PDA

View Full Version : Adnet chuẩn bị BÙNG rồi ...

MienNui
16-09-2009, 10:46
Tình hình là adnet không thanh toán 2 tháng rồi và còn thuế 6 tháng nữa .
Trong diễn đàn này có ai chơi adnet không nhỉ ... tập hợp đội ngũ để chuẩn bị chiến đấu nếu adnet " bùng " chứ nhỉ . Không thanh toán có được gọi là SCAM không nhể ,,, 2 tháng rồi mà

cuncon1202
16-09-2009, 11:17
hôm qua có 1 topic cảnh báo cho mọi ng về bọn adnet này, ngay sau đó nhiều bạn đã gỡ code của adnet ra khỏi site của mình, và tui hoan nghênh điều đó ^_^
bọn chodientu này đổ đốn thật, bỏ ngay bọn site việt đi
cần gì phải adnet chứ, thích earn money online có thiếu cách đâu, bạn thích thì vào blog mình tham khảo đủ cách earn money nhé
http://cuncon1202.blogspot.com

vangtrang00
16-09-2009, 11:43
mình đang mong adnet đến ngày tàn....tương lai là nó sắp tàn

jack2509
16-09-2009, 13:13
chờ google ads chấp nhận tiếng Việt là adnet die ngay, chắc khoảng 1 năm nữa

cuncon1202
16-09-2009, 13:16
chodientu, gso media,vietguys, adpoint ,ichoice : 1 lũ site việt đểu cáng

timtim
16-09-2009, 13:50
:( tháo nó rồi ăn chuối hở pak ! để còn có chút it duy trì site :(

wilsoninlove
16-09-2009, 14:11
potay, hẹn tới hẹn lui ngày đổ $ qua nganluong ko à.
Em gỡ adnet ra roài ... chán quá.
dạo này thấy GA show ads tiếng Việt nhiếu :)

phiho11
16-09-2009, 14:26
đúng là adnet làm việc bê bối thật,chưa thanh toán 2 tháng,còn quảng cáo thì kô thấy hiện lên.

nhatanh87
16-09-2009, 14:43
công nhận các bác cũng kiên nhẫn ghê nhỉ :D

timtim
16-09-2009, 15:01
hĩ adnet làm ăn vãi thật !

trangbuong
16-09-2009, 15:37
Mình cho Adnet vào thùng rác lâu rồi ! Làm ăn chán vật ra

Ceo4Ceo
16-09-2009, 16:32
Chúng tôi biết các publisher đã mất kiên nhẫn với việc thanh toán chậm trễ của Adnet. Trước hết chúng tôi khẳng định, Adnet là một sản phẩm của Peacesoft Solutions, một công ty có uy tín và danh tiếng tại Việt Nam. Chúng tôi không phải là một mạng quảng cáo trực tuyến lừa đảo.
Chúng tôi đang làm ngày đêm để hoàn thiện việc thanh toán cho các bạn, và nếu các bạn biết rằng việc xử lý hàng ngàn hóa đơn thanh toán trong 6 tháng mất thời gian như thế nào, chắc hẳn các bạn sẽ thông cảm hơn với chúng tôi.
Tuy thế, việc thanh toán chậm tới lúc này là lỗi của Adnet và chúng tôi hứa trong tuần này sẽ thanh toán cho các bạn.
Mong các bạn chờ đợi thêm ít ngày.
Thân ái!
BQT
Haha

Không hiểu vn có đến 10K publisher không nhỉ mà xử lý mất thời gian !

