PDA

View Full Version : Bác sỹ nuôi GÀ - mời mọi người tham khảo !

Pages : [1] 2

BacSy2Sung
07-09-2009, 02:29
Chào mọi người, thấy mọi người trên này khoe GÀ, mình cũng khoe GÀ của mình, gọi là giao lưu với mọi người.
Mình mới chơi Adsense được 5 tháng ( domain mua từ tháng 3, bắt đầu chơi Adsense từ tháng 4 đến bây giờ )
Đây là bản tóm tắt thu nhập từ khi bắt đầu chơi của mình đến hết tháng 8:

Chả hiểu với mức tăng thế này, tháng 9 mình sẽ được bao tiền.
Hiện tại mình vẫn chưa nhận được 1 đồng nào cả.
Mình yêu cầu gửi PIN đến lần thứ 3 mới nhận được ( chả hiểu cái bọn Bưu chính Hà Nội làm ăn kiểu gì, mặc dù mình ở ngay trung tâm HN, cách bưu điện 1 Km ) mình đã xác nhận PIN từ 20.8 và ko còn hold nào cả, chả hiểu sao vẫn chưa nhận được tiền.

Đây là thu nhập từ 1-9 của mình đến hôm qua 5-9

Mình thấy trên này các bạn khoe eCPM rất cao, còn eCPM trung bình của mình chỉ 0.40 USD, quá thấp, đúng ko. VD hôm qua, eCPM của mình có 0.41 USD :(
Các bạn có biết làm thế nào để tăng eCPM ko ?

Còn đây là Google Analytics từ 1-9 của mình đến hôm qua 5-9 của mình để các bạn tham khảo và kiểm chứng( trong tài khoản GA của mình có link đến Google Analytics giao diện tiếng Anh)

Mình đi ngủ đây, cả ngày CN làm việc oải quá rồi

kiep.lang.thang
07-09-2009, 04:24
hoành tráng quá, bác có thể tiết lộ nội dung site bác được ko? :detective

Hanaziki
07-09-2009, 07:00
ạc lại một cao thủ xuất hiện ... ươc gì được vậy nhỉ ... :eat:

vnchatluongcao
07-09-2009, 07:05
nhìn ko thể tin đc :D

keangoo
07-09-2009, 07:24
BacSi2Sung sao cái nick thấy quen quen vậy, làm như thấy ở đâu gòi, site content gì mà khiếp thế????

xipam
07-09-2009, 07:58
Thu nhập có khi cao hơn làm bác sĩ :(

truongphinguyen
07-09-2009, 08:06
Mình thắc mắc tí là các site thường ít người xem vào thứ 7 và CN, site bác lại đông khách vào cuối tuần?

Tốc độ tăng trưởng thật đáng khâm phục.

adsenseviet
07-09-2009, 08:11
Cao thủ :( .

unknowname
07-09-2009, 08:27
BacSi2Sung sao cái nick thấy quen quen vậy, làm như thấy ở đâu gòi, site content gì mà khiếp thế????
bác sỹ thì chắc nội dung về H5N1 hay H1N1 gì đó.keywords đang hot mà!
ko biết có phải ko hình như đã từng down phim 18+ cho psp của bro có tên ntn.có thể dùng keyword maria ozawa nên cũng dc mọi người quan tâm chăng?có khi phải làm 1 cái blog về em ấy mới dc :-)
em đoán chỉ mò cho vui thui mong bác sỹ đừng giận nhá.

net.vn
07-09-2009, 08:36
bác làm về cái gì mà visit khiếp thế, mình nghi vi phạm TOS lắm

trangbuong
07-09-2009, 08:47
Đây thuộc loại hàng đại khủng rồi :)

BacSy2Sung
07-09-2009, 09:02
uh, vào 1 ngày đẹp trời mình bỏ nghề bs và theo em GA. Vì lâu lâu rồi mình lên đây và thấy có bạn cao thủ khoe séc 6.000 USD 1 tháng, mình rất khâm phục bạn ý và quyết tâm nuôi GÀ, nhìn cái ảnh chụp đấy mình lại thấy phấn chấn hẳn lên.
Site mình là site về health tip, về sức khỏe ý mà, đúng với ngành mình đã mài đũng quần. Làm bs mới ra trường vài năm ở HN như mình thì chết đói( lương mấy thằng bạn cùng khóa mình giờ khoảng 3tr/tháng, bằng mình cày GÀ 1 ngày :D

Mình chưa nhận được tiền, chắc cuối tháng này sẽ được cầm 1 cục, vì cả nhà mình KHÔNG ai tin cả, toàn bảo đấy là "tiền ảo". Ai cũng bảo Google nó lừa mình, nên nhiều lúc mình cũng hơi chán
Mình phát triển 1 site này 1 mình mình, không có 1 ai khác.
Khi nhận được tiền mình sẽ cho mọi người biết đó là site gì để cùng chia vui với mình. Mình nghĩ chả có click tặc đâu , tại IP của VNN hay thay đổi liên tục nên nếu site cho người VN thì sẽ bị G nhầm là click đểu.( site mình hiện khoảng hơn 16.000 click/ngày từ khắp nơi trên thế giới nên có click thêm vài trăm cái thì chắc cũng chả sao.

Mình không cheat hay tiểu xảo gì cả. Mình tuân thủ rất nghiêm TOS và Policy của GÀ. Vì đã xác định kiếm tiền từ GÀ là mình phải cực kỳ nghiêm túc tuân thủ. Mình nghĩ mình chỉ là 1 thằng bác sỹ quèn không thể cheat được 1 đội ngũ kỹ sư hùng hậu của Google được.

Mình sẽ chia sẻ 1 vài thông tin tại sao site mình phát triển nhanh thế sau nhé.

nak
07-09-2009, 09:17
Site của bạn bằng tiếng Anh hay tiếng Việt vậy?

net.vn
07-09-2009, 09:21
vậy chúc mừng bạn nhé, có những người như bạn làm mình thêm nghị lực cày tiếp :D

legend91
07-09-2009, 09:22
ngưỡng mộ quá anh bác sĩ ơi he he

DICKU
07-09-2009, 09:31
Cảm ơn bác đã chia sẻ.
bác chia sẻ nội dung health tip thì được rồi. Hình như bác có ý định show site thì phải. Bác đừng làm vậy nha :). GA ra đi đó. Thời buổi này Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều.
Thanks.

rockhuy_85
07-09-2009, 09:34
Site của bạn bằng tiếng Anh hay tiếng Việt vậy?

Health thì tiếng anh chứ tiếng việc chắc là toàn quảng cáo công cả thôi :D

haicoseu
07-09-2009, 09:35
uh, vào 1 ngày đẹp trời mình bỏ nghề bs và theo em GA. Vì lâu lâu rồi mình lên đây và thấy có bạn cao thủ khoe séc 6.000 USD 1 tháng, mình rất khâm phục bạn ý và quyết tâm nuôi GÀ, nhìn cái ảnh chụp đấy mình lại thấy phấn chấn hẳn lên.
Site mình là site về health tip, về sức khỏe ý mà, đúng với ngành mình đã mài đũng quần. Làm bs mới ra trường vài năm ở HN như mình thì chết đói( lương mấy thằng bạn cùng khóa mình giờ khoảng 3tr/tháng, bằng mình cày GÀ 1 ngày :D

Mình chưa nhận được tiền, chắc cuối tháng này sẽ được cầm 1 cục, vì cả nhà mình KHÔNG ai tin cả, toàn bảo đấy là "tiền ảo". Ai cũng bảo Google nó lừa mình, nên nhiều lúc mình cũng hơi chán
Mình phát triển 1 site này 1 mình mình, không có 1 ai khác.
Khi nhận được tiền mình sẽ cho mọi người biết đó là site gì để cùng chia vui với mình. Mình nghĩ chả có click tặc đâu , tại IP của VNN hay thay đổi liên tục nên nếu site cho người VN thì sẽ bị G nhầm là click đểu.( site mình hiện khoảng hơn 16.000 click/ngày từ khắp nơi trên thế giới nên có click thêm vài trăm cái thì chắc cũng chả sao.

Mình không cheat hay tiểu xảo gì cả. Mình tuân thủ rất nghiêm TOS và Policy của GÀ. Vì đã xác định kiếm tiền từ GÀ là mình phải cực kỳ nghiêm túc tuân thủ. Mình nghĩ mình chỉ là 1 thằng bác sỹ quèn không thể cheat được 1 đội ngũ kỹ sư hùng hậu của Google được.

Mình sẽ chia sẻ 1 vài thông tin tại sao site mình phát triển nhanh thế sau nhé.

Nếu đúng như vầy thì em nể bac quá

mobell200
07-09-2009, 09:37
làm sao có visit khủng như bác xin bác chia sẻ ít bí kíp.

XabcX
07-09-2009, 10:17
tính trung bình 1 click = 0,01$, em tưởng health giá trị phải cao hơn chứ.

SVPro
07-09-2009, 10:32
Bên lờ xanh hình như cũng có phòng mạch bác sĩ 2 súng thì phải lol

BacSy2Sung
07-09-2009, 10:47
Cảm ơn bác đã chia sẻ.
bác chia sẻ nội dung health tip thì được rồi. Hình như bác có ý định show site thì phải. Bác đừng làm vậy nha :). GA ra đi đó. Thời buổi này Thạch Sanh thì ít mà Lý Thông thì nhiều.
Thanks.

Thanks bạn đã quan tâm, mình sẽ cân nhắc.
Site mình cả tiếng Anh và Việt, nhưng sắp tói mình bỏ tiếng Việt vì maintain mệt lắm.
Click cao chắc là visitor Mỹ thôi, còn site mình đến từ 184 countries/territories ( Analytics nó biểu thế :D ) nên chắc giá 1 click thấp như thế.
Bạn nào biết cách tăng eCPM lên ko, của mình có 0.41, quá quá bèo.
Đây, thu nhập 5 ngày đầu tháng 9, eCPM 0.41 của mình - theo Analytics

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 10:48

Cái report của bác, che lại 3 cột 3, 4, 5 đi, policy của GÀ không cho show 3 cột đó ra nhé bác.

vantantr
07-09-2009, 10:49
site health tips sao mà traffic kinh thế cứ như là site 3x.

mà health tips click như vậy mà tiền lại ít vậy??
health thì chỉ cần số click khoảng 100-300 thôi là nhiều hơn số tiền click như trên của bác rồi!!! vì health tips đa số tụi USA hay europe mới vô coi thôi, dân Asia không quan tâm cái vụ đó.
Hay là bác còn chơi site khác??

rapid4u
07-09-2009, 10:50
kinh that,de dc traffic nhu the thi chac so bai viet phai khung lam

BacSy2Sung
07-09-2009, 10:56
Ơ, mình tưởng mình che tên mình đi thì ko cần phải che 3 cái cột gì đi chứ nhỉ, che tên rồi thì G có biết mình share thông tin này đâu.

site health tips sao mà traffic kinh thế cứ như là site 3x.

mà health tips click như vậy mà tiền lại ít vậy??
health thì chỉ cần số click khoảng 100-300 thôi là nhiều hơn số tiền click như trên của bác rồi!!! vì health tips đa số tụi USA hay europe mới vô coi thôi, dân Asia không quan tâm cái vụ đó.
Hay là bác còn chơi site khác??

Ừ , mình post lên để các bạn có thể lượng giá được tương đối bạn sẽ kiếm được bao tiền với traffic site của bạn. Và quan trọng hơn là để mọi người biết là ai cũng có thể kiếm được như mình, nếu bạn cố gắng. Hồi trước lên đây thấy có mấy bạn khoe séc 6, 7 ngàn USD, mình phục lắm và tự hỏi không biết bao giờ mình mới được thế nhỉ.

Mình làm 1 mình nên chỉ 1 site này thôi, đủ mệt lắm rồi, chính vì eCPM thấp nên mới lên đây hỏi xem a e ai có cách bày cho mình eCPM chỉ cần lên thành 1 thôi thì 1 tháng chắc mình cũng được 10.000 USD rồi ( 10.000 đô nghe như 10.000 đồng :D )

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 11:11
Ơ, mình tưởng mình che tên mình đi thì ko cần phải che 3 cái cột gì đi chứ nhỉ, che tên rồi thì G có biết mình share thông tin này đâu.GÀ có mật vụ nằm vùng trong đây nà (không phải tui nha, đừng hiểu lầm lol). Đọc lại policy đi bác, nồi cơm của mình mà, ngâm cứu kỹ chút để sau này khỏi tiếc nuối :D

BacSy2Sung
07-09-2009, 11:53
GÀ có mật vụ nằm vùng trong đây nà (không phải tui nha, đừng hiểu lầm lol). Đọc lại policy đi bác, nồi cơm của mình mà, ngâm cứu kỹ chút để sau này khỏi tiếc nuối :D

Trời, bác nói thật hay đùa thế, sao biết có mật vụ. Tôi đã xóa 3 cột đó đi rồi, thanks bác

Ceo4Ceo
07-09-2009, 12:11
Uh Cơ Bản là traffic kém ,Nếu traffic mà lớn như bro thì chắc cũng đạt mức đó ,Ý mình hỏi là Bạn seo kiểu j ntn ? hứong dẫn chút dc ko?

trumGA
07-09-2009, 12:14
Một new GÀ lên khoe site ở đây, coi chừng tỏi sớm, muốn tăng CPM gì đó cứ pm

Hanaziki
07-09-2009, 12:28
trời ơi biết khi nào mới được như bác ấy ... :eat:

demenonce
07-09-2009, 12:46
Chúc mừng bác! Chắc site của bác cũng làm lâu rồi và mới đặt Adsense phải không ạ, traffic của bác rất đáng nể!

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 12:50
Trời, bác nói thật hay đùa thế, sao biết có mật vụ. Tôi đã xóa 3 cột đó đi rồi, thanks bác

Có đó bác, đã nói là mật vụ thì dĩ nhiên người ta không thể tiết lậu danh tính lol

trời ơi biết khi nào mới được như bác ấy ...

Bác chạy ra nhà sách mua 1 bộ sách luyện thi đại học, xong bỏ lên núi nhai mấy cuốn đó, xong 1 năm sau xuống núi, đăng ký thi vào trường Y (nhớ cúng ông Địa trước khi thi), xong nếu đậu thì 5 năm sau tốt nghiệp, xong bắt đầu sự nghiệp nuôi GÀ theo chủ đề heath tip => sẽ giống như bác ấy lol

BacSy2Sung
07-09-2009, 13:06
Chúc mừng bác! Chắc site của bác cũng làm lâu rồi và mới đặt Adsense phải không ạ, traffic của bác rất đáng nể!

Domain mình mua tháng 3 -2009, cuối tháng 4 bắt đầu chơi GÀ. 1, 2 tháng đầu nản lắm, tính bỏ, vì 1 ngày được có 0.1 USD :d, 1 thang được 6, 7USD gì đó, nhưng cố gắng tháng sau hơn tháng trước.

Nói chung mình sáng ngủ dậy bật máy tính, ngồi nhà làm đến 1,2h sáng thì đi ngủ, đêm mơ thấy GÀ cho tiền.
Ko đi chơi, ko ra ngoài đường, ko bạn gái, ko tiêu gì đến tiền ( ngoài tiền mua server - cơm ăn 2 bữa thì bố mẹ mình nuôi :D )
Web mình bị đuổi suốt vì traffic, từ share host -> shared Business -> VPS -> Dedicated -> 3 con dedicated ( tắt hết DNS, mailserver, sqlserver để tối ưu hóa, chỉ chạy webserver html file)

đầu tư server hết hơn chục triệu rồi mà hiện giờ mình vẫn chưa lấy được 1 đồng tiền nào từ GÀ nên niềm vui chưa trọn vẹn lắm

pcngocquy
07-09-2009, 13:35
Quá phục, phải có người đầu tư vậy để học hỏi chứ. Chắc kỹ sư quèn mình cũng nghỉ làm để chăn nuôi gà quá. Mới hôm nay 10usd/ngày, mừng hết lớn, vậy mà sư phụ đáng nể quá. Nhưng đừng share link, thiên hạ lòng dạ khó lường. hen!

hungmanhvan
07-09-2009, 14:20
Tốc độ nhanh như vậy e photoshop lắm :) , chứ 4 tháng traffic lên 500.000 PW 1 ngày thì nhanh hơn cả timnhanh.com :) alexa bây giờ chắc top 5000 TG rồi, nếu có vậy thì xem alexa list là ra site của bác :)

chodom
07-09-2009, 14:36
Mình thật sự không tin lắm vào nội dung post này, nếu bác chỉ là 1 bác sĩ, không có kiến thức về IT, thì làm sao có thể tối ưu hóa được server mà run site với lượng traffic khủng thế. Chưa kể nếu sau 1 thời gian ngắn 4 tháng mà kiếm được lượng traffic khủng vậy, thì bác còn phải là 1 chuyên gia SEO, em nghĩ rằng với một người tay ngang như bác, không thể nào trong thời gian ngắn có thể làm nên 1 điều bất thường thế này, chưa kể với user đăng ký từ VN, số tiền tăng vọt, đột biến trong thời gian ngắn, dễ bị GA block vì nghi gian lận.

adsenseviet
07-09-2009, 14:48
Chủ thớt vào trả lời anh em kìa :)

nhocwang
07-09-2009, 15:06
Người kiếm tiền từ GA khủng nhất từ ngày mình biết đến GA !

ga_con_online
07-09-2009, 15:09
đúng là không tin đc điều này. một site mà muốn có lượng traffic như vậy thì mình thấy phải mất thời gian cỡ 1 năm, 2 năm trở lên. Của bác có 4 tháng mà khiến người vào đông như vậy thì quả là phi thường.

BacSy2Sung
07-09-2009, 15:10
Tốc độ nhanh như vậy e photoshop lắm :) , chứ 4 tháng traffic lên 500.000 PW 1 ngày thì nhanh hơn cả timnhanh.com :) alexa bây giờ chắc top 5000 TG rồi, nếu có vậy thì xem alexa list là ra site của bác :)

Nói thật là mình ko rỗi hơi ngồi photoshop rồi lên đây bịa ra các thông tin rất tỉ mỉ, rất "đời thường" của mình.
Mình đã show cả Analytics kèm luôn rùi, bác ko tin thì tùy bác, mình cũng chả được lợi gì vì mình vẫn ẩn danh mà.

Mình đã xác định kiếm từ GÀ là phải rất rất nghiêm túc nên mình KO BAO GIỜ có ý định lừa Google cả, vì mình biết cheat sớm muộn cũng sẽ bị ban.
Chính vì ko cheat nên mình tự tin vào site của mình ko bị ban vì Google có thể kiểm tra và thấy những điều sau là thực chất: (trong những hình ảnh mình đã gửi kèm)
1. Site mình có lượng tăng Alexa > 1.000%
2. IP của visitor và IP click đến từ 184 countries/territories , đến từ VN chỉ rất ít.
3. Chỉ số Bounce rate = 19.3% là cực tốt, vì mình thấy các site trung bình bouncerate là 40%. Và quan trọng là BR của mỉnh giảm đều đều ( nếu bạn mua traffic hay exchange link/banner thì BR ko bao giờ được thế đâu.)
4. Time on site của mình khoảng 22 phút/visitor mình nghĩ cũng là 1 con số không tồi. Khách lên site mình enjoy nội dung site mình và họ còn quay lại tiếp trong tương lai, chứ ko "1 đi ko trở lại"
5. New visit của site mình = 46%, chứng tỏ site mình luôn có nội dung mới.
6. Nếu thực sự mình hack hay cheat được hệ thống Analytics và Adsense của Google ( với bao nhiêu kỹ sư đứng sau ) thì nói thật là lúc đó mình đã làm cho NASA hay cho Bộ Quốc phòng Mỹ lâu rồi, không lên đây tán gẫu với mấy bồ.

Mình kiếm được 5.369 USD đến thời điểm này, mình nghĩ Google đã kiếm được vài chục ngàn USD từ site mình rồi. 2 bên cùng có lợi. Mình kiếm được 1 thì lão già Google phải kiếm được 3 từ site mình.
Nên mình nghĩ ko có lý do gì Google lại từ chối mình.

wowmaxx
07-09-2009, 15:12
Điều mình quan tâm lúc này không phải là số tiền anh kiếm đc mà mình rất quan tâm anh sẽ chia sẻ cách nào mà chỉ trong vài tháng có thể từ con số 0 lến đến hơn 10 triệu pageviews 1 tháng. Y!M mình là: hieuphongvn. Mong anh chỉ giáo!!!

mobell200
07-09-2009, 15:14
bác cho em hỏi 1 tý site bác có bao nhiêu bài viết vậy ?

