PDA

View Full Version : Van de nghiem trong!!!!!!!

sami
10-01-2004, 05:22
Tui moi mua 1 soi cap 80 soi. Nhung main cua toi khong ho tro vi cho cam vao main du ra 1 chan cam. Ban toi bao toi hay be chan cam do di. Vay toi be chan cam cua main. Main co bi lam sao ko? Mong cac ban chi som cam on!
-----------------
Lam sao de danh duoc Tieng Viet vay chi toi luon nha!

Antone
10-01-2004, 10:47
Nếu main đã không hỗ trợ thì bạn có bẻ đi một chân thì cắm vào cũng chẳng đựơc gì, nhất là khi bạn ko biết bẻ chân nào! Song nếu có bẻ đi một chân thì cũng ko ảnh hưởng gì đâu! vì main của bạn vốn ko sài đến phần đó!

quai_nu
12-01-2004, 20:12
Hôm nay tôi mua một cái main Matsonic, lắp đặt vào Case song suôi, rồi text máy lại .... Cháy, một ngọn lửa lóe ra.. . bỏ ra thì nó cháy một cái tụ gần chỗ cắm Ram... vậy theo các bạn tôi phải làm gì đây??? các chỗ cắm tôi đều cắm đúng chắc chắn không sai? tôi sợ rằng do cái nguồn Poca, nó không hợp với cái main này thì phải.... Theo các bạn tôi có thể mang đi bảo hành được không? có cách gì mà họ không biết là main bị cháy không?

lvm
12-01-2004, 20:20
ra hàng sơn sửa móng tay mua một lọ nước rửa móng tay mang về cầm chổi lông đánh sạch vết cháy đi , đảm bảo sẽ không còn mui` két , còn BH được hay không còn tuỳ thuộc vào khả năng lỳ của bạn , chúc vui :D

quai_nu
12-01-2004, 20:42
Trời thế thì không được rùi...... có cách gì khác nữa không? bên kĩ thuật phát hiện ra ngay vấn đề là bạn bảo mình mang cái lo rửa móng tay ấy,....

lvm
12-01-2004, 20:47
nếu vậy thì phải hàn sửa thôi , nếu ở HN thì có thể ra địa chỉ 16A Lý nam đế để sửa rất an tâm , nhưng như vậy thì cái main của bạn sẽ không còn giá trị BH
PS: cứ tẩy mùi đi đem ra BH nhiều khi họ không phát hiện ra đâu , cứ bảo em đang dùng tự nhiên không chạy , nếu không BH được thì phải đi sửa thôi còn làm sao được nữa :(

quai_nu
12-01-2004, 21:03
nhỡ nhân viên kĩ thuật text máy thì sẽ biết ngay .....

Antone
12-01-2004, 23:03
Tốt nhất là đem ra chỗ bảo hành đi! có đựơc bảo hành hay ko chỉ còn cầu trời! nhưng ít ra cũng biết rõ nguyên nhân và bạn đựơc người ta sữa chữa!

quai_nu
13-01-2004, 19:48
Bạn không biết à? riêng về cháy nổ không bảo Hành... nhưng mình biết rõ nguyên nhân.. là do cái nguồn Poca của mình ... Giờ mình muốn hàn lại cái tụ nó bị cháy rồi đem đi bảo hành cơ.. nhưng hàn .. ntn nhỉ ?

Offor
13-01-2004, 23:42
Mainboard của bạn bị cháy là do lỗi ở bạn. Vì vậy nếu bạn hàn cái tụ bị cháy rồi đem ra bảo hành thì tụi bảo hành sẽ từ chối bảo hành. Vấn đề mà bạn cần giải quyết ở đây là che mắt tụi bảo hành. Bạn phải làm mọi cách có thể để xóa vết cháy càng nhiều càng tốt. Sau đó đem ra bảo hành rồi cứ nói là không biết gì cả, cứ để tụi bảo hành nó sửa chữa.

quai_nu
14-01-2004, 09:10
nhưng mà.... làm sạch như thế nào hả bạn? có thể nói cho mình biết được không? mình không nghĩ là do mình....

Huy Phuong
15-01-2004, 16:33
hehe... Theo tui thì lỗi không fải do bạn mà do nguồn. Như mấy bác nói ở trên, vấn đề là che mắt nhà bảo hành. Tốt nhất là đem ra chổ sửa điện tử, và nói những gì bạn muốn. Nếu bị nhà bảo hành phát hiện thì để cho họ sửa rồi tính tiền cho họ luôn.

hoadai1984
15-01-2004, 16:38
bac Huy phuong noi dung do, tot nhat la dem den tiem ....cho chac an