro còn nghèo huấn chi nghiệp dư như mình, nghe người ta nói cùng 1 số tiền ở nước ngoài chỉ thuê được 2 chú Tech còn đến Việt Nam thuê được 10 chú Tech Pro đó. Tủi thân quá. BKAV Pro kỳ này trúng mánh rồi, toàn dân giàu sử dụng.

fantasy_nano
01-10-2009, 11:23
Bài báo trên được đăng trên vnexpress lúc đầu báo này còn để mục
"ý kiến của bạn " nhưng sau đó đã gỡ bỏ cái này (vì sao thì mấy bác tiên tri nhà ta đoán thử xem . . . :) )

Để có 1 cách nhìn khách quan mình đã hy sinh 1 buổi cài BKAV , AVG , NOD32, CMC và KAS kết quả sau 1 buổi test thì BKAV kém nhất (quân BKAV đừng ném đá em)

Nhưng vì sao BKAV mà ở đây là Quảng (bạn anh) lại tuyên bố chiếm lĩnh thị trường VN .Rất đơn giản vì BKAV làm PR khá tốt
1/ Những bác ném đá bkav thường là dân cntt (và chắc rằng không dùng bkav rồi , nhưng con số này quá ít )
2/ Số còn lại thì bị những thông tin quá PR của BKAV như hợp tác với bộ này , bộ kia đơn vị này hợp tác đơn vị kia , quảng cáo trên tivi tạo ra cảm giác gì đó khiến người không trong ngành cntt tưởng BKAV rất "ưu việt" (còn 1 số lý do khách quan khác như người dùng tiếp cận với thông tin quá ít , dân văn phòng , sinh viên . . .khi được hỏi về diệt virus thì chỉ có BKAV . . .)
3/ Bên cạnh đó còn những người rất cố chấp và có thể là lòng " tự hào " mù quáng luôn sánh vai cùng bkav
4/ Với quan điểm của mình sản phẩm diệt virus của BKAV là . . .
====
Cũng đôi lúc trà , rượu mình có khuyên Q nên chú trọng đến chất lượng , nhưng có vẻ như chú ấy không quan tâm , vì theo mình cảm nhận thì trong suy nghĩ của chú ấy " còn lâu dân việt nam mới biết chất lượng của sản phẩm , lo gì "

====
Vài lời như vậy .Mình đi thực tế tình hình lũ lụt để có phương án chỉ đạo thích hợp đã /

Các bác nhà ta cứ ném thỏa mái

manhluat93
01-10-2009, 11:51
Ra là vậy, nói chung Bkav là một sản phẩm uy tín, họ đâu có thể sơ xuất như vậy được.

xupngo
01-10-2009, 11:51
Bài báo trên được đăng trên vnexpress lúc đầu báo này còn để mục
"ý kiến của bạn " nhưng sau đó đã gỡ bỏ cái này (vì sao thì mấy bác tiên tri nhà ta đoán thử xem . . . :) )

Để có 1 cách nhìn khách quan mình đã hy sinh 1 buổi cài BKAV , AVG , NOD32, CMC và KAS kết quả sau 1 buổi test thì BKAV kém nhất (quân BKAV đừng ném đá em)

Anh cho em hỏi chút là anh test bản 2009 bản quyền hẳn hoi nhỉ, những cái kém nhất ấy cụ thể nó thế nào ạ. Hay anh chụp cho cái hình kết quả mà anh test đi, em tò mò quá.
Như các a chị ở đây nói , thì e thấy đa phần là nhận xét về bản home thì phải, nhưng đây là đang nói về bản 2009 và những cải tiến của nó cơ mà.

Ở trên dân trí, người ta có viết là "Các phiên bản Bkav lâu nay vẫn là chủ đề gây tranh cãi trong giới công nghệ nước nhà, với lắm khen – chê, nhiều tốt – xấu. Nhưng cuối cùng, sau 14 năm kể từ khi phần mềm diệt virus đầu tiên ra đời gắn liền với hình ảnh “hiệp sĩ máy tính Nguyễn Tử Quảng”, Bkav vẫn là tồn tại và phát triển. Bkis giờ đây đã lớn mạnh với đội ngũ nhân viên lên tới 500 người.
Không thể phủ nhận, dù sao Bkav cũng là một phần mềm “có chỗ đứng” ở Việt Nam. Nếu đặt vấn đề thương mại quốc tế, Bkav cũng là sản phẩm “có khả năng” nhất. Những động thái gần đây của Bkis cũng cho thấy họ đang chuyên nghiệp hóa cao, tiến gần hơn đến những mô hình chuẩn của nước ngoài..."

em thấy nhìn tổng quan thì có thể tin tưởng được sp bk 2009 này?
Không biết ý kiến của anh thế nào?

gon87
01-10-2009, 12:02
Anh cho em hỏi chút là anh test bản 2009 bản quyền hẳn hoi nhỉ, những cái kém nhất ấy cụ thể nó thế nào ạ. Hay anh chụp cho cái hình kết quả mà anh test đi, em tò mò quá.
Như các a chị ở đây nói , thì e thấy đa phần là nhận xét về bản home thì phải, nhưng đây là đang nói về bản 2009 và những cải tiến của nó cơ mà.

Ở trên dân trí, người ta có viết là "Các phiên bản Bkav lâu nay vẫn là chủ đề gây tranh cãi trong giới công nghệ nước nhà, với lắm khen – chê, nhiều tốt – xấu. Nhưng cuối cùng, sau 14 năm kể từ khi phần mềm diệt virus đầu tiên ra đời gắn liền với hình ảnh “hiệp sĩ máy tính Nguyễn Tử Quảng”, Bkav vẫn là tồn tại và phát triển. Bkis giờ đây đã lớn mạnh với đội ngũ nhân viên lên tới 500 người.
Không thể phủ nhận, dù sao Bkav cũng là một phần mềm “có chỗ đứng” ở Việt Nam. Nếu đặt vấn đề thương mại quốc tế, Bkav cũng là sản phẩm “có khả năng” nhất. Những động thái gần đây của Bkis cũng cho thấy họ đang chuyên nghiệp hóa cao, tiến gần hơn đến những mô hình chuẩn của nước ngoài..."

em thấy nhìn tổng quan thì có thể tin tưởng được sp bk 2009 này?
Không biết ý kiến của anh thế nào?

Ý kiến của em là bác đừng phí tiền đầu tư vào nó. Dùng số tiền ấy mà mua 1 antivirus khác mà xài : KIS là 1 lựa chọn tốt.

gon87
01-10-2009, 12:06
Ra là vậy, nói chung Bkav là một sản phẩm uy tín, họ đâu có thể sơ xuất như vậy được.

Sản phẩm uy tín ? Uy tín ở mặt nào vậy bác. Nói thật có cho không em cũng chả dùng chứ đừng nói bỏ tiền ra mua. Mất tiền mua thì xài KIS tốt hơn nhiều. BKAV chỉ la làng là giỏi chứ có thấy diệt được cái con nào đâu.

cavang125
01-10-2009, 12:51

nhìn cái hình ngố thấy ớn

nh0k_k0mputer
01-10-2009, 13:12
Không đỡ được độ hài của bác Cavang125 luôn lol

tennis
01-10-2009, 17:39
Bản 2009 đã khắc phục được nhiều vấn đề:
- cập nhật ko còn cả gói, mà theo từng phần
- bộ nhớ ram chiếm ít hơn
- có quét hành vi, quét sâu, quét file nén
- có fire wall, nghe nói bản final có cả chống web đen
- live connect
.... và một số thứ nữa

Nói chung họ phát triển đc sản phẩm có tầm thì công bố muốn ra biển lớn có gì là lạ đâu.

ruckus
01-10-2009, 17:48
- live connect
.... và một số thứ nữa

Nói chung họ phát triển đc sản phẩm có tầm thì công bố muốn ra biển lớn có gì là lạ đâu.

Test thử chưa bro ...??

tennis
01-10-2009, 18:14
Test thử chưa bro ...??

Đã test và quét rồi, đấy là cài bản final
Đang cân nhắc đi mượn cái key của ông anh ở Viettel để test nốt cá chặn web đen,
Khi chưa có key, bkav nó thông báo là sẽ không được kích hoạt các tính năng ưu việt, nên chưa tét hết đc.

xupngo
01-10-2009, 18:27
Hờ hờ,các chuyên gia tin học của ddth lại có chuyện để bàn tán ,chê bai rồi.Nghe như kiểu thỉnh thoảng đc bkis mớm cho tí,rồi quây lại để bàn luận ấy.nực cười vãi

Kiểu này là cứ phải test cái đã các bác.

flying242
01-10-2009, 18:32
có cái quảng cáo của bkav rồi đây, các bác vào ném đá đi :D

http://www.youtube.com/watch?v=S1qXX-D7NBQ

em cũng đang rình cap cả cái quảng cáo của kas nữa, hum qua thấy trên VTV3 nhưng vào lúc muộn muộn, nhưng trông quảng cáo của kas vớ vẩn quá, có độc cái hình ảnh tĩnh :D hình như kas muốn ăn sái vụ quảng cáo mồi của bkav thì phải :D

nguyenorg
01-10-2009, 18:44
Trong lớp , em mà tuyên bố hùng hồ như vậy , thế nào tụi bạn nó cũng quát "mày nín đâu ai nói mày câm" .

ads
01-10-2009, 19:00
Chúc may mắn http://freephotos.webng.com/ngappppp/smoke.png

Cherion
01-10-2009, 20:18
Nói chung có dùng rồi mới biết dở. Tôi hồi mới tập tọe máy tính có dùng BKAV và cài lại Win liên tục :|

Giờ đang dùng Bit, có hơi chậm nhưng được cái nửa năm rồi chưa có vấn đề gì xảy ra, ko virus, ko cài lại Win :P

Mà Quảng nổ to thật :))

lybach
01-10-2009, 20:24
có cái quảng cáo của bkav rồi đây, các bác vào ném đá đi :D

em cũng đang rình cap cả cái quảng cáo của kas nữa, hum qua thấy trên VTV3 nhưng vào lúc muộn muộn, nhưng trông quảng cáo của kas vớ vẩn quá, có độc cái hình ảnh tĩnh :D hình như kas muốn ăn sái vụ quảng cáo mồi của bkav thì phải :D

http://www.tvad.com.vn/vn/aboutus.aspx?PID=57&pageid=124
Nhìn bảng giá quảng cáo choáng quá. 55 củ 30s giờ vàng thế mà thấy quảng cáo ra rả VTV, HTV7... toàn giờ vàng, phim giờ vàng.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Vừa vào trang chủ bkav, quảng cáo xem rõ hơn của flying242 cap trên VTV
http://www.bkav.com.vn/BkavPro2009.aspx

jingjang
01-10-2009, 20:26
hê hê, sắp góp đủ tiền ăn sáng để mua bkav bản quyền về sài rồi. Minh đúng là đi tắt đón đầu thiên hạ.

