PDA

View Full Version : Chiêu mới của Tử Quảng: tặng key BKAV 2009 - 3 tháng!

collect
03-09-2009, 20:03
Chiêu mới của Tử Quảng đây nè, ai thích thì chìu còn muốn ném gì thì cũng tốt thôi:

Hiện Bkis đang tặng báo eChip 3000 key bản quyền BKAV 2009 loại 3 tháng, ai nhanh chân thì được.
Các bước đăng ký như sau:

1. Soạn thư với tiêu đề Đăng ký nhận key BKAV 2009, nội dung xin xỏ nhưng ngắn gọn, giới thiệu họ tên. VD mình gửi như sau:

Chào quý báo!

Em là Thắng, một fan của eChip và BKAV!
Em có đọc trên eChip Thứ 6 có bài viết về BKAV 2009 với nhiều cải tiến rất hay thật xứng đáng là 1 phần mềm diệt Virus số một của thế giới, em đã xài phần mềm này hơn vài chục năm nay vì xếp em bắt làm thế và hiện nay eChip lại đang có chương trình tặng key cho bạn đọc. Bởi thế em rất muốn đăng ký nhận 1 key của phần mềm này để về cài cho máy của con ghệ em vì thật ra thì nàng cũng rất ái mộ BKAV và Tử Quảng như em.
Mong được eChip chấp thuận.
Em xin cảm ơn eChip nhiều nhiều!

Chào đại đoàn kết và quyết thắng.

2. Gửi đến hòm thư toasoan@baoechip.com
3. Chờ một buổi là có key thôi. Ai gửi nhanh mới đc vì cái tin này là từ sáng nay rồi.

Mời các bạn vào...xyz!
--------------

Chỉ có 3 tháng thì bèo quá, sao không chơi cho thành 9 tháng 10 ngày luôn đi, giàu mà keo!

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 20:48
em bóc tem trc:
"Cô nhân viên marketing sản phẩm Bkav một mực “em không thể giảm giá hay tặng” và cũng đã từ chối luôn một đơn hàng vài trăm triệu đồng vì đối tác gợi ý khoản “hoa hồng”. Đấy là cách Giám đốc Tử Quảng đưa sản phẩm vào thị trường theo quan niệm “giá trị của sản phẩm không nằm ở việc đem tặng hay giảm giá”.
--> các bác còn nhớ câu này chứ!:punk::punk::punk::punk:

wdtech.net
03-09-2009, 20:54
Tin tốt lành cho những ai dùng bkav :p (mặc dù chỉ 3 tháng :) ). Ai có key 1 năm của KIS 2009 thì cho em xin 1 cái nha, cảm ơn nhiều.

fedorian
03-09-2009, 20:59
Không hiểu bà con anh em thế nào, giá sàn của BKAV (chỉ là AV thôi nhá) là 296k, cùng lúc đó KIS (bao gồm firewall, antispam, parental control, ...) là 268. Cả hai đứa đều được dùng trong 1 năm cả.

Mới đây, download bản thử nghiệm BKAV IS 2009 beta về bị KIS đá một phát đi luôn.

Bà con chuyển sang Linux cho nó lành!

manwhofind09
03-09-2009, 21:15
Cứ đăng ký mà vọc thử chứ , coi thế nào
Dùng thử coi nó có cái gì khác hơn so với các AV khác không
Mình muốn đánh giá khách quan chứ không đánh giá bằng con mắt có thành kiến trước
Vọc trên máy cơ quan , chả sợ gì . Có gì ghost lại Win ngay

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

em bóc tem trc:
"Cô nhân viên marketing sản phẩm Bkav một mực “em không thể giảm giá hay tặng” và cũng đã từ chối luôn một đơn hàng vài trăm triệu đồng vì đối tác gợi ý khoản “hoa hồng”. Đấy là cách Giám đốc Tử Quảng đưa sản phẩm vào thị trường theo quan niệm “giá trị của sản phẩm không nằm ở việc đem tặng hay giảm giá”.
--> các bác còn nhớ câu này chứ!:punk::punk::punk::punk:

oài , trước ống kính hay trước nhiều con mắt nhìn vào thì phải thế chứ gì nữa . Hê hê
Kinh doanh quảng cáo ngày càng tinh vi nhỉ

vantantr
03-09-2009, 21:38
BKAV Pro và bản free hình như chỉ khác nhau cái update live thôi mà!!!
xài BKAV đôi khi sẽ bị chặn không log vô yahoo messenger và vài chương trình khác được.