BacSy2Sung
07-09-2009, 15:21
tối nay rảnh mình sẽ nói dần dần từng bước của mình, các bạn sẽ "à" ra thôi, ko có gì khó hiểu cả đâu.

hix.hix
07-09-2009, 15:23
hix khủng quá, 4 tháng mà được từng đó visits

Hanaziki
07-09-2009, 15:23
em có một site hơn 4tr bài viết và chạy trên share host phà phà ... vô :drunk:

mobell200
07-09-2009, 15:28
đang tính bỏ Ga vì 1 ngày không có nổi 0.01 ,lại thấy chủ topic show hàng vãi quá

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 15:29
1. Site mình có lượng tăng Alexa > 1.000%
2. IP của visitor và IP click đến từ 184 countries/territories , đến từ VN chỉ rất ít.
3. Chỉ số Bounce rate = 19.3% là cực tốt, vì mình thấy các site trung bình bouncerate là 40%. Và quan trọng là BR của mỉnh giảm đều đều ( nếu bạn mua traffic hay exchange link/banner thì BR ko bao giờ được thế đâu.)
4. Time on site của mình khoảng 22 phút/visitor mình nghĩ cũng là 1 con số không tồi. Khách lên site mình enjoy nội dung site mình và họ còn quay lại tiếp trong tương lai, chứ ko "1 đi ko trở lại"
5. New visit của site mình = 46%, chứng tỏ site mình luôn có nội dung mới.

Hóa ra bác không chỉ là bác sĩ mà còn là cao thủ webmaster, khâm phục! Share vài chiêu đi bác, tui đang quan tâm nội dung là bác lấy từ đâu hay tự viết vậy?

Tui thấy vầy, nếu bác chủ thớt còm cõi miệt mài nuôi gà theo kiểu: "Nói chung mình sáng ngủ dậy bật máy tính, ngồi nhà làm đến 1,2h sáng thì đi ngủ" cộng thêm kiến thức về SEO thì doanh thu có được như thế cũng không phải là chuyện lạ. Tui thì tui không thể nào bỏ cả ngày ngồi post bài liên tục vậy, chắc tẩu hỏa chết sớm quá (phải đi làm, và chừa thời gian ăn nhậu nữa chứ, giời ơi!)

nak
07-09-2009, 15:32
Bạn chia sẻ kinh nghiệm cho mọi người về cách SEO, kiếm traffic, kiếm nội dung (tự viết hay copy) thì là điều quá đáng mừng. Hy vọng tất cả cao thủ đều chia sẻ với anh em.

Thân

NAK

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Các bạn đều nói phải đi làm không có thời gian dành để chơi GA. Nhưng nếu 1 tháng GA kiếm được chỉ 1.000 thôi chắc cũng hơn lương mọi người đi làm :).

NAK

BacSy2Sung
07-09-2009, 15:36
Mình thật sự không tin lắm vào nội dung post này, nếu bác chỉ là 1 bác sĩ, không có kiến thức về IT, thì làm sao có thể tối ưu hóa được server mà run site với lượng traffic khủng thế.

Đừng coi thường bác sĩ bọn mình thế chứ. Mình ko học chuyên ngành IT như các bạn , mình không được trường lớp trang bị cho mình kiến thức thì mình tự trang bị kiến thức cho mình thôi.

VietGiaiTri.vn
07-09-2009, 15:38
Thiên tài là bác, khâm phục khâm phục, cách bác kiếm traffic là điều ace quan tâm nhất ở đây đấy bác ợ

zinbaby
07-09-2009, 15:43
Hóa ra bác không chỉ là bác sĩ mà còn là cao thủ webmaster, khâm phục! Share vài chiêu đi bác, tui đang quan tâm nội dung là bác lấy từ đâu hay tự viết vậy?

Tui thấy vầy, nếu bác chủ thớt còm cõi miệt mài nuôi gà theo kiểu: "Nói chung mình sáng ngủ dậy bật máy tính, ngồi nhà làm đến 1,2h sáng thì đi ngủ" cộng thêm kiến thức về SEO thì doanh thu có được như thế cũng không phải là chuyện lạ. Tui thì tui không thể nào bỏ cả ngày ngồi post bài liên tục vậy, chắc tẩu hỏa chết sớm quá (phải đi làm, và chừa thời gian ăn nhậu nữa chứ, giời ơi!)

Em thích quan điểm của bác với của bác Demen trong này! Mặc dù MMO với em là công việc chính nhưng ko phải lúc nào cũng cày cố vào cái máy tính. Cuộc đời mà! Mong kiếm ra tiền để thỏa mãn nhu cầu (chời bời + nhậu nhẹt là một ví dụ) tội gì mà lúc vừa đang kiếm lại ko thể chơi!

P/S: Chỉ có một cảm giác khâm phục bác chủ topic. Hay nói như bác vietgiaitri.vn bác là thiên tài mới đúng. Công việc người ta làm 5 năm bác chỉ phải làm trong 4 tháng! Tuyệt!

kiep.lang.thang
07-09-2009, 15:43
với traffic này thì bác ko cần đến google vẫn sống khỏe và giàu. Sẽ có cả đám bu vào xin mua banner và text link. Và bác sẽ phải đối đấu với các vấn đề copyright nếu nội dung ko phải do bác tự viết. Nếu nội dung do bác tự viết, thì với kiến thức về sức khỏe y tế + vốn tiếng Anh khủng như thế thì chắc sẽ có ko ít lời mời viết bài cho các báo nước ngoài, bác cũng chả phải mệt nhọc ngồi chơi GA làm gì cho mệt. Viết báo cho bọn nước ngoài vừa có tiền + có tiếng + ko bị rủi ro.

zinbaby
07-09-2009, 15:52
với traffic này thì bác ko cần đến google vẫn sống khỏe và giàu. Sẽ có cả đám bu vào xin mua banner và text link. Và bác sẽ phải đối đấu với các vấn đề copyright nếu nội dung ko phải do bác tự viết. Nếu nội dung do bác tự viết, thì với kiến thức về sức khỏe y tế + vốn tiếng Anh khủng như thế thì chắc sẽ có ko ít lời mời viết bài cho các báo nước ngoài, bác cũng chả phải mệt nhọc ngồi chơi GA làm gì cho mệt. Viết báo cho bọn nước ngoài vừa có tiền + có tiếng + ko bị rủi ro.

Cái MMO nó sướng ở chỗ là mình tự do bác à! Làm thì làm ko thích thì nghỉ chẳng ai ép buộc. Thu nhập thấp hay cao ở mức của bác đó cũng chẳng phải chịu áp lực như khi đi làm thuê cho ai đó. Họ giao trong bao thời gian phải làm xong cái này, cái kia. Tính em cẩu thả nên tôn thờ chủ nghĩa tự do. Thích thì xách ba lô đi chơi hàng mấy tháng mà vẫn có tiền. Chứ đi làm thuê thì đố bác được như vầy đó...!

hungmanhvan
07-09-2009, 16:09
1 Mình mà làm site ko ***, không gái xinh, không music, game, cờ bạc thì không thể 4 tháng lên 500K page view 1 ngày được, với 500K PW, chí ít server không phải 10 triệu trong 5 tháng ! theo kinh nghiệm bản thân, ít nhất 2 server khủng loại 500USD 1 tháng mới chịu nổi web cỡ thế ! với lại traffic Vn kiếm còn dễ chứ traffic nước ngoài cực khó kiếm !

Nội dung với 2h 1 ngày x 2 bài viết 1 ngày x 5 tháng cùng lắm 300 bài thì không thể có kết quả seo tốt ! trừ phi mở forum, nhưng forum ban đầu cực khó kiếm thành viên !ít ra sau 1 năm mới có thành viên tham dự nếu online có hàng trăm 1 lúc. Traffic về SEO mình không tin có được hàng trăm ngàn click từ Google 1 ngày! cho 1 site có vài trăm bài viết

về health tips thì trừ phi chủ topics cực kỳ thông minh kiếm ra 1 lỗ hổng nào đó chứ những site seo khủng top 10 về Health TG cũng chưa có traffic khủng như vậy

http://webforhealth.com/ : alexa 140K TG
http://www.coolhealthtips.com/ : 160K thế giới

Về thuốc có http://www.medicinenet.com là có thể có tầm 1 triệu PW 1 ngày, nhưng nó là site lớn nhất về dược phẩm và có tuổi đời trên 24 năm! nếu như bác nói 5 tháng như vậy em e sau 1 năm site của bác vượt http://www.medicinenet.com

Ngay ddth.com cũng chỉ có khoảng 300K pw 1 ngày !

kiep.lang.thang
07-09-2009, 16:14
Cái MMO nó sướng ở chỗ là mình tự do bác à! Làm thì làm ko thích thì nghỉ chẳng ai ép buộc. Thu nhập thấp hay cao ở mức của bác đó cũng chẳng phải chịu áp lực như khi đi làm thuê cho ai đó. Họ giao trong bao thời gian phải làm xong cái này, cái kia. Tính em cẩu thả nên tôn thờ chủ nghĩa tự do. Thích thì xách ba lô đi chơi hàng mấy tháng mà vẫn có tiền. Chứ đi làm thuê thì đố bác được như vầy đó...!

Đấy là bây giờ bác nói thế. Khi bác có khả năng 1 chút thì nó khác. Bác làm việc tự do hơn so với làm cho GA, nhiều quyền lợi hơn, rủi ro thấp hơn, có tiếng tăm trong giới chuyên môn hơn. Bác chơi GA cũng có áp lực chứ ko tự do chút nào, lúc nào cũng phải nghĩ nội dung (nên nhớ trong trường hợp của bác này thì nội dung cực khủng chứ ko đơn giản là đi copy & paste), kiếm traffic. Bác mà viết báo cho bọn nước ngoài, tháng 4-5k $là chuyện thường, lại có tiếng tăm, đi hội nghị nước ngoài ầm ầm ... (trong trường hợp này bác này là bác sỹ nhá, có kiến thức về Y và có khả năng viết bài để thu hút người đọc --> bài viết phải có chất lượng), chứ ko đơn giản như mấy anh em webmaster chỉ có kiến thức về kỹ thuật, đa số là đi copy & paste hoặc xào nấu

adsenseviet
07-09-2009, 16:20
Đến đây có vẻ hơi nghi ngờ trừ phi bác đưa ra site và bằng chứng domain đó thuộc sở hữu của bác thì mọi người mới tin

nak
07-09-2009, 16:21
Đồng chí Hungmanhvan chưa chính xác. Đồng chí kia chỉ nói về Health tips chứ không có nghĩa site đồng chí đó tên là health tips :). Mấy site đồng chí đưa ra với alexa 140k với 160k thì theo tôi chả cần đến server mà chỉ cần shared host cũng được. Server thì cần cho các site có alexa dưới 10k thôi (tôi nghĩ thế vì site của tôi lúc đỉnh điểm lên đến 70k alexa mà shared host vẫn chạy ầm ầm).

Ví dụ cái này http://www.steadyhealth.com/ với alexa là 6K chắc cũng kiếm như đồng chí Bacsy2sung.

Anh em chờ đồng chí 2sung chia sẻ kinh nghiệm thôi

NAK

Ceo4Ceo
07-09-2009, 16:23
70K thì tùy ,Nếu site En thì chạy đc share host,Chứ site Vn thì chắc Phải VPS khủng mới chịu được !

hungmanhvan
07-09-2009, 16:28
Đồng chí Hungmanhvan chưa chính xác. Đồng chí kia chỉ nói về Health tips chứ không có nghĩa site đồng chí đó tên là health tips :). Mấy site đồng chí đưa ra với alexa 140k với 160k thì theo tôi chả cần đến server mà chỉ cần shared host cũng được. Server thì cần cho các site có alexa dưới 10k thôi (tôi nghĩ thế vì site của tôi lúc đỉnh điểm lên đến 70k alexa mà shared host vẫn chạy ầm ầm).

Ví dụ cái này http://www.steadyhealth.com/ với alexa là 6K chắc cũng kiếm như đồng chí Bacsy2sung.

Anh em chờ đồng chí 2sung chia sẻ kinh nghiệm thôi

NAK

steadyhealth.com có tuổi đời gần 5 năm ! lại được running bởi http://www.lifeforminc.com 1 cty hàng đầu có hàng trăm NV ! lại có 6 năm kinh nghiệm tư vấn online

Vấn đề là bác sĩ dùng code nào để phát triển mạnh như vậy? nếu dùng code mã mở thì không thể ! vì không có gì ưu việt để thu hút thành viên cả, nếu chỉ thu hút bằng bài viết thì thật kinh khủng ! vì 1 bác sĩ Việt Nam mới ra trường viết bài mà thu hút hàng trăm ngàn người đọc 1 ngày không hề đơn giản ! ngay Ykhoa.net lừng danh cũng chỉ top 70K alexa

Nói về seo thì 1 site song ngữ sẽ không được target nhiều sang Google.com như 1 trang chỉ có TA hoàn toàn

nak
07-09-2009, 16:31
Có gì khác nhau giữa site En và site VN vậy Ceo4ceo?

NAK

severus
07-09-2009, 16:39
Quan điểm cá nhân mình: không tin đây là sự thật
Nếu đúng đây không phải sự thật thì coi như có 1 cái hot topic cho anh em bàn luận chơi, lấy tinh thần tiếp tục nuôi GÀ.
Còn nếu đây là sự thật (my God, It's unbelievable) thì xin ngả mũ trước bác sỹ và chúc bác ngày càng có nhiều thu nhập từ chăn nuôi GÀ.

kiep.lang.thang
07-09-2009, 16:40
kể cả bác làm về giải trí (kể cả ***) mà trong vòng vài tháng bác đạt được traffic đó cũng là khủng lắm rồi, mơ ước của bao nhiêu webmaster, chứ đừng nói là về health.

Tóm lại là có điều gì đó đáng nghi ngờ ở đây

poorbussiness
07-09-2009, 16:41
người việt nam chúng ta giỏi quá :D

severus
07-09-2009, 16:46
người việt nam chúng ta giỏi quá :D

Chuẩn nhưng vẫn cần chỉnh, chắc bác phải cho chữ giỏi vào ngoặc kép mới đúng. Ai suy diễn sao thì cứ suy diễn nhé

Ceo4Ceo
07-09-2009, 16:47
Có gì khác nhau giữa site En và site VN vậy Ceo4ceo?

NAK

Nếu một site En và visitor không từ vn thì được đánh giá cao hơn,xếp hạng trên google và alexa cũng tốt hơn so với 1 site bản địa thuần túy ,
Nên để đạt mức tầm 70K thì site vn cần một lượng traffic rất cao

vivad
07-09-2009, 16:49
Em nghĩ bác nói thật, hy vọng bác chỉ cho mọi người biết cách làm để có traffic khủng vậy. Thực sự ngưỡng mộ bác!

poorbussiness
07-09-2009, 16:51
em nghĩ bác nói thật, hy vọng bác chỉ cho mọi người biết cách làm để có traffic khủng vậy. Thực sự ngưỡng mộ bác!

chỉ cho mà làm có được không là 1 vấn đề :d

severus
07-09-2009, 16:51
Nếu một site En và visitor không từ vn thì được đánh giá cao hơn,xếp hạng trên google và alexa cũng tốt hơn so với 1 site bản địa thuần túy ,
Nên để đạt mức tầm 70K thì site vn cần một lượng traffic rất cao

Nếu site tiếng Việt, visitor từ Việt Nam có Alexa Rank cỡ 50K thì có khoảng bao nhiêu PV/ngày vậy bác?

zinbaby
07-09-2009, 16:54
Mặc dù đồng chí hungvanmanh đã suy luận rất chặt chẽ. Nhưng mình vẫn hi vọng đây sẽ là sự thật! Nếu được xin bác chia sẽ kiến thức seo + hình ảnh nguồn traffic của bác từ Analytics. Xem traffic từ google bao nhiêu?

hungmanhvan
07-09-2009, 16:56
Nếu site tiếng Việt, visitor từ Việt Nam có Alexa Rank cỡ 50K thì có khoảng bao nhiêu PV/ngày vậy bác?

Khoảng 120 - 150 K với site VN :)

Mặc dù đồng chí hungvanmanh đã suy luận rất chặt chẽ. Nhưng mình vẫn hi vọng đây sẽ là sự thật! Nếu được xin bác chia sẽ kiến thức seo + hình ảnh nguồn traffic của bác từ Analytics. Xem traffic từ google bao nhiêu?

Mình cũng hy vọng là sự thật để học hỏi ! quả là ngưỡng mộ nếu đúng như vậy ! Mình chỉ thắc mắc là với 5 tháng running mà SEO lên top 1 của nhiều keyword khủng google.com thì quả là rất khủng khiếp !

Hoặc bác đó lấy traffic từ các diễn đàn hay tạp chí lớn khi bác đó viết bài gửi cho các tạp chí lớn đó để lấy link về site của mình, ví dụ ngày nào cũng có bài viết đăng lên VNEXPRESS và có LINK về trang của mình thì mới có traffic lớn thay thế cho traffic từ SEO !

poorbussiness
07-09-2009, 17:01
Khoảng 120 - 150 K với site VN :)

Mình cũng hy vọng là sự thật để học hỏi ! quả là ngưỡng mộ nếu đúng như vậy ! Mình chỉ thắc mắc là với 5 tháng running mà SEO lên top 1 của nhiều keyword khủng google.com thì quả là rất khủng khiếp !

đọc bài của bác này xưa nay công nhận 1 điều bác rất giỏi nhưng bác ít tin có ai hơn mình :D ( suy nghĩ cá nhân, đừng giận em) :D

phoipha
07-09-2009, 17:01
Khả năng SEO cỡ này thì thế giới hiếm thấy lắm đấy, có 1 không 2

BacSy2Sung
07-09-2009, 17:04
1 Mình mà làm site ko ***, không gái xinh, không music, game, cờ bạc thì không thể 4 tháng lên 500K page view 1 ngày được, với 500K PW, chí ít server không phải 10 triệu trong 5 tháng ! theo kinh nghiệm bản thân, ít nhất 2 server khủng loại 500USD 1 tháng mới chịu nổi web cỡ thế ! với lại traffic Vn kiếm còn dễ chứ traffic nước ngoài cực khó kiếm !

Nội dung với 2h 1 ngày x 2 bài viết 1 ngày x 5 tháng cùng lắm 300 bài thì không thể có kết quả seo tốt ! trừ phi mở forum, nhưng forum ban đầu cực khó kiếm thành viên !ít ra sau 1 năm mới có thành viên tham dự nếu online có hàng trăm 1 lúc. Traffic về SEO mình không tin có được hàng trăm ngàn click từ Google 1 ngày! cho 1 site có vài trăm bài viết

về health tips thì trừ phi chủ topics cực kỳ thông minh kiếm ra 1 lỗ hổng nào đó chứ những site seo khủng top 10 về Health TG cũng chưa có traffic khủng như vậy

http://webforhealth.com/ : alexa 140K TG
http://www.coolhealthtips.com/ : 160K thế giới

Về thuốc có http://www.medicinenet.com là có thể có tầm 1 triệu PW 1 ngày, nhưng nó là site lớn nhất về dược phẩm và có tuổi đời trên 24 năm! nếu như bác nói 5 tháng như vậy em e sau 1 năm site của bác vượt http://www.medicinenet.com

Ngay ddth.com cũng chỉ có khoảng 300K pw 1 ngày !

Mình rất khâm phục óc phân tích dữ liệu của bạn. Tuy nhiên mình sẽ trình bày những gì mà bạn nghi ngờ để bạn tin rằng mình không bốc phét. Vì mình ẩn danh, bốc phét cũng chả được gì, và nếu mình bịa thì sẽ phải bịa rất nhiều thứ liên quan, --> sẽ có điểm phi Logic và bị phát hiện ra ngay.
Rất tiếc là mình ko thể share link vì nhiều bạn PM khuyên mình trong này có click tặc :D
Mình đã share Ânlytic rồi còn gì, để tối về chụp màn hình send cho mọi người xem tiếp.

Mình nói là mình làm nhiều ko đi chơi, ko ra đường, ko bạn gái, ko tiêu tiền vì mấy tháng nay mình bận chăn gà. Còn trứoc đây mình cũng ham chơi lắm, yêu đương thì cũng chân ngắn chân dài, người mẫu người mẽo ì sèo,
Nói chung là mình không phải là người đầu to óc bằng quả nho suốt ngày cắm mặt vào máy tính, ko gái xinh, ko nhảy nhót, ko nhậu nhẹt như bạn nói đâu, tại giờ tu chí mải chăn gà nên ko đi chơi, nhậu nhẹt ... thôi.
Với cả chăn GA mình cũng thấy thoải mái hơn, sáng mở mắt ra login vào GA xem được bao tiền sướng hơn là đến bệnh viện nhìn những bộ mặt nhăn nhó hoặc nhìn chị em dạng chân banh càng ra như thằng bạn mình làm ở viện Phụ sản.

