PDA

View Full Version : Hỏi về processes

deplepxep
18-09-2009, 20:19
Em đang xài laptop Dell Win Vista . Em vào task manager coi processes thì thấy rất nhiều processes đang chạy . Các processes lại không đứng yên 1 chỗ mà cứ thay đổi chỗ liên tục. Máy em cài không nhiều phần mềm . Em đã thử dùng KIS và AVG quét không thấy virus. Xin các anh chỉ em cách khắc phục .

thaydococ
18-09-2009, 21:13
Cứ yên tâm mà dùng đi. Không cần khắc phục gì đâu.

deplepxep
18-09-2009, 21:50
Mà sao em thấy máy và mạng chạy chậm hơn bình thường. Trước kia mấy cái process nó có chạy lên chạy xuống như vậy đâu . Số lượng nhiều hơn hồi trước rất nhiều. CPU usage chạy lên xuống rất bất bình thường :(. Có anh nào giúp cho máy em trở lại bình thường đi

tam_giang
19-09-2009, 08:53
Bạn sort theo name rồi dump screen post lên cho mọi người thấy. Dùng Alt để chỉ có phần mình cần thôi.

deplepxep
19-09-2009, 12:47
Xin lỗi ! Không hiểu sao em không thể post hình lên được . Server cứ báo không được . Em sort process theo name thì thấy có tới 10 cái svchost.exe . rồi có những cái process có description lạ như là system idle process ( percentage of time the processor idle) không thì WMI Provider host , windows diver foundation ... Các anh giúp em với :(

Cotez
19-09-2009, 13:51
Mấy cái process trong Task Manager nhảy lên xuống là bình thường nếu bạn sắp xếp theo Memory hay CPU Usage,...
Xếp lại theo Image Name thôi!

deplepxep
19-09-2009, 18:30
Có lẽ là vậy ! Chắc tại em nghi ngờ nhiều quá . Cám ơn các anh