PDA

View Full Version : tư vấn giúp em mua case

huycan30390
13-09-2009, 13:30
em định mua 1 case( hông bao gồm chuột, bàn phím, màn hinh) để phục tốt cho các ứng dụng đồ hoạ( autocad 3dmax ..), em là sinh viên xây dựng mà :D.
em định mua khoảng 5tr ,
chip intel core 2 doe( 2 tr),
em đã có ổ đĩa rùi
,HDD 160 G thui .
các bắc tư vấn cho em 1 cấu hình cụ thể cái
cảm ơn các bá nhìu

huycan30390
13-09-2009, 14:50
bac thong cam . yem ko hieu biet lam, y em la thung may' a'y , bac' biet' thi tu vamn em cai

appvz.com
13-09-2009, 14:59
show9x spam linh tinh quá.

dongvanthang
13-09-2009, 22:56
bạn nói chẳng đâu vào đâu cả thế?
có ổ đĩa CD hay ổ đĩa cứng vậy?
Core 2 duo E7400 là 2.17tr.
Ram 2Gb 28$ = 512k
Hdd 160GB 796k
Main G41 1.32tr
còn đâu là mua cái vỏ với cái nguồn.
giảm giá khi mua hàng :D

vandungws
14-09-2009, 01:46
mấy lần nhờ bác dongvanthang mà em có case tốt
TKS bác

huycan30390
14-09-2009, 13:51
bạn nói chẳng đâu vào đâu cả thế?
có ổ đĩa CD hay ổ đĩa cứng vậy?
Core 2 duo E7400 là 2.17tr.
Ram 2Gb 28$ = 512k
Hdd 160GB 796k
Main G41 1.32tr
còn đâu là mua cái vỏ với cái nguồn.
giảm giá khi mua hàng :D

cảm ơn bác dongvanthang đã giúp em, em đã có ổ đĩa CD rui`,
bác có nói cụ thể main có card on bao nhiu Mb hả bác( card màn hình).
mà bác có thể nói giá của vỏ máy và nguồn luôn ko bác
mà giá như thế là mua ở đâu hả bác.Giúp em cho trót nha :D

dongvanthang
14-09-2009, 14:20
giga GIGABYTE GA EG41M-S2H
VGA on X4500 up to 512mb (tùy vào ram ram của bạn nhiều thì ó share nhiều)
nguông case golden field 500W 450k
Đến chỗ anh lắp cho.
nếu cả màn hình ổ cd thì sẽ dc KM USB 4GB và tainghe.
+ 300k
còn nếu mua như e thì anh se linh động giảm giá. em lên mua sớm vì giá linh kiện máy tính dc tính theo giá USA mà giá usa nó tăng cứ vù vù :D -> giá linh kiện cũng tăng nốt có gì các bạn có thể online chat yahoo dongvanthang2212
hoặc mobile.

twan_2
14-09-2009, 23:27
Có quá ít thông tin đề cập đến dòng graphic card chuyên dùng cho công việc đồ họa.Hầu hết, nếu không muốn nói là tất cả các lọai graphic card trên thị trường hiện nay là nhắm vào ứng dụng multimedia (cụ thể hơn là games). Một chút hiểu biết ít ỏi của mình về vấn đề này :
-Tìm hiểu các chuẩn công nghệ chung và riêng của từng hãng cho graphic card đồ họa ( Ex : Open GL,CUDA, G-syn,ATI avio...)là việc khá nhức đầu ,với nhiều thuật ngữ chuyên ngành xa lạ với chúng ta, người 'chỉ biết sử dụng' ...Tựu trung lại thì đây là loại card có thiết kế vi mạch chuyên biệt phù hợp các thuật toán xử lý hình ảnh ,xử lý 3D... riêng biệt của lãnh vực đồ họa.Về phần chúng ta, nếu vẽ đồ họa trên pc với các loại graphic card này, cảm nhận sẽ là 'sướng tê' vì không mỏi mắt ,nặng đầu khi zoom,pan,rotate vì hình không bị giật, các đoạn phim chạy ảo quá trình gia công chi tiết trên máy sau khi xong phần thiết kế(trên masterCAM,CATIA,SolidWorks...) sẽ rất mượt mà.
ATI : Dòng card FireGL Vx ( V3300,V3400,V5200...)
NVIDA : Dòng card quadro fx ( fx 4600,fx4800,fx5800...)
Ngoài 2 dòng card này ra, còn lại chỉ là graphic card... cho games !
Dân Pro đồ họa thì khá lẻ loi, nên các dòng card này tung ra với số lượng không nhiều,giá đắt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Có quá ít thông tin đề cập đến dòng graphic card chuyên dùng cho công việc đồ họa.Hầu hết, nếu không muốn nói là tất cả các lọai graphic card trên thị trường hiện nay là nhắm vào ứng dụng multimedia (cụ thể hơn là games). Một chút hiểu biết ít ỏi của mình về vấn đề này :
-Tìm hiểu các chuẩn công nghệ chung và riêng của từng hãng cho graphic card đồ họa ( Ex : Open GL,CUDA, G-syn,ATI avio...)là việc khá nhức đầu ,với nhiều thuật ngữ chuyên ngành xa lạ với chúng ta, người 'chỉ biết sử dụng' ...Tựu trung lại thì đây là loại card có thiết kế vi mạch chuyên biệt phù hợp các thuật toán xử lý hình ảnh ,xử lý 3D... riêng biệt của lãnh vực đồ họa.Về phần chúng ta, nếu vẽ đồ họa trên pc với các loại graphic card này, cảm nhận sẽ là 'sướng tê' vì không mỏi mắt ,nặng đầu khi zoom,pan,rotate vì hình không bị giật, các đoạn phim chạy ảo quá trình gia công chi tiết trên máy sau khi xong phần thiết kế(trên masterCAM,CATIA,SolidWorks...) sẽ rất mượt mà.
Dân Pro đồ họa thì khá lẻ loi, nên các dòng card này tung ra với số lượng không nhiều,giá đắt.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]