N.D.L
03-09-2009, 22:44
BKAV Pro và bản free hình như chỉ khác nhau cái update live thôi mà!!!
xài BKAV đôi khi sẽ bị chặn không log vô yahoo messenger và vài chương trình khác được.

--------------------------------------------------------------------------
Cái đoạn BKAV chặn không log vô yahoo được là nói linh tinh thiếu căn cứ chuẩn xác đấy nhé.

Chiêu mới của Tử Quảng đây nè, ai thích thì chìu còn muốn ném gì thì cũng tốt thôi:

Mời các bạn vào...xyz!
--------------

Chỉ có 3 tháng thì bèo quá, sao không chơi cho thành 9 tháng 10 ngày luôn đi, giàu mà keo!

----------------------------------------------------------------------------
Chả hiểu ý của chủ thớt là gì? Cái này giống như đang quảng cáo miễn phí cho BKAV vậy!

save_us_Andy
03-09-2009, 22:49
dù sao thì pác Quảng trọc cũng hào phóng đấy !!! thôi thì anh em cứ dùng đi !!!

N.D.L
03-09-2009, 23:05
dù sao thì pác Quảng trọc cũng hào phóng đấy !!! thôi thì anh em cứ dùng đi !!!

-----------------------------------------------------------------------
Đúng roài dù sao đây cũng là dịp tốt để nhiều " chiên da" không có điều kiện hay không muốn xài BKAV có bản quyền dùng thử và ai có phát hiện gì thì chửi to lên chút cho bác Quảng còn hoàn thiện BKAV để em nó còn Go Global chứ!

ILoveVietnam8x
03-09-2009, 23:38
Đúng roài dù sao đây cũng là dịp tốt để nhiều " chiên da" không có điều kiện hay không muốn xài BKAV có bản quyền dùng thử và ai có phát hiện gì thì chửi to lên chút cho bác Quảng còn hoàn thiện BKAV để em nó còn Go Global chứ!

Sinh viên BKHN chỉ biết mấy việc này hay sao? Đã dùng qua BKAV pro được mấy tháng trước khi liệng cái thẻ bản quyền đó vào sọt rác. Chắc nhân viên của BKIS thấy lạ vì lâu không thấy mình update, đoán ra việc chẳng lành nên gửi mail bảo mình là có mất thẻ thì cũng khôi phục lại được. Tôi nói không sai chứ, BKISER?

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 23:41

global hay ko thì chưa bik bác ah, mún ra đó thì phải dc mấy thằng đại loại như virus bulletin công nhận, mà đợt vừa rồi đã rớt ở vòng gửi xe rùi :no: , đợt test kiểm định của bên Viện thì bkav lặn mất tăm

oài , trước ống kính hay trước nhiều con mắt nhìn vào thì phải thế chứ gì nữa . Hê hê
Kinh doanh quảng cáo ngày càng tinh vi nhỉ
đại khái theo như trích dẫn thì giá trị sản phẩm ko phải để cho và tặng, mà vì ko ai ngó nên mới đem cho, bác nhỉ :emlaugh:
bỏ 1 tuần thử thằng CMC free cho ai xài VNPT xem ra sao, vừa down về, gỡ avira ra, cho update:
http://c.uploadanh.com/images_cache/0/890/1280_0.432085001251995852.jpg

BigBullet
04-09-2009, 00:31
:))) đi forum nào cũng có đôi ba bài về mr.Q là seo? nổi zanh quá trời hah :)))

N.D.L
04-09-2009, 00:33
Sinh viên BKHN chỉ biết mấy việc này hay sao? Đã dùng qua BKAV pro được mấy tháng trước khi liệng cái thẻ bản quyền đó vào sọt rác. Chắc nhân viên của BKIS thấy lạ vì lâu không thấy mình update, đoán ra việc chẳng lành nên gửi mail bảo mình là có mất thẻ thì cũng khôi phục lại được. Tôi nói không sai chứ, BKISER?

Không hiểu ý của bác này thế nào tui cắt đuôi cái mác sinh viên BKHN 10 năm nay rồi.
Chuyện liệng một sản phẩm của một cá nhân nào đó không có ý nghĩa gì cả.
Chiên da này quan trong quá ( VIP) hay dịch vụ chăm sóc khách hàng của BKIS quá tốt đến nỗi theo dõi được từng ông khách hàng trong một đống khách hàng của mình không update nhỉ
Cậu giải thích giùm tôi thế nào là BKISER?