Chị tớ bảo "khi nào cái máy tính này hỏng thì tao cho mày" -> bkav = good idea :)

kiemkhachanhai
01-10-2009, 20:40
Cái này không phải là nổ, mà là họ quảng cáo cho sản phẩm của mình.
Nếu là nổ thì không đỡ đc với bác Quảng, nhưng có mấy bác vô đây bình lựng những câu nói càng không đỡ đc, nó thể hiện trình độ mấy bác còn kém hơn bác quảng nữa

vuacuagai
01-10-2009, 20:55
- live connect
.... và một số thứ nữa

người của bkav 99,99%

singcang
01-10-2009, 21:13
may mà bản mới ra ko có phiên bản miễn phí :D

Hào đảm vô tỷ
01-10-2009, 21:21
người của bkav 99,99%

vừa reg nick hôm nay, gần với tơời điểm bé khoẻ ăn vạ quảng cáo:w00t:

HenryJames
01-10-2009, 21:51
Không dám tin :D
Chẳng "nổ" đã là tốt lắm roài!

Đôrêmi
01-10-2009, 22:45
Sao mọi người cứ chê bác Quảng nhà ta thế, tôi đang dùng Bkav2009 đây, máy vẫn chạy ổn nếu có virut thì gửi mẫu về (được cái là chăm sóc khách hàng rất nhiệt tình) Nhưng Bkav giá 299.000 đồng có đắt quá không hả bác Quảng, nếu muốn đánh bật các phần mềm diệt virus ngoại ngoài chất lượng thì giá cả cũng rất quan trọng đó!

Penguina4
01-10-2009, 22:50

Thấy ước mơ của bác Quảng khó thành hiện thực quá !!!!!!!!!

vuduycuong
01-10-2009, 22:55
em chưa biết chất lượng B kứt 2009 mới của anh quảng nổ thế nào chứ ( vẫn còn bị ác mộng với bản củ của anh í). Nhưng có thể nói cái bọn marketing của anh quảng nổ là rất gà. sản phẩm mà bao bì có màu da cam lèo loẹt đíu đỡ được trông như nhà quê, thiết kế thì xấu. nói chung là chán, may ra chỉ có lừa mấy em gà mờ o biết máy tính thôi

unesco_vn
01-10-2009, 23:43
Ngày 29/09/2009, tại khách sạn Sheraton (Hà Nội) Bkis đã chính thức ra mắt phần mềm diệt virus BkavPro 2009 Internet Security. Đây là sản phẩm chiến lược trong kế hoạch vươn ra thị trường toàn cầu của Bkis. BkavPro 2009 Internet Security được chính thức bán ra trên toàn quốc theo hệ thống các kênh phân phối của hơn 300 đại lý BkavPro tại 63 Tỉnh, thành ngay từ ngày ra mắt. Khách hàng cũng có thể đặt mua qua mạng tại website Bkav.com.vn hoặc bấm vào đây.

http://www.bkav.com.vn/images/RaMatBkav2009/BkavPro200904_Full-450x311.jpg

Tới dự buổi lễ ra mắt BkavPro 2009 Internet Security có Thứ trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông Nguyễn Minh Hồng. Khách mời là các đại lý, đối tác của Bkav khu vực miền Bắc cùng hơn 60 phóng viên các hãng thông tấn, báo chí, truyền hình và phát thanh cũng đến góp mặt.

Sản phẩm mới ra mắt bằng một màn múa nghệ thuật gây nhiều ấn tượng cho các khách mời có mặt tại buổi lễ.

http://www.bkav.com.vn/images/RaMatBkav2009/BkavPro200902_Full-450x311.jpg

Giới thiệu BkavPro 2009 Internet Security, Tổng giám đốc Bkis Nguyễn Tử Quảng cho biết sản phẩm mới được nâng cấp đáng kể các tính năng: Real-time Protection - Bảo vệ thời gian thực, tính năng diệt Rootkit và diệt Virus siêu đa hình.

Ảnh: Dân trí

BkavPro 2009 Internet Security bổ sung 08 tính năng cao cấp mới: Firewall (Tường lửa cá nhân), USB Protection (Bảo vệ USB), Proactive Protection (Chống bùng nổ), Heuristic Scan (Quét virus theo hành vi), Web Protection (Bảo vệ truy nhập web và diệt virus mạng), Self-Defense (Tự phòng vệ). Reputation Based Detection (Công nghệ nhận diện dựa trên độ tín nhiệm) và Parental Control (Kiểm soát truy cập web đen).

Trước đó, ngày 25/08/2009, phiên bản thử nghiệm Beta của BkavPro 2009 Internet Security đã được phát hành. Trong thời gian thử nghiệm, phiên bản Beta đã có 150.000 khách hàng dùng thử.

Hai công nghệ quan trọng được bổ sung trong phiên bản chính thức phát hành ngày 29/09/2009 là: Reputation Based Detection (Công nghệ nhận diện dựa trên độ tín nhiệm) và Parental Control (Kiểm soát truy cập web đen).

Với công nghệ Reputation Based Detection, các đối tượng (object) cần phải quét virus sẽ được tự động phân loại thành các nhóm dựa trên độ tín nhiệm trong quá khứ của chúng. Với mỗi nhóm đối tượng, BkavPro 2009 Internet Security sẽ có quy trình xử lý khác nhau. Công nghệ này mô phỏng quy trình kiểm soát sự bùng phát dịch bệnh. Trong đó, những người đến từ vùng có dịch sẽ được cách ly để theo dõi với những quy trình nghiêm ngặt hơn so với người đến từ vùng an toàn, không có dịch bệnh.

BkavPro 2009 Internet Security cũng được cải tiến công nghệ quét virus, bên cạnh kiểu quét truyền thống, phiên bản mới cho phép quét theo các chế độ Quick Scan - Quét nhanh, Smart Scan - Quét thông minh, Deep Scan - Quét sâu toàn bộ máy và cho phép quét các file nén.

Sản phẩm mới cũng đã khắc phục các điểm yếu của phiên bản cũ theo góp ý của đông đảo người sử dụng trên toàn quốc như: cập nhật mẫu nhận diện từng phần, giúp quá trình cập nhật được nhanh chóng và tiết kiệm đường truyền, tăng tốc độ nạp lúc khởi động máy, tiết kiệm bộ nhớ RAM khi chạy ở chế độ nền.

Khách hàng sử dụng BkavPro 2009 Internet Security được hưởng dịch vụ hỗ trợ kỹ thuật kèm theo sản phẩm từ các chuyên gia và kỹ thuật viên hàng đầu của Bkav. Để sẵn sàng cho sự tăng trưởng số lượng khách hàng sau khi ra mắt phiên bản mới, hệ thống Trung tâm Chăm sóc Khách hàng của Bkav đã được đầu tư mở rộng với quy mô có thể hỗ trợ hàng triệu khách hàng.

BkavPro 2009 Internet Security hoàn toàn tương thích với Windows 7 - Hệ điều hành sắp ra mắt của Microsoft.

Theo người đứng đầu Bkis, BkavPro 2009 Internet Security sẽ không tăng giá mà vẫn giữ nguyên mức 299.000VND/1 năm sử dụng. Tất cả các khách hàng đang sử dụng BkavPro có bản quyền sẽ được tự động nâng cấp lên phiên bản mới mà không phải trả thêm phí, đồng thời khẳng định lại BkavPro 2009 Internet Security không có phiên bản miễn phí.

Ban Lãnh đạo Bkis lắng nghe câu hỏi của khách mời về sản phẩm mới.

Lãnh đạo Bkis bày tỏ: “BkavPro 2009 Internet Security là sản phẩm chiến lược trong kế hoạch vươn ra thị trường toàn cầu của Bkis” .

http://www.bkav.com.vn/images/RaMatBkav2009/BkavPro200901_Full-450x311.jpg

Phát biểu tại buổi lễ ra mắt BkavPro 2009 Internet Security, Thứ Trưởng Bộ Thông tin và Truyền thông Nguyễn Minh Hồng nhận định: “Việc ra mắt một phần mềm diệt virus được các chuyên gia trong nước phát triển có ý nghĩa hết sức quan trọng đối với sự phát triển công nghệ thông tin Việt Nam. Bộ Thông tin Truyền thông đánh giá rất cao việc Bkis đã phát triển thành công BkavPro 2009 Internet Security. Chúc BkavPro 2009 Internet Security sẽ thống lĩnh thị trường diệt virus tại Việt Nam trước các đối thủ nước ngoài như Bkis mong đợi”.

Một số bài liên quan:

- Trải nghiệm BkavPro 2009 Internet Security

- Chương trình thử nghiệm BkavPro 2009 Internet Security (Beta)

Bkis

kangoo1707
01-10-2009, 23:48
pác Quảng mà giống Âu Dương Chấn Hoa thêm chút xíu nữa chắc em chọn bkav gòy

+=-
02-10-2009, 00:06
Xác nhận đợt ra mắt này AQ làm hoành tráng, cũng xác nhận đợt này AQ có tôn trọng ddth qua việc cử một số nhân viên vào diển đàn. Tuy nhiên không hiểu số nhân viên đó có được kể trong số 500 chuyên gia mà AQ nói không, nếu có thì phê bình AQ không biết dùng người tài, nếu không thì kiểm điểm AQ chưa quan tâm sâu sắc đến các nhân viên đang liều mình tả xung hữu đột cho Bkav, trường hợp này lẽ ra AQ phải thêm câu " và hàng chục nhân viên ngày đêm quên mình trên các diển đàn ... để có BKAV 2009 này"

ruckus
02-10-2009, 00:28

Cảm nghĩ chung là BKAV trùm mền óanh virus :D, không được fairplay cho lắm :D :D :D ...

lichthiepvn
02-10-2009, 00:31
Mình nghĩ BKAV nên free, để cải thiện thêm nhiều nữa hãy thu tiền( chưa chắc free đã lôi kéo được khách hàng vì cũng có nhiều thằng khác free mà vẫn rất tốt). Chất lượng chưa đến đâu thu tiền cao thế người ta phản ứng là phải.

musicle
02-10-2009, 00:33
Tôi cũng thấy bác Q quảng cáo rất rầm rộ nhưng không bít tính xác thực của sp bao nhiêu phần trăm!Rất tự hào nếu đó là sự thật nhưng nếu là ngược lại thì chỉ là "thùng rỗng kêu to thui bác Q ơi!".Hãy cho mọi người thấy những lời bác nói là sự thật nhé!

"Nói dối cũng là một nghệ thuật & người nói dối là nghệ sĩ trên con đường nghệ thuật đó"

ichuot
02-10-2009, 00:59
Tình hình ở VN chúng ta có Bk bị nén gạch dữ dội. Mình có nghe bên Tàu có Rising Antivrus - http://www.rising-global.com củng bị ném đá! Mình nghe đâu dân tàu chả ai thích dùng Rising cả :D

chuotnhat2007
02-10-2009, 01:02
Sao BKAV không công bố hình ảnh, tư liệu về những cuộc thí nghiệm, testing nhỉ, cái đó đối với dân kỹ thuật có lẽ tính thuyết phục cao hơn là những thông điệp quảng cáo như thế này.

haipdt05
02-10-2009, 04:36
Chuyện này có gì đâu mà ầm ĩ. Bác Quảng nổ như vậy để tạo tiếng vang, rồi mới đường đường chính chính đem BKAV vô cài trong mấy công ty nhà nước. Ăn chia với nhau cả mà.

