PDA

View Full Version : Regedit Regedit

horsewindy
28-09-2002, 09:09
C­ứu tui dứ bà con ơi!! Dịch dzụ của tui bị máy thằng nhãi ranh no' vào quậy mấy cái registry (win98se) làm bi giờ khi mở start-->programs chỉ còn mục start up thui còn mấy mục kia biến đâu hết rùi , bực qua' .....mà tui ko co' lưu lại registry mới chết người chứ.

xitrum82
28-09-2002, 12:14
Ấn chuột phải vào taskbar -> properties ->advanced -> advanced -> cho những thứ mà bạn muốn và program.

Quang Huy
29-09-2002, 09:44
Đó chưa chắc là do Registry của Windows đâu mà có thể là chúng bị xóa hoặc ẩn đấy, bạn có thể sửa chữa bằng cách :
Vào thư mục C:\WINDOWS\Start Menu\Programs
Chọn chế độ cho xem các tập tin ẩn và bỏ thuộc tính ẩn của chúng đi.
Còn nếu vẫn không thấy thì chắc là chúng bị xóa, bạn nên đến các máy khác sử dụng cùng HĐH để chép lại thư mục này
- Ngoài ra cũng có thể là do tiện ích nào đó đã dấu những folder này

vikhoa
29-09-2002, 11:00
Boot bằng DOS, gõ : scanreg /restore
Sau đó chọn lại bản backup gần đó nhất. Có khoảng 2-3 bản backup cho bạn chọn. Dù bạn ko backup nhưng Windows vẫn tự động làm điều đó.

Good luck !

caixuongrong
05-10-2002, 11:58
Vậy thì bạn đi tìm cai Soft " Winguide...gì gì đó" nó sẽ chỉ cho bạn cách phục hồi lại. Còn nếu muốn tiện thì mua đĩa LêHoàn 1 về mà mò, còn nó nằm ở đâu thì mình không chỉ nữa đâu nhé ... hihi
CXR

Enchanter
05-10-2002, 17:16
Có thể nó bị remove rồi. Vào CP->add/remo pro, chọn nhãn windows setup kiểm tra xem! ;)