BigBullet
04-09-2009, 00:37
nói j thì nói, em thấy mr.Q rất có chí hướng và có đầu óc kinh doanh, nói thật chứ CMC-AV có cho nó tiền em cũng chẳng tin nó ra global được, vì chủ xị của nó đầu óc technical quá.

trong khi cty của a.Q phát tướng từng ngày bất chấp bị chửi bới :D thì CMC chả thấy mặt mũi đâu, ít ra cũng fải lên báo đôi ba lần cho pà kon thấy nó đang phát triển ra sao chứ.

em thích sự cạnh tranh, có cạnh tranh thì mới có phát triển, rất mong Bkav với CMC-AV "đấu đá" thật ác để dân mình được xài những sản phẩm AV chất lượng.

Hào đảm vô tỷ
04-09-2009, 07:59
Không hiểu ý của bác này thế nào tui cắt đuôi cái mác sinh viên BKHN 10 năm nay rồi.
Chuyện liệng một sản phẩm của một cá nhân nào đó không có ý nghĩa gì cả.
Chiên da này quan trong quá ( VIP) hay dịch vụ chăm sóc khách hàng của BKIS quá tốt đến nỗi theo dõi được từng ông khách hàng trong một đống khách hàng của mình không update nhỉ
Cậu giải thích giùm tôi thế nào là BKISER?
cái này hok phải là ko đúng, nhỏ em họ mình xài bản quyền nhá, vì ức chế "đã diệt" lặp vòng nên mình đã tự tay gỡ em nó ra, vài hôm BKIS gọi điện xuống thăm hỏi về việc sao ko thấy update, nó kể dzay đó :punk: , mà cái bản 2008 hao RAM bà cố, em nó máy có 512 mà ngốn hơn 100 mb

nói j thì nói, em thấy mr.Q rất có chí hướng và có đầu óc kinh doanh, nói thật chứ CMC-AV có cho nó tiền em cũng chẳng tin nó ra global được, vì chủ xị của nó đầu óc technical quá.

trong khi cty của a.Q phát tướng từng ngày bất chấp bị chửi bới :D thì CMC chả thấy mặt mũi đâu, ít ra cũng fải lên báo đôi ba lần cho pà kon thấy nó đang phát triển ra sao chứ.

em thích sự cạnh tranh, có cạnh tranh thì mới có phát triển, rất mong Bkav với CMC-AV "đấu đá" thật ác để dân mình được xài những sản phẩm AV chất lượng.
1/technical tại sao lại ko tốt?:angry: . và hãy chứng minh vì sao CMC ko thể ra global? nó có điểm gì thua kém bkav? hiện tại 2 thằng chuối ngang nhau mà :dontgetit
2/có vẻ có chí hướng và đầu óc kinh doanh, nhưng nổ đến mức đa phần anh em nhắc đến bkav là dị ứng rồi, 1 sp đã bị dị ứng từ khâu PR cho đến các thất bại như của năm 2008 bị rớt trên đường đi thi, trốn mất tăm ở lần kiểm định của nhà nước mình :emlaugh:
3/cty đã bị chửi thì vẫn cứ hoạt động bình thường? bạn mở 1 cty, bạn cưa bom về sản phẩm :w00t:, bà con chửi bới chẳng lẽ bác đóng cửa cái rụp:no:
3/phát triển từng ngày:w00t:, mình ko rõ, chỉ thấy mỗi lần BKAV - BKIS bị đem ra mổ xẻ thì avira,cmc, kas, bit dc nhắc đến nhiều hơn:punk:
4/cạnh tranh ko phải là ko tốt, nhưng như đã nói ở trên: việc dị ứng bkav sẽ làm cho ae rời xa nó
ngay cả ở bản Home của BKAV và standard của CMC: standard của CMC vẫn update gọn nhẹ còn "bé kia" thì down 1 cục về, đặc biệt là hok có bản 2009 free

hqtb84
04-09-2009, 08:08
bản Pro chỉ hơn Home ở chỗ tự update+ nếu máy có triệu chứng VR mình gửi file Log lên là họ gọi về hỏi mình + ktra file Log tìm hướng giải quyết
----------------
dùng Home cũng đc mà

vtoday
04-09-2009, 08:52
Mí người hay quăng thì hiếm khi nhớ(cho là) mình đã quang cái gì đâu :|

Tin tốt lành cho những ai dùng bkav :p (mặc dù chỉ 3 tháng :) ). Ai có key 1 năm của KIS 2009 thì cho em xin 1 cái nha, cảm ơn nhiều.