2doworld.com
02-10-2009, 06:10
Nhìn cái giao diện của BKAV chuối vl. Tiếng Anh và tiếng Việt lẫn lộn. Thử hỏi một người mới sử dụng có dùng được không nhỉ.
Mới nhìn qua thấy 3 chức năng quan trọng nhất thì các bố để tiếng ANH, đánh đố nhau đâu.
Live Update, Quick Scan và Smart Scan. Thằng nào thiết kế giao diện thấy ngu ngu kiểu gì ấy.

-----------------
2doworld Group
http://www.2doworld.com

tennis
02-10-2009, 07:48
vừa reg nick hôm nay, gần với tơời điểm bé khoẻ ăn vạ quảng cáo:w00t:

có vấn đề gì ko sếp

@ruckus: khi cấu hình chặn web đen, nhập mật khẩu thì đúng là một số trang ko vào đc thật. cái này có ích cho phụ huynh học sinh đây...

hoang_khuong
02-10-2009, 07:56
Vì sao bác Quảng nhà mình bán được nhiều BKAV ?
1. Bán cho các dự án của chính phủ, nhà nước. Bác Quảng vốn thân với các bác ở trên
2. Bán theo kiểu ép người khác mua : cài sẵn vào các máy được của hàng máy tính bán ra. Dân mình phần đông không rành IT lắm, thấy được khuyến mãi cứ thế mà mua thôi

Sắp tới tớ sẽ mua 1 dàn máy, vô cửa hàng mà thấy chú nào quảng cáo là mua máy được tặng kèm phần mềm BKAV thì tớ sẽ phán rằng "nếu chú mà nhắc đến chữ BKAV thì đừng mong tớ coi đến cái bảng báo giá"

lybach
02-10-2009, 08:34
1. Bán cho các dự án của chính phủ, nhà nước. Bác Quảng vốn thân với các bác ở trên
2. Bán theo kiểu ép người khác mua : cài sẵn vào các máy được của hàng máy tính bán ra. Dân mình phần đông không rành IT lắm, thấy được khuyến mãi cứ thế mà mua thôi

Sắp tới tớ sẽ mua 1 dàn máy, vô cửa hàng mà thấy chú nào quảng cáo là mua máy được tặng kèm phần mềm BKAV thì tớ sẽ phán rằng "nếu chú mà nhắc đến chữ BKAV thì đừng mong tớ coi đến cái bảng báo giá"

Ha ha ha. Gì mà hằn thù sâu sắc thế bác. Chúng ta nên có một cái nhìn khách quan hơn.

dd147
02-10-2009, 08:50
Mấy bác ở đây buồn cười nhỉ! Người ta có phần mềm bán, mình mua hay không thì tùy. Chỉ nên phân tích, so sánh tính năng cũng như hiệu quả của phầm mềm mà thôi. Không nên đả kích, nói này nói nọ người ta.
Để bán được sản phẩm tất nhiêu phải quảng cáo rồi.
Mua hay không thì tùy cơ mà.
Mình thì mình cũng không dùng BKAV. Vì diệt không được nhiều virus như những phần mềm khác. Biết là nói chuối thật đấy nhưng cũng không nên nói người ta.

railroad
02-10-2009, 08:52
cái thằng trên biểu tượng của bkav là ai thế nhỉ từ hồi nó mới ra đã thấy rồi

lynalong
02-10-2009, 08:55
sao thông báo nửa tiếng anh nửa tiếng việt nhỉ ?

railroad
02-10-2009, 08:56
có vấn đề gì ko sếp

@ruckus: khi cấu hình chặn web đen, nhập mật khẩu thì đúng là một số trang ko vào đc thật. cái này có ích cho phụ huynh học sinh đây...

ngoài trang đấy còn nhiều trang khác mà,ông thử vào các trang khác xem nó có chặn đc hết ko

xupngo
02-10-2009, 09:06

sợ bác quá, không hiểu bác có thành kiến gì ác thế.
nếu dàn máy đó có bkav, chắc là bản quyền 3 tháng đấy, sao bác không thử luôn 1 lèo cả dàn cho anh em có thực tế luôn ạ?

palm
02-10-2009, 09:38
bkav lần này ra mắt toàn diện đây, bác Quảng làm thật rầm rộ quá, bác có cả forum cho anh em ta nhảy vào ném nữa này
http://forum.bkav.com.vn/

xupngo
02-10-2009, 09:55
bkav lần này ra mắt toàn diện đây, bác Quảng làm thật rầm rộ quá, bác có cả forum cho anh em ta nhảy vào ném nữa này

đã được đăng kí tự do chưa bác, hay lại chỉ là thử

xpvuol
02-10-2009, 10:24
hôm bữa nghe ông thầy giáo khen BKAV nứt nở, nói thiệt tình là mình chỉ muốn xong lên cầm cái laptop của ổng đập thẳng vô đầu ổng thôi :D
Nhớ kiếm cái mền trùm lại để người khác ăn ké dzới... ^^

tennis
02-10-2009, 10:25

Không reg được ông ơi!

greenbirdnest
02-10-2009, 10:35
Không bao giờ cài lại Bkav vào máy tính thêm 1 lần nào nữa, cho dù nó có ra được 'biển lớn' hay không? Đối với mình thì chắc chắn là bkav còn mấy chục năm nữa mới có thể được người nước ngoài để ý, nhìn vào cách các nước khác đánh giá trên mấy diễn đàn là đủ hiểu 'độ ghét' bkav của người ta tới đâu rồi.

Have fun! :)

laothan
02-10-2009, 10:36
hê hê, cứ lần nào có chủ đề mới bàn về chú Q là số lượng thành viên của ddth lại tăng đáng kể nhể, bác Q muôn năm.....

binhminhkts
02-10-2009, 10:56
Ối trời ơi, Em Quảng nổ to quá...

kangoo1707
02-10-2009, 11:13

Cái nì thì giống y rang Microsoft, cũng thân với chính quyền, cũng cài sẵn trên máy tính nhưng chất lượng 2 cái thì ...

tennis
02-10-2009, 11:22
Không bao giờ cài lại Bkav vào máy tính thêm 1 lần nào nữa, cho dù nó có ra được 'biển lớn' hay không? Đối với mình thì chắc chắn là bkav còn mấy chục năm nữa mới có thể được người nước ngoài để ý, nhìn vào cách các nước khác đánh giá trên mấy diễn đàn là đủ hiểu 'độ ghét' bkav của người ta tới đâu rồi.

Have fun! :)

các diễn đàn của nước khác cũng đánh giá hả bác, họ nói thế nào ạ?
bác cho e cái link?

vjkhoa
02-10-2009, 11:28
Hôm trước có xài thử bản beta. Là beta mà không update được, cứ nhảy lên thông báo mua thẻ để có thể update.
Để qua đêm, quét 8 tiếng chưa xong nên remove luôn rồi.

tennis
02-10-2009, 11:28
Ối trời ơi, Em Quảng nổ to quá...

bác chắc lên lão rồi nhỉ, mới gọi anh Q là "Em"

Maolivn
02-10-2009, 11:32
Vẫn chưa biết nhục là j` :(

mo dung phuc
02-10-2009, 14:25
85% với 93% thì còn cố làm íu gì nhể

hoangkhiem0612
02-10-2009, 15:17
trên You TOBE:

cavang125
02-10-2009, 16:40
http://www.bkav.com.vn/images/RaMatBkav2009/090930_IMG_9418.jpg lại cái hình này, không hiểu tại sao em nhìn nó mà cứ cười mãi http://forum.bkav.com.vn/images/smilies/yahoo/24.gif

tennis
02-10-2009, 17:18

em reg được rồi bác ạ !

@cavang125: bác lên forum của người ta mà cười

cavang125
02-10-2009, 18:14
em reg được rồi bác ạ !

bác không nghe câu, gà cậy gần chuồng ah ?

bên đó toàn phe của họ, cười có mà vỡ mỏ !:bored:

tennis
02-10-2009, 19:19
bác không nghe câu, gà cậy gần chuồng ah ?

bên đó toàn phe của họ, cười có mà vỡ mỏ !:bored:

Trông bác mang bom ở avatar mà lại sợ vỡ mỏ à. E chả sợ, đã public forum tức là phải có ý mời cộng đồng với tinh thần cầu thị. E sẽ chém tất, nhưng mà phải tìm hiểu cái bản 2009 ki kĩ tí đã...

chien85
02-10-2009, 19:30
Bác quảng chỉ dọa những nông dân chưa biết đến IT là gì thui. Bác Quảng có tài PR lém.

gon87
02-10-2009, 20:29
Từ những ngày chưa biết đụng vào cái máy tính cảm giác nó thế nào em đã biết cái phần mềm BKAV thông qua chương trình " Không gian IT " trên VTV2, Hồi đó lần phát sóng nào cũng có mấy phút để bác Quảng lên tư vấn về bảo mật + PR luôn cho BKAV. lol lol lolNói thật hồi đó thần tượng bác Quảng lắm, mà thực ra bây giờ vẫn hâm mộ ( nhưng mà theo nghĩa khác, tại bác Quảng nhiều tài quá mà lol lol lol).

Sau này biết đến cái Computer nó to nhỏ thế nào, thì phần mềm đầu tiên cài vào cũng là BKAV, đơn giản vì nó free mà lại là Vietnamese nên dễ dùng. Nhưng khi đầu óc được khai thông hơn, mới biết rằng còn n cái phần mềm diệt virus khác cũng free mà tốt hơn BKAV nhiều lần. Quét bằng BKAV chả thấy chú virus nào lòi ra trừ mấy chú Made in Việt Nam lol lol. Từ ngày đầu óc được khai thoáng chả bao giờ cài cái BKAV vào máy nữa, diệt chẳng được gì chỉ được cái kêu là giỏi. Ai mà muốn giải trí thì cài vào, vài giây lại nghe nó kêu vui tai lắm + click chuột xả stress hay lắm đó. lol lol lol. Túm lại giờ có cho không em cũng chả cài chứ đừng nói là bỏ tiền ra mua.

cute1
02-10-2009, 21:37
Ha ha ha. Gì mà hằn thù sâu sắc thế bác. Chúng ta nên có một cái nhìn khách quan hơn.
mình nghĩ cái bkav là 1 sản phẩm độc hại đối với người dùng.
lý do vì quẳng nó nổ sản phẩm của nó nhà nhất.trong khi cứ máy nào cài bkav là đầy virus (mình cứ cắm usb là virus nó phi vào)trong khi người dùng thì an tâm là máy đã được bảo vệ.
đã gặp trường hợp 1 thằng làm kỹ thuật bên báo nó mua máy mới + bkav pro cho người nhà nó.khi mạng không vào được mình đến xem.vào modem thấy bình thường.vào vin dùng lệnh netstat -n thì thấy đã dính virus.ghost lại máy lại vào mạng bình thường.(khi làm mình nói tác hại của bkav với ông chủ nhà)
lúc đó thằng kia nó về thấy máy OS mới nó mắng mình liền bị ông chủ nhà chửi nó 1 trận can tội không bít gì còn tinh tướng.rồi ông nhờ mình đi mua kis cài hộ ổng.

spotdog8x
02-10-2009, 21:55
Lại nổ, đúng là thùng rỗng hay kêu to, chán không biết nói gì về các bác này nữa

fedorian
02-10-2009, 23:27

Lúc nào cũng cố vấn cho mẹ mình (hiệu trưởng) là đừng bao giờ xài BKAV, :D

palm
03-10-2009, 00:32

=>> câu này còn phải xem lại xem bác có đủ trình không ?

em reg được rồi bác ạ !

hehehe, bây giờ em mới để ý tin này, hóa ra bkav có forum rồi, e sang đấy chơi đây

N.D.L
03-10-2009, 01:42

------------------------------
KHoe không phải lối! Không cài BKAV lấy gì nuôi chú? Vớ vẩn!

xupngo
03-10-2009, 08:33
http://www.vietnamplus.vn/avatar.aspx?ID=19873&at=0&ts=300&lm=633898342896300000
Trung tâm An ninh mạng Bkis cho hay, theo số liệu quý III/2009, phần mềm diệt virut BkavPro đã bỏ xa các phần mềm diệt virut nước ngoài hiện có trên thị trường Việt Nam, với thị phần chiếm tới 85%.