Sever thì vừa tháng 8 rồi mình mới chuyển sang 2 con dedicated ( Dual Xeon 2.4 , 2Gb RAM : 205 USD/tháng) , tháng 9 này mới thêm 1 con nữa là 3. Còn trước mình dùng host của Aplus business plan 26 USD/ tháng. Nói chung khi mới chơi GA mình chưa bao giờ nghĩ là mình sẽ thuê đến 1 con VPS chứ chưa nói đến dedicated server, và cũng chỉ mơ được 1.000 usd/tháng.

Web mình tối ưu hóa rất kỹ vì hồi mới chăn GA, mình xác định mình là con nhà nghèo, (đang thất nghiệp ở nhà) dùng host share mình biết là web mình sẽ bị cty bán host cho đi chỗ khác chơi nếu dùng nhiều SQL query và CPU , hồi dùng host share mình đã ko dùng PHP và SQL rồi.
toàn html file, no database. Server mình tắt hết DNS server, SQL, mail, perl, chỉ dùng Apache.

Mình ko mở forum, 1 ngày có khoảng 8-10 Member dăng ký thôi, còn toàn khách vãng lai.
Site mình lớn nhất là được hơn 16.000 click / ngày.

Hiện có 1 mình mình làm hết. 1 thời gian nữa có tiền GA, mình sẽ tuyển người làm cùng mình.
Mình thấy bạn so sánh timnhanh.com hay ddth với site mình là khập khiễng. site mình visitor đến từ 184 countries/territories ( theo Analytics ) , còn ddth chủ yếu là VN.

imnotpro
07-09-2009, 17:05
Có gì đó hơi phi lí ở đây nhỉ?

bác bảo site bác có cả tiếng anh và tiếng việt. nếu như thế thì tại sao lại có rất ít người việt nam vào site như bác nói ta?
đúng như những gì bác show ở trên thì site của bác phải có content rất tốt mới thu hút được nhiều visitor từ US vào site.
nếu nội dung english tốt thì nội dung tiếng việt còn tốt hơn bởi vì bác là người việt :D

Mà nội dung tiếng việt về y khoa, health tốt như thế chẳng lẽ ít visitor vn vào xem? chưa kể site của bác phải list trên top đầu google vn nữa.

Em nghĩ thế này. có thế bác kiếm được nhiêu $ đó là thật nhưng site của bác không phải là health.( đánh lạc hướng anh em click tặcker :D )

thứ 2 bác chơi iframe site *** hehe.

qingsong
07-09-2009, 17:10
Em cũng thích À một phát, đợi bác đến tối vậy:D

severus
07-09-2009, 17:11
[QUOTE=hungmanhvan;1816083]Khoảng 120 - 150 K với site VN :)
[color=red]

Bác nói đây là visitor hay page view vậy? Nếu là visitor thì quá khủng, vì site của mình alexa rank = 54K nhưng chỉ có khoảng 25K visitor/ngày. Không biết site của bác thì như nào?

hungmanhvan
07-09-2009, 17:13
[quote=BacSy2Sung;1816095]

- Lúc đang là shareohost bác dùng HTML thì không thể tạo được traffic lớn đột biến được, trừ phi bác viết bài cho các báo chí lớn TG có link về, hoặc làm video host hàng triệu người xem trên Youtube...

[quote=severus;1816116][QUOTE=hungmanhvan;1816083]Khoảng 120 - 150 K với site VN :)
[color=red]

Em hỏi bác từ lâu rồi bác không đọc kỹ sao? ;)

vnchatluongcao
07-09-2009, 17:17
BacSy2Sung cho hỏi site bác tự viết m hay copy right ?

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 17:26
Với cả chăn GA mình cũng thấy thoải mái hơn, sáng mở mắt ra login vào GA xem được bao tiền sướng hơn là đến bệnh viện nhìn những bộ mặt nhăn nhó hoặc nhìn chị em dạng chân banh càng ra như thằng bạn mình làm ở viện Phụ sản.

Hèn chi bỏ đi chăn GÀ là phải, nhìn riết mụ cả người đi :emlaugh:

nak
07-09-2009, 17:33
Anh em chờ đến tối để học hỏi đi mà. Tôi lờ mờ chỉ muốn hỏi đồng chí một vài ý sau:

1. Nội dung của đồng chí là tự viết, tư vấn hay là copy lại từ các site khác.
2. Đồng chí SEO thế nào mà lên nhanh thế (Mặc dù site tĩnh html nhưng vẫn phải SEO ác chứ không cũng chả lên nhanh được).

Tôi nghĩ đó là vấn đề chính, chứ còn số tiền so với số visitor thì đúng là quá bèo. Theo một số tin đồng chí nói thì chắc đồng chí là cao thủ IT nữa chứ chẳng phải chỉ là bác sĩ không. Vì nếu mới chỉ tập tọng chơi GA thì chắc đồng chí không biết là nên làm site html sẽ hay hơn là các loại khác.

Chờ học hỏi thôi

Thân

NAK

hungmanhvan
07-09-2009, 17:33
đọc bài của bác này xưa nay công nhận 1 điều bác rất giỏi nhưng bác ít tin có ai hơn mình :D ( suy nghĩ cá nhân, đừng giận em) :D

Thế chả lẽ không tin là Secgay brin hơn mình sao? :) không hơn mà nó là admin của Google.com :) còn mình vẫn chỉ là thằng vớ vẩn ! có điều ở đây thì đúng là khó tin ai SEO giỏi hơn mình, cùng lắm là ngang cơ thôi :)

Anh em chờ đến tối để học hỏi đi mà. Tôi lờ mờ chỉ muốn hỏi đồng chí một vài ý sau:

1. Nội dung của đồng chí là tự viết, tư vấn hay là copy lại từ các site khác.
2. Đồng chí SEO thế nào mà lên nhanh thế (Mặc dù site tĩnh html nhưng vẫn phải SEO ác chứ không cũng chả lên nhanh được).

Tôi nghĩ đó là vấn đề chính, chứ còn số tiền so với số visitor thì đúng là quá bèo. Theo một số tin đồng chí nói thì chắc đồng chí là cao thủ IT nữa chứ chẳng phải chỉ là bác sĩ không. Vì nếu mới chỉ tập tọng chơi GA thì chắc đồng chí không biết là nên làm site html sẽ hay hơn là các loại khác.

Chờ học hỏi thôi

Thân

NAK

quả chuẩn .

wilsoninlove
07-09-2009, 17:37
^^ Thấy các bác tranh luận dữ quá ^^ Em còn newbie nên chỉ theo dõi từng post mà học lóm tí tí thôi.
Bác chia sẻ chút kinh nghiệm kiếm traffic với. Nick yahoo: wil8x
Cảm ơn bác, chúc bác may mắn :D

wowmaxx
07-09-2009, 18:21
Chưa gì mà bác ấy đã SEO cái topic này lên gần 100 comment và hơn 1k views trong vòng 18 tiếng

vantantr
07-09-2009, 18:34
site làm chỉ 5 tháng thôi thì site *** cũng khó mà đặt được mức đó trừ khi người nổi tiếng thế giới "show hàng" ^_^ mới có visitor khủng như vậy từ 184 quốc gia.
Mà các bác quên 1 điều là có thể mua traffic đó. Không biết bacsy này có chơi mua traffic không, nhưng coi chừng die con GÀ. Tiền mất tật mang.

bacsy lại bảo 1 ngày max là 16k click nghĩa là sao?? click vô GA 16k à?? hay ý bác bảo 16k unique visitors??
Chứ 16k click vào GA thì thật là khủng khiếp, trước giờ chưa thấy bác nào show hàng với số click kinh như vậy

poorbussiness
07-09-2009, 18:42
Chứ 16k click vào GA thì thật là khủng khiếp, trước giờ chưa thấy bác nào show hàng với số click kinh như vậy
cái hình đầu trung bình 1 ngày 11k Click kìa bác

BacSy2Sung
07-09-2009, 19:00
Hèn chi bỏ đi chăn GÀ là phải, nhìn riết mụ cả người đi :emlaugh:

Chính xác ! mụ người đi thật, vì cái chỗ đó chị e cũng người xoăn, người thẳng(như tóc ép :D) , người rẽ ngôi giữa, người ngôi lệch... nhìn nhiều chị em xong về đêm ngẩn ngơ luôn :D

Tranh thủ trả lời nhanh mấy bạn rồi xuống ăn cơm
1. Site mình phần lớn do mình viết nội dung, KHÔNG cho member viết nội dung và comment.
2. Script bên mình trước dùng Joomla, WP, cơ bản là tối ưu hóa và bỏ hết những gì mminhf có thể bỏ đc đi, bây giờ là html publishing :D
3. 500k pageview, 16k click quảng cáo 1 ngày: site mình eCPM siêu thấp có 0.41 thôi, chính vì thế mình mới lên đây hỏi xem ai có kinh nghiệm tăng eCPM thì bày giúp mình
4. Site mình Alexa hiện trong khoảng 20k - 25k ( và đang lên hạng )

Mình cũng ko nghĩ là site mình khủng thế đâu, 1 tháng kiếm đc 6.000 ở bên Mỹ thì quá bình thường thôi mà.

DICKU
07-09-2009, 19:07
Chờ đợi thôi.
ăn cơm lẹ đi bác.
mà "KHÔNG cho member viết nội dung và comment." thì member đăng kí làm gì vậy ta? không lẽ RSS? Chưa hiểu lắm

kiep.lang.thang
07-09-2009, 19:07
Mình cũng ko nghĩ là site mình khủng thế đâu, 1 tháng kiếm đc 6.000 ở bên Mỹ thì quá bình thường thôi mà.

Thế bác đang ở US? :w00t: Thế mà ko nói từ đầu, cứ làm anh em suy luận :emlaugh:

Nếu bác đang ở US thì em tin :punk: Còn đang ở VN thì :fear:

cucat
07-09-2009, 19:14
Em cũng chờ bác ăn cơm xong! Phù...
@kiep.lang.thang: Từ đầu, bacsy đã nói bạn bè ở VN mà,..

DICKU
07-09-2009, 19:15
Bác đấy ở Việt Nam mà.
Trong bài đầu tiên bác í nói ở trung tâm Hà Nội.

chocobo11
07-09-2009, 19:25
mới đầu thấy có 2 trang vô đọc tranh luận càng ngày càng ngay cấn và hấp dẫn bác sĩ bão chụp hình gì mà cho thêm chút bằng chứng cho anh em xem bác sĩ gì đó ơi

tui_là_tiamo
07-09-2009, 19:27
Quả thật lâu ko vào 4rum đọc xong bài này em choáng

Đầu óc em ngu muội nên chưa thể phân tích ra vì sao bác lại có thể có lượng PV, visitor lớn đến như vậy nhất là bác làm 1 mình.

Bác bật mí cho em vài bài cơ bản như sau:

- Content bác cập nhật kiểu nào.
- Thời gian tối ưu cho site bác mất bao lâu (tự làm hay thuê hoàn toàn)
- THời điểm hiện tại số post của bác bnhieu.

E chỉ cần biết vài điều như trên thôi, mong bác chỉ giáo em còn suy nghĩ tiếp vì sao bác được như thế...

kiep.lang.thang
07-09-2009, 19:35
Bác đấy ở Việt Nam mà.
Trong bài đầu tiên bác í nói ở trung tâm Hà Nội.

uh nhỉ, vậy sao lại so sánh với thu nhập của US nhỉ? khó hiểu quá :buck:

ga_con_online
07-09-2009, 20:05
Bác ý bảo bác ý tự viết là nhìu => tiếng Anh của bác ý là hàng khủng. Kinh nghệm về health của bác ấy quá cao để khiến người ta đọc rồi lại đọc nữa. Nếu bác ý ở US thì còn tin đc chứ là 1 người ở Hà Nội thì tin 20%. còn eCPM của em cũng vậy, em nhỏ bé ngày kiếm 2$ :) cố học hỏi các bác chia sẻ

deadlove
07-09-2009, 20:09
kiếm nhiều hay kiếm ít thì liên quan quái gì đến ai đâu, chỉ là 1 cái show hàng vớ vẩn.

Ví dụ nó là 1 topic tranh luận về vẫn đề Seo sao để có nhiều người click GA thì tranh luận còn có lý, đây chỉ là 1 cái topic show hàng, chả có gì quan trọng. Tui thấy tranh luận giống kiểu cái forum hgv ngày xưa thì phải.

Uh thì bác kiếm 1 tháng ngần đó, show ra anh em biết rồi, ko cần giải thích nữa.

zinbaby
07-09-2009, 20:18
kiếm nhiều hay kiếm ít thì liên quan quái gì đến ai đâu, chỉ là 1 cái show hàng vớ vẩn.

Ví dụ nó là 1 topic tranh luận về vẫn đề Seo sao để có nhiều người click GA thì tranh luận còn có lý, đây chỉ là 1 cái topic show hàng, chả có gì quan trọng. Tui thấy tranh luận giống kiểu cái forum hgv ngày xưa thì phải.

Uh thì bác kiếm 1 tháng ngần đó, show ra anh em biết rồi, ko cần giải thích nữa.

Ơ kìa bác! Bác sĩ đã bảo sẽ chia sẻ kinh nghiệm mà! Bác làm gì mà nóng! Đôi khi chăm chỉ làm cả tuần ko bằng học được 30 phút kinh nghiệm ấy chứ! Từ từ ngồi đó mà chờ học hỏi đi!

P/s: Tks bác chủ topic nếu bác chia sẻ cho anh em trong này cách kiếm traffic good như của bác nhá!

cucat
07-09-2009, 20:48

Bác cứ như con Sói trong "Con Sói và chùm nho" vậy!

sellaccountga
07-09-2009, 20:51
tôi nghĩ bác BacSy2Sung này mua lại nhiều site (đầu tư lớn)đặt GA vào traffic nhiều từ nước ngoài, đặc biệt USA mới khủng vậy.

nak
07-09-2009, 21:38
Các đồng chí cứ bị hút vào số tiền mà đồng chí bacsy2sung show. Số tiền đó quá nhỏ so với traffic mà đồng chí đó có. Chính đồng chí đó cũng thấy thế và hỏi làm thế nào để tăng lên.

Content đồng chí đó làm thế nào và SEO thế nào mới là điều quan trọng nhất chứ ;))

NAK

cucat
07-09-2009, 21:41
@NAK :

Mọi người vẫn chỉ quan tâm đến cách hút traffic của bác ấy mà!

hungmanhvan
07-09-2009, 21:50
Chính xác ! mụ người đi thật, vì cái chỗ đó chị e cũng người xoăn, người thẳng(như tóc ép :D) , người rẽ ngôi giữa, người ngôi lệch... nhìn nhiều chị em xong về đêm ngẩn ngơ luôn :D

Tranh thủ trả lời nhanh mấy bạn rồi xuống ăn cơm
1. Site mình phần lớn do mình viết nội dung, KHÔNG cho member viết nội dung và comment.
2. Script bên mình trước dùng Joomla, WP, cơ bản là tối ưu hóa và bỏ hết những gì mminhf có thể bỏ đc đi, bây giờ là html publishing :D
3. 500k pageview, 16k click quảng cáo 1 ngày: site mình eCPM siêu thấp có 0.41 thôi, chính vì thế mình mới lên đây hỏi xem ai có kinh nghiệm tăng eCPM thì bày giúp mình
4. Site mình Alexa hiện trong khoảng 20k - 25k ( và đang lên hạng )

500k PW mà có 16000 click thì tỷ lệ CTR rất cao !! tầm trên 3%
Traffic của bác chủ yếu US hoặc ngoài VN mà alexa 20k thì rất khó tin !!! 1 trang như ddth.com chỉ có 300k pw 1 ngày mà traffic chủ yếu VN cũng đã là 5k alexa rồi !

VietGiaiTri.vn
07-09-2009, 21:59
Traffic của bác chủ yếu US hoặc ngoài VN mà alexa 20k thì rất khó tin !!! 1 trang như ddth.com chỉ có 300k pw 1 ngày mà traffic chủ yếu VN cũng đã là 5k alexa rồi !

Vì site bác ấy mới 5 tháng mà bác, có lẽ alexa yesterday của bác ấy dưới 10k ấy chứ lol

pcngocquy
07-09-2009, 22:13
Quan trọng là biết đầu tư đấy anh em. Mong bacsy mách nước, từ công ty cho đến nhà, cả ngày rồi, chỉ chờ tiếng *Ah* đây!

unknowname
07-09-2009, 22:17
bácsỹ có thể share nội dung tiếng việt của site bro dc ko?có chèn acc đâu mà sợ click tặc!

BacSy2Sung
07-09-2009, 22:20
Mình thấy cũng vui vì thành quả và công sức mình bỏ ra làm các bạn không tin, chứng tỏ mình SEO cũng không tồi.

Bác bật mí cho em vài bài cơ bản như sau:
- Content bác cập nhật kiểu nào.
- Thời gian tối ưu cho site bác mất bao lâu (tự làm hay thuê hoàn toàn)
- THời điểm hiện tại số post của bác bnhieu.

Bạn hỏi những câu hỏi rất hay, mình đang chờ người hỏi câu này mà mãi mới có người hỏi.
1. Server mình tắt hết MYSQL và PHP rồi nên content mình cập nhật trên máy local của mình ( laptop cài webserver, MySQL ). Publish html xong thì mình upload các file html và ảnh lên server thôi, khỏe re. Đơn giản thế thôi.

2. Thời gian tối ưu của mình từ lúc bắt đầu chơi GA, vừa quản trị, vừa tối ưu hóa, vừa học vừa làm đó. Mình đã tối ưu hóa những vấn đề sau ( theo khả năng của mình )
+ Tối ưu hóa MySQL: tối ưu hóa các truy vấn, index và query cache. Nhưng bây giờ mình đã tắt đi, bỏ MySQL trên server nên cái này không còn ý nghĩa nữa.
+ Tối ưu hóa PHP: profiling, cache, remove các ext ko cần thiết như GD lib, Zend optimise... : Giờ mình tắt PHP nên cũng không còn ý nghĩa gì nữa.
+ Tối ưu hóa Apache: bỏ các mod ko dùng đến như bwlimited, perl..., dùng các mod deflate, cache, expire...
+ Tối ưu hóa bandwidth: dùng CSS sprite, minify JS, mod_deflate

3. Số bài viết hả, mình nói bạn đừng cười nhé, có gần 60 bài thôi. Chất lượng quan trọng hơn số lượng. Có ngày có bài mới, có ngày ko.

Alexa cập nhật 3 tháng 1 lần thì phải. Và Alexa chỉ là 1 chỉ số tham khảo thôi, không có gì để kiểm chứng là thật cả vì cơ chế của Alexa là qua toolbar. Và nhưgx site lâu năm thì alexa phải cao hơn site mới như của mình là đương nhiên.

CTR của mình 3% là bình thường, > 15% mới là có vấn đề.

1 bức hình bằng ngàn lời nói, show chi tiết với a e 5 ngày đầu tháng 9.

hungmanhvan
07-09-2009, 22:28
1. Ở đây nếu chỉ có 60 bài thì người khác dễ dàng copy 60 bài của bác và họ cũng sẽ có traffic như vậy? mình không thể tin với 60 bài mà có 500K pw 1 ngày đó là content vàng và dễ dàng bị copy

2. Alexa chỉ ra top 100 site về Health, cái đứng thứ 100 là top 40.000 alexa, bác nói site bác top 20k , vậy chắc chắn bác thuộc top 100 trang web Health hàng đầu TG, mọi người có thể dễ dàng vào kiểm chứng :)
http://www.alexa.com/topsites/category;3/Top/Health
http://www.alexa.com/siteinfo/pregnancy-info.net --> top 40.000 alexa về Health

Ngay Viagra.com cũng top 45k alexa
http://www.alexa.com/siteinfo/viagra.com

Như vậy site của bác có thể đúng như bác nói nhưng không phải là về Health :)

3. mặc dù 500k PW 1 ngày thật nhưng với 60 trang HTML thì không cần đến 3 server như bác nói đâu, theo kinh nghiệm của em thì html cực ít CPU, với site của bác cỡ 1 CPU 2G celeron cũng dư sức cho chạy html, vả lại bác phân giải load balancing cho HTML như thế nào vậy?

mobell200
07-09-2009, 22:34
bác cho em hỏi bác kiếm traffic thế nào vậy , sao khủng hơn cả 1 forum

khucthuydu
07-09-2009, 22:37
Ở đây nếu chỉ có 60 bài thì người khác dễ dàng copy 60 bài của bác và họ cũng sẽ có traffic như vậy? mình không thể tin với 60 bài mà có 500K pw 1 ngày đó là content vàng và dễ dàng bị copy

Ở đây là Direct chứ có phải SEO đâu mà bác nói copy.