Bác lại cứ thế,làm mất giá BKAV nhà em quá :D

logop8x
04-09-2009, 10:39

Mời các bạn vào...xyz!
--------------

Ông rỗi hơi nhỉ!
Việc AQ tặng key là tốt hay xấu thì liên quan quái gì đến bài tut của tôi mà ông lôi cả bài vào rồi lại xuyên tạc láo thế kia! Bên Voz chưa đủ hay sao mà còn phải pót sang đây!

U23_VN
04-09-2009, 10:55
Nếu bên bác Quảng mà ko có lai quả trong các HĐ thì em xin thề, bước ra đường xe cán chết liền, e đến giờ vẫn sống và sẽ vẫn sống đến 80 tuổi đấy mấy bác à

collect
04-09-2009, 14:52
Ông rỗi hơi nhỉ!
Việc AQ tặng key là tốt hay xấu thì liên quan quái gì đến bài tut của tôi mà ông lôi cả bài vào rồi lại xuyên tạc láo thế kia! Bên Voz chưa đủ hay sao mà còn phải pót sang đây!
Thì cũng lấy bài từ bên Voz sang đây chứ ở đâu ra,rất tiếc là ở bên đó họ xóa mất rồi.Việc gì mà phải xoắn tít lên thế, sợ bác Quảng chửi cho 1 trận hả?

denymack
04-09-2009, 16:50
Chưa bao giờ dùng hàng của anh Quảng nổ cả và cũng chả bao giờ có ý định khờ dại mà mang máy tính của mình ra thử nghiệm với mấy cái phần mềm diệt virus của Bkav.

BigBullet
04-09-2009, 23:58
1/technical tại sao lại ko tốt?:angry: . và hãy chứng minh vì sao CMC ko thể ra global? nó có điểm gì thua kém bkav? hiện tại 2 thằng chuối ngang nhau mà :dontgetit
2/có vẻ có chí hướng và đầu óc kinh doanh, nhưng nổ đến mức đa phần anh em nhắc đến bkav là dị ứng rồi, 1 sp đã bị dị ứng từ khâu PR cho đến các thất bại như của năm 2008 bị rớt trên đường đi thi, trốn mất tăm ở lần kiểm định của nhà nước mình :emlaugh:
3/cty đã bị chửi thì vẫn cứ hoạt động bình thường? bạn mở 1 cty, bạn cưa bom về sản phẩm :w00t:, bà con chửi bới chẳng lẽ bác đóng cửa cái rụp:no:
3/phát triển từng ngày:w00t:, mình ko rõ, chỉ thấy mỗi lần BKAV - BKIS bị đem ra mổ xẻ thì avira,cmc, kas, bit dc nhắc đến nhiều hơn:punk:
4/cạnh tranh ko phải là ko tốt, nhưng như đã nói ở trên: việc dị ứng bkav sẽ làm cho ae rời xa nó
ngay cả ở bản Home của BKAV và standard của CMC: standard của CMC vẫn update gọn nhẹ còn "bé kia" thì down 1 cục về, đặc biệt là hok có bản 2009 free

bác Đức giám đốc CMC Infosec em lạ gì, technical lắm, khâm phục trình độ bác ý thật, nhưng mờ bác ý không nhạy bén trong lĩnh vực kinh doanh, đầu tàu mà như vậy thì chiếm lĩnh thị trường trong nước còn khó chứ nói gì đến ra global. Tiềm lực của họ cũng đâu vừa, đứng trên vai tập đoàn CMC cơ mà, thế nhưng thật hiếm thấy một băngrol của CMC trong một cửa hàng máy tính, cũng hiếm thấy CMC infosec có mặt trong một sự vụ j đó về virus hay security.

trong khi đó Bkav thì sao? họ tìm lỗ này lỗ kia, kêu ầm ỹ trên báo, họ sang Mỹ khoe hàng webcam :))) nói đến đoạn này thấy thật mắc cười =))) nhưng mà thực tế là, họ đang từng bước vươn xa hơn, nếu ai từng đến đại bản doanh của Bkav ở khu đô thị j đó chỗ Cầu Giấy sẽ thực sự sốc đấy, em cũng đếch ngờ nó hoành tráng đến thế, hơn cả bên FPT hay mấy công ty nước ngoài em từng vào. rồi như cái hội chợ j gần đây này, có gian hàng của Bkav đấy, rất máu lửa, kinh doanh là phải thế, nhìn là biết tụi nó phát triển khỏe đến mức nào.

so kè cmc-av với bkav thì quả tình dùng cái nào cũng được, nhưng nói thật, giữa 1 lon coca với 1 lon pepsi, em sẽ chọn coca.

logop8x
05-09-2009, 00:17
Thì cũng lấy bài từ bên Voz sang đây chứ ở đâu ra,rất tiếc là ở bên đó họ xóa mất rồi.Việc gì mà phải xoắn tít lên thế, sợ bác Quảng chửi cho 1 trận hả?

