PDA

View Full Version : Cần tư vấn nơi học CNTT

zuu25487
14-09-2009, 03:45
Mình đang tính chọn 1 trường để học CNTT, ngành gì chưa quyết định nhưng có lẽ là về mạng. Sau khi do homework tren google, băn khoăn giữa mấy đại biểu sau đây:
Sibme
Saigontech
VATC
Dĩ nhiên mình sẽ đến từng trường tìm hiểu, tuy nhiên chất lượng bên trong thì khó biết dc, nên nhờ mấy bậc tiền bối đi trước chỉ giúp. Xin đừng nói câu "học là do mình học đâu cũng dc", mình học cũng hard, có điều chỉ lo chất lượng giảng dạy và bằng cấp thôi.
Các trường như NIIT, APTECH, SaigonCTT học phí có lẽ rẻ hơn nhưng mình ko thích kiều học giáo trình E mà dạy bằng V, tuy nhiên nếu các bác nói 3 trường trên chất lượng đều ko ổn thì mình cũng phải suy xét lại.
Thank 4 any recommendation.

U.F.O
14-09-2009, 03:51
Mấy trường trên cũng dạy bằng tiếng Việt mà cậu!

zuu25487
14-09-2009, 04:01
có lẽ mình coi chưa kĩ, nhưng Sibme là Indian dạy mà?

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

cái này mình trích trên mạng:
Vân kể: "Tôi đậu vào ngành Công nghệ vật liệu trường ĐH Bách khoa (ĐHQG TP.HCM) năm 2005, nhưng khi tìm hiểu về SaigonTech, tôi thấy thích thú với cách đào tạo của trường và phong cách học tập của sinh viên ở đây". Được sự ủng hộ của gia đình, Vân xin bảo lưu 1 năm ở trường ĐH Bách khoa và quyết định học thử một thời gian trước khi quyết tâm "trụ" lại ở ngành Công nghệ thông tin tại SaigonTech.

"Điều tâm đắc nhất của Vân là: "Ngôn ngữ bắt buộc sử dụng trong trường là tiếng Anh, giúp cho khả năng tiếp tục học tập và làm việc của chúng tôi tại SaigonTech trong tương lai được rộng mở". Đồng tình với Bích Vân, cựu học sinh chuyên Tin - bạn Phan Nguyễn Hoài Anh nói: "Được học tập và giao tiếp bằng tiếng Anh khi theo học tại đây là một điều cực kỳ hữu ích cho sinh viên du học tại chỗ". Không chỉ có những hiểu biết và kỹ năng chuyên ngành, sinh viên SaigonTech còn tâm đắc và tự tin hơn bởi được nhìn rộng hơn về cuộc sống với một số môn học thuật kèm theo như: Nói trước công chúng, Xã hội học, Nhân văn học, Khiêu vũ, Kế toán..."

zuu25487
14-09-2009, 15:20
bạn nói rõ hơn dc ko? Các trường trên dạy bao nhiu % tiếng Anh? Ko lẽ học phí 6,7k lại học với giảng viên người Việt? RMIT dĩ nhiên là mình bít nó tốt, tuy nhiên kẹt cái vấn đề "đầu tiên" ấy...