Quái, hiện tại số POST của bác bao nhiêu, trả lời có 60 bài, thì DIRECT 80% thì quá vô lý.
Hok lẽ cứ vô đó hoài để đọc lui đọc tới 60 bài đó, đã vậy còn BR <20%.

Giả định :Chỉ có thể popup với nội dung quá tuyệt vời nên người đọc nhiều thôi Or 60 bài là bác trả lời nhầm.

tui_là_tiamo
07-09-2009, 22:42
Cám ơn bác đã trả lời thắc mắc của em
Đọc bài của bác xong e có thể nói: trình em quả là..ngu muội :(

vangtrang00
07-09-2009, 22:47
bác này lượng Visits=Unique View thật là lạ
thông thường site đạt 100.000visit thì unique chỉ đạt khoảng nửa già thôi

hungmanhvan
07-09-2009, 22:47
Ở đây là Direct chứ có phải SEO đâu mà bác nói copy.

Quái, hiện tại số POST của bác bao nhiêu, trả lời có 60 bài, thì DIRECT 80% thì quá vô lý.
Hok lẽ cứ vô đó hoài để đọc lui đọc tới 60 bài đó, đã vậy còn BR <20%.

Giả định :Chỉ có thể popup với nội dung quá tuyệt vời nên người đọc nhiều thôi Or 60 bài là bác trả lời nhầm.

Đang nói là làm sao chỉ 60 bài viết sao những tay khác không đi copy 60 bài vàng đó , mua 1 domain rồi up lên? vì 80% traffic là direct mà !!

bác này lượng Visits=Unique View thật là lạ
thông thường site đạt 100.000visit thì unique chỉ đạt khoảng nửa già thôi

Bài vàng mà 2 triệu PW chỉ có 1,3 triệu Unique thì không thể có BR thấp như vậy được :) lại 11 p/ unique ?

+ 80% direct traffic thì rất lạ, rõ là site này traffic cao không phải là do SEO !!!! và chỉ có 5% là từ search !

+ Với dirrect traffic cao chỉ có 3 nguyên nhân

1. Domain cực dễ nhớ
2. Website top hit (Dantri, Vietnamnet, VNE...)
3. Site về nội dung người lớn, ai cũng thích vào

@ga_con_online : Site bác này không phải là SEO !! cậu không hiểu gì à? site của tớ 75% từ Google.com mới gọi là SEO cậu hiểu chưa?

lạ nhất là Direct traffic mà lại từ 184 quốc gia?

ga_con_online
07-09-2009, 22:49
Nếu 1 bài posts có giá trị thì người xem đọc lại ko có vấn đề gì. Bác sỹ ko post truyện mà post tips nên việc đọc lại là có thể. cái đó ko phải bàn, cái chủ yêu ở đây là 4 tháng mà bác SEO đc đến thành quả đó là không tưởng. Bác chia sẻ cách SEO cho anh em thì tốt quá, em SEO nửa năm rồi mà ngày có 4k, trước thì đc 12k pv nhưng bị xóa blog và ko phát triển trong một thời gian nên giờ còn 4k. Bác có thể hướng dẫn anh em SEO đc ko?

kiep.lang.thang
07-09-2009, 22:54
Nếu 1 bài posts có giá trị thì người xem đọc lại ko có vấn đề gì. Bác sỹ ko post truyện mà post tips nên việc đọc lại là có thể. cái đó ko phải bàn, cái chủ yêu ở đây là 4 tháng mà bác SEO đc đến thành quả đó là không tưởng. Bác chia sẻ cách SEO cho anh em thì tốt quá, em SEO nửa năm rồi mà ngày có 4k, trước thì đc 12k pv nhưng bị xóa blog và ko phát triển trong một thời gian nên giờ còn 4k. Bác có thể hướng dẫn anh em SEO đc ko?

Nhìn cái ảnh trên thì làm gì có SEO mà bác đòi học SEO? Toàn direct traffic, kiểu như popup của HGV.

mobell200
07-09-2009, 22:55
trình em còn quá kém 50 view / ngày hy vọng các đàn anh chia sẻ ít kinh nghiệm để em có 1 usd / ngày mà ăn cháo

tui_là_tiamo
07-09-2009, 22:55
bây giờ chốt hạ như sau :D
Đọc hết các post, phân tích của anh em thì mình có ý kiến sau, SEO hay MMO là 1 con đường...không có công thức chung, mỗi người 1 vẻ, các bác cứ phân tích này nọ nhưng nếu thật thì chủ thớt đã có trình cao hơn hẳn chúng ta rồi thì ta ko hiểu được là đúng, thế giờ mạn phép bác chủ thớt cho em được biết con đường SEO của bác ợ

Từng bước một bác nhé, vì trình em non ko hiểu nhanh được ợ

Thanks bác

VietGiaiTri.vn
07-09-2009, 22:56
Ko phải SEO, hơn 80% là traffic direct cơ mà, đang ăn quả lừa của bác sỹ rồi :D

keangoo
07-09-2009, 22:58
sao dân brazil coi nhìu vậy, content về football chăng??

vivad
Vậy em đoán bác có content siêu tốt và người ta quay lại để xem bác tư vấn qua comment? Em hơi ngạc nhiên khoản 3 server cho 60 trang html của bác.

BacSy2Sung
mình tạm thời câu lưu bài hướng dẫn SEO của mình lại để nghe ý kiến của anh em.
Rất vui khi nhận được phản hồi, mình sẽ trả lời cụ thể.
Direct traffic có được như thế là do mình làm SEO cũng hộc bơ đấy ( SEO theo cách của mình )

hungmanhvan
07-09-2009, 23:00
bây giờ chốt hạ như sau :D
Đọc hết các post, phân tích của anh em thì mình có ý kiến sau, SEO hay MMO là 1 con đường...không có công thức chung, mỗi người 1 vẻ, các bác cứ phân tích này nọ nhưng nếu thật thì chủ thớt đã có trình cao hơn hẳn chúng ta rồi thì ta ko hiểu được là đúng, thế giờ mạn phép bác chủ thớt cho em được biết con đường SEO của bác ợ

Từng bước một bác nhé, vì trình em non ko hiểu nhanh được ợ

Thanks bác

Bác chốt hạ quá chán :) SEO đâu mà học? 5% thôi ợ, còn Dirrect traffic thì miễn bàn :) chẳng có gì phải nói cả vì lấy đâu ra traffic ban đầu khi không SEO? :) họa Google analys show nhầm !

BacSy2Sung
07-09-2009, 23:06
mấy người bạn thân của mình thấy mình được như thế cũng tính làm site chăn GÀ rồi kiếm proxy để click ảo.
Mình tuân thủ tối đa TOS và policy của GÀ. Không cheat.

Các bác cứ đặt câu hỏi đi, mình trả lời hết. 1 tay mình không thể lừa được tất cả anh em chăn gà cao thủ ở đây, đúng ko

zinbaby
07-09-2009, 23:06
5% của 40k visit tức là khoảng 2k visit trên ngày thôi. Nói chung đối với các site english của anh em làm trong này đó đã là niềm mơ ước rồi. Tuy nhiên đối với site của bác chủ thớt thì ko thể coi traffic đó là do SEO được!
Bác nói direct traffic là do bác SEO? Có chăng là cái này mới lạ! SEO tới một trang pop up nảy vào trang bác à? Nếu được như vầy thì quá là đỉnh cao!

hungmanhvan
07-09-2009, 23:07
mấy người bạn thân của mình thấy mình được như thế cũng tính làm site chăn GÀ rồi kiếm proxy để click ảo.
Mình tuân thủ tối đa TOS và policy của GÀ. Không cheat.

Em mà là mấy anh bạn của bác thì em sẽ học cách bác kiếm direct traffic hay hơn Proxy và click ảo :)

qingsong
07-09-2009, 23:08
Đang định hỏi bí kíp SEO mà thấy nó kiếm được có 5.5% traffic thôi nghỉ luôn. Bác làm cách nào hơn triệu người ngày ngày mở trình duyệt gõ site bác vô đọc 1,2 trang rồi ra thế? Bác chế cái tool gì đó lưu sẵn địa chỉ site bác rồi dụ mem cài, ngày ngày lướt web lướt luôn bác à?

hungmanhvan
07-09-2009, 23:08
5% của 40k visit tức là khoảng 2k visit trên ngày thôi. Nói chung đối với các site english của anh em làm trong này đó đã là niềm mơ ước rồi. Tuy nhiên đối với site của bác chủ thớt thì ko thể coi traffic đó là do SEO được!
Bác nói direct traffic là do bác SEO? Có chăng là cái này mới lạ! SEO tới một trang pop up nảy vào trang bác à? Nếu được như vầy thì quá là đỉnh cao!

POP up không phải dirrect mà là REFERING site ! Dirrect tức là Vnexpress ấy ! cứ mở trình duyệt là nhìn thấy

BoTayConGaQuay
07-09-2009, 23:09
3. Số bài viết hả, mình nói bạn đừng cười nhé, có gần 60 bài thôi. Chất lượng quan trọng hơn số lượng. Có ngày có bài mới, có ngày ko.

Có 60 bài thôi à, hức hức :emlaugh: ! Tui nghĩ chắc là bác tự viết nên traffic mới cao thế, nhưng viết về cái gì mà hot thế, post vài cái title lên đây cho anh em học hỏi đê (còn không PM tui cũng được :D, bữa nào trời xui đất khiến có dịp ra HN sẽ rủ bác nhậu bù những ngày gian khổ chăn GÀ)

unknowname
07-09-2009, 23:11
làm sao new vistor biết address mà vào dirrect nhỉ.cài adsware chỉnh default homepage của browser à?số lượng victim bị bác này dụ cũng hơi bị khá!
em cũng toàn spam mail send link cũng có $ từ traffic nhưng chả ma nào chịu click.
có lẽ bro nào chơi homepage chèn script cho chạy banner google ads lung tung nên visitor bấm nào là dính phát đấy.

zinbaby
07-09-2009, 23:13
POP up không phải dirrect mà là REFERING site ! Dirrect tức là Vnexpress ấy ! cứ mở trình duyệt là nhìn thấy
Tks bác! Em cứ tưởng pop cũng được coi là direct! Vậy em ngu muội đặt trường hợp khác! Hay bác chủ thớt nhà ta ngồi nhà chẳng seo siếc gì. Chẳng content con tiếc gì. Mà ngồi code ra một cái trình duyệt mới. Trên đó đặt cái adsense vô bừa. Vậy việc của bác hungvanmanh là tìm kiếm xem có trình duyệt nào mới ra đời ko? Tại em thấy mấy cái trình duyệt của mấy thằng tàu nó cũng để default là GA mà!

Mong bác chủ thớt đừng ngủ sớm đêm nay nha!

BacSy2Sung
07-09-2009, 23:15
Đang nói là làm sao chỉ 60 bài viết sao những tay khác không đi copy 60 bài vàng đó , mua 1 domain rồi up lên? vì 80% traffic là direct mà !!

Bạn nói thế thì mình hơi thất vọng về bạn. Nếu chỉ đơn giản là copy content của người khác và làm như bạn nói thì sẽ không tồn tại thuật ngữ SEO - và 1 học sinh bình thường cũng có thể làm SEO được.

Ví dụ đơn giản, bạn thử copy lại toàn bộ bài viết của Blog tacke.tk hay blog Quachdaica và làm như bạn nói đi, xem có ai lên web đó ko.

Ceo4Ceo
07-09-2009, 23:16
Thế thì mình nghĩ site bạn này về dịch cúm H1N1 hoặc tương đuơng như vậy thì có vẻ hợp lý hơn cả , Vì chỉ cần 5 tháng này các tin tức về dịch cúm chắc chắc là hot nhất rồi ....
Đó là theo ý nghĩ chủ quan của mình thôi ,Chứ với 60 Bài viết thì ko thể có lượng traffic khủng khiếp như thế được .
Site mình lượng traffic như vậy chắc kiếm mấy chục K/day :D

hungmanhvan
07-09-2009, 23:18
Tks bác! Em cứ tưởng pop cũng được coi là direct! Vậy em ngu muội đặt trường hợp khác! Hay bác chủ thớt nhà ta ngồi nhà chẳng seo siếc gì. Chẳng content con tiếc gì. Mà ngồi code ra một cái trình duyệt mới. Trên đó đặt cái adsense vô bừa. Vậy việc của bác hungvanmanh là tìm kiếm xem có trình duyệt nào mới ra đời ko? Tại em thấy mấy cái trình duyệt của mấy thằng tàu nó cũng để default là GA mà!

Cái đó thì đầy rẫy, nhiều người sài botnet hàng trăm ngàn thây ma 1 lúc thì điều khiển xuất hiện site của họ ngay trình duyệt của nạn nhân, lúc đó dĩ nhiên là DIRECT TRAFFIC thật rồi :) hóa ra bác sĩ có thể là có khả năng có sẵn 1 botnet với hàng trăm ngàn zoombies !

Thế thì mình nghĩ site bạn này về dịch cúm H1N1 hoặc tương đuơng như vậy thì có vẻ hợp lý hơn cả , Vì chỉ cần 5 tháng này các tin tức về dịch cúm chắc chắc là hot nhất rồi ....
Đó là theo ý nghĩ chủ quan của mình thôi ,Chứ với 60 Bài viết thì ko thể có lượng traffic khủng khiếp như thế được .
Site mình lượng traffic như vậy chắc kiếm mấy chục K/day :D

Đã bảo 5% là seo thôi, cúm gì cũng phải seo
http://www.alexa.com/siteinfo/h1n1.com
h1n1.com còn chẳng ma nào vào bằng direct

BacSy2Sung
07-09-2009, 23:24
mình nghèo, chỉ dành tiền thuê server không mua popup, và mình không thích mấy trò link trade, banner exchange - mặc dù có nhiều yêu cầu từ các site nước ngoài.

Bạn nên biết rằng GA ko cho đặt quảng cáo của họ trên trang popup, mình mà popup thì mình bị soi ngay.

Direct traffic không thể tốt được, nếu bạn không SEO.

poorbussiness
07-09-2009, 23:27
chắc chắn bác này không phải là bác sĩ khám bệnh mà là bác sĩ máy tính, nghe bác ấy phân tích mà choáng

zinbaby
07-09-2009, 23:27
mình nghèo, chỉ dành tiền thuê server không mua popup, và mình không thích mấy trò link trade, banner exchange - mặc dù có nhiều yêu cầu từ các site nước ngoài.

Bạn nên biết rằng GA ko cho đặt quảng cáo của họ trên trang popup, mình mà popup thì mình bị soi ngay.

Direct traffic không thể tốt được, nếu bạn không SEO.

Và câu hỏi quan trọng là domain 5 tháng bác SEO kiểu gì mà lượng traffic direct lại lớn hơn SE những 16 lần thế ??

hungmanhvan
07-09-2009, 23:28
Bạn nói thế thì mình hơi thất vọng về bạn. Nếu chỉ đơn giản là copy content của người khác và làm như bạn nói thì sẽ không tồn tại thuật ngữ SEO - và 1 học sinh bình thường cũng có thể làm SEO được.

Ví dụ đơn giản, bạn thử copy lại toàn bộ bài viết của Blog tacke.tk hay blog Quachdaica và làm như bạn nói đi, xem có ai lên web đó ko.

vấn đề là site của bác có 5% là seo, vậy Seo có ý nghĩa gì? GA show thấy người ta vào là do Nội dung của bác chứ không phải do seo, vậy nội dung của bác rất có giá trị ! mà có giá trị thì bản copy cũng có giá trị không kém, ngay Blog take rất nhiều bài bị rất nhiều site copy đó thôi? vả lại 2 blog đó traffic cũng kém xa trang của Bác :)

BacSy2Sung
07-09-2009, 23:33
chắc chắn bác này không phải là bác sĩ khám bệnh mà là bác sĩ máy tính, nghe bác ấy phân tích mà choáng

Mình học ĐH Y HN không phải bác sỹ máy tính à nha :D
Time on site của mình theo Analytics là 22 phút, theo Alexa là 11 phút. Thử hỏi mình làm cách nào để có được con số đó, mình lừa được cả Analytics và Alexa sao?

haicoseu
07-09-2009, 23:37
Càng lúc càng khó tin:D

tui_là_tiamo
07-09-2009, 23:47
Bác chốt hạ quá chán :) SEO đâu mà học? 5% thôi ợ, còn Dirrect traffic thì miễn bàn :) chẳng có gì phải nói cả vì lấy đâu ra traffic ban đầu khi không SEO? :) họa Google analys show nhầm !

5% của con số 1K nó khác với 5% của con số vài trăm K bác nhé
Tóm lại các bác cứ phân tích này nọ hòng rõ vấn đề -->rất tốt tuy nhiên đừng cho mình biết hết như thế, nhỡ bác sỹ có chiêu mới chăng ?

Em đang định học mà các bác cứ bon chen quá, nào trật tự để bác chủ thớt dạy em từng bước, qua đó các bác lại phân tích tiếp xem sao..

E đang chờ bác đây chủ thớt ợ :)

BacSy2Sung
07-09-2009, 23:49
mặc dù 500k PW 1 ngày thật nhưng với 60 trang HTML thì không cần đến 3 server như bác nói đâu, theo kinh nghiệm của em thì html cực ít CPU, với site của bác cỡ 1 CPU 2G celeron cũng dư sức cho chạy html, vả lại bác phân giải load balancing cho HTML như thế nào vậy?

Site mình 1 con dedicated là đủ, nhưng bạn biết sao mình chơi 3 con ko. Vì lý do sau:
- 1 dedicated server 2.000 Gb bandwidth = 200 USD
- Bandwidth phụ trội : 2.000 Gb = 200 USD

Site mình tháng 8 dùng hết gần 4.000 Gb, nên cùng là 400 USD mình thuê 2 con 2.000 Gb dùng cho sướng, tội gì phải dùng 1 con 4.000 Gb.
Tháng 9 mình đầu tư thêm 1 con cho chắc ăn :D

Bạn siêu seo số 1 còn thắc mắc gì nữa ko :)

hungmanhvan
07-09-2009, 23:53
Site mình 1 con dedicated là đủ, nhưng bạn biết sao mình chơi 3 con ko. Vì lý do sau:
- 1 dedicated server 2.000 Gb bandwidth = 200 USD
- Bandwidth phụ trội : 2.000 Gb = 200 USD

Site mình tháng 8 dùng hết gần 4.000 Gb, nên cùng là 400 USD mình thuê 2 con 2.000 Gb dùng cho sướng, tội gì phải dùng 1 con 4.000 Gb.
Tháng 9 mình đầu tư thêm 1 con cho chắc ăn :D

Bạn siêu seo số 1 còn thắc mắc gì nữa ko :)
o
Vẫn còn chưa trả lời hết câu đó mà :) load balancing html thế nào đây? :) mà ngoài ra còn nhiều câu khác bác chưa trả lời đó là sao SEo5% và Dirrect những 80% là sao thế? không thể tin nổi 1 lượng dirrect lớn như vậy vì tháng 8 traffic tăng gấp mấy lần tháng 7, vậy không SEO trên 70% thì lấy đâu ra dirrect?

imnotpro
07-09-2009, 23:54
60 bài viết. site html mà chạy lần 3 con dedicated 80% Direct traffic. ngày hon 16k click....độ này chắc bác là trùm email spammer. em phục bác quá đi bác sỉ 2 NỔ ạ :))

VietGiaiTri.vn
Nghe loạn thông tin quá, thôi thì bác show cái site cho ace học hỏi với, thề ko ai click đâu. Hic, mà click cũng chẳng xi-nhê gì với 16k click hàng ngày của bác mà lol :emlaugh:

zinbaby
5% của con số 1K nó khác với 5% của con số vài trăm K bác nhé
Tóm lại các bác cứ phân tích này nọ hòng rõ vấn đề -->rất tốt tuy nhiên đừng cho mình biết hết như thế, nhỡ bác sỹ có chiêu mới chăng ?

Em đang định học mà các bác cứ bon chen quá, nào trật tự để bác chủ thớt dạy em từng bước, qua đó các bác lại phân tích tiếp xem sao..