Ông Nguyễn Tử Quảng, Tổng giám đốc Bkis nói rằng, hiện đã có 93% siêu thị điện máy, công ty máy tính lớn nhất tại các tỉnh, thành ký thỏa thuận tích hợp BkavPro kèm theo máy tính bán ra. Để đáp ứng nhu cầu ngày càng cao của khách hàng, Bkis đã liên tục tìm tòi, sáng tạo, đổi mới công nghệ để cho ra phiên bản BkavPro 2009, ngày 29/8.

Ông Quảng chia sẻ: “Đây là sản phẩm của nhiều năm kinh nghiệm, với sự đóng góp trí tuệ của hơn 500 chuyên gia, kỹ sư trong suốt hơn 2 năm qua.” Trước đó, ngày 25/8/2009, phiên bản thử nghiệm Beta của BkavPro 2009 đã được phát hành và đã có 150.000 khách hàng dùng thử.

Ở bản chính thức ra mắt hôm nay, Bkis đã bổ sung 2 công nghệ quan trọng là nhận diện dựa trên độ tín nhiệm và kiểm soát truy cập web đen.

Được biết, BkavPro 2009 có “kênh” để khách hàng liên lạc trực tiếp đến nhà sản xuất. “Các chuyên gia của chúng tôi sẽ trực 24/24 để giúp đỡ khách hàng,” ông Quảng nói.

BkavPro 2009 không có bản miễn phí và giá vẫn là 299.000đ/năm sử dụng. Các khách hàng đang sử dụng BkavPro có bản quyền sẽ được tự động nâng cấp lên phiên bản mới miễn phí

Nếu thêm cả forum này ủng hộ nữa thì được thêm 1 triệu phiếu, cũng thêm 2% nữa...

------------------------------
KHoe không phải lối! Không cài BKAV lấy gì nuôi chú? Vớ vẩn!

Em hỏi khí không phải, em chẳng hiểu bác nói gì ?

vegetsky
03-10-2009, 09:57
:| bác Quảng nói ghê quá ! 85% thị trường ! :| em chưa thấy đứa bạn nào dùng bkav pro bản quyền cả, toàn thấy mua kasbersky :| cả mấy công ty mà em biết thì toàn được công ty phát miễn phí cho mỗi nhân viên 1 đĩa KIS 2009 bản quyền đàng hoàng 1 máy/1key mà giờ giá cũng bèo có 290k/năm(có nhiều nơi còn rao rẻ hơn )

Hào đảm vô tỷ
03-10-2009, 10:29
Nếu thêm cả forum này ủng hộ nữa thì được thêm 1 triệu phiếu, cũng thêm 2% nữa...

Em hỏi khí không phải, em chẳng hiểu bác nói gì ?

chắc í nói đến khoản "bôi trơn" đó mà:no:
còn vụ 85% thị trường VN, đi đâu mua máy cũng thấy tặng kèm BKAV pro, nhìn nản!
trc mua bên thằng PV thì cho Bit, nhưng key hết hạn lâu ùi, h thì Avira

xupngo
03-10-2009, 13:36
xài đồ miễn phí thì cũng giải quyết được lâm thời nhiều chuyện, với lại phải biên biết như các bác một chút, chứ không thì...
nếu xài bkavpro, ko rành máy móc lắm vẫn đc chỉ dẫn tận tình, lại còn đc xử lý online nữa chứ bà con ta cứ gọi là....

hoangkhiem0612
03-10-2009, 14:58
xài đồ miễn phí thì cũng giải quyết được lâm thời nhiều chuyện, với lại phải biên biết như các bác một chút, chứ không thì...
nếu xài bkavpro, ko rành máy móc lắm vẫn đc chỉ dẫn tận tình, lại còn đc xử lý online nữa chứ bà con ta cứ gọi là....

Đây là thông báo của BkavPro 2009 sau khi cài xong !
Tôi thấy trên này rõ ràng rất nhiều vấn đề.

galaxyz
04-10-2009, 12:41
Ôi kinh quá nhận tới 3tr5 con lun nhỉ, hơn cả kis. Phục bkav qá

palm
04-10-2009, 13:21

cự kì sôi động, kiểu này bác Q có cơ thành công đây...

kaizvn
04-10-2009, 15:41
có vấn đề gì ko sếp

làm như có mình bkav có chức năng này

Mr_No_Name
04-10-2009, 15:52

Mọi người chú ý giúp mình mục "Làm thế nào khi Bkav liên tục báo phát hiện virus nhưng không diệt". Phần giải thích của Bkav hình như không ổ thì phải.

Mình đang dùng Kaspersky, nếu gặp virus lạ, c/t sẽ hiện hộp thoại và có chức năng block (khóa) file nghi nhiễm virus không cho phát tán. Bkav không thể làm được như vậy sao?

Vài dòng thắc mắc

galaxyz
04-10-2009, 16:45
Mọi người chú ý giúp mình mục "Làm thế nào khi Bkav liên tục báo phát hiện virus nhưng không diệt". Phần giải thích của Bkav hình như không ổ thì phải.

Mình đang dùng Kaspersky, nếu gặp virus lạ, c/t sẽ hiện hộp thoại và có chức năng block (khóa) file nghi nhiễm virus không cho phát tán. Bkav không thể làm được như vậy sao?

Vài dòng thắc mắc

bkav nói là virus đa cấu hình mà, lúc thì nó là w32.ab lúc thì w32.bc nên bkav bó tay. Dạo này virus nó rename mổi lần khởi động mà, mấy con rename chỉ là phần ngọn thôi, *.dll gốc điều khiển các file *.exe thì bkav lần không ra, nên cứ diệt hoài, diệt mãi

jingjang
04-10-2009, 19:04
ai có cái thẻ khuyến mại bkav ko em xin ? :P
nghe nói có girl support, em định bảo em ý tới cài bkav hộ :P

lankytuan
04-10-2009, 19:15
em yêu anh Quảng I'
Chúc BK lên ngôi

Elysium
04-10-2009, 20:01
bkav nói là virus đa cấu hình mà, lúc thì nó là w32.ab lúc thì w32.bc nên bkav bó tay. Dạo này virus nó rename mổi lần khởi động mà, mấy con rename chỉ là phần ngọn thôi, *.dll gốc điều khiển các file *.exe thì bkav lần không ra, nên cứ diệt hoài, diệt mãi

heuristic với behavior protection chỉ là "QUẢNG cáo" thoai :D

fantasy_nano
04-10-2009, 20:04
Mình mới ở Quảng Nam (thăm đồng bào mưa bão ) đang ăn tối thì vtv3 quảng cáo BKAV nhớ lại bài hôm trước post nên vào kéo áo mấy chú lại .
BKAV tham vọng chiếm lĩnh 85% thị phần việt nam điều này có cơ sở
(Vì sao ? vì những người biết cntt như các bác nhà ta trong đây chiếm được bao nhiêu phần trăm người dùng ? một điều chắn chắn rằng các máy tính của các đơn vị cơ quan nhà nước , sinh viên, dân văn phòng . . .hiện nay nói đến virus là nói đến bkav(khoảng 90%) . Và Q làm PR cú này nữa thì niềm tin đó càng vững hơn cho những người đó .
Còn những người trong ngành cntt thì biết quá rõ rồi
BKAV là cái gì ?
Chặn web đen ư ? chặn mấy trang web *** mà đã quá mạnh rồi thì ai mà kô biết .
Chặn được malware kô ? chặn được những trang web *** khác không ? bên BKAV cứ trả lời thẳng thắng .
Dù sao mình cũng " ưu ái " được có bản BKAV sớm trước thời gian công bố nên có tham khảo qua .

Thêm nữa vì sao BKAV quảng cáo rầm rộ như vậy . Kể cả HTV cũng có , các bác ở nơi khác sao mình không rõ (đây là 1 chiến lượt đã hình thành từ trước , nhưng lúc đó quy mô có lẽ cũng không PR mạnh như thế này ) Vậy mục đích PR mạnh như bây giờ mục đích là gì ?
Để nếu kéo niềm tin của người dùng ?
Để gọt giũa cái gì đó ?
Hay là còn gì nữa ? các thầy cứ phán ?
Với mình thì cứ là
" Rượu cũ bình mới "
cheer

tin_truc22
04-10-2009, 20:34
BKAV mà thẳng tay chặn web đen thì thế nào cũng bị thẳng tay tẩy chay thôi =))

cavang125
04-10-2009, 20:53
lý do ?

mà e thấy bác fantasy_nano nói đúng đấy
Vì sao ? vì những người biết cntt như các bác nhà ta trong đây chiếm được bao nhiêu phần trăm người dùng ? một điều chắn chắn rằng các máy tính của các đơn vị cơ quan nhà nước , sinh viên, dân văn phòng . . .hiện nay nói đến virus là nói đến bkav(khoảng 90%) . Và Q làm PR cú này nữa thì niềm tin đó càng vững hơn cho những người đó .

fantasy_nano
04-10-2009, 21:21
BKAV mà thẳng tay chặn web đen thì thế nào cũng bị thẳng tay tẩy chay thôi =))

Vấn đề này mình dám cá với bác là không chỉ BKAV hay phần mềm nào khác điều không thể làm được chuyện này .

Vì thế nào là web đen ??? ai định nghĩa được điều này , và ai đưa ra chuẩn web đen ?

Quay lại vấn đề chính , đừng để mấy đứa " em " nó vào đá sang chuyện khác .
:)
[Thứ 4-->6 Công tác tại Quãng Ngãi , KonTum về khắc phục bão , lũ nên sợ kô đàm đạo được cùng các chiến hữu ]

xpvuol
05-10-2009, 01:01
Không hiểu tại sao topic này lại bị khóa nhỉ: http://ddth.com/showthread.php?t=299713&page=12 ^^

o0magiz0o
05-10-2009, 01:41
thảo nào ở miền Trung vừa rồi có bão lớn.
thì ra bác í chém gió =))

duongtunglam
05-10-2009, 08:41
Kệ người ta đi các pác ơi. ổg giỏi thiệt chứ có phải giỏi cái lương đâu mà spam ổg hoài vậy !!! Vậy cũng tốt cho nền CNTT nước mình chứ sao

Chúng ta dùng sản phẩm của MS ko phải vì chúng ta yêu Bill Gates mà vì sản phẩm đó có ích cho chúng ta. Tương tự chúng ta chọn hay ko chọn sản phẩm của BKIS tuỳ vào nó có tốt hay ko chứ ko nên vì thích hay ghét ôg Quảng. Các pác là người dùng thường thì ko sao, chứ nếu các pác là doanh nghiệp thì ko được để cảm xúc thích ghét chủ quan ảnh hưởng chứ.

