PDA

View Full Version : Dell1555 mới mua đã gặp vấn đề :((

thinhReiter
23-09-2009, 03:36
Em mới nhận con Dell1555 về (em dang ở Đức).tính phân ổ cứng thành 3 ổ nhỏ.Vậy nên em đưa cái đĩa Hiren Boot vào,vô Parti Magic Pro,nó báo lỗi gì đó rồi tự sửa.Sau đó ồ cứng báo lỗi.từ đó em ko vào được Win luôn.repair lại cũng không được,cứ Formatting là nó báo lỗi j j đó.vậy là sao vậy các bác.Mong các bác giúp đỡ.máy mới nhận về mà vậy là sao ??? :((

dinhhung_dtvt88
23-09-2009, 06:11
Cái thằng pq magic hay được sử dụng nhưng mà nhiều lúc điên điên. Tớ không chuộng lắm.
Hãy dùng paragon. forrmat ổ c, rồi cài lại win, Đừng repair.

thinhReiter
23-09-2009, 15:42
vấn đề là mình không vào được Win nên không xài chương trinh đó được,co cách nào khác không bác.

bây giờ tình hình là em không thể vào được Win,nên cũng không thể dùng chương trình của bác nói dược .Cũng không thể chạy Recovery được vì chạy một chút là nó báo lỗi.(cái ổ Recovery có sẵn trong máy lúc mua về).Em tính là sẽ format lại ổ C rồi cho chạy Recovery lại nhưng mà lúc nãy chay Hirren Boot thì Acronic ko có tính năng format.giờ phải làm sao đây các bác.Mong các bác giúp đỡ.

tam_giang
24-09-2009, 05:55
Cái thằng pq magic hay được sử dụng nhưng mà nhiều lúc điên điên.....
Nó điên điên là vì mấy năm nay có ai ngó ngàng gì nó đâu (không có updates).Họ (chủ mới) cố tình cho nó chết vậy mà nhiều người còn dùng, coi chừng chết theo nhất là nếu dùng cho Vista.

thaidesign
24-09-2009, 06:04
Acronic có Format chứ sao ko :|

dinhhung_dtvt88
24-09-2009, 07:09
vấn đề là mình không vào được Win nên không xài chương trinh đó được,co cách nào khác không bác.

bây giờ tình hình là em không thể vào được Win,nên cũng không thể dùng chương trình của bác nói dược .Cũng không thể chạy Recovery được vì chạy một chút là nó báo lỗi.(cái ổ Recovery có sẵn trong máy lúc mua về).Em tính là sẽ format lại ổ C rồi cho chạy Recovery lại nhưng mà lúc nãy chay Hirren Boot thì Acronic ko có tính năng format.giờ phải làm sao đây các bác.Mong các bác giúp đỡ.

Cái chương trình mình nói không chạy trong win,
Nó nằm trong đĩa boot, cũng tương tự như pq magic. Tên đầy đủ là "paragon part manager".
Mình nhận thấy chương trình này ngon hơn nhiều so với pq và các chương trình cùng chức năng đi kèm trong đĩa boot.