E đang chờ bác đây chủ thớt ợ :)

Khác cũng đâu đóng góp được cho con số traffic đáng kể đâu bác? Giả dụ 5% của 40k visit cũng chỉ có khoảng 2000 visit mỗi ngày. Thấm vào đâu so với lượng click vào google adsense (16k như lời bác ý nói) của bác ý. Nói gì đến traffic site

unknowname
Cái đó thì đầy rẫy, nhiều người sài botnet hàng trăm ngàn thây ma 1 lúc thì điều khiển xuất hiện site của họ ngay trình duyệt của nạn nhân, lúc đó dĩ nhiên là DIRECT TRAFFIC thật rồi :) hóa ra bác sĩ có thể là có khả năng có sẵn 1 botnet với hàng trăm ngàn zoombies !

thì ra là vậy!
mọi người nhớ em đã từng show 1 tháng kiếm hơn 1k ko?acc này là của thằng bạn làm chung web với e.mới hỏi thì nó bảo vừa chơi botnet ko biết có nhận dc $ ko chứ thấy nó sợ nên ngừng mấy ngày nay rùi
http://farm3.static.flickr.com/2490/3896369075_676afbd6aa_o_d.png
như vậy đây là cách cheat GA 1 cách hợp pháp à?đang có nhiều acc phụ có nên áp dụng ko ta? xin chia sẻ kinh nghiệm để a e học hỏi cái nhỉ?

ps: cho hỏi ké cái:
adsense hỗ trợ ads cho những ngôn ngữ nào?có tiếng Nga,Malayxia,Thailand chưa?sao tớ chèn code vào ké site của bạn tớ viết bằng tiếng đó thì chỉ hiện PUB ads như site tiếng việt mình vậy?mà thỉnh thoảng lướt web tớ thấy có những ads hiện chữ việt là thế nào?google cho phép ads trên site việt chưa?
sao mà chèn code vào footer.php thì nó chỉ hiện PUB ads có phải kô liên kết dc thẻ meta ở trên header ko?có phải mấy trang web động PHP ASP thường thì khó hiện link ads phải vậy ko?làm thế nào đây?
thanks!

hungmanhvan
07-09-2009, 23:55
60 bài viết. site html mà chạy lần 3 con dedicated 80% Direct traffic. ngày hon 16k click....độ này chắc bác là trùm email spammer. em phục bác quá đi bác sỉ 2 NỔ ạ :))

Email spammer cũng không phải dirrect mà :)

imnotpro
07-09-2009, 23:56
à em nhầm :D quên cái referer lol

hungmanhvan
07-09-2009, 23:58
thì ra là vậy!
mọi người nhớ em đã từng show 1 tháng kiếm hơn 1k ko?acc này là của thằng bạn làm chung web với e.mới hỏi thì nó bảo vừa chơi botnet ko biết có nhận dc $ ko chứ thấy nó sợ nên ngừng mấy ngày nay rùi
như vậy đây là cách cheat GA 1 cách hợp pháp à?đang có nhiều acc phụ có nên áp dụng ko ta? xin chia sẻ kinh nghiệm để a e học hỏi cái nhỉ?

ps: cho hỏi ké cái:
adsense hỗ trợ ads cho những ngôn ngữ nào?có tiếng Nga,Malayxia,Thailand chưa?sao tớ chèn code vào ké site của bạn tớ viết bằng tiếng đó thì chỉ hiện PUB ads như site tiếng việt mình vậy?mà thỉnh thoảng lướt web tớ thấy có những ads hiện chữ việt là thế nào?google cho phép ads trên site việt chưa?
sao mà chèn code vào footer.php thì nó chỉ hiện PUB ads có phải kô liên kết dc thẻ meta ở trên header ko?có phải mấy trang web động PHP ASP thường thì khó hiện link ads phải vậy ko?làm thế nào đây?
thanks!

Cũng có hàng trăm tay xung quanh ta hàng ngày vẫn dùng zoombies để ăn quảng cáo mà, nhưng nó tránh GA mà hay chơi CPX cho an toàn :)

Còn câu hỏi của cậu thì quá dễ, hiện Pub ở Vn còn bên kia vẫn ra BT, mà cậu chèn vào site hack được chứ bạn bè gì đâu :) còn site việt xh là BT vì họ dùng adword được phép từ ngày đầu tiên đi học em cắp sách đến trường có gì lạ đâu? còn ad có xuất hiện site TV không thì có chứ, nhưng rất ít phụ thuộc vào nó bid TK gì (ví dụ dantri.com.vn toàn TV nhưng adsense xuất hiện BT)

BoTayConGaQuay
08-09-2009, 00:09
Tóm lại là vẫn không biết gì cả về bí kíp kiếm traffic của bác chủ thớt ngoài mấy cái hình report, và anh em ta tối nay có 1 cái topic để làm ông 8 bà 8 rôm rả :D

khucthuydu
08-09-2009, 00:11

Popup là Direct đó bạn ko tin thử và vô ANALYTICS mà xem. còn Email spam thì refer

BacSy2Sung
08-09-2009, 00:13
thì ra là vậy!
thanks!

Mình làm ăn chân chính. Không chơi botnet.
Botnet như của bạn thì bị block sớm vì CTR quá cao.

Trả lời về load ballancing bạn siêu seo số dzach:
mình chưa cần chơi load ballancing, chỉ để css, js, image vào 1 server, video vào 1 server, html files vào 1 server thôi.
Thình thoảng theo dõi bandwidth tiêu thụ của 3 con server và phân bổ cho hợp lý, như kiểu chia bánh làm 3 phần cho đểu ý mà. Đơn giản thế thôi.

Trả lời bạn unknowname:
GA chưa support site tiếng Việt, bạn nên làm 1 site tiếng Việt kèm theo tiếng Anh mà khi đăng ký chọn : Main site language English. Site tiếng Việt mà chọn tiếng Anh là sẽ bị ban

hungmanhvan
Tóm lại là vẫn không biết gì cả về bí kíp kiếm traffic của bác chủ thớt ngoài mấy cái hình report, và anh em ta tối nay có 1 cái topic để làm ông 8 bà 8 rôm rả :D

Chốt lại như vậy là vui rồi, dù sao cũng cám ơn chủ thớt đã chia xẻ và chúng ta hãy coi đó là sự thật để phấn đấu, biết đâu đó sau hôm nay thì sẽ có nhiều bạn thành công mai sau như chủ thớt?
Hy vọng là như vậy, nhưng hãy mong các bạn nếu có chơi thì cũng đàng hoàng, không cheat, không phá hoại để lấy cái ĐỨC và cố gắng vì cộng đồng chung của chúng ta

severus
Úi giời, visitor từ Brasil quá nhiều, vậy thì Severus có thể đoán là site của bác này làm về sức khỏe của các em siêu mẫu Raica Oliveira, Gisele Bundchen, Ana Beatriz Barros, Adriana Lima ... nên lên nhanh mà direct traffic cũng nhiều như thế.

Theo Severus thì chẳng có gì để học SEO của bác sỹ cả, vì bác sỹ chỉ nói vòng vo gây scandal cho anh em có hứng thú tiếp tục làm SEO thôi. Nói đi nói lại cũng chẳng thấy bác sỹ nhắc tới từ SEO nào cả, toàn là sever, VPS, dedicated ...

Anh em nên quay lại chỉ cho bác sỹ cách tăng CTR đi, bác sỹ hỏi hoài mà chẳng ai thèm trả lời, chỉ lo nhìn vào túi tiền của bác sỹ rồi chạy đi hỏi này hỏi nọ làm sốt hết cả ruột.

Theo thiển ý của severus thì CTR của bác sỹ khoảng hơn 3% là quá ổn rồi, cần gì optimize thêm nữa? Có chăng thì nên optimize keyword để tăng giá trị click lên vì click từ nước ngoài mà bèo quá, chỉ có hơn 1 cent/click thì bác sỹ cần xem lại.

hungmanhvan
08-09-2009, 00:15
Mình làm ăn chân chính. Không chơi botnet.
Botnet như của bạn thì bị block sớm vì CTR quá cao.

Trả lời về load ballancing bạn siêu seo số dzach:
mình chưa cần chơi load ballancing, chỉ để css, js, image vào 1 server, video vào 1 server, html files vào 1 server thôi.
Thình thoảng theo dõi bandwidth tiêu thụ của 3 con server và phân bổ cho hợp lý, như kiểu chia bánh làm 3 phần cho đểu ý mà. Đơn giản thế thôi.

Trả lời bạn unknowname:
GA chưa support site tiếng Việt, bạn nên làm 1 site tiếng Việt kèm theo tiếng Anh mà khi đăng ký chọn : Main site language English. Site tiếng Việt mà chọn tiếng Anh là sẽ bị ban

Khuyên bạn dùng ROUND ROBIN DNS hiệu quả hơn và dễ quản lý hơn nhiều

zinbaby
Vẫn chưa thấy bác chủ topic trả lời cách kiếm direct traffic khủng vậy? Dù sao thì 5 tháng mà direct traffic như vầy + không mua bán pop hay cheat bằng zoombie thì bác đúng là thiên tài! Vẫn như em nói từ đầu! Hnay đã gặp thiên tài!

severus
Chốt lại như vậy là vui rồi, dù sao cũng cám ơn chủ thớt đã chia xẻ và chúng ta hãy coi đó là sự thật để phấn đấu, biết đâu đó sau hôm nay thì sẽ có nhiều bạn thành công mai sau như chủ thớt?

Chí lý, bác post lẹ quá làm Severus không kịp nói. Rất đúng ý của Severus. Coi như hôm nay có 1 topic để anh em vào 8.

hungmanhvan
08-09-2009, 00:18
Úi giời, visitor từ Brasil quá nhiều, vậy thì Severus có thể đoán là site của bác này làm về sức khỏe của các em siêu mẫu Raica Oliveira, Gisele Bundchen, Ana Beatriz Barros, Adriana Lima ... nên lên nhanh mà direct traffic cũng nhiều như thế.

Theo Severus thì chẳng có gì để học SEO của bác sỹ cả, vì bác sỹ chỉ nói vòng vo gây scandal cho anh em có hứng thú tiếp tục làm SEO thôi. Nói đi nói lại cũng chẳng thấy bác sỹ nhắc tới từ SEO nào cả, toàn là sever, VPS, dedicated ...

Anh em nên quay lại chỉ cho bác sỹ cách tăng CTR đi, bác sỹ hỏi hoài mà chẳng ai thèm trả lời, chỉ lo nhìn vào túi tiền của bác sỹ rồi chạy đi hỏi này hỏi nọ làm sốt hết cả ruột.

Theo thiển ý của severus thì CTR của bác sỹ khoảng hơn 3% là quá ổn rồi, cần gì optimize thêm nữa? Có chăng thì nên optimize keyword để tăng giá trị click lên vì click từ nước ngoài mà bèo quá, chỉ có hơn 1 cent/click thì bác sỹ cần xem lại.

Hóa ra làm GOSSIP, mà GOSSIP thì ECPM thấp là phải rồi bác sỹ ! không thể Optimize cao hơn đâu, hỏi cậu Nhím Lông đỏ có site khủng hơn cả bác sĩ sẽ rõ :) mà Gossip là giải trí rồi mà bác sĩ? thế mà làm mọi người nghĩ bác làm về HEALTH ! thật bó tay với bác :) mà gossip traffic thế cũng rất hợp lý, khá đơn giản :) với lại khuyên bác sài Video embed youtube có lợi hơn là up lên server của mình, lợi bandwith giúp bác tiết kiệm server !
Tóm lại là bác sĩ làm site về Gossip ! không phải về Health chuyên ngành :)

BacSy2Sung
08-09-2009, 00:21

Mình khâm phục khả năng phán đoán của bạn. Mình đang cần tăng eCPM thôi, CTR thì không cần lắm vì 3% là ok rồi. Mình làm đủ mọi cách mà eCPM của mình chỉ lên 1 tí trong 2 tháng, từ 0.39 -> 0.41

1.000 người cả xem, cả click mới được 0.41 USD, quá bèo, nhỉ.

kiemtien_newbie
08-09-2009, 00:23
Dù gì thì gì nhưng với lượng traffic khủng vậy bác cũng có thể kiếm hơn 2-3 bây giờ! Hãy pm em em chỉ cho với đk là sau đó bác phải cho em đặt ké một cái banner trên site bác??

zinbaby
08-09-2009, 00:27

Mình chưa hiểu chỗ này! Nếu có làm về sức khỏe của các em siêu mẫu thì một site mới cũng làm sao người ta có thể truyền tai nhau để có direct traffic được mà ko phải SEO.
Là một người khác lạ giả sử em muốn biết về sức khỏe của Gisele Bundchen thì em cũng phải search chứ làm sao biết được domain của bác mà gõ vào trình duyệt?

hungmanhvan
08-09-2009, 00:32
Mình chưa hiểu chỗ này! Nếu có làm về sức khỏe của các em siêu mẫu thì một site mới cũng làm sao người ta có thể truyền tai nhau để có direct traffic được mà ko phải SEO.
Là một người khác lạ giả sử em muốn biết về sức khỏe của Gisele Bundchen thì em cũng phải search chứ làm sao biết được domain của bác mà gõ vào trình duyệt?

Đấy là bí quyết mà nếu chia sẻ thì sẽ có thêm 200 triệu phú sau 5 tháng nữa ! ;) mình nghĩ bác sĩ chỉ chia sẻ đến đây là đủ rồi, còn bí quyết chúng ta phải tự suy ngẫm, sẽ có một ngày nó ra cái gì đó :)

vivad
08-09-2009, 00:33
Mình ko tin vụ sức khỏe của mấy e j j đó lắm, đó đâu phải chuyên ngành của bác ấy. Mình vẫn nghĩ site làm về sức khỏe, câu hỏi từ đầu tới h vẫn chưa được trả lời là tại sao traffic tăng ác chiến thế? Có phải bác tư vấn sức khỏe qua comment mỗi bài viết ko?

kiemtien_newbie
08-09-2009, 00:35
Đấy là bí quyết mà nếu chia sẻ thì sẽ có thêm 200 triệu phú sau 5 tháng nữa ! ;) mình nghĩ bác sĩ chỉ chia sẻ đến đây là đủ rồi, còn bí quyết chúng ta phải tự suy ngẫm, sẽ có một ngày nó ra cái gì đó :)
Nếu có thêm 200 triệu phú nữa ở vn thì cũng đâu có sao. VN còn nghèo mà US thì vẫn giàu mà!http://ddth.com/images/icons/icon11.gif

hungmanhvan
08-09-2009, 00:36
Mình ko tin vụ sức khỏe của mấy e j j đó lắm, đó đâu phải chuyên ngành của bác ấy. Mình vẫn nghĩ site làm về sức khỏe, câu hỏi từ đầu tới h vẫn chưa được trả lời là tại sao traffic tăng ác chiến thế? Có phải bác tư vấn sức khỏe qua comment mỗi bài viết ko?

eCPM như thế thì chắc chắn là IP Việt nam hoặc IP brazin nhưng site về Gossip mới thấp như vậy

qingsong
08-09-2009, 00:37
Đăng báo chăng??

zinbaby
08-09-2009, 00:40

Nếu vậy thì một chữ "À" như bác ý hứa vẫn chưa xảy ra! Và cuối cùng vẫn chỉ là show hàng!

hungmanhvan
Đăng báo chăng??

Nếu báo chí Brazin chịu đăng bài liên tục của BS thì bác ấy xứng đáng với số tiền đó !

BacSy2Sung
Đăng báo chăng??

Bạn nói gần đúng. Trên này có nhiều cao thủ thật, chỉ cần đọc câu hỏi của họ là cũng biết nội công thâm hậu ẩn chứa phía sau câu hỏi.

Hnay vào đọc reply làm mình chả update content site mình được :D

vừa ngó qua GÀ, hnay được 105 USD rồi, tỉnh cả ngủ hehe

zinbaby
08-09-2009, 00:42
Đăng báo là ntn? Là bài bác được đăng lên báo(cái này thì traffic là refer chứ) hay bác đăng báo giấy quảng cáo site bác?

Mr_Website_Hot
08-09-2009, 00:43
Quả là đại cao thủ, Em kiếm ngày có bình quân có được 17-20 USD mà cứ lo bị ban, mặc dù em tuân thủ quy tắc của google.

hungmanhvan
08-09-2009, 00:44
Bạn nói gần đúng. Trên này có nhiều cao thủ thật, chỉ cần đọc câu hỏi của họ là cũng biết nội công thâm hậu ẩn chứa phía sau câu hỏi.

Hnay vào đọc reply làm mình chả update content site mình được :D

vừa ngó qua GÀ, hnay được 105 USD rồi, tỉnh cả ngủ hehe

- Lúc đang là shareohost bác dùng HTML thì không thể tạo được traffic lớn đột biến được, trừ phi bác viết bài cho các báo chí lớn TG có link về, hoặc làm video host hàng triệu người xem trên Youtube...

[quote=severus;1816116][quote=hungmanhvan;1816083]Khoảng 120 - 150 K với site VN
[color=red]

Em cũng đã nói là bác chỉ có thể đăng báo lên các báo lớn trên TG mới có thể như vậy mà bác tỉnh queo

[quote=zinbaby;1816565]Đăng báo là ntn? Là bài bác được đăng lên báo(cái này thì traffic là refer chứ) hay bác đăng báo giấy quảng cáo site bác?

Cũng có thể cả báo giấy đó :) hoặc các cty lớn họ quảng cáo trên xe buyt, TV... nhiều nơi lắm

Vấn đề nữa là site bác có 40.000 visit mà có 16000 click thì tỷ lệ click của bác không hề nhỏ, vả lại sau 11 lần xem trang họ mới click sang trang khác thì quả là nội dung cực lạ kỳ :) vì thường tỷ lệ click cao như vậy thì Bounce rate phải cao và Page views phải giảm ! vì cứ 3 người vào site của bác thì 1 người click sang trang khác, chỉ có 2 người ở lại để brows những 11 trang của bác viết !!

BacSy2Sung
08-09-2009, 00:53
ngủ thôi các bồ, mình ngủ đây, chúc các bồ mơ đẹp thấy GÀ cho tiền ^_^

zinbaby
08-09-2009, 01:01
Quả thật site của bác là site chơi GA có mức tăng trưởng khủng khiếp nhất em từng biết! Và bác là admin siêu nhất em từng biết 5 tháng mà đạt tới lượng traffic như vầy thật là quá khủng bố!

unknowname
08-09-2009, 01:09
chắc chắn là phải dùng adsware mới có dc victim từ 184 countries/territories như thế!hầu như gần cả thế giới rùi các nước còn lại chưa có internet nên ko chịu ảnh hưởng! nhưng quan trọng là làm sao họ click nhiều như thế.nội dung 60 bài viết đó nếu có liên quan đến link ads thì có ma nào quan tâm cùng nhấp vào đâu, ngay cả mấy trang ông lớn đề quảng cáo sản phẩm tính năng mới đấy.tất cả đều nhờ tool cả thui.
ở đây chỉ kết luận 1 điều nếu biết tìm ra lỗ hổng và biết tận dụng công cụ thì thành công.tuỳ vào vận may và bản lĩnh của từng người.

khucthuydu
08-09-2009, 01:18
[quote=hungmanhvan;1816083]Khoảng 120 - 150 K với site VN

Em cũng đã nói là bác chỉ có thể đăng báo lên các báo lớn trên TG mới có thể như vậy mà bác tỉnh queo
[color=red]

Cũng có thể cả báo giấy đó :) hoặc các cty lớn họ quảng cáo trên xe buyt, TV... nhiều nơi lắm

Vấn đề nữa là site bác có 40.000 visit mà có 16000 click thì tỷ lệ click của bác không hề nhỏ, vả lại sau 11 lần xem trang họ mới click sang trang khác thì quả là nội dung cực lạ kỳ :) vì thường tỷ lệ click cao như vậy thì Bounce rate phải cao và Page views phải giảm ! vì cứ 3 người vào site của bác thì 1 người click sang trang khác, chỉ có 2 người ở lại để brows những 11 trang của bác viết !!

haha.... dzụ BR và click này có vẽ có vấn đề thiệt rồi.
Chắc Đăng báo làm VIDEO CLIP hot về MJ nhưng BR và click thấy Phi logic thiệt. :crying: Lâu rùi ddth ko "có ji hot", hơn cả beeline

SVPro
08-09-2009, 02:10
Nói chung là bác này tạo được thuốc phòng chống và trị được HIV nên người ta mới vào coi và click vào quảng cáo ghê như vậy :D:D:D

o0magiz0o
08-09-2009, 02:18
hoặc bác là cao thủ SEO
hoặc bác là cao thủ PR
còn cao thủ GA thì..
em chưa dám chắc lắm ^^
đừng chửi em tội nghiệp T__T

kiep.lang.thang
08-09-2009, 04:49
time one site: 22 phút --> Bác ấy làm 1 trang có bài viết về cô nào đó, có 1 cái video sock hàng dài 22 phút, như vậy visitor vào xem hết video sẽ làm time on site.

Còn làm sao có được direct traffic thì ko khó với vị trí của bác ấy, cái này ko phải ai cũng làm được.

nak
08-09-2009, 08:38
Các cao thủ SEO bàn luận thú thật tôi không hiểu mấy. Xin được tóm tắt lại để hỏi thế này:

1. Referring sites: Là các đồng chí làm SEO qua việc đặt link tại các trang khác (chắc kể cả qua email, yahoo chat ....)
2. Search engine: Là qua các search như google, yahoo, bing .....
3. Direct: Là người đọc gõ thẳng địa chỉ vào browser để vào site.