Những người rành CNTT ít ai xài bkav mà đa số người dùng là những doanh nghiệp hoặc cơ quan nhỏ, ko chuyên CNTT, ko cần bảo mật cao, hoặc có máy tính cấu hình yếu. Các pác muốn ai cũng xài Kas, AVG, Avira... thì họ có dùng nổi/ đủ trình độ dùng ko. Các pác vào các cơ quan nhà nước sẽ thấy bkav chủ yếu. Nếu bỏ bkav thì để phân khúc thị trường béo bở đó dành cho ai. Mà những nơi đó thường người ta xài hàng có bản quyền ko hà, nếu phải xài Kas, AVG, Avira... thì tội cho họ, phải đóng tiền khiếp luôn, mà đóng cho tụi nước ngoài chứ.

Ai mà ưa ôg Quảng vì quá nổ và sản phẩm của ổg thì "ai cũng biết là thế đấy", nhưng khi quy luật thị trường tăng lên + trình độ CNTT của dân VN ngày càng cao thì sớm muộn gì cái cùi bắp cũng out thôi.

Đóng tiền khiếp? khó sử dụng? KAV có giao diện dễ hiểu, tiếng Việt luôn, giá cả rẻ hơn BKAV nữa... :innocent:

azlazco
05-10-2009, 08:53
Em nói đi nói lại thấy chuối nhất là giao diện , cái nữa là nửa tiếng anh nửa tiếng việt . Đúng là VN :-s

fakoon1
05-10-2009, 09:09
bkav đốt tiền quảng cáo TV, chắc mua các bà nội trợ :D

ILoveVietnam8x
05-10-2009, 09:10

Nếu dùng mà được khuyến mại em chân dài thì em dùng gấp:D.

mo dung phuc
05-10-2009, 09:13
Vấn đề này mình dám cá với bác là không chỉ BKAV hay phần mềm nào khác điều không thể làm được chuyện này .

Vì thế nào là web đen ??? ai định nghĩa được điều này , và ai đưa ra chuẩn web đen ?

Quay lại vấn đề chính , đừng để mấy đứa " em " nó vào đá sang chuyện khác .
:)
[Thứ 4-->6 Công tác tại Quãng Ngãi , KonTum về khắc phục bão , lũ nên sợ kô đàm đạo được cùng các chiến hữu ]

e nghĩ là có thể nó có database trên server, aQ download về thôi, còn cập nhật thì anh ý cho quân vô các trang, thăng nào đen thì cho vô list, hoặc hay hơn là "ai đó" cho ra 1 danh sách và aQ chỉ việc nhét vô là ngon :emlaugh:

ILoveVietnam8x
05-10-2009, 09:19
e nghĩ là có thể nó có database trên server, aQ download về thôi, còn cập nhật thì anh ý cho quân vô các trang, thăng nào đen thì cho vô list, hoặc hay hơn là "ai đó" cho ra 1 danh sách và aQ chỉ việc nhét vô là ngon :emlaugh:

Có thể mỗi khi người dùng truy cập internet thì sẽ tự động gửi url lên server của AQ, quân của AQ sẽ duyệt từng cái xem cái nào là web đen để cho vô list:D.

xupngo
05-10-2009, 09:56

thế thì mới gọi là biến thể mới,
máy tính mà dính virus file lây vào file hệ thống, dịch vụ mà quarantine thì cứ gọi là...

palm
05-10-2009, 12:12
mình nghĩ cái bkav là 1 sản phẩm độc hại đối với người dùng.
lý do vì quẳng nó nổ sản phẩm của nó nhà nhất.trong khi cứ máy nào cài bkav là đầy virus (mình cứ cắm usb là virus nó phi vào)trong khi người dùng thì an tâm là máy đã được bảo vệ.
đã gặp trường hợp 1 thằng làm kỹ thuật bên báo nó mua máy mới + bkav pro cho người nhà nó.khi mạng không vào được mình đến xem.vào modem thấy bình thường.vào vin dùng lệnh netstat -n thì thấy đã dính virus.ghost lại máy lại vào mạng bình thường.(khi làm mình nói tác hại của bkav với ông chủ nhà)
lúc đó thằng kia nó về thấy máy OS mới nó mắng mình liền bị ông chủ nhà chửi nó 1 trận can tội không bít gì còn tinh tướng.rồi ông nhờ mình đi mua kis cài hộ ổng.

Chắc ghost lại làm mất dữ liệu gì của nó để đấy nên nó chửi cho là phải.

congthanhgiong
05-10-2009, 12:15
xài Microsoft AV đi http://www.microsoft.com/security_essentials/ nó dc PCworld và người dùng đánh giá cao http://www.pcworld.com/article/173023/microsofts_free_av_looks_good_in_new_test_results. html

miễn phí 100%

Zettabyte
05-10-2009, 12:40
xài Microsoft AV đi http://www.microsoft.com/security_essentials/ nó dc PCworld và người dùng đánh giá cao http://www.pcworld.com/article/173023/microsofts_free_av_looks_good_in_new_test_results. html

miễn phí 100%

Em thì đang là khách hàng của MegaVNN nên tiện thể dùng cái MegaSecurity miễn phí họ làm với CMC lun - http://megasecurity.vn/. Chả biết hay dở thế nào nhưng cũng bắt được mấy con mà BKAV bó tay.
Để mấy hôm xem sao đã rồi report lại các bác.

SodepCatTuong
05-10-2009, 12:45
Nếu vươn xa được thì tốt quá rồi!

gon87
05-10-2009, 12:49
Em thì đang là khách hàng của MegaVNN nên tiện thể dùng cái MegaSecurity miễn phí họ làm với CMC lun - http://megasecurity.vn/. Chả biết hay dở thế nào nhưng cũng bắt được mấy con mà BKAV bó tay.
Để mấy hôm xem sao đã rồi report lại các bác.

Cái bác đang nói là cái " Cho Mày chết " hả ?. Em cũng Megavnn nè, nhưng chả thèm xài. lol lol lol. Cũng như BKAV thôi bác à. Tại sao hàg miễn phí tốt vẫn còn nhiều mà lại đâm đầu vào mấy cái anh chỉ làm máy mình nhiều virus thêm ấy nhỉ?

lybach
05-10-2009, 16:46
Bạn nào đã dùng bản có bản quyền chưa? Nếu có key mà không sài cho mình xin nhé. Để test thử xem có ngon như quảng cáo không.

kaizvn
06-10-2009, 01:08
Cái bác đang nói là cái " Cho Mày chết " hả ?. Em cũng Megavnn nè, nhưng chả thèm xài. lol lol lol. Cũng như BKAV thôi bác à. Tại sao hàg miễn phí tốt vẫn còn nhiều mà lại đâm đầu vào mấy cái anh chỉ làm máy mình nhiều virus thêm ấy nhỉ?
CMC tốt bác à, ko như bkav lol.

tennis
06-10-2009, 07:29
Bạn nào đã dùng bản có bản quyền chưa? Nếu có key mà không sài cho mình xin nhé. Để test thử xem có ngon như quảng cáo không.

trên đây có bác Install nhiều key lém, bác thử hỏi bác ấy xem

shinichi_kudo03
06-10-2009, 08:18
CMC tốt bác à, ko như bkav lol.

Câu nói lạ đời nhất mà tôi từng được nghe đấy

vantantr
06-10-2009, 09:16
chả có gì là lạ. Khi tuyên bố thì chả mất gì cả. Nên sẵn sàng nói tới các đối thủ mạnh, chứ ai lại đi so sánh với đối thủ yếu. Đây cũng là 1 chiêu marketing thôi. Bác Quảng nhà ta phải nói là tài marketing rất pro (Tuy nhiên hơi bị quá lố, nên dẫn đến lố bịch và làm nhiều người ghét).

quangcan80
06-10-2009, 09:23
Cứ đà này chắc là Bác Quảng sẽ tiêu diệt luôn những phần mềm diêtij viruts trên toàn thế giới rồi mang BKavPro đi bán cho toàn cầu lấy tiền thôi. Nổ văng niểng

chien85
06-10-2009, 09:38
Bác quảng PR thì vô đối.

zerok
06-10-2009, 10:28
..........................................~

MyHieu
06-10-2009, 11:29
nghe quảng cáo thơm quá, tiếc là mình không có dĩa BkvPro để test :(

gon87
06-10-2009, 11:35
Câu nói lạ đời nhất mà tôi từng được nghe đấy

Có gì lạ đâu, Bác không thấy bác ý cười toe toét kìa lol lol lol

docco_csb_88
06-10-2009, 11:44
khối văn phòng dùng nhiều lắm mọi người à!
hôm qua mới lên phòng công tác chính trị sinh viên, thấy cái máy đang cài bkav 2009 pro(trường em khtn), em thì cạch nó từ khi vào dh

pekute91
06-10-2009, 12:03
Ngề của bác Quảng là quăng bom rồi, cố mà đở đi mấy chú !!

skyspace_as
06-10-2009, 12:35
Thực tế sẽ kiểm chứng tất cả!

tennis
07-10-2009, 06:09
Thực tế sẽ kiểm chứng tất cả!

hì hụi mấy tiếng mới ra đc cái kết quả test nầy các bác ạ

hoang_khuong
07-10-2009, 07:49
Cuối cùng cũng có cơ hội test được BKAV 2009 (trên máy 1 thân chủ) Đúng là nó không ngốn RAM tập trung như những phiên bản trước mà chia ra ngốn phân tán. Coi trong Task Manager thì thấy BKAV sẽ có khoảng 4, 5 cái process mà nếu như gom gom lại thì cũng khoảng 150MB hoặc hơn các bác ạ :w00t:

vuhoangnghia
07-10-2009, 07:55
Hình bạn tennis đưa ra là kết quả diệt thư mục test "6000 virus", ngoài ra còn cộng thêm 186 con auto protect khi bung file nén ra nữa.
Nguồn: http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=325&page=9

a12345
07-10-2009, 11:26
Các chú chửi người ta ghê quá. Xem lại mình xem đã đóng góp gì cho công nghệ thông tin nước nhà đi.

tennis
07-10-2009, 15:12
Hình bạn tennis đưa ra là kết quả diệt thư mục test "6000 virus", ngoài ra còn cộng thêm 186 con auto protect khi bung file nén ra nữa.
Nguồn: http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=325&page=9

Vâng, bác soi kỹ quá, em test mãi mới đc cái này, khi bung ra nó toàn real time protection

kevil007
07-10-2009, 15:23
e không phải dân pờ rồ, kô hiểu về vi rút vi reo lắm, nhưng sao nói đến bác Quảng là ai cũng tặc lưỡi "Nổ quá"