cuncon1202
16-09-2009, 16:40
Chúng tôi biết các publisher đã mất kiên nhẫn với việc thanh toán chậm trễ của Adnet. Trước hết chúng tôi khẳng định, Adnet là một sản phẩm của Peacesoft Solutions, một công ty có uy tín và danh tiếng tại Việt Nam. Chúng tôi không phải là một mạng quảng cáo trực tuyến lừa đảo.
Chúng tôi đang làm ngày đêm để hoàn thiện việc thanh toán cho các bạn, và nếu các bạn biết rằng việc xử lý hàng ngàn hóa đơn thanh toán trong 6 tháng mất thời gian như thế nào, chắc hẳn các bạn sẽ thông cảm hơn với chúng tôi.
Tuy thế, việc thanh toán chậm tới lúc này là lỗi của Adnet và chúng tôi hứa trong tuần này sẽ thanh toán cho các bạn.
Thân ái!
BQT

mới chỉ là 1 lời giải thích, còn 70VND/click thì pub ko nghèo đến nỗi cần đến 70 VND/click đâu bác àh
bây giờ cái gì cũng lên ầm ầm, giá cả í, vàng leo thang, $ leo núi, tiền tuột dốc, ôi dồi kể ra mệt nhở, thía mà bác adnet làm ăn thía đóa, ít nhất thì cũng đc 300VND/click chứ lị
tui chơi site nước ngoài thì cũng đc 0.01$/click đấy bác adnet àh

vangtrang00
16-09-2009, 18:23
"Chúng tôi đang làm ngày đêm để hoàn thiện việc thanh toán cho các bạn"
câu đấy e hơi quá,có làm ngày nhưng chắn chắn chả làm đêm đâu,có làm đêm chắc là..việc riêng tư...

ohoaha
16-09-2009, 18:55
Thân ái!
BQT

Quả này đem $ của pub đi cho vay nặng lãi oi` , cũng kím đc khá đó .Người mua QC thử chậm nộp $$$ coi, đừng mơ mà có QC nhé , trong khi dân pub thì cày cả tháng rùi đến lúc nhận lương thì tìm mọi cách hoãn , gây khó khăn , chậm thanh toán ... nản , éo thèm chơi nữa , đặt cả tháng đc hơn 300k <- éo tin là thấp vậy mà vẫn phải chịu .Thui coi như kỷ niệm cho mấy kưng lun đó .Mua sữa mà ún nhé , làm QCTT mà mất uy tín vậy thì chỉ lừa đảo đc mấy thằng Gà thui

chúng tôi hứa trong tuần này sẽ thanh toán cho các bạn

Câu này nghe "mới wa'" nhỉ

jack2509
16-09-2009, 19:21
Vâng trong lúc chờ đợi mời quý vị và các bạn thưởng thức bài

"Giờ thì em hứa để làm gì"

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=FWHK0l_CKP

kiep.lang.thang
16-09-2009, 22:02
Em nghỉ chơi thằng này ngay sau 1 tuần. Nhìn cái bảng thống kê mà vãi cả lúa. Đặt mấy thằng khác thống kê toàn 300-400 clicks/day, nó chơi cho mình phát toàn 5-6 clicks/day. Chả có page view, unique IP ... gì cả, chỉ có trống trơn mấy cái click. Thà để trống site chứ ko bao giờ đặt adnet.

Còn lienket247 thì từ ngày reg đến giờ chưa đặt bao giờ =)) Reg xong phải mất công vào xin quảng cáo, xong chờ duyệt ... ngày nào cũng phải chầu trực vào. Tớ có đề nghị nó là nếu có quảng cáo mới thì nên send mail cho anh em pub, đỡ mất công mò vào tốn sức, đíu ai rảnh mà ngày nào cũng vào site nó. Ko có phản hồi gì và em cũng ra đi ko trở lại.

Từ nay hứa là có chết đói cũng ko chơi với mất cty quảng cáo cùi của VN.

đóivl
17-09-2009, 00:34
Em nghỉ chơi thằng này ngay sau 1 tuần. Nhìn cái bảng thống kê mà vãi cả lúa. Đặt mấy thằng khác thống kê toàn 300-400 clicks/day, nó chơi cho mình phát toàn 5-6 clicks/day. Chả có page view, unique IP ... gì cả, chỉ có trống trơn mấy cái click. Thà để trống site chứ ko bao giờ đặt adnet.

Còn lienket247 thì từ ngày reg đến giờ chưa đặt bao giờ =)) Reg xong phải mất công vào xin quảng cáo, xong chờ duyệt ... ngày nào cũng phải chầu trực vào. Tớ có đề nghị nó là nếu có quảng cáo mới thì nên send mail cho anh em pub, đỡ mất công mò vào tốn sức, đíu ai rảnh mà ngày nào cũng vào site nó. Ko có phản hồi gì và em cũng ra đi ko trở lại.

Chả còn gì để nói .... anh bạn này nói hết ý của mình roài :D

conga.gacon
17-09-2009, 00:44
Ngay từ đầu theo quan điểm tạm gọi là luật của Adnet là:
" Mày chơi thì chơi,k chời thì biến.Một khi đã chơi thì phải theo luật,Thế đó Em ! "

Còn theo mình thì vụ này chắc chắn là Adnet vẫn sẽ...trả tiền các pub tham gia.Nhưng quan trọng là khi nào thôi ?!

Nhưng với cách tính cũng như giá click và phương thức hoạt động như hiện nay thì có lẽ thất bại là điều tất yếu mà thôi !

Hanaziki
17-09-2009, 01:15

xin chúc mừng, sao bao năm tu luyện, cuối cùng bác cũng đã "ngộ" ra ... :drunk:

o0magiz0o
17-09-2009, 01:33
adnet dạo này lại bị pub tẩy chay rồi.
đang mong chờ ngày adnet điêu tàn đây :D

trumGA
17-09-2009, 12:53
Đặt nửa ngày gỡ ra rồi, vừa làm chậm site vừa chả được bao nhiêu, bóp chẹp pub vn không à

kiep.lang.thang
17-09-2009, 16:04
xin chúc mừng, sao bao năm tu luyện, cuối cùng bác cũng đã "ngộ" ra ... :drunk:

ớ, em nghỉ chơi với nó lâu lắm rồi, ngay sau khi thử 1 tuần. Chữ "từ nay" là em nói trong quá khứ :emlaugh:

o0magiz0o
17-09-2009, 16:24
Trả lời: Chúng tôi đang làm thủ tục bạn ạ
Hỏi tiếp: Bao giờ thì thanh toán
Trả lời: Chúng tôi sẽ cố gắng trong thời gian sớm nhất
Hỏi: Cụ thể là bao giờ
Trả lời: Chúng tôi cũng muốn sớm cho các bạn, nhưng việc hoàn thế phức tạp lắm Nhìn chung là sẽ có sớm các bạn ạ. các bạn cứ nghĩ là một năm nữa mới có. Khi đó, chỉ một tháng sau đã nhận được, tự nhiên bạn sẽ thấy, rất sớm, cực kỳ sơm. Bạn sẽ nghĩ tốt về Adnet. Có khi mang hoa đến tặng ấy chứ!
adnet ơi là adnet =))

Tõn
17-09-2009, 16:27
adnet ơi là adnet =))

các bạn cứ nghĩ là một năm nữa mới có. Khi đó, chỉ một tháng sau đã nhận được, tự nhiên bạn sẽ thấy, rất sớm, cực kỳ sơm. Bạn sẽ nghĩ tốt về Adnet. Có khi mang hoa đến tặng ấy chứ!
Nổ quá nổ quá lol
Riêng câu này adnet đã tự tay bóp d... rồi =))

conga.gacon
17-09-2009, 17:18
"các bạn cứ nghĩ là một năm nữa mới có. Khi đó, chỉ một tháng sau đã nhận được, tự nhiên bạn sẽ thấy, rất sớm, cực kỳ sơm. Bạn sẽ nghĩ tốt về Adnet. Có khi mang hoa đến tặng ấy chứ! "

Cái này là có thật à haha buồn cười vãi cả đais !
Nói nghe vừa hài hước mà lại thấy trẻ ranh nhỉ haha

cuncon1202
17-09-2009, 17:34
"các bạn cứ nghĩ là một năm nữa mới có. Khi đó, chỉ một tháng sau đã nhận được, tự nhiên bạn sẽ thấy, rất sớm, cực kỳ sơm. Bạn sẽ nghĩ tốt về Adnet. Có khi mang hoa đến tặng ấy chứ! "