Như bacsy2sung thì 80% là direct, nghĩa là có đến 38.000 đồng chí khác gõ thẳng địa chỉ site của đồng chí ấy để vào xem. Nhưng số lượng new visitors thì có đến bốn mấy % nghĩa là độc giả liên tục biết để gõ vào browser.

Từ mấy cái thông tin trên, tôi nghĩ là đồng chí ấy chả SEO gì mà là quảng cáo trên báo giấy (báo điện tử thì thành referring site ngay). Mà traffic chủ yếu lại từ Brasil - là một nước không nói tiếng Anh mà là tiếng Bồ Đào Nha - vậy càng khó hiểu về nội dung của đồng chí ấy.

Khả năng là đúng như các đồng chí khác phân tích, là đồng chí ấy có một cái tút về gì đó, có thể là về sức khỏe nhưng lại phân ra nhiều trang, mỗi trang có một clip, một số hình ảnh. Độc giả muốn xem hết tút thì phải xem tất cả các trang. Tút về sức khỏe như thế thì chắc một là về tập thể dục để giảm mỡ bụng (cho chị em) như là lắc vòng như thế nào, múa bụng ra sao.... hai là làm thế nào để making love longer (cái này đặc biệt hot :)).

Nhưng nếu làm kiểu quảng cáo trên báo thế thì cũng sẽ không bền, vì số độc giả tăng đột biến chứ không tăng liên tục và lâu dài.

Chả hiểu tôi nghĩ có đúng không, xin các đồng chí cho thêm ý kiến và Bacsy2sung cho anh em chút kinh nghiệm.

Thân

NAK

hoanglyminh
08-09-2009, 08:49
Xin lỗi bạn nha mình góp chút ý kiến.

1. Mình xem report của bạn thì thấy là report ID Việt. Account Viết chỉ có Search và Feed thôi. Còn của bạn thì mình chưa hiểu.

2. Domain phải sống ít nhất 6 tháng mới reg được.

3. Còn sever thì bạn nói mình cũng tin tưởng lắm nhưng mình xài Bluehost mà khi có khoảng 1.000 người vào xem là khỏi up comment được.

Mình chỉ có vậy thôi. Mong bạn thông cảm. Và mình cũng muốn được số traffic mơ ước như bạn lắm. Vì những người MMO cần như thế.

deadlove
08-09-2009, 08:57
Bác ý đã NHẬN TIỀN đâu mà cứ loạn lên thế, SEO, CHEAT, hay bất cứ làm cái gì cũng được, nhận được tiền là cao thủ, còn muốn làm kiểu gì thì do ý thích của mỗi người.

adsenseviet
08-09-2009, 09:04
Khi nào nhận được $ thì show cái hóa đơn lên các bác hết thắc mắc .Còn không show dc thì bác sỹ hãy giải thích rõ nhé :D

qingsong
08-09-2009, 09:17
Offline marketing thì em đu không lại rồi:D

huynv86
08-09-2009, 09:17
SEO theo ý của bác ý hok cứ phải là đến từ Search engineer còn nhiều con đường khác mà
Nghĩ một bác sỹ phụ sản hok chăn gà đc là sai lầm. Người có đầu óc thông minh có thể tìm hiểu và làm bất cứ điều gì. Ví dụ các nhà toán học có thể làm luật sư giỏi, làm nhà soạn nhạc hay cái gì đó. Hơ em lại nói linh tinh roài.

Em tin chủ thớt làm đc. Mở 1 topic hót như thế này cũng là gỏi roài.
60 bài của bác sỹ trong 5 tháng là hợp lý. Chỉ một mình bs thì lấy đâu ra lắm bài post. Post xong roài còn phải support cho visitor hỏi han linh tinh. Em nghĩ bs là người tận tình chu đáo nên visitor người ta tôn trọng. Bài này liên quan bài khác nên nhiều người chờ đợi bài viết của bs ==> direct vô site bác cao là phải

Em phục bác ở chỗ là bác PR tài tình (SEO theo cách của nghĩ của bs). Dù nội dung hay nhưng hok ai bít thì cũng phí.
Thân

hungmanhvan
08-09-2009, 09:35
SEO theo ý của bác ý hok cứ phải là đến từ Search engineer còn nhiều con đường khác mà

SEO là Search engine Optimize, cậu không biết gì về SEO đừng phán lung tung

@ all : Không ai nghi ngờ việc Bác sĩ có số tiền trên cả, người ta chỉ thắc mắc về tốc độ lấy traffic của site trong 5 tháng thôi ! nhất là site về Health !

@ số tiền trên đặt lên các site lớn mà Bác sĩ có từ nhiều năm nay giờ mới chạy google thì cũng không có gì lạ cả, ví dụ nhé
+ Bác sĩ có 1 site khủng (không phải 5 tháng) mà là nuôi nhiều năm qua, nhưng nay mới đặt adsense và đặt dần dần thử nghiệm và tháng 8 vừa qua BS mới full ad thì tiền mới tăng đột biến thế
+ Bác sĩ có site Việt nam traffic khủng nuôi nhiều năm qua nhưng không đặt adsense được, nay chạy IFRAME thử dần dần và có kết quả như các bạn thấy ----> khả năng này lớn nhất :)
+ bác sĩ có site gossip cho Brazin đúng như bác sĩ thừa nhận ! nhưng không phải nuôi 5 tháng qua mà phải hàng năm ! phương án quảng cáo Offline để lấy dirrect thì hơi khó tin vì mất khá nhiều tiền ---> không khả thi, hoặc Báo chí họ đăng bài của bác sĩ miễn phí do bác sĩ viết bài hay quá ---> cái này thua bác sĩ !
+ bác sĩ đặt ad lên site lớn của.... 1 publisher khác mà anh ta không biết
+ bác sĩ lấy ảnh của 1 forum nào đó về edit lại

BacSy2Sung
08-09-2009, 09:47
Xin nói thêm để anh em hiểu. Cách đây 5, 6 năm gì đó, hồi mình còn là sinh viên ĐH, mình cũng tập tọe chơi GÀ, nhưng do cứ chèn các keyword linh tinh vào bài viết ( keyword stuffing ý mà ) nên bị GÀ cho nghỉ chơi. Hồi đó site mình mới làm vài tháng mà 1 ngày cũng được 30 USD, được tầm 500 USD thì bị nghỉ chơi. Site đó mình cũng bỏ đi rồi. Và mình ko duy trì 1 site nảo cả.
Gần đây khủng hoảng kinh tế, ko có tiền đi giao lưu nhảy múa với mấy em xinh tươi, nên bỏ nghề, quyết tâm nuôi GÀ.
Rút kinh nghiệm xương máu, mình quyết ko cheat hay gian lận gì cả.

Mới chạy GÀ từ tháng 4, chỉ chạy 1 site duy nhất. Và mình cũng chưa bao giờ đi nhận tiền GA. Mình đăng ký nhận gà qua WU, anh em nào đã từng nhận GÀ qua WU ở HN thì cho mình hỏi 2 điều sau:
1. Hàng tháng, ngày bao nhiêu thì nhận được tiền GÀ qua WU
2. Khi nhận thì mình có giấy biên nhận gì đại khái như: Hnay ngày lành tháng tốt, tôi ABC nhận tiền GA từ WU số tiền là XYZ ko ? Nếu có thì khi nhận mình sẽ chụp và post lên đây ngay.

Mình đang đếm từng ngày đến cuối tháng 9 :D
Tháng trước mình điền mã PIN vào ngày 20-8 hình như điền PIN sau ngày 15 nên tháng 9 mình mới nhận được tiền thì phải. ( Căm thù bọn bưu điện VN vì gửi PIN 3 lần mới nhận được, mất hơn 2 tháng của mình )

XabcX
08-09-2009, 09:47
show site lên là xong, đỡ phải đoán già đoán non, em nghĩ cũng chẳng có ku nào rảnh ngồi tặng site bác tới vài nghìn click làm gì. Thêm nữa nếu là site khủng thì sẽ được google bảo kê nên có click tặc cũng ít die

BacSy2Sung
08-09-2009, 10:01
@all: yên tâm là mình sẽ nói rõ là mình đã làm thế nào để site mình tăng nhanh thế. Mình cũng chả phải đánh bóng tên tuổi/site của mình làm gì vì ko ai biết mình là ai mà :)
Thực ra trong các bài viết mình đã chia sẻ nhiều kinh nghiệm mà mình có được trong quá trình phát triển site mình rồi mà, mà các cái đó thì mình ko bịa được, phải trải qua rồi mới nói lại được, đúng ko.

Đúng như nhiều bạn đã nghĩ mình PR nhiều hơn là SEO, vì site mới lên, gà con mới ra giàng thì phải có chiêu nào để site của mình "vua biết mặt, chúa biết tên" chứ ko thì cũng chỉ như hàng trăm nghìn site mới trên Internet thôi.

Bạn nào nhận WU rồi cho ý kiến phát đi.

minh_angel
08-09-2009, 10:12
hi hì chia sẻ thề là vui rùi :D

chúc bác luôn thành công với công việc của mình hi hi !

cucat
08-09-2009, 10:22
@all: yên tâm là mình sẽ nói rõ là mình đã làm thế nào để site mình tăng nhanh thế.

Em đợi bác! Đây là topic mà trước giờ em hứng thú nhất trong box Advertise này.

pcngocquy
08-09-2009, 10:29
Mới chạy GÀ từ tháng 4, chỉ chạy 1 site duy nhất. Và mình cũng chưa bao giờ đi nhận tiền GA. Mình đăng ký nhận gà qua WU, anh em nào đã từng nhận GÀ qua WU ở HN thì cho mình hỏi 2 điều sau:
2. Khi nhận thì mình có giấy biên nhận gì đại khái như: Hnay ngày lành tháng tốt, tôi ABC nhận tiền GA từ WU số tiền là XYZ ko ? Nếu có thì khi nhận mình sẽ chụp và post lên đây ngay.

Đến ngày 26 tháng 9, khi truy cập và tài khoản adsense, bacsy2sung sẽ nhận được mã số chuyển tiền. Đem ra cái trụ sở nào WU 24/24 lụm đô về xài nhá.

BacSy2Sung
08-09-2009, 10:36
có nhận được biên lai gì ko bạn, để chụp lên đây chia vui cùng anh em,

TND.VN
08-09-2009, 10:39
Đã Đọc Hết 13 Page. Và thấy bác này chỉ Show Acc GA của bác và trả lời vòng vo cho anh em đoán mò.
Còn lăn tăn gì nữa viết kinh nghiệm của bác ra cho anh em :) xem và thảo luận đi chứ.

vantantr
08-09-2009, 10:49
tại sao làm từ tháng 4 mà tiền thì vô như nước mà đến giờ vẫn chưa nhận WU lần nào?? Bác dám Hold à??

chưa thấy bác nào đầu tư con server 200$/month mà dám hold payment từ GÀ.

Direct traffic mà bài thì 60, average on time la 22 phút. chắc bài viết của bác dài lắm nên buộc người đọc quay lại đọc liên tục.

Và cái domain của bác cũng thuộc hàng dễ nhớ nên người ta quay lại.
Bác có thể show hàng cái tháng 4 analysis (từ ngày bắt đầu)và tháng 5 để xem traffic bác từ đâu không?? sẵn show luôn cái adsense tháng 4 luôn ^_^.

Trước giờ mấy bác chăn GA đều phải dựa vào số lượng hơn là chất lượng, giờ mới thấy 1 người show hàng 1 site mà kinh vậy

huynv86
08-09-2009, 11:00
Bác pờ rầu như dzầy sao phải lăn lộn với Gà nhỉ.... thật là phí

@hungmanhvan: bác giống ông Mori trong Conal lắm ý... đừng giận nha em toàn nói thật thui

phoipha
08-09-2009, 11:04
Xin nói thêm để anh em hiểu. Cách đây 5, 6 năm gì đó, hồi mình còn là sinh viên ĐH, mình cũng tập tọe chơi GÀ, nhưng do cứ chèn các keyword linh tinh vào bài viết ( keyword stuffing ý mà ) nên bị GÀ cho nghỉ chơi.

Nhớ không lầm thì phong trào GÀ xuất hiện ở VN từ khoảng 2005, là mới 4 năm thôi. Trước đó có rất ít người VN nhận được check

Theo thiển ý của mình thì càng ngày càng có nhiều tình tiết sơ hở mà bác sĩ giải thích vòng vo.

vantantr
08-09-2009, 11:12
Nhớ không lầm thì phong trào GÀ xuất hiện ở VN từ khoảng 2005, là mới 4 năm thôi. Trước đó có rất ít người VN nhận được check

Theo thiển ý của mình thì càng ngày càng có nhiều tình tiết sơ hở mà bác sĩ giải thích vòng vo.

không nhớ rõ lần đâu tiên nhận check là năm 2004 hay 2005. Lúc đó thì chỉ mới chơi GÀ và hình như không thấy ai chèn keyword vào vì chưa hiểu cách GA show ads ra sao. Và lúc đó GÀ rất thoải mái với tự click :w00t: . sẵn sàng chia cho anh em 1 month để ăn hàng rồi mới BAN nick :emlaugh:

giờ mới nhìn kĩ account bacsy này chỉ mới tạo vào ngày chỉ mới tạo trên ddth ngày 4 thángg 9 và bài viết chỉ có chục bài.
Nhìn có vẻ bác này vào đây để quăng bomb chăng :blink:

Hanaziki
08-09-2009, 11:12

một bác sỉ mà có kiến thức về tinh học như vậy là một sơ hở lớn rồi, chưa tính tới việc biết sử dụng server và cả việc phân tải nữa (như vậy site mới run nổi), thì thật sự em không tin đây là một bác sỉ mới ra trường, nếu đã đi làm rồi thì không có nhiều thời gian để học tin học tới trình độ như vậy. Nếu ai học ngành ý rồi sẻ biết (chị em học), chương trình nó nặng cở nào.

pcngocquy
08-09-2009, 11:14
có nhận được biên lai gì ko bạn, để chụp lên đây chia vui cùng anh em,

có chứ, nhưng mấy pác ở đã không tin thì dù có biên lai cũng nghĩ là photoshop thôi, tôi khuyên anh đừng nhẹ dạ mà share link, share kinh nghiệm thì được, còn tài năng về chuyên ngành thì thua. Còn tôi sẽ học anh một cái là, chơi phải biết đầu tư thời gian và công sức, web của tôi cũng phục vụ cộng đồng, giờ phải nâng cấp lên VPS, và đầu tư thêm nữa thôi. Cố lên!

vangtrang00
08-09-2009, 11:17
sịte bác đạt gần 40.000 visit mà On Time 22Phut thì quả là lần đầu tiên mình thấy

zinbaby
08-09-2009, 11:18
Xin nói thêm để anh em hiểu. Cách đây 5, 6 năm gì đó, hồi mình còn là sinh viên ĐH, mình cũng tập tọe chơi GÀ, nhưng do cứ chèn các keyword linh tinh vào bài viết ( keyword stuffing ý mà ) nên bị GÀ cho nghỉ chơi. Hồi đó site mình mới làm vài tháng mà 1 ngày cũng được 30 USD, được tầm 500 USD thì bị nghỉ chơi. Site đó mình cũng bỏ đi rồi. Và mình ko duy trì 1 site nảo cả.
Gần đây khủng hoảng kinh tế, ko có tiền đi giao lưu nhảy múa với mấy em xinh tươi, nên bỏ nghề, quyết tâm nuôi GÀ.
Rút kinh nghiệm xương máu, mình quyết ko cheat hay gian lận gì cả.

Mình đang đếm từng ngày đến cuối tháng 9 :D
Tháng trước mình điền mã PIN vào ngày 20-8 hình như điền PIN sau ngày 15 nên tháng 9 mình mới nhận được tiền thì phải. ( Căm thù bọn bưu điện VN vì gửi PIN 3 lần mới nhận được, mất hơn 2 tháng của mình )

Hàng tháng thì theo kinh nghiệm của mình là vn sẽ được nhập PIP (Payment in progess ) vào ngày 25 của Mỹ tức là khoảng tối đến đêm ngày 26 VN .Sau đó đến tối hoặc đêm ngày 27 VN bác sẽ nhận được Payment issued. Lúc đó bấm vào detail sẽ biết số Money Transfer Control Number (MTCN)
Sáng hôm sau bác cầm cmnd + số MTCN + địa chỉ của google tới ngân hàng (theo em thì nên đổi ở ACB) bảo :"Em ơi cho anh xin cục tiền Mỹ" là con bé ngân hàng lon ton chạy ra đưa bác tờ khai điền lấy tiền WU. Lưu ý là luôn luôn yêu cầu lấy tiền USD rồi ra tiệm vàng đổi nhá.Lúc nó trả tiền có đưa hóa đơn thanh toán trong đó bác phải kí đã nhận tiền rồi mà!
Chúc bác lấy được tiền và hi vọng bác nói thẳng sự thật về website 5 tháng mà direct traffic khủng vậy? Có phải là iframe như bác hungvanmanh nói ko?

nak
08-09-2009, 11:20
Hehehehe các đồng chí cứ soi đồng chí Bacsy2sung nhỉ. Tôi nghĩ anh em soi đồng chí ấy làm gì nữa, chỉ mong đồng chí ấy chia sẻ cách nào để kéo được traffic thôi.

Site của đồng chí ấy có 60 pages. Nhưng đồng chí ấy làm việc từ sáng đến 1,2 h đêm. Nghĩa là đồng chí ấy không dành thời gian để maintain và cập nhật site mấy mà chủ yếu dành thời gian để PR sites. Đó là một cách tôi nghĩ rất hay, cách này không chỉ kiếm tiền với GA mà còn có thể làm được nhiều việc khác lớn hơn.

Vậy anh em rất mong đồng chí Bacsy2sung bật mí một số kinh nghiệm PR (tôi nghĩ cái này chắc không ảnh hưởng gì đến bản thân đồng chí và site của đồng chí nhưng lại giúp được tất cả anh em ở đây nói riêng và mọi webmaster Việt Nam khác nói chung.

oài, chờ mãi, kể cả PM xin chia sẻ cũng chưa thấy :((

NAK

motmang
08-09-2009, 11:22
Hix Khủng khiếp quá.host topic mất rồi Hôm qua đi qua mới thấy có 2 trang. Bi giờ 14 trang rồi. Vô đọc 1 lượt nhưng không có bình luận. chỉ thấy mình mong được như bác ấy quá. chả bù cho em tẹo nao. Làm cái Blog về Advertising và Marketing. 1 ngày có gần 2000 visit, (Nhờ Spam mail, Traoo đổi Link với các forum nước ngoài) mà chẳng có ma nào nó click hết. ngày nào cũng được hơn 0,12$ chưa hôm nào đc 1$, có bỏ thêm phần tìm kiếm, thấy có hôm người ta sử dụng tìm kiếm 50 lần, mà chẳng đc cái Click nào cả :( Buồn vãi cả hàng. Phải cố gắng thôi.

severus
08-09-2009, 11:29
Xin lỗi bạn nha mình góp chút ý kiến.

2. Domain phải sống ít nhất 6 tháng mới reg được.

Cái vụ reg này đâu cần phải đợi 6 tháng hả bác? Thuê host riêng, mua domain riêng thì có site là reg được ngay mà (theo kinh nghiệm của riêng Severus thôi)

zinbaby
08-09-2009, 11:30
Hix Khủng khiếp quá.host topic mất rồi Hôm qua đi qua mới thấy có 2 trang. Bi giờ 14 trang rồi. Vô đọc 1 lượt nhưng không có bình luận. chỉ thấy mình mong được như bác ấy quá. chả bù cho em tẹo nao. Làm cái Blog về Advertising và Marketing. 1 ngày có gần 2000 visit, (Nhờ Spam mail, Traoo đổi Link với các forum nước ngoài) mà chẳng có ma nào nó click hết. ngày nào cũng được hơn 0,12$ chưa hôm nào đc 1$, có bỏ thêm phần tìm kiếm, thấy có hôm người ta sử dụng tìm kiếm 50 lần, mà chẳng đc cái Click nào cả :( Buồn vãi cả hàng. Phải cố gắng thôi.