AYM71080
07-10-2009, 16:11
Chào các bác trong diễn đàn!
nói đến phần mềm BKAV thì em lại nhớ đến một số bức xúc mà không nói không được.
Đối với người Việt nam mà nói dùng "chùa" là một thói quen có từ lâu, tất nhiên khôngphanrn đối các bác ấy thương mại hoá vì còn lấy kinh phí để hoạt động. Tuy nhiên, với tình hình hiện nay virus quá nhiều bà con chúng ta còn chưa am hiểu nhiều về nó với lại kinh phí còn hạn hẹp mà các bác bkav cắt hẳn bản free thì đúng là làm khó người dân trong nước. Trong khi đó các hãng có tên tuổi khác vẫn luôn đi kèm bản free, tuy thiếu một số chức năng nhưng cung còn diệt được cái cần diệt.
Với điều kiện dân tình chúng ta đến HĐH còn dùng chùa thì antivirus có hay đến mấy cũng chỉ như không.
Trước đây tôi cũng sử dụng bkav, tuy nhiên sau một thời gian sử dụng tôi thấy còn quá nhiều bất cập:
- Máy nặng như đeo đá mà bác bkav down bản mới nhất vẫn bảo là không có virus. Em dùng thử AVG thì bắt được mấy nghìn con có đuôi .exe, tiếp tục dùng thử removetrojan thì sửa đến hàng trăm dòng rgedit, thử tiếp với Kaspersky Anti Virus thì có tới hàng nghìn files .inf bị phát hiện, đấy bác bkav nhà ta đấy
- em dùng excel tạo mấy con macro cho tiện thì bkav diệt hết của em, mỗi lần để tự động diệt là toi hết lượt.
- nhiều khi các phần mềm antivirus có trên máy bị virus phá chua kịp cập nhật muốn mượn bác bkav nhà mình diệt bỏ thì lại đòi tiền, mà nói thực cài vào cũng như không chẳng phát hiện được gì cả
cho đến bây giờ em chỉ dùng mỗi con AVG free là đã thấy ok rồi!
Chán!!!!!!!!!

xupngo
08-10-2009, 17:31
Chào các bác trong diễn đàn!
nói đến phần mềm BKAV thì em lại nhớ đến một số bức xúc mà không nói không được.
Đối với người Việt nam mà nói dùng "chùa" là một thói quen có từ lâu, tất nhiên khôngphanrn đối các bác ấy thương mại hoá vì còn lấy kinh phí để hoạt động. Tuy nhiên, với tình hình hiện nay virus quá nhiều bà con chúng ta còn chưa am hiểu nhiều về nó với lại kinh phí còn hạn hẹp mà các bác bkav cắt hẳn bản free thì đúng là làm khó người dân trong nước. Trong khi đó các hãng có tên tuổi khác vẫn luôn đi kèm bản free, tuy thiếu một số chức năng nhưng cung còn diệt được cái cần diệt.
Với điều kiện dân tình chúng ta đến HĐH còn dùng chùa thì antivirus có hay đến mấy cũng chỉ như không.
Trước đây tôi cũng sử dụng bkav, tuy nhiên sau một thời gian sử dụng tôi thấy còn quá nhiều bất cập:
- Máy nặng như đeo đá mà bác bkav down bản mới nhất vẫn bảo là không có virus. Em dùng thử AVG thì bắt được mấy nghìn con có đuôi .exe, tiếp tục dùng thử removetrojan thì sửa đến hàng trăm dòng rgedit, thử tiếp với Kaspersky Anti Virus thì có tới hàng nghìn files .inf bị phát hiện, đấy bác bkav nhà ta đấy
- em dùng excel tạo mấy con macro cho tiện thì bkav diệt hết của em, mỗi lần để tự động diệt là toi hết lượt.
- nhiều khi các phần mềm antivirus có trên máy bị virus phá chua kịp cập nhật muốn mượn bác bkav nhà mình diệt bỏ thì lại đòi tiền, mà nói thực cài vào cũng như không chẳng phát hiện được gì cả
cho đến bây giờ em chỉ dùng mỗi con AVG free là đã thấy ok rồi!
Chán!!!!!!!!!

thật khổ thân bác
cái gì cũng có quá độ bác ạ, cái tâm sự của bác là kỉ niệm thôi,
hôm nào bác rảnh, dùng thử cái bản 2009, hị hị,

dragon_magma
09-10-2009, 19:08
khé khé.. pác đồng quan điểm zới tui rùi...để tiền đấy mà xài, dùng avira cho thoải mái

tranngoclan1987
09-10-2009, 19:57
thật khổ thân bác
cái gì cũng có quá độ bác ạ, cái tâm sự của bác là kỉ niệm thôi,
hôm nào bác rảnh, dùng thử cái bản 2009, hị hị,

Nó vẫn dở, bác dùng từ quá độ nghe thấy nó to lớn ghê,

Các chú chửi người ta ghê quá. Xem lại mình xem đã đóng góp gì cho công nghệ thông tin nước nhà đi.

Chẳng lẻ có đóng góp là người khác không được bình phẩm về cái dở của người đó, với cái tư tửong đó thì chả có ai mà tôn trọng cả, cho dù đã đóng góp lớn đến cở nào, không biết tiếp thu mà còn gân cổ lên mà phản bác

tennis
12-10-2009, 06:40
Nó vẫn dở, bác dùng từ quá độ nghe thấy nó to lớn ghê,

Chẳng lẻ có đóng góp là người khác không được bình phẩm về cái dở của người đó, với cái tư tửong đó thì chả có ai mà tôn trọng cả, cho dù đã đóng góp lớn đến cở nào, không biết tiếp thu mà còn gân cổ lên mà phản bác

chắc bác dùng thử rồi ạ, dùng rồi mà bác bảo "nó vẫn vậy" thì bác...xịt roài :D

yeuem8989
12-10-2009, 06:43
hjc,cái j` mà chiếm tận 85% thị trường thế?Lấy đâu ra số liệu vậy bạn?

MyLifeForShare
12-10-2009, 09:42
e không phải dân pờ rồ, kô hiểu về vi rút vi reo lắm, nhưng sao nói đến bác Quảng là ai cũng tặc lưỡi "Nổ quá"
Bác ấy bị gán biệt danh này từ khi tuyên bố là BKAV tốt hơn tất cả các phần mềm diệt virus ngoại, đại loại là tốt nhất ấy :) Nếu mình nhớ không lầm thì tầm tháng 7 - 8 năm 2008 thì phải.

chinhphucgiacmo
12-10-2009, 09:53
Em thì hơi thất vọng vì BKAV thiếu tính dân tộc khi họ tuyên bố "Ko đảm bảo an toàn cho bản BKAV home" với câu nói này thì mới thấy trình độ kinh doanh và nói đúng hơn là "đạo đức kinh doanh" của Người VN mình chán quá.

Nói tới vụ này lại liên tưởng tới vụ "tôn blo..xi..măng......." họ thiếu coi trọng văn hóa của người tiêu dùng VN.

Nhưng về mặt tham vọng thì em lại rất thích BKAV,người VN mình quen câu vượt qua chính mình rồi giờ phải có người tiên phong vượt qua......tất cá chứ......!!! Khè khè

xupngo
12-10-2009, 16:40
an toàn thế nào được hả bác, không cập nhật thường xuyên thì hầu như không thể an toàn đc.
với lại việc tham vọng gia biển lớn bằng 1 sản phẩm công nghệ thông tin của chính mình => em chưa thấy việt nam mình có phần mềm nào làm được

e biết ít thông tin nên có thể nói sai, các bác thông cảm.

ha dai
13-10-2009, 16:57
ối trời,bất ngờ quá.tình hình dông bão sắp đổ bôj vào việt nam vì ông quảng

xpvuol
13-10-2009, 23:05
Em thì hơi thất vọng vì BKAV thiếu tính dân tộc khi họ tuyên bố "Ko đảm bảo an toàn cho bản BKAV home" với câu nói này thì mới thấy trình độ kinh doanh và nói đúng hơn là "đạo đức kinh doanh" của Người VN mình chán quá.

Nói tới vụ này lại liên tưởng tới vụ "tôn blo..xi..măng......." họ thiếu coi trọng văn hóa của người tiêu dùng VN.

Nhưng về mặt tham vọng thì em lại rất thích BKAV,người VN mình quen câu vượt qua chính mình rồi giờ phải có người tiên phong vượt qua......tất cá chứ......!!! Khè khè
Trước tới giờ có phần mềm nào dám tuyên bố như vậy đâu, nói ra như vậy chỉ làm cho người ta thêm ghét...

tennis
13-10-2009, 23:10
Trước tới giờ có phần mềm nào dám tuyên bố như vậy đâu, nói ra như vậy chỉ làm cho người ta thêm ghét...

có thật là ghét ko bác?

e ko nghĩ vậy đâu!

ngoc_viet08
13-10-2009, 23:22
em từ cái hồi bkav home phá tan cái win ........tẩy chay pờ rô đụt của bác quảng đến giờ :D

altair86
13-10-2009, 23:52
có thật là ghét ko bác?

e ko nghĩ vậy đâu!

Tình hình là đám Clone vẫn lao như thiêu thân, ADmin nên thông cảm,cũng vì miếng cơm manh áo
Để tui PR cho mấy bà bên cty bà chị dùng, không biết thằng nào xúi mấy bà í xài avira Free + comodo làm mình đói mốc mồm, thôi nhờ cậy cả vào anh Quảng vậy

Ai còn mấy con phimnguoilon hay mấy con autorun made in VN cho em xin mấy con nhét USB được ko?

Buceros_bicornis
14-10-2009, 00:15
Bkav giết 1 tặng 10.haha

relax24h
14-10-2009, 00:33
Thương hiệu Trạng Nổ được bác Wảng kì công xây dựng. Nói chung là đáng phục :)
Chỗ em có bác i tờ về Ai Ti, hôm nọ down cái Bkav 2009 này về, cứ luôn mồm khen nó tốt, tìm diệt virus tốt lắm em ah. Em nghe vậy chỉ cười thôi...
Đến hôm qua thì bác ý kêu máy chậm, mở Task Manager ra thấy anh Bkav đang gặm nhấm mấy trăm MB roài. Rồi bác ý kêu ca là kô remove được.Chắc đợt này bác ý phải cài lại Win quá.

altair86
14-10-2009, 00:49

Mình khâm phục cái tay chụp cái ảnh này. hình anh quảng thì rõ ràng, sắc nét, tươi đẹp như một super star còn cái BKAV IS 2009 ông cầm trên tay thì mờ mờ ảo ảo ( Chất lượng của nó mà cũng ảo ảo như thế thì ngon?). Ta lại có việc để kiếm thêm thu nhập trong thời buổi khó khăn này

Thương hiệu Trạng Nổ được bác Wảng kì công xây dựng. Nói chung là đáng phục :)
Chỗ em có bác i tờ về Ai Ti, hôm nọ down cái Bkav 2009 này về, cứ luôn mồm khen nó tốt, tìm diệt virus tốt lắm em ah. Em nghe vậy chỉ cười thôi...
Đến hôm qua thì bác ý kêu máy chậm, mở Task Manager ra thấy anh Bkav đang gặm nhấm mấy trăm MB roài. Rồi bác ý kêu ca là kô remove được.Chắc đợt này bác ý phải cài lại Win quá.

