PDA

View Full Version : Giúp tìm SN cho Asus X83VB

anhbacoi
24-09-2009, 00:22
em mua con asus x83vb nhưng vừa rồi đọc bài của mấy bác em kiểm tra lại thì mới thấy em gà quá.
em mua hàng không còn nguyên thùng,khi em vào lấy thì thùng đã bóc ra rồi
Về nhà em tìm SN của máy dưới vỏ máy mà không thấy, bây giờ em không biết tìm SN nó ở đâu để check để biết nó là mới hay cũ nữa, bác nào có cách nào lôi Sn của con asus này ra để check không mấy bác?
hic.. giúp đỡ đi mấy bác

tam_giang
24-09-2009, 06:08
Không giúp đâu vì topic kiểu này sẽ bị Admin xóa mất.

anhbacoi
24-09-2009, 08:27
sao lại xóa hả bác, đều là máy tính cả mà, xóa thì bất công quá.các bác tư vấn cho em tý
@ADM: nếu xóa thì cho em biết lý do để lần sau sửa nhé.

kinglaptop
24-09-2009, 09:25
bạn xem kỹ lại trên thùng, sau máy và bios số SN phải trùng nhau
Ví dụ dòng này có SN là: 8CN0AS158521519 xem trên máy bạn có số nào tương tự là số SN máy bạn đó

anhbacoi
24-09-2009, 13:11
của em không có số nào cả. em lên trung tâm asus việt nam chỗ 21 ngõ 131 thái hà hỏi thì nó bảo máy em không được bảo hành toàn cầu, mà chỉ bảo hành tại công ty bán thôi (lo quá), đến khi em lên chô công ty bán (bkc) thì nó giải thích là đây là hàng BTO (build to order - hàng đặt hàng) do đó không có SN, không được asus việt nam bảo hành...(hôm mua nó có giải thích lúc đó máu mua quá hơn nữa em biết gì đâu về BTO, CTO... giờ thì phải dùng thôi. nhưng nghe đâu hàng này cũng không đến nỗi..
ý kiến các bác thế nào??

vancuonglaptop
24-09-2009, 13:44
cái này thì hàng ref là đúng rồi
nhưng kiểu ko có số thì lạ
cái hàng nào cũng đều có số cả
hiện tại bên mình cũng đang có bán dòng đó nhưng thùng ngoài và máy đều còn nguyên zin, số, đúng cấu hình, chi tiết từng cái!

Halfmoon
24-09-2009, 13:50
cái này thì hàng ref là đúng rồi
nhưng kiểu ko có số thì lạ
cái hàng nào cũng đều có số cả
hiện tại bên mình cũng đang có bán dòng đó nhưng thùng ngoài và máy đều còn nguyên zin, số, đúng cấu hình, chi tiết từng cái!

Asus làm gì có hàng Ref mà nói như đúng rồi. Có thể là hàng cũ. Vào BIOS mà xem SN.

anhbacoi
24-09-2009, 14:49
họ bảo đây là hàng đặt nên không có
em thấy nhiều người mua lắm, mặc dù họ biết hàng BTO, lúc sáng em qua thấy 2 người đang mua, em cãi nhau với con bán hàng mà bọn đó còn nói giúp con bán hàng, nó bảo hàng này là hàng asus sản xuất theo đơn đặt hàng của các công ty nhập khẩu

vancuonglaptop
25-09-2009, 11:47
Asus làm gì có hàng Ref mà nói như đúng rồi. Có thể là hàng cũ. Vào BIOS mà xem SN.

sao ko có hàng ref bạn! bạn chứng minh dùm mình cái là asus ko có hàng ref đi!

anhbacoi
25-09-2009, 13:58
híc híc các bác cũng cãi nhau à, em không biết thế nào nữa. nhưng hàng cũ thì em cũng không biết thế nào là cũ. dùng rồi là cũ hay chưa dùng nay đưa ra dùng là cũ??? các nói rõ cho em biết đi

The Old Man
25-09-2009, 14:21
sao lại xóa hả bác, đều là máy tính cả mà, xóa thì bất công quá.các bác tư vấn cho em tý
@ADM: nếu xóa thì cho em biết lý do để lần sau sửa nhé.

Những tiêu đề như Giúp tôi với, hay Help Me, Cứu tôi v.v. mà không có ghi rỏ lý do thì sẽ bị xóa.

Tôi không định xóa bài này nhưng vì bạn gợi ý thì nay tôi nhắc cho bạn thì bạn phải sửa lại tiêu đề không thôi tôi sẻ xóa bài này!!

Halfmoon
25-09-2009, 16:00
sao ko có hàng ref bạn! bạn chứng minh dùm mình cái là asus ko có hàng ref đi!

