PDA

View Full Version : xin hỏi về chat nội bộ trong Mạng Lan

nhatrangman
08-01-2004, 19:26
Cho mình hỏi có bạn nào biết software nào dùng để chat trong Mạng Lan giống như (Win98 có winpop và w2k,Wxp thì co "net send") không ? Xin chỉ mình với . Chân thành cảm ơn rất nhiều và rất nhiều
Chân thành,
Thanh Triều

tonduc
09-01-2004, 10:11
Bạn dùng phần mềm Lanchat, bảo đảm dễ dàng cài đặt và sử dụng lắm (tuy nhiên phần bảo mật thì không bảo đảm)

manhcuong
09-01-2004, 14:55
Nếu muốn sử dụng chuyên nghiệp thử cài Exchange Server 2000 đi, trong đó có một service là instane message bảo đảm an toàn, triển khai ở mô hình lớn.

nhatrangman
09-01-2004, 21:33
Nếu muốn sử dụng chuyên nghiệp thử cài Exchange Server 2000 đi, trong đó có một service là instane message bảo đảm an toàn, triển khai ở mô hình lớn.
Mình cũng đã thấy và dùng mô hình như Anh nói rồi nhưng mình không biết config:( Anh Cường có thể giúp mình chỉ cách config service Instane Message trong Exchange Server 2000 được không ? Mình chân thành cảm ơn Anh rất nhiều .
Chân thành
Thanh Triều

ITbaby
09-01-2004, 23:24
Anh có thể dùng chương trình LanTalk cũng Cool lắm, không cần cấu hình gì cả. Chỉ cài đặt vào là hiểu à. Công ty thì nên dùng chương trình này.

manhcuong
10-01-2004, 07:54
Bạn cứ cài Exchange Server 2000 lên máy, khi setup chọn option trong đó có service instanse message, rồi sau đó các máy con bạn phải cài IM client, cái này thì nên vào trang web của MS tải bản mới nhất về cài trên các máy client. Ở máy server tạo các user account cho họ bằng cách vào Active Directory, sau đó chọn phím phải, chọn Exchange Task, sẽ có phần enable IM cho client. Cuối cùng là test xem đã được chưa. :-)

yuna_admirer
10-01-2004, 10:18
Có thể dùng Window Messenger hoặc Netmeeting để làm chuyện này.

nhatrangman
10-01-2004, 19:34
Bạn cứ cài Exchange Server 2000 lên máy, khi setup chọn option trong đó có service instanse message, rồi sau đó các máy con bạn phải cài IM client, cái này thì nên vào trang web của MS tải bản mới nhất về cài trên các máy client. Ở máy server tạo các user account cho họ bằng cách vào Active Directory, sau đó chọn phím phải, chọn Exchange Task, sẽ có phần enable IM cho client. Cuối cùng là test xem đã được chưa. :-)
Vô cùng cảm ơn Anh và các bạn đã nhiệt tình chỉ dẫn . Để thứ 2 mình vào công ty thử xem cách của Anh Mạnh Cường, nếu có gì trục trặc mong Anh chỉ thêm . Cảm ơn Anh rất nhiều và rất nhiều
Chân thành
Thanh Triều

hochoi_dian
13-01-2004, 16:28
Vay thi ban cu dung thu Winchat di no co sang trong 2000 va XP

changtraivangtn
15-01-2004, 15:43
Không phải phức tạp đến vậy đâu Windows 98,2000,XP, Me có phần mềm NetMeeting đi kèm mà chat đơn giản lại tiện không phải đi tìm phần mềm.