Không phải cài lại Win, dùng appliant remove chuyên gỡ antivirus,cẩn thận vào registry xóa thêm mấy từ khóa là OK, tiện thể bác xem còn cái Bkavauto.sys trong system32 còn ko, nếu nó mà còn thì nhiều khả năng còn hiện tượng tự nhiên màn hình xanh xanh hiện lên và vài từ tiếng anh khó hiểu

xupngo
15-10-2009, 14:53
Tình hình là đám Clone vẫn lao như thiêu thân, ADmin nên thông cảm,cũng vì miếng cơm manh áo
Để tui PR cho mấy bà bên cty bà chị dùng, không biết thằng nào xúi mấy bà í xài avira Free + comodo làm mình đói mốc mồm, thôi nhờ cậy cả vào anh Quảng vậy

Ai còn mấy con phimnguoilon hay mấy con autorun made in VN cho em xin mấy con nhét USB được ko?

bác nói đoạn nầy e ko hiểu ?

altair86
15-10-2009, 15:04
bác nói đoạn nầy e ko hiểu ?

Thế thì tự nghĩ kỹ đi, dễ hiểu thôi mà.

Đăng Nhập
15-10-2009, 15:35
Này cho hỏi ngoài lề tí chứ cái gã mặc áo bác sĩ hay xuất hiện trên bao bì của BKAV là ai thế.

xupngo
15-10-2009, 16:03
em cũng biết !
chắc là một ai đó trong đội security chăng? Để mai e hỏi thằng bạn đang học ccna ở hitech chắc là biết !

xpvuol
15-10-2009, 23:49
có thật là ghét ko bác?

e ko nghĩ vậy đâu!
Phần mềm diệt Virus mà dám tuyên bố 1 câu "Ko đảm bảo an toàn cho bản BKAV home", vậy người ta cài vào đề làm kiểng à ?

BKav chỉ biết có tiền thôi à. Cho dù có như vậy thì cũng không nên lớn tiếng tuyên bố trước bàn dân thiên hạ như vậy.

Thiếu gì cách nói khác để khách hàng tự hiểu. Chẳng hạng: Bản home không có đầy đủ các tính năng, không cho tự động cập nhật, không có các tính năng mới nhất của bản Pro, không được hỗ trợ kỹ thuật (Như giới thiệu ở đây này: p hiên bản mới còn được bổ sung thêm tính năng tường lửa, bảo vệ USB, chống bùng nổ, quét virus theo hành vi, bảo vệ truy cập web và tự phòng vệ. BkavPro 2009 có thêm kiểu quét nhanh, quét thông minh, quét sâu toàn bộ máy và quét file nén, đồng thời nâng cấp tính năng bảo vệ thời gian thực, diệt rootkit và diệt virus siêu đa hình.

Nói chung là vừa nổ văng miểng, lại vừa phát biểu chói tai

Bác Clone nào đấy, em đang nói vấn đến thương-ghét, bác quăng cái quảng cáo mua 1 tặng 2 vào để làm gì... Khi nào mà bác chụp tấm hình người ta xếp hàng mua Bkav như nước ngoài chờ mua Iphone thì em còn hiểu được (Mặc dù là dàn cảnh... ^^) :innocent:

hoangkhiem0612
15-10-2009, 23:59
bkav banner lan sang tận đây rồi cơ à, nhanh phết !
http://www.ddth.com/showthread.php?p=1861139#post1861139

altair86
16-10-2009, 01:38
Phần mềm diệt Virus mà dám tuyên bố 1 câu "Ko đảm bảo an toàn cho bản BKAV home", vậy người ta cài vào đề làm kiểng à ?

BKav chỉ biết có tiền thôi à. Cho dù có như vậy thì cũng không nên lớn tiếng tuyên bố trước bàn dân thiên hạ như vậy.

Thiếu gì cách nói khác để khách hàng tự hiểu. Chẳng hạng: Bản home không có đầy đủ các tính năng, không cho tự động cập nhật, không có các tính năng mới nhất của bản Pro, không được hỗ trợ kỹ thuật (Như giới thiệu ở đây này: p hiên bản mới còn được bổ sung thêm tính năng tường lửa, bảo vệ USB, chống bùng nổ, quét virus theo hành vi, bảo vệ truy cập web và tự phòng vệ. BkavPro 2009 có thêm kiểu quét nhanh, quét thông minh, quét sâu toàn bộ máy và quét file nén, đồng thời nâng cấp tính năng bảo vệ thời gian thực, diệt rootkit và diệt virus siêu đa hình.

Nói chung là vừa nổ văng miểng, lại vừa phát biểu chói tai

Bác Clone nào đấy, em đang nói vấn đến thương-ghét, bác quăng cái quảng cáo mua 1 tặng 2 vào để làm gì... Khi nào mà bác chụp tấm hình người ta xếp hàng mua Bkav như nước ngoài chờ mua Iphone thì em còn hiểu được (Mặc dù là dàn cảnh... ^^) :innocent:

Ông Quảng ông nói đúng đấy , làm sao đảm bảo an toàn cho Bhome được khi mà nó quá tệ, chỉ diệt được một số loại virus autorun vớ vẩn còn mấy con thực sự nguy hiểm thì nó chỉ biết đứng nhìn thôi ngoài ra còn là một phần mềm độc hại ảnh hưởng đến tuổi thọ máy tính của bạn. Lần đầu tiên thấy AQ nói câu chí lí. Thôi bác thông cảm cho đám Clone ấy, nhiệm vụ mà.

hoangkhiem0612
16-10-2009, 07:05
Ông Quảng ông nói đúng đấy , làm sao đảm bảo an toàn cho Bhome được khi mà nó quá tệ, chỉ diệt được một số loại virus autorun vớ vẩn còn mấy con thực sự nguy hiểm thì nó chỉ biết đứng nhìn thôi ngoài ra còn là một phần mềm độc hại ảnh hưởng đến tuổi thọ máy tính của bạn. Lần đầu tiên thấy AQ nói câu chí lí. Thôi bác thông cảm cho đám Clone ấy, nhiệm vụ mà.

bhome ko cập nhật hàng ngày, bảo vệ đương nhiên là xịt hơn bpro roài ! lại không tường lửa, ko real time...

supga
05-02-2010, 11:26
BKAV đã đưa ra lời giải thích tại sao lại phát biểu chiếm 85% thị phần phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam:

Hiện nay có nhiều ý kiến xung quanh phát biểu BkavPro chiếm 85% thị phần phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam. Để giúp các thành viên và cộng đồng hiểu rõ hơn, BQT Bkav Forum sẽ cung cấp thêm các thông tin liên quan tới vấn đề này.

1. “Thị phần của phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam” được hiểu như thế nào?

Thị trường của phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam được tính từ những người sử dụng phiên bản thương mại (phiên bản có phí) của các phần mềm diệt virus tại Việt Nam. Đây là những khách hàng bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng một phần mềm diệt virus. Thị trường này không tính những người sử dụng phiên bản dùng thử của các phần mềm diệt virus, dùng phần mềm diệt virus với các key tặng, key “chùa” hay crack…

Thị phần của một phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam là phần chiếm lĩnh thị trường phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam, được tính trên số khách hàng tại Việt Nam bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng của phần mềm diệt virus đó, trên tổng số khách hàng tại Việt Nam bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng của bất kỳ một loại phần mềm diệt virus nào.

2. Thị phần chiếm 85% của BkavPro được tính như thế nào?

Đây là kết quả nghiên cứu của Bkis phối hợp với 30 công ty tin học, siêu thị điện máy lớn nhất trên toàn quốc, là đối tác của Bkav và đồng thời cũng là đại lý bán các phần mềm diệt virus khác. Số liệu được khảo sát, phân tích, tổng hợp để có được thống kê mức độ chiếm lĩnh thị trường phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam của các hãng sản xuất phần mềm diệt virus có mặt ở Việt Nam như Bkis, CMC, Kaspersky, Symantec, BitDefender, Trend Micro, AVG… Theo đó, BkavPro chiếm lĩnh 85% thị phần.
Cảm ơn các bạn đã đặt các câu hỏi hết sức thẳng thắn. Nếu còn băn khoăn về vấn đề này, các bạn hãy tiếp tục cùng thảo luận.

http://forum.bkav.com.vn/showthread.php?t=3706

Mọi người còn thắc mắc gì về vấn đề này không nhỉ?

up2store
05-02-2010, 11:40
nổi tiếng Quảng nổ trước giờ, giờ nghe mà cũng tin thì thiệt pó tay =))

wdtech.net
05-02-2010, 11:48
hic, có bảo 100% thì mình cũng "don't care", chẳng ảnh hưởng gì tới mình, cũng nhàm rồi, chẳng đáng bàn. Mình h dùng avira free ^_^.

cuti0110
05-02-2010, 11:57
Hj !! Mình cũng hok quan tâm cho lắm. Miếng hời mà. Ai kiếm dc thì ăn thôi. Nhưng mình thì xin chắc chắn rằng mình hok có trong cái 85% đó!! hehe !!

Jester_
05-02-2010, 12:04

:w00t::w00t::w00t::w00t::w00t:

gaixixon
05-02-2010, 12:09
http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong/So-may-tinh-tai-Viet-Nam-bi-nhiem-ma-doc-tang-vot/40115785/224/

Trung tâm an ninh mạng (BKIS) của Đại học bách khoa Hà Nội vừa thông báo rằng tổng số mã độc máy tính (virus, phần mềm gián điệp, trojan…) mà trung tâm này phát hiện được tại Việt Nam trong cả năm 2005 đã lên đến 232 loại, trong khi chỉ có 84 loại xuất hiện trong năm 2004.

Trung tâm BKIS cũng vừa thực hiện một cuộc nghiên cứu với khoảng 2000 máy tính tại Việt Nam và đã đưa ra kết quả cho biết rằng có đến 94% trong số 2000 máy tính này bị nhiễm virus, 87% số máy tính bị nhiễm phần mềm gián điệp và phần mềm tung quảng cáo.
VÂNG XIN CẢM ƠN (@Mr. Lại Anh Xâm)
BKAV chiếm 85% thị phần tại Việt Nam, trong khi đó 94% máy tính ở Nam Việt bị nhiễm virus.. vậy thì chắc 6% SỐ MÁY TÍNH CÒN LẠI ở Việt Nam dùng hệ điều hành linux hoặc Macintosh!
Một lần nữa.. vâng xin cẳm ơn..

caonho
05-02-2010, 12:17
http://vietbao.vn/Vi-tinh-Vien-thong/So-may-tinh-tai-Viet-Nam-bi-nhiem-ma-doc-tang-vot/40115785/224/

VÂNG XIN CẢM ƠN (@Mr. Lại Anh Xâm)
BKAV chiếm 85% thị phần tại Việt Nam, trong khi đó 94% máy tính ở Nam Việt bị nhiễm virus.. vậy thì chắc 6% SỐ MÁY TÍNH CÒN LẠI ở Việt Nam dùng hệ điều hành linux hoặc Macintosh!
Một lần nữa.. vâng xin cẳm ơn..