Ông làm site về nội dung đó đã nào chẳng có click. Người vào site ông toàn là webmaster hoặc publicer thì làm sao mà chịu click cho ông chứ! Tôi lướt nét cả năm chẳng bao giờ click vào quảng cáo nè! Đổi nội dung đi! Cho con nít hoặc những người ko biết gì về web cũng như kiếm tiền online ý!

severus
08-09-2009, 11:39
Bác pờ rầu như dzầy sao phải lăn lộn với Gà nhỉ.... thật là phí

@hungmanhvan: bác giống ông Mori trong Conal lắm ý... đừng giận nha em toàn nói thật thui

Ậy ,sao bác lại nói thế? Severus rất khoái cái cách phân tích của bác hungmanhvan đấy. Rất logic chứ không như cái đồng chí Mori kia toàn ăn sẵn.

Mình khâm phục khả năng phán đoán của bạn. Mình đang cần tăng eCPM thôi, CTR thì không cần lắm vì 3% là ok rồi. Mình làm đủ mọi cách mà eCPM của mình chỉ lên 1 tí trong 2 tháng, từ 0.39 -> 0.41

1.000 người cả xem, cả click mới được 0.41 USD, quá bèo, nhỉ.

Oạch, bác sỹ nói giỡn hay nói chơi vậy? Vì Severus không tin site làm về Health mà traffic khủng như vậy nên đoán đại mà cũng trúng hả?

Kể cả cách làm PR như mọi người đoán cũng không hợp lý vì chi phí đăng quảng cáo trên báo đâu có rẻ. Nếu có tiền làm PR như thế thì làm việc khác sinh lời nhiều hơn là làm PR cho 1 website có 60 pages và thu nhập chỉ đến từ GÀ.

BacSy2Sung
08-09-2009, 11:46
tại sao làm từ tháng 4 mà tiền thì vô như nước mà đến giờ vẫn chưa nhận WU lần nào?? Bác dám Hold à??

chưa thấy bác nào đầu tư con server 200$/month mà dám hold payment từ GÀ.

Direct traffic mà bài thì 60, average on time la 22 phút. chắc bài viết của bác dài lắm nên buộc người đọc quay lại đọc liên tục.

Và cái domain của bác cũng thuộc hàng dễ nhớ nên người ta quay lại.
Bác có thể show hàng cái tháng 4 analysis (từ ngày bắt đầu)và tháng 5 để xem traffic bác từ đâu không?? sẵn show luôn cái adsense tháng 4 luôn ^_^.

Trước giờ mấy bác chăn GA đều phải dựa vào số lượng hơn là chất lượng, giờ mới thấy 1 người show hàng 1 site mà kinh vậy

Tháng 9 này mình đầu tư 3 con server 200 USD rồi bạn ( tháng 8 là 2 con )
Tại bọn bưu điẹn VN làm ăn củ chuối, GA gửi PIN hơn 2 tháng sau mình mới nhận được.
Domain của mình có thể gọi là đẹp, dễ nhớ. Cũng như số SIM điẹn thoại, làm ăn thì phải chọn số dễ nhớ.

Mình # mọi người, mình thích chất lượng hơn số lượng. Quanlity over quantity. Bài viết dở thì site có hàng ngàn bài viết, người ta vào ngó cái trang chủ rồi tắt đi luôn thì Time on site và Bounce rate ko bao giờ tốt được.

Ânlytics và GA tháng 4, tháng 4 mình kiếm được có 1.25 USD thui
Vạn sự khởi đầu nan, gian nan ta ko nản ^_^
GA tháng 4

Analytics tháng 4

niitpro
08-09-2009, 11:48
đọc cả chủ đề dài mấy trang tớ thấy tóm lại Bác sỹ muốn củng cố tinh thần anh em chơi Gà (cố gắng lên) và đưa ra một số thông tin khuyến cáo cho việc chơi gà, mục đích nhằm âm thầm giúp các anh em đang chơi Gà định hướng đc. Ko cheat Google, xây dựng nội dung tốt ....

Cám ơn BS .

zinbaby
08-09-2009, 11:52
Vẫn chưa có gì giải thích được vì sao bác lại có lượng direct traffic khủng như vầy chỉ sau 5 tháng! Em vẫn chưa thuyết phục nổi. Cũng ko giải thích nổi sao lại có mức tăng trưởng đáng sợ vậy? Đến web s e x chắc cũng ko theo kịp!

BacSy2Sung
08-09-2009, 12:09
một bác sỉ mà có kiến thức về tinh học như vậy là một sơ hở lớn rồi, chưa tính tới việc biết sử dụng server và cả việc phân tải nữa (như vậy site mới run nổi), thì thật sự em không tin đây là một bác sỉ mới ra trường, nếu đã đi làm rồi thì không có nhiều thời gian để học tin học tới trình độ như vậy. Nếu ai học ngành ý rồi sẻ biết (chị em học), chương trình nó nặng cở nào.

Mình học YHN ra, có chút tiếng Anh đủ dùng nên tự mày mò tin học thôi, chứ mấy cái đó (tối ưu hóa, phân tải, SEO, PR...) có muốn đi học chắc cũng chả ai dạy đâu bạn ơi. Hồi SV mình cũng thuộc dạng học ít chơi nhiều :D

Giáo trình trường Y thì đúng là vãi rồi, giáo trình mỗi môn đều dày như cục gạch, có môn còn 2 quyển - 2 cục gạch ( giải phẫu, dược lý, GP bệnh... ) chưa kể hình vẽ mạch máu, thần kinh lằng nhằng, công thức hóa học Dược thì như cái tổ ong :D

chodom
08-09-2009, 12:21
hôm qua em vào post bài vì ko tin bác sỹ nói thật, nhưng đến giờ này cũng đã mang máng hiểu cách bác sỹ làm.Em có thể tổng kết suy luận của 1 số anh em trên đây, túm lại là anh em đoán rằng:
1. Bác làm về health tips, trong mỗi bài viết chắc có kèm 1 video với thời gian TB khoảng 22 phút.
2. Bác có một phương pháp đặc biệt nào đó để PR website của bác, chứ ko phải là SEO thông thường. Và đặc biệt là cách PR của bác khá là độc đáo và hiệu quả có 80% traffic direct mà có đến 46% new commer (PR độc đáo vì theo em nghĩ chắc PR như thế nào đó mà được free, chứ nếu bỏ tiền PR theo cách thông thường như thuê quảng cáo trên báo uy tín..., thì số tiền bác kiếm được chắc chỉ bằng 1/10 số tiền bác bỏ ra)-> Nếu em đoán đúng bác có thể chia sẻ điều này với anh em ddth được ko, nếu ko share rộng rãi thì PM cho em nhé:D

vnchatluongcao
08-09-2009, 12:26
hhj show hàng cùng bác sỹ phát :D

severus
08-09-2009, 12:28
Mình học YHN ra, có chút tiếng Anh đủ dùng nên tự mày mò tin học thôi, chứ mấy cái đó (tối ưu hóa, phân tải, SEO, PR...) có muốn đi học chắc cũng chả ai dạy đâu bạn ơi. Hồi SV mình cũng thuộc dạng học ít chơi nhiều :D

Giáo trình trường Y thì đúng là vãi rồi, giáo trình mỗi môn đều dày như cục gạch, có môn còn 2 quyển - 2 cục gạch ( giải phẫu, dược lý, GP bệnh... ) chưa kể hình vẽ mạch máu, thần kinh lằng nhằng, công thức hóa học Dược thì như cái tổ ong :D

Chẳng có gì nghi ngờ về kiến thức IT của 1 bác sỹ cả. Mình từng biết vài người học xây dựng, cơ khí ... nhưng đều rất giỏi không phải chỉ IT mà cả software nữa. Các kiến thức lập trình, quản trị mạng, phần cứng ... họ đều tự học và giỏi đến mức 1 người làm software như mình phải ngưỡng mộ. Họ còn mở công ty riêng chuyên làm outsourcing cho tụi Nhật, Mỹ ... Tất cả đều nhờ họ có khả năng tự học tốt và trí thông minh tuyệt vời.

Tuy nhiên, vấn đề ở đây theo mình nghĩ, là bác sỹ không phải làm SEO mà là làm PR website vì căn cứ theo số lượng visitor đến từ SE rất thấp (chỉ có 5%) Làm SEO không bao giờ lên nhanh được như thế, nhất là với site tiếng Anh.

SVPro
08-09-2009, 12:29
Có khi bác sỹ là cao thủ của http://www.blackhatworld.com lol lol

Khoaabcdef
08-09-2009, 12:42
... Quanlity over quantity...

ôi zời ơi bs ơi =.='

thấy tay bs này vòng vo wá nhức cả đầu, mới đầu nói là tìm tòi, nhưng lại lòi ra bit nào là php gòi html gòi mới load site 4 tháng mà đã mua dedicated, tự nhận đã đầu tư hàng chục triệu dù chưa nhận tiền GA :emlaugh: rồi SE có 5% trong khi direct thì :buck: nghe nói Y thiếu nhân lực mà, học từ Y HN ra (khoa sản?) ko lẽ ko có việc làm. :ohmy:

ngoài các vấn đề mà hungvanmanh đã chỉ ra, tui chỉ xin góp vài lời nhỏ. tui thì đang nộp application làm y tá RN hoy (chưa đủ điều kiện để học physician - phải có bachelor 4 năm), nhưng quả thật để ngốn được 1 đống từ vựng về medical (generally á) thì kinh lắm gòi, đằng này bạn bs học specialty về obstetrician chỉ vừa ra trường 1 năm mà làm cái site 60 trang (tự viết bài = english lun nha) traffic khủng khiếp thì :ohmy: (alas!!)

sau đây là vài câu hỏi nhỏ:

1/ why brasil? theo như ai đó nói thì có thể về gossip mí bé model, thế thì phải là espanol (spanish) => bạn bs còn hơn cá thiên tài vì bạn có thể viết bài Y chuyên khoa sản = spanish :blink: (bạn vừa học Viet vừa học Eng vừa bit thêm Esp :blink: mặc dù cái Eng của bạn :drool:)

2/ sao tháng đầu tiên 150 - 300 mà VN lại nhiều thế? ko lẽ dân VN đọc spanish về OB?

3/ nội dung của bạn? bạn viết health tips về ob/gyns (gynecologist) hay về general medical?

4/ câu cuối cùng mọi người thắc mắc, tại sao lại là direct :huh:

Túm lại ngoài AQ ra thì giờ VN có thêm ngôi sao khác :w00t: mới đầu thì tui còn nể phục, về sau thì càng thấy ghét :glare:

:nuke::nuke::nuke:

nak
08-09-2009, 13:56
Brasil là tiếng Bồ đào nha chứ không phải Tây ban nha bạn ơi :). Thế mới gọi là khoai :)

NAK

BacSy2Sung
08-09-2009, 20:02
ôi zời ơi bs ơi =.='

thấy tay bs này vòng vo wá nhức cả đầu, mới đầu nói là tìm tòi, nhưng lại lòi ra bit nào là php gòi html gòi mới load site 4 tháng mà đã mua dedicated, tự nhận đã đầu tư hàng chục triệu dù chưa nhận tiền GA :emlaugh: rồi SE có 5% trong khi direct thì :buck: nghe nói Y thiếu nhân lực mà, học từ Y HN ra (khoa sản?) ko lẽ ko có việc làm. :ohmy:

ngoài các vấn đề mà hungvanmanh đã chỉ ra, tui chỉ xin góp vài lời nhỏ. tui thì đang nộp application làm y tá RN hoy (chưa đủ điều kiện để học physician - phải có bachelor 4 năm), nhưng quả thật để ngốn được 1 đống từ vựng về medical (generally á) thì kinh lắm gòi, đằng này bạn bs học specialty về obstetrician chỉ vừa ra trường 1 năm mà làm cái site 60 trang (tự viết bài = english lun nha) traffic khủng khiếp thì :ohmy: (alas!!)

sau đây là vài câu hỏi nhỏ:

1/ why brasil? theo như ai đó nói thì có thể về gossip mí bé model, thế thì phải là espanol (spanish) => bạn bs còn hơn cá thiên tài vì bạn có thể viết bài Y chuyên khoa sản = spanish :blink: (bạn vừa học Viet vừa học Eng vừa bit thêm Esp :blink: mặc dù cái Eng của bạn :drool:)

2/ sao tháng đầu tiên 150 - 300 mà VN lại nhiều thế? ko lẽ dân VN đọc spanish về OB?

3/ nội dung của bạn? bạn viết health tips về ob/gyns (gynecologist) hay về general medical?

Túm lại ngoài AQ ra thì giờ VN có thêm ngôi sao khác :w00t: mới đầu thì tui còn nể phục, về sau thì càng thấy ghét :glare:

:nuke::nuke::nuke:

Cậu Khoaabcdef là Y tá ah, thảo nào ,cậu thấy người ta hơn cậu là cậu ghét, cậu chê người ta là AQ :D
Y tá là hay ghét bác sỹ bọn tớ lắm, vì level của y tá thấp hơn bs, nên họ ganh ghét bs, nên y tá thường hay "hành tỏi" bs - nhất là bs mới ra trường. Vì vậy bs bọn tớ hay phải làm những thủ thuật của y tá lắm, vì y tá ko chịu làm, hoặc làm đểu, làm ẩu.
Xét về tuổi đời và tuổi ngành thì tớ chắc là hơn cậu đấy, mà lại là cùng ngành Y với nhau, nên tôn trọng tớ 1 cái nha, đừng có ăn nói kiểu đó.

Mà cậu nói cậu ghét tớ, cậu nói tớ là AQ sao cậu không lượn đi cho nước nó trong, mà cậu đặt lắm câu hỏi thế ? Tớ không trả lời cậu đâu nhé, đi chỗ khác chơi đi.

PS: nghe cậu nói tớ đoán cậu học ở bên Úc, vì bọn Úc bắt phải có bachelor mới cho thi vào trường Y. Cậu muốn làm bs thì trước hết cậu phải tôn trọng bs đi đã, đừng có "chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng"

vnchatluongcao
08-09-2009, 20:33
bác sỹ nói làm web trên nền WP , mà sao phải viết file html 60 trang ??

kiemtien_newbie
08-09-2009, 22:35
Cuối cùng thì vẫn chưa có ai giải thích được là tại sao nguồn traffic direct của bác sĩ lại cao như vậy đúng ko?

vangtrang00
09-09-2009, 01:24
tớ cũng show hàng chút

1 ngày tớ kiếm...4$ từ ku gà

maxstring
09-09-2009, 01:49
Híc! Toàn hàng khủng.

hix.hix
09-09-2009, 02:30
5 tháng mà traffic được như vậy thì quá khủng rồi

mrbabyboy
09-09-2009, 07:51
tóm lại site của bác đâu? cho anh em xem!

niitpro
09-09-2009, 08:10
Nhưng muh BS nói nhiều vấn đề mâu thuẫn khiến mọi người cảm thấy như bị gạt nên bực mình đó .

Tớ đọc lướt lướt thì thấy BS nói hồi đầu dùng joomla, WP, sau chuyển sang HTML hết, tắt cả Mysql NHƯNG mỗi ngày vẫn có vài thành viên đăng ký. Không có CSDL, ko PHP vậy thì thành viên đăng ký kiểu gì ??

Tóm lại là BS hoặc show hàng qua PM để tớ xác nhận với pà con ở đây :D , hoặc là lặng im, chứ nói mà mâu thuẫn hoặc ko show hàng đc thì hok giải quyết đc gì .

huynv86
09-09-2009, 08:37
bác sỹ fụ sản Sung :doctor:(ziệt kìu Hàn Wuốc - em đoán thế) đi thăm bịnh gòy.... có gì thắc mắc pà con leave comments ná :punk::punk:

severus
09-09-2009, 08:52
tớ cũng show hàng chút

1 ngày tớ kiếm...4$ từ ku gà

Quá hẻo. Site của bác là forum hay sao mà traffic khủng nhưng $ ít thế? Chứ một site bình thường làm về bất kỳ nội dung và ngôn ngữ nào thì Severus cũng đảm bảo kiếm được nhiều hơn 4$/ngày.

Cậu Khoaabcdef là Y tá ah, thảo nào ,cậu thấy người ta hơn cậu là cậu ghét, cậu chê người ta là AQ :D
Y tá là hay ghét bác sỹ bọn tớ lắm, vì level của y tá thấp hơn bs, nên họ ganh ghét bs, nên y tá thường hay "hành tỏi" bs - nhất là bs mới ra trường. Vì vậy bs bọn tớ hay phải làm những thủ thuật của y tá lắm, vì y tá ko chịu làm, hoặc làm đểu, làm ẩu.
Xét về tuổi đời và tuổi ngành thì tớ chắc là hơn cậu đấy, mà lại là cùng ngành Y với nhau, nên tôn trọng tớ 1 cái nha, đừng có ăn nói kiểu đó.

Mà cậu nói cậu ghét tớ, cậu nói tớ là AQ sao cậu không lượn đi cho nước nó trong, mà cậu đặt lắm câu hỏi thế ? Tớ không trả lời cậu đâu nhé, đi chỗ khác chơi đi.

PS: nghe cậu nói tớ đoán cậu học ở bên Úc, vì bọn Úc bắt phải có bachelor mới cho thi vào trường Y. Cậu muốn làm bs thì trước hết cậu phải tôn trọng bs đi đã, đừng có "chưa đỗ ông nghè đã đe hàng tổng"

Lại sân si nữa rồi, mô phật. Cả bác sỹ lẫn y tá đều sân si hết thì lấy ai chữa bệnh cho dân hả trời?

Severus chỉ xem đây là 1 hot topic, anh em vào đọc giải trí thôi, không nên xét nét nhau làm gì các bác ạ.

ga_con_online
09-09-2009, 09:04
Cái ông BS này chắc gì đã nói thật. Đọc từ đầu tới giờ nghe BS phân tích nghe có vẻ hiểu biêt. Nhưng cái đơn giản như WU ai cũng có thể hiểu thì ông ý đi hỏi nhằng nhịt. Chạy site html mà lại có thành viên đăng ký. Còn domain có phải từ tháng 4 hay không thì ai mà bít đc (trừ khi BS show hàng). BS thử show hàng xem chẳng ma nào thèm click của ông bạn đâu. Mọi người nên quay lại với cái site của mình đi thôi, phân tích làm gì cái ko có thật như thế. :) :)

emelia
09-09-2009, 09:12
Bac gioi that day.
That khong the tin noi voi toc do tang truong nhu vay.

hungmanhvan
09-09-2009, 09:47
Traffic của bác sĩ tháng đầu tiên toàn VN, thế mà tháng thứ 4 lại toàn Brazil cũng là điều khó tưởng tượng nổi :) cứ như là 2 GA khác nhau :) BS cho xem hình chụp GA từ đầu đến giờ xem nào?

nak
09-09-2009, 09:53
Túm lại là anh em cứ soi làm cho bacsy không share kinh nghiệm PR nữa, chán quá :(

cucat
09-09-2009, 10:04
Các bác vui lòng đừng soi mói nữa, đợi bác Bác Sỹ đưa ra kinh nghiệm thu hút traffic của Bác ấy cho mọi người cùng tìm hiểu. Khi đó các bác có muốn bàn luận, mổ xẽ tiếp nữa cũng chưa muộn.

rapid4u
09-09-2009, 10:26
Lieu co kha nang bac si nay viet con virut roi mang sang ben My phat tan ko :D, the thi direct moi cao dc nhu vay

vantantr
09-09-2009, 11:05
nhìn cái analysis của bacsy tháng đầu tiên cứ như là cái của minh run 2 năm trời đến giờ :(
Kô hiểu làm sao mà có thể thay đổi đột ngột đến thế.

Trước giờ chỉ có 1 điều thay đổi đột ngột là mua quảng cáo. Chi bạo thì sẽ thay đổi lượng traffic mới khủng đến vậy.

Bacsy có spend money vô advertising không hay toàn bộ dùng hàng Free marketing trên NET?? Nếu thì share anh em làm sao để làm thế đi thay vì vô đây làm cho mọi người có "Ao" để "câu cá"

Vì site bacsy tự viết content nên cũng đâu sợ mà mất gì đâu khi share kinh nghiệm cho anh em cùng có miếng ăn ^_^. dân Vietnam thì giúp nhau hút máu thằng GA thay vì để anh em ở không quá (vì không kiếm tiền được từ GÀ nên đâm ra ghét nhau) đi click tặc lẫn nhau.

xipam
09-09-2009, 11:14
Traffic của bác sĩ tháng đầu tiên toàn VN, thế mà tháng thứ 4 lại toàn Brazil cũng là điều khó tưởng tượng nổi :) cứ như là 2 GA khác nhau :) BS cho xem hình chụp GA từ đầu đến giờ xem nào?

