PDA

View Full Version : Giúp mình Hack modem GARNET

quangnh
07-01-2004, 20:32
Mình sử dụng ADSL ở Hải Phòng. Bưu điện HP rất độc quyền khi họ ký hợp đồng lắp đặt ADSL bắt khách hàng phải mua modem hiệu GARNET của họ (do Hàn Quốc sản xuất). Modem đó rất "củ chuối", nếu config sử dụng chức năng của Router thì rất dễ bị hỏng. Trước khi đem modem đó cho khách hàng thì họ đã đổi password admin mặc định của modem đó đi (không cho khách hàng config). Nếu khách hàng nào cứ đòi bằng được thì họ bắt ký vào biên bản không bảo hành modem (???). Bọn mình toàn phải config chui không (có nghĩa là chi cho kỹ thuật lắp đặt của họ từ 500.000đ đến 800.000đ) để config (config modem không quá 5 phút, chỉ nhập 4 thông số VCI và VPI, user name & password, IP ). Khả năng Reset về default như các modem khác trên thị trường là bằng 0 vì muốn reset phải mở modem như thế có nghĩa là phá tem bảo hành. IP mặc định của nó là: 10.0.0.2 và user: admin nhưng pass thì không dò ra được. Mình đọc một số tài liệu về bảo mật thấy là có công cụ để dò tìm dựa theo 2 cách: đó là thử theo từ điển (word-lists) và cách thứ 2 là thử theo hàng loạt (Brute-Forcing).

Các bạn có thể chỉ cho mình công cụ để làm việc đó không và mình hỏi nếu sử dụng phương pháp thứ 2 (Brute-Forcing) thì với một pass 7 ký tự mất bao nhiêu lâu? Mình cũng đã từng dùng phần mềm Advance Recover Password để dò lại pass của Word và Excel rồi. Các bạn nào đã từng là hacker hay đã đọc được tài liệu về nó thì post bài đó lên hộ bọn mình (dân Hải Phòng) với. Các bạn hướng dẫn cụ thể thì càng tốt vì mình món hacker dốt lắm. Bất đắc dĩ phải làm thôi. Cảm ơn trước nhe