Vậy suy ra là 85% thị phần máy tính cài BKAV đều nhiễm virus???

azlazco
05-02-2010, 12:50
Mình dùng cài này có nên cài BKAV ko nhỉ =))

Mai sẽ contact BKAV xem cách cài BKAV lên Mac như thế nào =))

x-boy
05-02-2010, 14:37
thôi dùng KIS 2010 có 200K rẻ chán, bập vào cái anh BKAV này cứ gọi là trúng miễng :D

fedorian
05-02-2010, 14:46
Mình dùng cài này có nên cài BKAV ko nhỉ =))

Mai sẽ contact BKAV xem cách cài BKAV lên Mac như thế nào =))

Iem nó mà thắt cổ tự vẫn với câu hỏi của bác là bác chịu trách nhiệm đấy nhé, hehe

thanhtamntp
05-02-2010, 14:47
@azlazco: có topic show desktop đang thiếu cái MAC. vào đó show cho a e thấy.

ktakta
05-02-2010, 15:04
Đúng là đi đâu cũng gặp bkav cả, ngay cả máy khách hàng tôi vào là gặp ngay bkav, chạy thì chậm, remove thử và xóa luôn file bkav.sys
Khơi động lại máy nhanh hơn 75% khi chưa cài, mình dòm thấy con virus trong task list thế mà quét hơn 30 phút vẫn ko nhận ra.

Big Q
05-02-2010, 15:10
85% là tính cả những máy được cài sẵn Bkav khi bán, kể cả những máy khi về ng ta uninstall ngay bkav ra hả? :-?

quanghaith2
05-02-2010, 15:31

:w00t::w00t::w00t::w00t::w00t:

ôi, bác này thật là thâm thúy, chẳng nói chẳng rằng, chỉ đưa ra bình lựng và miễn có thêm lời nào.

banmai_ty
05-02-2010, 17:15
Nếu bác ấy là bom thì các bác đừng châm ngòi nổ nữa. :D

0988338837
05-02-2010, 17:43
85% đó ko có mình rồi, mình cũng là dân VN đây nhưng đang dùng Essentials rất tuyệt

tin_truc22
05-02-2010, 17:55
Bán Fedorian sai rồi, Wine chạy trên MacOSX được đấy. Mình đang cân nhắc cài vào để bảo vệ máy mình dây,.

koutouyo
05-02-2010, 18:12
đang xài avast :P rất hay :P bkav phát hiện mà không diệt được cũng như không

Starcraft
05-02-2010, 20:03
1. “Thị phần của phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam” được hiểu như thế nào?

Thị trường của phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam được tính từ những người sử dụng phiên bản thương mại (phiên bản có phí) của các phần mềm diệt virus tại Việt Nam. Đây là những khách hàng bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng một phần mềm diệt virus. Thị trường này không tính những người sử dụng phiên bản dùng thử của các phần mềm diệt virus, dùng phần mềm diệt virus với các key tặng, key “chùa” hay crack…

Thị phần của một phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam là phần chiếm lĩnh thị trường phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam, được tính trên số khách hàng tại Việt Nam bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng của phần mềm diệt virus đó, trên tổng số khách hàng tại Việt Nam bỏ tiền ra để mua bản quyền sử dụng của bất kỳ một loại phần mềm diệt virus nào.

Tại sao lại tính như thế này :blink: như vậy thì free cũng ko được tính ạ???

Bác nào biết giải thích hộ cái :helpsmili

uroif
05-02-2010, 21:37
Việc các máy tính bán ra tại các siêu thị máy tính "bị" cài đặt "cưỡng bức" bkav pro bản quyền có bị coi là độc quyền không nhỉ?

vudung0608
05-02-2010, 23:42
Việc các máy tính bán ra tại các siêu thị máy tính "bị" cài đặt "cưỡng bức" bkav pro bản quyền có bị coi là độc quyền không nhỉ?
Bồ phải hỏi là "có bị coi là phát tán mã độc không nhỉ" thì nó mới đúng. :D

Arkain
06-02-2010, 08:35
Mọi người còn thắc mắc gì về vấn đề này không nhỉ?

Topic đã có từ tháng 9, năm 2009 mà còn mở thêm topic mới làm gì?

dinhthanhee
08-02-2010, 07:02
Dạo này Bkav Pro dzữ lắm, quảng cáo trên cả tạp chí Asia nữa đó.

Mua bán (http://trangvangraovat.com)
rao vặt miễn phí (http://trangvangraovat.com)

thomnv1003
08-02-2010, 08:04
Ôi. Bác Quảng nhà ta mà đọc được cái topic này thì " Thôiiiii.... Rồiiiii "
Cẩn thận không bác Quảng bác lại bỏ bom cho cái nữa giờ. Em cũng đã một thời dùng BKAV rồi. Theo như em biết là chỉ có những người nào đó không biết nhiều lắm về máy tính thì người ta mới dùng BKAV. Mà 85% thị trường VN mà bác Quảng điều tra tại thị trường VN chắc là ở một nơi nào đó cách đây 2 năm thì phải ;)). Bản Pro thì em chưa thử dùng bao giờ. Nhưng mà bản Free thì em cũng đã từng dùng một thời. Nhưng mà người VN thì nên dùng hàng VN đi. Không có bác Quảng lại nổ quả nữa thì chết. Em có ông thầy giáo hôm bác Quảng bắt đầu nổ thì thầy em có mặt ở đấy. Thế là ỗng vào diễn đàn của lớp nói um lên. Lúc đó em mới biết tiếng bác Quảng nổ. Hàng VN chất lượng VN. Được cái hơn anh hàng tầu nhập vào VN theo con đường nhạplaaui :))

RyanX
08-02-2010, 08:26
15% còn lại đều nằm trên DDTH

thomnv1003
08-02-2010, 09:15
Híc. Nge các bác bàn về bác Quảng Pro thế. Không ngờ tài PR của bác Quảng nhà ta lại pro đến thế. Em cũng bó tay là tại sao đến bây giờ bác Quảng nhà ta lại không nghĩ xa hơn nhỉ. Sao không làm cái đơn đăng ký là bộ trưởng bộ nào đó. Ví dụ bộ trưởng bộ ngoại giao chẳng hạn. Có tài ăn nói thế còn gì. Mà đặc biệt hơn nữa là bác Quảng nhà ta còn có tài chịu đựng nữa chứ. Cái này là một nhân cách tốt của một con người có trí lớn. Cố lên bác Quảng. Mặt có dầy tí cũng chẳng có sao đâu. Tất cả vì $, tất cả vì nền công nghệ thông tin VN toàn chicker but bờ Rồ :)). Anh Quảng, Ý quên. Bác Quảng vô địch.

gaixixon
08-02-2010, 14:38
Tin nóng hổi vừa thổi vừa đọc nè.. BKAV lên truyền hình Mỹ rồi.. quảng cáo hoành tráng kinh.. Không biết vụ này BKAV phải trả bao tiền nữa..
BKAV trên truyền hình NBC của Mỹ (http://www.worldsgreatestbusinessmind.com/20100206-NGUYEN%20TU%20QUANG-BKAV%20AntiVidut-create.html)

minhnv0123
08-02-2010, 15:29
Tại sao đến bây giờ mà vẫn có người dùng BKAV hả trời, trước đây tôi ngây thơ và đã từng dùng BKAV, nhiều khi bị virus và lôi BKAV ra để truy quét nhưng mà kết thế nào các pác biết không, nó báo là đã tiêu diệt được đến mấy trăm virus nhưng sau đó thì sao? sau đó thì mọi chuyện lại đâu vào đó, quét cả chục lần nó vần báo là diệt đc mấy trăm con. Trời ơi không lẽ là máy mình nhiều virus vậy sao :(( chết mất thôi

AnhTuanKB
08-02-2010, 15:38
BKAV Anti vidut
lollollollollol

conan52
08-02-2010, 16:00
nói thật là Không đỡ đc :|

thomnv1003
09-02-2010, 18:46
Không đỡ được thì cố mà đỡ đi. :)

superthin
09-02-2010, 19:04
Tớ thấy rất lạ là nếu các bạn ở đây cho rằng vì trình độ dân trí thấp,... nên ai đó nổ, vậy tại sao các chuyên gia thứ thiệt không lên tiếng thử xem? Nếu bạn là chuyên gia thì lên tiếng, hoặc ghét người ta nổ quá thì tìm một vài chuyên gia uy tín trong ngành IT lên tiếng thử xem. Tại sao ta toàn "khác người" làm gì ấy nhỉ?

Như tớ thì cứ xài những phần mềm nào mà các chuyên gia gạo cội khuyên dùng. Ví dụ như xem ông Kaspersky ổng dùng loại gì ta dùng loại ấy, ông Peter Norton dùng phần mềm gì? Có thể mấy ổng chưa hẳn đã sử dụng phần mềm mấy ổng làm ra. Mấy chuyên gia thiết kế đồ họa cho Microsoft đâu có dùng Windows mù quáng.

gaixixon
09-02-2010, 21:54
có ông nào kiếm được rồi ụp lên đây quả screenshot xem BKis dùng BKAV Server Edition hay là dùng Norton nhỉ? Chỉ cần 1 cái đó thôi cũng khỏi phải cần quảng cáo chi cho dài dòng..

yeuem8989
09-02-2010, 22:17
hjc, vừa đọc tin này bên Shoptinhoc xong. Comment bên đó 1 hồi rồi. Giờ chả buồn ngồi gõ nữa. bác Quảng nhà ta chỉ giỏi quăng bom thôi.Nhưng mà toàn bom xịtttttt!!!!

heothanhtinh
10-02-2010, 00:28
Theo một khảo sát được Bkis thực hiện trong quý III/2009, phần mềm diệt virus BkavPro hiện tại đã bỏ xa các phần mềm diệt virus nước ngoài, hiện chiếm 85% thị phần phần mềm diệt virus có bản quyền tại Việt Nam.
^:)^ 1 % số phần mêm virus ở VN là có bản quyền
kas kis giờ cũng ***** xài trial hết :(

meoden8x
10-02-2010, 00:51
Có điều mình không hiểu là BKAV chiếm 85% thị phần mà sao mình đi khắp phố Lê Thanh Nghị, Trần Đại Nghĩa thấy cửa hàng nào cũng treo quảng cáo sản phẩm của Kas nhỉ?

hoang_khuong
10-02-2010, 02:37
Sao 1 sự kiện hoành tráng như vậy mà không thấy ầm ĩ ở trong nước nhỉ, "điều này trái với các qui luật ..." Đã thử tìm trên www.bkav.com.vn và www.vnexpress.net đều không thấy

Mà ai giải thích hộ tớ chữ Vidut và gì thế ạ ? Thấy tất cả báo giới đều viết như vậy chắc hổng phải sai chính tả đâu nhỉ ?

thomnv1003
05-03-2010, 11:39
Hôm qua xem chương trình nhân vật và sự kiện có ông BKAV với ông SOCBAY ngồi với nhau. Nhìn hai người giống nhau dễ sợ "không phải là về hình dáng"
. Trước tui chưa biết sóc bay là gì. Hôm qua biết vào thử. Em tưởng nó ntn. Oài. đúng là hữu danh vô thực. Chẳng biết google ưa nó ở điểm nào mà cũng đề nghị mua nhỉ. Hay có lễ em không biết cách dùng nên không biết nó mạnh ở điểm nào. Hì