Em thì thấy vậy có vẻ hợp lý. Mới làm thì tất nhiên chỉ mình bác sĩ vào, có thể cả bạn bè,... vào nữa nên ban đầu traffic phần nhiều từ VN. Sau đó có "1 biến động nào đó" kéo dần traffic Brazil lên.

huynv86
09-09-2009, 11:58
bx đi thăm bịnh :doctor: lâu thía nỉ... mau zìa trả lời ae nèo :punk:

imsvietnam
09-09-2009, 12:55
Đang vào mùa đá banh của thế giới đây, coi chừng là bình luận về bóng đá đây,thiên hạ bu vào đọc để đưa re tỉ số cá cược trên mỗi trân đấu đây, chứ về sức khỏe - y học chắc khó có mức đông vui đến thế.

Chỉ có sự kiện toàn cầu được chú ý nhất là bóng đá thôi

BacSy2Sung
09-09-2009, 13:17
Mấy hnay ko vào đc đây, toàn báo lỗi. Chán các bồ quá, GA tháng 4 post hình chi tiết ở trang nào đó, 11, 12 thì phải, tìm lại đi, còn đây là tổng kết GA từ tháng 4 -> tháng 8 ( đã post ở trang 1, nay post lại )

Còn vụ server tắt hết PHP và SQL đi mà vẫn viết bài mới và member comment, đăng ký thì đã trả lời rồi, tra lại mấy trang trước nha.

Cài 1 cái server Apache, PHP, mySQL ở laptop chạy WP, viết bài rồi publish ra file html và upload html và ảnh, video trong bài đó lên server, khỏe re.
Tiếng Việt thì cũng remove rồi, vì maintain mệt và ko có lợi ích gì. Mem cũng thế, removed

Còn vụ tiếng Tây ban nha hay Bồ đào nha thì khỏi cần tranh cãi, bọn chủ bút các trang báo online ở BR nó không biết dịch từ tiếng Anh sang tiếng nước nó à, cả bọn Israel cũng thế, visit từ ISrael còn đông hơn cả BR cơ, tại hình nước ISrael bé quá nên ko nhìn thấy trên bản đồ các tình yêu ạ

Định viết 1 bài hướng dẫn nhưng thấy ức chế quá, nói qua thế này để các tình yêu biết:
- Cái quan trọng nhất là nội dung - và chất lượng nội dung. Số lượng chỉ là thứ yếu.
Tại sao dân tình phải lên site của mình đọc, khi mà trên Internet đầy những trang có nội dung tương tự mình ? Vì vậy mình phải tạo ra những content độc đáo, có cá tính riêng thì người ta mới vào site mình.
Conent đó phải original, do mình viết ra hoặc tổng hợp từ nhiều nguồn rồi viết lại, bổ xung theo cách của mình.
Mình đã từng mất 1 tuần để viết 1 bài, và khi publish bài đó thì thấy công sức bỏ ra rất xứng đáng, vì nhiều site copy lại và link đến site mình ( bọn Tây nó văn minh hơn VN ở chỗ đó )

- Có content tốt rồi, thì phải biết SEO ( site mình khoảng 4% traffic từ Google ) và PR, làm thế nào để content của mình lên được các trang lớn ( cái này thú vị à nha - cái gì cũng có chiêu thức cả đó )
Và khi lên rồi thì thường là sẽ được ở mục "Featured article", "Editor's pick", "Frontpage" lúc đó thì tha hồ mà có visitor.
Bọn Tây nó không lame như VN mình (lấy bài viết ko ghi rõ nguồn, xóa tên tác giả...) , nó sẽ giữ nguyên credit của mình, cả link trong đó nữa.

Thôi, mình đi ngủ, trên này nhiều người nói đểu, ức chế.

nak
09-09-2009, 13:29
Hi,

Đồng chí đừng ức chế làm gì :). Chia sẻ kinh nghiệm cho anh em thôi mà. Nhưng tôi thấy có mấy vấn đề hỏi một chút như sau:

1. cái hình show kia hình như Google bị lỗi tiếng viết hay sao ấy vì Thu nhập thành Thu nhâịp.
2. kể cả như đồng chí nói là các báo lớn (điện tử) lấy hoặc viết về web của đồng chí và vẫn để link thì khi độc giả bấm vào nó sẽ là referring site chứ không phải là direct. Để direct chỉ có thể là độc giả gõ thẳng adress của đồng chí vào browser. Như vậy việc đồng chí nói cách đồng chí làm để có traffic là do các báo điện tử của các nước lấy lại có vẻ chưa hợp lý :(. Tôi có 1 site, ở VN chắc cũng nhiều người biết tên cái site đó, nhưng ko biết địa chỉ, họ phải vào google đánh tên cty tôi ra và vào từ google, như vậy trong analyst của google tính là search engine ngay.

Tôi thì nghĩ đồng chí PR qua báo giấy, báo giấy có đề địa chỉ site nên độc giả thấy thông tin hay thì vào net xem tiếp. Nhưng đồng chí không đả động gì thì thấy có vẻ không đúng.

Có gì chia sẻ anh em để cùng "hút máu" GA như có đồng chí nào nói là hay nhất :). Còn trêu anh em thì âu cũng là cái topic vui :)

NAK

qingsong
09-09-2009, 13:29
Press release à bro? mà để vào trực tiếp thì link đó không được "sống" người xem phải copy hay gõ lại link nữa, bro làm sao mà người ta siêng dữ vậy?

BacSy2Sung
09-09-2009, 13:41
thề có trời phật chứng giám là mình ko mua quảng cáo ở đâu cả ( đek có tiền mà mua )
Domain của mình dễ nhớ nên chắc người ta nhớ thôi.
Xin nhắc lại là mình giấu giếm hay bốc phét làm gì? Để đánh bóng tên tuổi mình hay site của mình à ? Hay là mình được Google thuê lên đây để rủ các bạn chơi GA ?

Buồn thì lên share statistics với anh em thôi, ai ko tin thì cũng hổng sao :D

@qingsong: Link của mình có trong cả video nữa (thì người ta mới không xóa đi được) khi người ta xem video, thấy link site mình và gõ vào browser thì là direct hay referer nhỉ.

@all: Mình là bs 2 súng nha :D không phải "sung" siếc gì đâu. Nghề tay trái nuôi GÀ, nghề tay phải BS, bắn súng cả 2 tay, quăng lựu đạn cả chùm đó mà :D

nak
09-09-2009, 13:44
Có thể có 1 cách đơn giản là content độc, rồi đồng chí đó viết 1 bài báo cũng hay, và gửi đến các báo lớn để đăng (nội dung cực hot - H1N1 chả hạn) với tư cách cộng tác viên. các báo thấy được họ cho lên. Nhưng vẫn mắc là sao lại là Brasil và Israel :) mà không phải là Times của Mẽo, Guardian của Anh, lemonde của Pháp chả hạn

NAK

BoTayConGaQuay
09-09-2009, 13:49
Conent đó phải original, do mình viết ra hoặc tổng hợp từ nhiều nguồn rồi viết lại, bổ xung theo cách của mình.
Mình đã từng mất 1 tuần để viết 1 bài, và khi publish bài đó thì thấy công sức bỏ ra rất xứng đáng, vì nhiều site copy lại và link đến site mình ( bọn Tây nó văn minh hơn VN ở chỗ đó )

- Có content tốt rồi, thì phải biết SEO ( site mình khoảng 4% traffic từ Google ) và PR, làm thế nào để content của mình lên được các trang lớn ( cái này thú vị à nha - cái gì cũng có chiêu thức cả đó )
Và khi lên rồi thì thường là sẽ được ở mục "Featured article", "Editor's pick", "Frontpage" lúc đó thì tha hồ mà có visitor.
Bọn Tây nó không lame như VN mình (lấy bài viết ko ghi rõ nguồn, xóa tên tác giả...) , nó sẽ giữ nguyên credit của mình, cả link trong đó nữa.

Tui nghĩ mấu chốt ở chỗ này, ở đây trong cái box này có mấy ai tự ngồi cặm cụi viết 1 bài để public lên? Tiếng Việt không nói nhe, tui chế cũng được mà :D, vấn đề là các bác phải viết bằng English và phải thực sự độc đáo, 1 bài đáng 1 bài => sẽ có rất nhiều backlink về site nếu bài đó có chất lượng (với điều kiện bác cho người ta copy, dĩ nhiên phải copy kèm backlink về site mình).

Tui nói ví dụ bác nào mò ra bí kíp thực sự activate được Window7 trong 30 giây thì cứ viết 1 bài public lên đi lol, traffic nó đổ về không phải hàng khủng thì tui đi đầu xuống đất (không chừng Bill Gates cũng phải lượn qua để coi thằng nào đang đạp đổ nồi cơm của mình!)

Về vấn đề duplicate content khi các bác cho người ta copy thì cứ nhìn wiki, có rất nhiều site trên thế giới copy bài của nó nhưng search thì wiki luôn lên đầu, vì sao? Vì tất cả những site khác copy bài đều phải tuân thủ điều kiện là đặt link back về trang gốc ở wiki.

BacSy2Sung
09-09-2009, 13:52
Có thể có 1 cách đơn giản là content độc, rồi đồng chí đó viết 1 bài báo cũng hay, và gửi đến các báo lớn để đăng (nội dung cực hot - H1N1 chả hạn) với tư cách cộng tác viên. các báo thấy được họ cho lên. Nhưng vẫn mắc là sao lại là Brasil và Israel :) mà không phải là Times của Mẽo, Guardian của Anh, lemonde của Pháp chả hạn
NAK

Mình chưa đủ trình :D
Những báo đó mà đăng chắc tiền nhuận bút khỏi cần nuôi GÀ ^_^

hungmanhvan
09-09-2009, 14:01
Có một số vấn đề vẫn chưa rõ

1. Mình xin GA là Analis chứ không xin GA adsense (cho xin hình chụp 4 tháng luôn)

2. Video của bác tự làm hay copy nơi khác vè? nếu tự làm thì up lên Youtube (xóa link site để anh xem cũng không ảnh hưởng gì) có được không? vì Video bác tự làm thì mới có thể được các báo chí khác lấy được ! copy thì miễn bàn , bác copy mà ghi site bác lên video ăn đòn ngay. Video mà những 22 phút mà họ xem hết chắc .... xỉu quá :) mà bác tự làm chắc cũng mệt ?

3. các báo khác lấy về để Link sang site bác thì ăn chắc Refering site ! và ăn chắc luôn traffic sẽ bập bùng chứ không thể ổn định được vì chẳng lẽ ngày nào họ cũng đăng site của bác? mà họ đọc bài viết trên báo họ rồi mà không có link sống về site của bác thì e không thể có 40.000 người chịu copy link 1 ngày sang site của bác được, em đã có 1 lần xem thống kê Pico plaza hơn 7 bài báo lớn VN viết về Khuyến mãi hàng điện tử gia rẻ + hàng chục banner lớn quảng cáo trang chủ VNE, VIETNAMNET, 24h mà 1 ngày chỉ có hơn 10.000 click (Có link sống nhé)

http://www.alexa.com/siteinfo/http%3A%2F%2Fwww.pico.vn

Thế mà alexa cũng top 2 triệu cơ đấy :) vì hết quảng cáo, viết bài rồi thì nó lại tụt nhanh thôi

4. eCPM 0,41 thì quá thấp so với traffic NN , cái đó chỉ ngang VN là hợp lý.

5. Tại sao nội dung hay vậy mà chỉ có ISAREL và BRASIL copy và dịch bài của bác? các nước khác họ không lấy sao? và nếu có thì chắc chỉ Brasil là đưa bài của bác lên báo thôi đúng không?

6. Không nghi ngờ mấy về việc bác kiếm được bằng đó traffic hay money (chơi IFRAME lên site giải trí thì traffic lớn là BT), vấn đề là nội dung Health thì không thể, Gossip thì càng vô lý vì bác không thể hơn mấy tay gossip chuyên nghiệp của brazil được :) và không thể nhanh trong 4 tháng được :)

7. Trước đến nay bác trả lời rất bất nhất, lúc thì thừa nhận gossip Bzasil, lúc thì không phải (viết 1 tuần 1 bài cơ mà)

8. Mysql PHp trong laptop thì làm sao 1 ngày có 10 member đăng ký? :)

9. Các báo lớn họ lấy và download Video của bác luôn hay họ dùng luôn link Video của bác trên server của bác?

nobihai
09-09-2009, 14:05
Mình chưa đủ trình :D
Những báo đó mà đăng chắc tiền nhuận bút khỏi cần nuôi GÀ ^_^

Vô đây nghe pro bàn chuyện thôi chứ mình không có phần.

BacSy2Sung
09-09-2009, 14:23
hình như siêu seo số 1 vẫn chưa tin là 4 tháng à? ko tin thì gửi hình giời cũng thế thôi, video thì tự biên tập rồi ( cắt ghép video xong thì lồng logo vào, sao xóa được ? )
Ngoài các báo lớn thì có nhiều blog lớn copy và translate ra tiếng nước họ, (tất nhiên traffic các blog ko bằng báo lớn ), thế nên traffic mới từ nhiều nước thế chứ.
Mình cái gì ko biết thì hỏi, chả ngại dấu dốt, thế "link sống" là gì thế ?
eCPM thấp chắc vi Mỹ ít, toàn ruồi bâu ( BR, ISrael ...)
Đọc phải hiểu hơn tí chứ, mình nói "có bài viết mất 1 tuần" chứ có nói bài nào cũng viết hết 1 tuần đâu.

Mysql PHp trong laptop thì làm sao 1 ngày có 10 member đăng ký --> về sau mới tắt php, mysql , nếu tắt từ đầu thì mình mất công tối ưu hóa Apache, PHP, mysql làm gì ? đã nói ở mấy trang đầu rồi mà.

nak
09-09-2009, 14:30
Xin hỏi đồng chí là đồng chí maintain cái chương trình PR thế nào. Chứ nếu các báo lấy thì họ cũng chỉ để đó một lúc, sau đó bài sẽ tự chạy mất chứ không thể đều được. Thông thường PR sẽ là đột biến rồi giảm chứ không thể liên tục tăng, đây là điều khá khó hiểu. Tôi rất mong muốn được học hỏi vì tôi cũng làm PR :(.

Cảm ơn nhiều

NAK

Khoaabcdef
09-09-2009, 14:30
2/ sao tháng đầu tiên 150 - 300 mà VN lại nhiều thế?

Theo như anh xipam nói thì có thể bạn bè chị em cô bác họ hàng.. gì đấy của bs vào xem, nhưng làm gì mà cái time on pages (time on site + avg. pg.) cao vậy? ko lẽ họ vào đọc báo chuyên ngành = tiếng Anh (hoặc TBN) liên tục trong 1 tháng? đã thế những 150 - 300 visit từ VN lận mà? sao tháng đầu tien lắm thế? hỏi có vô lý ko?

Tui hỏi bạn 4 câu bạn chẳng những ko trả lời được câu nào mà còn.. :no: lỡ gòi hầu bạn lun 1 xí: ở các cái nước khác, người ta bắt buộc bạn phải có credit hours hoặc take course của 4 major: physic, bio chem, bio, math.. và có ít nhất 1 cái bachelor-4-yr-dgr thì mới được học physician; chứ hông fải tui học làm y tá :bored: tui ko học ở Úc, nhưng có rất nhìu nước áp dụng chuẩn admissions requirement như thế: Mỹ, Anh, Can...

Lúc đầu nhìn cái đống hình bạn show hàng ra tui cũng choáng váng & hâm mộ bạn lắm, nhưng càng về sau nghe mọi người phân tích thì càng ngồ ngộ ra, và bi giờ là nghi ngờ =.=' Nếu là tui thì tui quan tâm nội dung bạn viết cái quái gì mà vừa về chuyên ngành vừa thu hút được dân brasil (eng? spa?) còn những ai đang chơi GA ở đây thì wan tâm cách bạn kiếm traffic (từ direct +_+). Bạn chẳng có giải thích hay hướng dẫn gì anh em cả mà chỉ toàn show up ko, bạn thix khoe hàng? :dontgetit

Hoy way lại, giờ tui rút ngắn các câu hỏi của tui lại, mong bạn trả lời thẳng thắn:

1/ bài vik của bạn thuộc chuyên ngành nào? ob hay gy hay ob/gyn lun?

2/ ngôn ngữ là tiếng Anh hay tiếng TBN?

3/ tại sao trong tháng đầu tiên 150 - 300 visit toàn là đến từ VN? dân VN đọc báo chuyên ngành = eng or = spa?

4/ làm thế nào bạn kím đc direct traffic?

Nói thẳng ra là tui nghi ngờ bạn xạo xự nếu bạn cứ mãi loanh quanh mà ko đi vào vấn đề của câu hỏi. Bạn thích trả lời hay ko thì tùy nhưng số người ko tin vào bạn ngày càng tăng đấy! :) Nếu sự thật site bạn nó vậy thì bạn cần gì giấu giếm, cứ đưa link ra đi cho anh em học hỏi, còn ko chụp sơ sơ 1 góc cái site của bạn. :present:

P/s: tiếng Anh chuyên ngành OB kinh dị lắm, hơn cả cái SAT II cả chục lần, huống hồ chi đây lại có thể là site spanish (!) ko nghi mới lạ. :emlaugh:

6. Không nghi ngờ mấy về việc bác kiếm được bằng đó traffic hay money (chơi IFRAME lên site giải trí thì traffic lớn là BT), vấn đề là nội dung Health thì không thể, Gossip thì càng vô lý vì bác không thể hơn mấy tay gossip chuyên nghiệp của brazil được :) và không thể nhanh trong 4 tháng được :)

Bác hungvanmanh co' câu số 6 này nói đúng ý em nhất. :w00t:

cucat
09-09-2009, 14:36
@Bacsy2Sung :

- Rất cảm ơn bác sĩ đã nói rõ hình thức PR thông qua video. Em đã nghĩ qua việc này, nó giải thích được 2 điều : Bác thật sự có SEO với Video (Kết quả từ Video luôn có thứ tự cao hơn) + Traffic vì sao online nhưng lại là direct vì đánh địa chỉ từ video vào Browser.

- Em rất muốn biết cách tạo video của Bác sĩ, bác cho em hỏi một số câu về cách tạo video :

+ Thường các video là bác cắt/ghép từ nhiều nguồn lại phải không Bác ?
+ Trung bình một video Bác thường để length khoảng bao nhiêu là hợp lý ?
+ Đặt địa chỉ Web của Bác, Bác đặt vào đầu hay cuối Video ?
+ Video của Bác có cần lồng nhạc, hay cho subtitle tiếng Anh vào không ?
+ Câu này em hơi tò mò tí về niche của Bác, site của Bác về Health tip, Bác có thể cho em biết một chủ đề Video mẫu mà Bác làm để thu hút người ta ko ? Cái này em muốn biết để xem xét cho niche của em một chút.

Mong Bác sớm hồi âm, chúc Bác sức khỏe! ^_^

Khoaabcdef
09-09-2009, 14:37
Ngoài các báo lớn thì có nhiều blog lớn copy và translate ra tiếng nước họ, (tất nhiên traffic các blog ko bằng báo lớn ), thế nên traffic mới từ nhiều nước thế chứ.

Ghê ta, web mới lập 1 2 tháng đã có báo chí blog nì nọ chạy wa chỗ bạn copy rồi translate ra spanish lun, mà tại sao nếu là spanish thì traffic ko đến từ Mexico, Ecuador, Venezuela..? mà chủ yếu vẫn là Brasil? :buck:

Đòn này chắc là mí cái gossip của mí bé model brasil ròi :ohmy: dù ko = tụi native của brasil nhưng nếu cố gắng lượm lặt thì cũng ko tới nỗi nào ^^!

@Bacsy2Sung :

- Rất cảm ơn bác sĩ đã nói rõ hình thức PR thông qua video. Em đã nghĩ qua việc này, nó giải thích được 2 điều : Bác thật sự có SEO với Video (Kết quả từ Video luôn có thứ tự cao hơn) + Traffic vì sao online nhưng lại là direct vì đánh địa chỉ từ video vào Browser.

- Em rất muốn biết cách tạo video của Bác sĩ, bác cho em hỏi một số câu về cách tạo video :

+ Thường các video là bác cắt/ghép từ nhiều nguồn lại phải không Bác ?
+ Trung bình một video Bác thường để length khoảng bao nhiêu là hợp lý ?
+ Đặt địa chỉ Web của Bác, Bác đặt vào đầu hay cuối Video ?
+ Video của Bác có cần lồng nhạc, hay cho subtitle tiếng Anh vào không ?
+ Câu này em hơi tò mò tí về niche của Bác, site của Bác về Health tip, Bác có thể cho em biết một chủ đề Video mẫu mà Bác làm để thu hút người ta ko ? Cái này em muốn biết để xem xét cho niche của em một chút.

Mong Bác sớm hồi âm, chúc Bác sức khỏe! ^_^

Nhân tiện bạn post 1 video hoặc 1 scene cut từ đó ra đc ko? Tui cũng rất tò mò cách PR = Vid đây. :drool: