PDA

View Full Version : Cứu em với, 250GB data của em.....

east198
15-09-2009, 13:00
em đang dùng con ổ maxtor250GB, sau một thời gian cẩn thận mang đi mang lại cắm máy này máy khác vẫn oke đến hôm nay thì cắm máy nào cũng không nhận, nguồn điện không vào, cơ trong ổ không chạy và không nóng. em bị trường hợp này một lần và đã mang bảo hành.nguyên nhân là do đang chạy thì bị sụt nguồn hoặc đang chạy thì rút dây nguồn trực tiếp nối với ổ và đã mang bảo hành. Có bác nào biết cách cứu dữ liệu hoặc làm cho nó chạy giúp em với, có đến hơn 200GB về đồ hoạ rất quan trọng với em, mong các bác giúp đỡ!!!!

nhattrungpro1988
15-09-2009, 13:24
Thôi rồi bạn ơi, ổ đĩa của bạn die rồi. Mình cũng thường đem ổ đĩa đi tải dữ liệu, cũng hay bị mất nguồn và đến một ngày, ổ cứng của tôi cũng như hiện tượng của bạn. Tốt nhất là bạn mua ổ mới và đau buồn chịu mất hết dữ liệu của mình đã còng lưng tải về bấy lâu nay.
Chúc bạn mau chóng tìm được ổ đĩa mới nha!!

hddlab
15-09-2009, 18:45
em đang dùng con ổ maxtor250GB, sau một thời gian cẩn thận mang đi mang lại cắm máy này máy khác vẫn oke đến hôm nay thì cắm máy nào cũng không nhận, nguồn điện không vào, cơ trong ổ không chạy và không nóng. em bị trường hợp này một lần và đã mang bảo hành.nguyên nhân là do đang chạy thì bị sụt nguồn hoặc đang chạy thì rút dây nguồn trực tiếp nối với ổ và đã mang bảo hành. Có bác nào biết cách cứu dữ liệu hoặc làm cho nó chạy giúp em với, có đến hơn 200GB về đồ hoạ rất quan trọng với em, mong các bác giúp đỡ!!!!

Nếu có data quan trọng thì em nên mang đến nơi chuyên về cứu dữ liệu cho chắc ăn. Nếu không quan trọng thì em có thể thay thử bảng mạch điều khiển của HDD. Tham khảo về dịch vụ cứu dữ liệu trên HDD chết cơ tại www.hddlabvn.com

thanhtinh87
16-09-2009, 13:25
lay o cung cua ban dem qua may khac. ban phai dum o cung cua ban lai biet chu..co nghi la o cung cua ban luc nay giong nhu 1 usb thoi,,ban thao o CD ra gan o cung cua ban vao,luc nay may dang chay 2 o cung do
LH :01666671544 Tính : Ky thuat vien may tinh

user_84_gialam
16-09-2009, 13:45
Bạn làm theo Hddlab mình nghĩ là ổn đó, khi sụt nguồn thì các linh kiện trong board mạch dẽ die lém, khi mạch điều khiền kô còn hoạt động thì motor kô quay ----> sẽ kô sinh ra nhiệt (ổ kô nóng).