Bạn nói người kia mua phải hàng Ref trước, mời bạn chứng minh và lấy ví dụ về Asus hàng Ref trước.

anhbacoi
25-09-2009, 16:52
Vậy theo các bác Hàng BTO với hàng ref cái nào tốt hơn, xài hàng BTO có yên tâm hơn không?
@Bác Tom: em không biết cách sửa tiêu đề như thế nào cả. Lần sau em xin rút kinh nghiệm. cảm ơn bác!

vancuonglaptop
06-10-2009, 09:41
Bạn nói người kia mua phải hàng Ref trước, mời bạn chứng minh và lấy ví dụ về Asus hàng Ref trước.

bác thích thì qua 402 Lê Hồng Phong đi, em chứng minh cho bác, vui vẻ là chính thôi, nếu bác thua em, mời uống ly cafe là xong thôi, còn bác thắng, mời bác đi nhậu. ok men. em bán hàng mà ko biết hàng ref asus có hay ko hả? hihi

jackychan712
08-10-2009, 23:21
ASUS đúng là có hàng refactory các bác ah
những hàng như thế này ko check dc SN trên Website của hãng đâu
hàng ref là như thế này nè
__________________________________________________ ________________________
+ Sản phẩm khách hàng trả lại hoặc thoái thác nhận hàng sau khi đã đặt hàng,và sản phẩm đã được xuất khỏi kho của HP, Sản phẩm trả lại còn nguyên bản như ban đầu lúc xuất khỏi kho của HP (tức còn nguyên hộp). Khi đó sản phẩm không còn được thích hợp để bán là Brand NEW 100% nữa.

+ Các sản phẩm bị vỡ, hoặc xước xát trong quá trình vận chuyển từ kho của HP tới các khách hàng. Được nhập trở lại và thay thế các chi tiết hỏng, vỡ và cho tái xuất xưởng (lưu ý chỉ thay thế), ví dụ vỡ màn hình thì thay màn hình. Và tất cả việc này đều được làm bởi nhà máy của HP hoặc trung tâm ủy quyền của HP.

+ Overstocks – ( Các sản phẩm được trả lại bởi nhà phân phối của HP để đổi sang các model khác mới hơn để bán tiếp).

+ Các sản phẩm HP gửi đi các đối tác để demo sau đó nhập lại tái đóng hộp để bán

Ưu điểm nổi trội của SP Refactory:

- Máy còn mới như 100%. Phụ kiện khá đầy đủ, Phần mềm OS bản quyền.

- Chất lượng đôi khi còn yên tâm hơn hàng mới 100% vì đã trải qua 2 lần test.

- Giá Cả cực kỳ hấp dẫn

- Có thể mua được các sản phẩm vừa ra lò với giá canh tranh ( trong trường hợp hàng rơi vào tình trạng bị trả lại như đã nói ở trên).

Nhược điểm:

- Máy có thể có 1 vài vết xước nếu nguồn gốc là hàng demo hoặc hàng bị vỡ xước xát trong quá trình shipping.

- Thời gian bảo hành của nhà sản xuất chỉ là 90 ngày ( đôi khi là 1 năm với các dòng máy cao cấp ví dụ như HP nc6400...)

- Thường không được hưởng các khuyến mãi của hãng và dịch vụ hỗ trợ bảo hành từ hãng cũng tương đối chặt chẽ.

Chi tiết xin xem tại thông tin chính thức của HP.com

Theo đường link sau: http://www.hp.com/sbso/buspurchase_refurbished_whybuy.html
__________________________________________________ ________________________
mua hàng ref cũng cần cẩn thận các bác ah
hàng này ở EU ko dc dán nhãn brand new đâu
chỉ có mấy bác VN là cho nó nhãn new 100%
cụ thể ASUS X83VB là hàng ref (100%) rùi
1. ở trang http://www.bkc.vn/#DetailProduct+ProID=2112 Ko thấy ghi là hàng ref (giá 16 củ)
2 cũng máy đó ở http://www.maytinhxachtay.com/?menu=dp&id=7078 giá cũng ko ghi hàng ref (chỉ 11 củ thui)
3 Asus USA G50VT-X5-FR, NVIDIA Gerfoce 9800M GS 512MB (con này cấu hình cực khủng) ở http://litek.vn/index.aspx?u=pro&su=detail&root=609&cid=653&id=2790 (giá 14 củ) có ghi rõ hàng Refactory

litek có riêng 1 trang chỉ bán hàng ref http://litek.vn/index.aspx?u=pro&su=cate&root=609&cid=577

hàng ref cấu hình mạnh, giá rẻ nhưng để chọn hàng ref "ngon thực sự" là hơi khó, nếu mún mua hàng ref thì fải tìm cửa hàng uy tín (cụ thể ở Hà Nội và TP.HCM các bác có thể tìm mua ở Litek)
mong 1 số kinh nghiệm của em (sưu tầm từ n topic khác) có thể giúp các bác fần nào trong việc phân biệt và chọn mua laptop refactory

Tuan2Tech
09-10-2009, 01:03
bác thích thì qua 402 Lê Hồng Phong đi, em chứng minh cho bác, vui vẻ là chính thôi, nếu bác thua em, mời uống ly cafe là xong thôi, còn bác thắng, mời bác đi nhậu. ok men. em bán hàng mà ko biết hàng ref asus có hay ko hả? hihi

Nick halfmoon là của mình :) Bạn biết cách phân biệt thì post lên đây luôn cho anh em cùng tham khảo với. Ref chứ không phải 2nd hand nhé, nhiều khi ranh giới mong manh quá.