Cái này là có thật à haha buồn cười vãi cả đais !
Nói nghe vừa hài hước mà lại thấy trẻ ranh nhỉ haha

cái này ko phải là trẻ ranh đâu bác àh, có lẽ " gà con" hót theo "gà mẹ"

vangtrang00
17-09-2009, 18:11
thấy mấy bác kêu ca mấy tháng adnet chưa trả tiền thì phải thế này

"các bạn cứ nghĩ là một năm nữa mới có. Khi đó, chỉ vài tháng sau đã nhận được, tự nhiên bạn sẽ thấy, rất sớm, cực kỳ sơm. Bạn sẽ nghĩ tốt về Adnet. Có khi mang hoa đến tặng ấy chứ!"

nhatanh87
17-09-2009, 18:55
mang bom đến tặng :D

o0magiz0o
17-09-2009, 19:21
mang dao với búa đến tặng thì có =))

pock
18-09-2009, 08:59

haingontayu
18-09-2009, 09:18
Thân ái!
BQT

trả lời hôm 16 ,em trả lời topic này là ngày thứ 6 ,chậm nhất là chiều này mấy bác đổ tiền vào vì nếu mai đổ vào thì đến thứ 2 mới nhận tiền đc các đó là các bác nói trong tuần đó,,hy vọng như đúng lời các bác nói

loithitham
18-09-2009, 13:07
thanh toán chậm thì phải tính lãi chứ bạn .. %_% , đem đống $ đó gửi ngân hàng 1 tháng lãi biết bao nhiêu $ nhỉ , đủ trả nhân viên luôn đó nhé .

o0magiz0o
18-09-2009, 13:08
Chào các bạn!

Trong ngày hôm nay chúng tôi sẽ tiến hành thanh toán cho các bạn gồm:
- Tiền thanh toán của tháng 07/2009.
- Hoàn thuế TNCN : cho những hóa đơn thanh toán của tháng 12/2008 và tháng 01/2009 tới tháng 05/2009

Những hóa đơn này được Adnet chuyển tiền trong khoảng thời gian từ tháng 01/2009 đến 06/2009, nên theo Thông tư số 62 của chính phủ hướng dẫn về việc hoàn thuế TNCN sẽ được hoàn lại số thuế Adnet đã thu.

Thu hồi thuế TNCN: Do những hóa đơn Adnet tính thuế sai trong năm 2008 và của tháng 06/2009( đã chuyển tiền vào tháng 07/2009), cơ quan thuế đã yêu cầu thu hồi những khoản thuế đã thu thiếu. Theo đó, thay vì tính thuế 10% trên tổng thu nhập của cộng tác viên thì Adnet đã thu 10% trên số tiền chênh lệch với 500.000 VND.

Thành viên nào thắc mắc thì liên lạc với BQT YM adnetvn để được hỗ trợ.

(Tiền tháng 8/2009 chúng tôi sẽ thanh toán đầu tuần sau)

Thân ái!
BQT

lại hứa...................

severus
18-09-2009, 13:28

Mình thấy có quảng cáo mới là có 1 em gái gọi điện thoại và send message qua YM! cho mình mà. Thấy cũng khá lịch sự. Mình mới chơi thử mấy ngày. Chỉ ghét nhất là nó cho mình show ads theo category đã đăng ký, hơi bất tiện. Mà lại không cho đổi category mới đau chứ.

Nhưng có lẽ mình cũng sẽ gỡ ads của nó, thu nhập bèo quá, chán.

kiep.lang.thang
18-09-2009, 14:36
Mình thấy có quảng cáo mới là có 1 em gái gọi điện thoại và send message qua YM! cho mình mà. Thấy cũng khá lịch sự. Mình mới chơi thử mấy ngày. Chỉ ghét nhất là nó cho mình show ads theo category đã đăng ký, hơi bất tiện. Mà lại không cho đổi category mới đau chứ.

