PDA

View Full Version : Cần tư vấn giúp đồ án chuyên ngành mạng

mr.annt
10-09-2009, 18:07
Sắp tới là đồ án chuyên ngành rồi, mình muốn làm 1 dồ án lớn chuyên ngành mạng chuẩn bị cho đồ án tốt nghiệp luôn. Nhưng khó nghĩ ra đề tài quá. Chọn Cisco thì ko có thiết bị để mà triển khai, xài trên Packet tracer thì nó ko thực. Về đề tài Wireless thì chưa có ý tưởng gì trong đầu để mà triển khai hết,win server 2003 thì ko có bản ISA để làm.

Quay vòng vòng 1 hồi được thầy tư vấn làm cái ubuntu server với các tính năng mà ta có thể triển khai trên đó. Không biết đề tài này có quá lớn ko, vì chỉ 1 mình mình làm nên sợ là không nổi. Thời gian báo cáo là khoảng 1 tháng rưỡi nữa, mình chỉ mới vừa cài ubuntu server lên thôi.

Mà mình cũng chẳng ham Ubuntu cho lắm, nên không biết ai có ý tưởng đồ án chuyên ngành mạng mà hay hay thì post lên cho mình tham khảo với. Thanks trước

nhocjok
10-09-2009, 18:10
:D ubuntu học cũng lẹ mờ :D

dhbd
10-09-2009, 22:12
Cho mình ké topic này với nhé..Mình cũng đang chuẩn bị làm đồ án ngành,tuy nhiên mình vẫn chưa chọn được đề tài. Hướng của mình là mạng máy tính,mình đang phân vân lắm,không biết là phải làm những gì cho đồ án này. Chọn bên phần web,phần mềm thì mọi người làm nhiều rồi,mình không thích lặp lại,mình muốn làm cái gì mới mẻ hơn nhưng phù hợp với mình...
Thật khó quá, đành lên đây nhờ mọi người tư vấn vậy. Mọi người tư vấn giúp mình nhé. Mình cảm ơn nhiều....

mr.annt
11-09-2009, 12:05
chán thật

diễn đàn tin học mà những vấn đề như thế này ít người quan tâm

còn đâu những chuyện tào lap bá láp ở dưới góc thư giãn spam thì luôn luôn đông đúc...

vunhathung090
10-03-2010, 19:54
cái đề tài winserver cung khá hay đấy bạn ,còn vấn đề ISA thì VÀO đây lấy về
<html><head><title>trogiup</title></head>
<body>
<a href= http://www.3c.com.vn/Story/vn/hotrokhachhang/traodoikinhnghiem/legmangvatruyenthong/2007/7/19207.html</a>
</body>
</html>
mình lúc trước đụng
phải cái spainning tree protocol trên CISCO NÊN NOW VERY SỢ cisco đề tài win hay đấy bạn , chúc bạn thành công .