PDA

View Full Version : cài win xong mất ko thấy ổ D,E đâu...help

quanghuy.ficc
15-09-2009, 00:34
việc hơi dài dòng 1 chút nhưng vì trình độ có hạn,xin nhờ các bác trong ddth.com giúp cho.
việc là thế này ạ.máy mình cài win7 lên ổ C,còn ổ D,E dùng lưu dữ liệu thôi.
hôm trước mình vô tình qua bên macvn.com và được biết máy tính bình thường cũng có thể cài được mac os.mình liền làm theo hướng dẫn nên dọn hết dữ liệu
của ổ D sang ổ E,rồi cài mac os lên phân vùng ổ D,mình cài thành công rồi.
dùng được 1time thì ko muốn dùng nữa và muốn quay lại win7,loay hoay mãi ko quay lại được nên mình format ổ C đi cài lại win7,cài xong xuôi hết tất cả thì phát hiện không thấy ổ D,E đâu mà chỉ thấy duy nhất 1 ổ C thôi...mình vô cùng bối rối ko biết phải làm sao vì trong ổ E có nhiều dữ liệu ko thể mất được.
chuyện hơi dài dòng mình ko biết phải search trên google thế nào,mong các bác giúp cho.

hailuahn
22-09-2009, 21:27
chắc là trong khi cài lai win bạn format ổ D & E rùi
Thân!

kira2010
22-09-2009, 21:33
dùng đĩa boot để kiểm tra bằng partion magic để kiểm tra xem phần còn lại nó nằm ở đâu. Có thể lúc chia đĩa, bạn chưa định dạng lại đĩa D và E nên ko hiển thị, cũng có thể bạn đã gộp 2 cái đó thành 1 partion duy nhất.

maychu.net
22-09-2009, 21:37
con vi rút nó ăn mất ổ đỉa hả pác?

kira2010
23-09-2009, 07:24
theo mình được biết, cho đến hiện tại ko có con virus nào ăn mất đc dung lượng ổ đĩa cả. Khả năng chủ thớt sai sót trong quá trình chia đĩa và định dạng là rất lớn.