Nhưng có lẽ mình cũng sẽ gỡ ads của nó, thu nhập bèo quá, chán.

Chắc site của bác VIP, còn site của em cùi nên nó ko thèm :buck:

cuncon1202
21-09-2009, 13:09
quyết định quay lại adnet
theo bác adnet, thì hiện tại adnet sẽ ra chiến dịch min click là 200VND, còn hiện tại thì của chodientu chỉ có 70VND thôi, hi vọng adnet vững lên choa a e nhờ cái

wilsoninlove
21-09-2009, 13:32
hôm nay là thứ 2 , ko thấy $ về nganluong. potay adnet >"< điên quá. hứa lên hứa xuống

cuncon1202
21-09-2009, 13:36
chậc chậc , gay quá nhỉ

o0magiz0o
22-09-2009, 00:16
chờ nó thanh toán xong lại còn phải chờ nó gởi về nganluong.
rồi lại phải chờ thêm nganluong chuyển tiền về bank mới nhận đc....
chơi thằng này chỉ có chờ...chờ...chờ...chờ...chờ...chờ...ch ờ...

wilsoninlove
22-09-2009, 10:52
chài, mới chat với adnetvn xong, lại hứa "trong tuần này sẽ chuyển $ về nganluong. Potay. Hứa tới hứa lui, hứa qua hứa lại ... Tiền tháng 7/2009 mà thế đó. Chán

nak
22-09-2009, 17:47
Tôi vừa vào adnet thì thấy đã thanh toán, nhưng vào nganluong vẫn ko có xu nào là sao nhở?

MienNui
24-09-2009, 00:10
Sao tác phong của người vn là cứ thất hứa hết lần này đến lần khác nhỉ . đã bảo là tuần sau thanh toán nốt tháng 8 mà hôm nay đã gần hết tuần rồi ko thấy động tĩnh hay suppot ji cả . Định bùng thiệt đây mà .

wilsoninlove
24-09-2009, 13:53
adnetvn: alo
»-(¯`v´¯)-» ¤World°in°love¤ »-(¯`°´¯)-»: sao chưa chuyển $ ?
adnetvn: đang tiến hành chuyển rồi bận f
»-(¯`v´¯)-» ¤World°in°love¤ »-(¯`°´¯)-»: đang tiến hành ???
»-(¯`v´¯)-» ¤World°in°love¤ »-(¯`°´¯)-»: mấy giờ xong ?
adnetvn đang trả lời
adnetvn: đng làm rồi bạn à
»-(¯`v´¯)-» ¤World°in°love¤ »-(¯`°´¯)-»:
»-(¯`v´¯)-» ¤World°in°love¤ »-(¯`°´¯)-»: mấy giờ thì xong vụ này ?
adnetvn đang trả lời
adnetvn: khi nào xong thì tiền sẽ về tài khoản của bạn
potay.com Mới chat lúc 13h53 hum nay

huynv86
24-09-2009, 15:14
chắc phải đổi tên topic thành adnet bùng roài quá

timtim
24-09-2009, 19:44
adnet hứa trùm VN.. .. vô đối

vangtrang00
24-09-2009, 22:32
mình ko hiểu vụ adnet và nganluong lắm vậy các bác chờ..vài tháng adnet chuyển tiền về ngânluong rùi lại chờ...?tháng để nganluong chuyển về ATM ah
kiểu này adnet luyện tập khả năng chờ đợi cho các bác để sau này đợi chờ người iu lâu tí đỡ phải cáu

o0magiz0o
25-09-2009, 02:55
chơi adnet mới thấy quý giá trị của đồng tiền :D

nak
25-09-2009, 11:23
chuyển về nganluong rồi, thấy bảo 4 tiếng nữa nhận được xu :))

phamkhacl
07-10-2009, 20:12
Nhưng các ơi site nhỏ thì làm thế nào mà duy trì được nhỉ?
Lỗi trăn trở nhất của em
Em muốn
Mỡ nó rán nó
có được không????