Sợ gì chứ, tui cũng ko ưa AQ! Cơ mà tui ko thích xuyên tạc kiểu đó. Ông có thể vào trang chủ hay dẫn nguồn ở đâu đó rồi bình luận thoải mái chứ đem bài tut của người khác ra chế thì thử xem có đc ko!

dinhhung_dtvt88
05-09-2009, 00:27

Mời các bạn vào...xyz!
--------------

Lại một chiêu mới của các chú anti. Q

kaspersky , symantec nó giàu hơn đấy. Sang nó mà xin key 1 năm.:lick:

nguoideprungxanh
05-09-2009, 00:31

Mời các bạn vào...xyz!
--------------

Mình vào đăng ký theo hướng dẫn , hơn 1 ngày rồi mà sao không thấy gì
Hay là giả đò để quảng cáo cho báo Echip đó , lừa gạt là không được đâu nha

Nếu bạn có đăng ký được thì cho Khanh xin 1 key để thử hàng VN chất lượng cao coi sao

collect
05-09-2009, 11:32
Sợ gì chứ, tui cũng ko ưa AQ! Cơ mà tui ko thích xuyên tạc kiểu đó. Ông có thể vào trang chủ hay dẫn nguồn ở đâu đó rồi bình luận thoải mái chứ đem bài tut của người khác ra chế thì thử xem có đc ko!

Chế cái đách gì pa, bài viết ở bên Voz như thế nào thì tui Copy & Paste về đây như thế đó cho bà con đọc cười chơi để thư giãn lúc nông nhàn, chứ bài viết như mắm thế kia thì có hay ho gì mà bày đặt làm eo...

sunrises
05-09-2009, 11:52
Đúng là chỉ có ở các chuyên gia tin học của ddth ,bàn luận ,chê người khác chán chê rồi quay sang cắn nhau =)).Rồi bắt đầu sẽ có 1 số người đứng ra khuyên bảo,làm lành ;)).Và các topic sau cứ như vậy à.

Hào đảm vô tỷ
05-09-2009, 12:02
trong khi đó Bkav thì sao? họ tìm lỗ này lỗ kia, kêu ầm ỹ trên báo, họ sang Mỹ khoe hàng webcam :))) nói đến đoạn này thấy thật mắc cười =))) nhưng mà thực tế là, họ đang từng bước vươn xa hơn, nếu ai từng đến đại bản doanh của Bkav ở khu đô thị j đó chỗ Cầu Giấy sẽ thực sự sốc đấy, em cũng đếch ngờ nó hoành tráng đến thế, hơn cả bên FPT hay mấy công ty nước ngoài em từng vào. rồi như cái hội chợ j gần đây này, có gian hàng của Bkav đấy, rất máu lửa, kinh doanh là phải thế, nhìn là biết tụi nó phát triển khỏe đến mức nào.

so kè cmc-av với bkav thì quả tình dùng cái nào cũng được, nhưng nói thật, giữa 1 lon coca với 1 lon pepsi, em sẽ chọn coca.
Cái khỏan bới móc lỗi của các chương trình khác thì hết thuốc rồi, cái BKAV 2006 thì lỗi đầy r:emlaugh:, tòan nhưng lỗi mà mình xem 1 số bài viết trc đây - dc cho là vớ vẩn, như vụ "tấn công ngc" hoành tráng-bom xịt.
trên cnet có bài báo của cha dongngo nào đó, đọc phía trên thì hay lắm, xuống dưới đọc comment mới bik, chỉ có thể thốt lên: khủng! :w00t:
Bữa ko nhớ lắm, xem ở dd nào quăng BKAV lên dd security của nc ngoài, tòan bị chửi:blink:, em đọc mà thấy dòng nào khen ngoài thằng chủ topic, em chết liền
Thị trường trong nc thì ko bít ra sao, chứ thị trường nc ngoài nó gắt lắm, kiểm định với thanh tra quài ah.
Nên xem nó là sữa đâu nành tribeco và number 1 thì hay hơn:lick: