PDA

View Full Version : Hỏi cách vừa ghi vừa nén từ Card TV Tuner!

vitduc
05-01-2004, 15:21
Khi tôi dùng tính năng bắt hình của Card TV Tuner thì chương trình chỉ cho lưu lại thành dạng AVI nên có kích thước rất lớn. Bạn nào có biết cách dùng chương trình nào để tôi vừa ghi vừa có thể nén lại thành đuôi MPG không? Nhiều lúc có chương trình hay ở trên vô tuyến muốn ghi lại mà không đủ dung lượng ổ cứng nên cũng thấy ấm ức...

Tôi xin chân thành cảm ơn!

Co Loa
05-01-2004, 20:44
http://www.gocyberlink.com

vieted
09-01-2004, 09:28
iuVCR cho phép làm món này!

nokiavn
18-02-2004, 09:18
Khi tôi dùng tính năng bắt hình của Card TV Tuner thì chương trình chỉ cho lưu lại thành dạng AVI nên có kích thước rất lớn. Bạn nào có biết cách dùng chương trình nào để tôi vừa ghi vừa có thể nén lại thành đuôi MPG không? Nhiều lúc có chương trình hay ở trên vô tuyến muốn ghi lại mà không đủ dung lượng ổ cứng nên cũng thấy ấm ức...

Tôi xin chân thành cảm ơn!

Bạn thử xem card Pinnacle PCTV của cty mmc sử dụng trên cả tuyệt vời, mình đang sử dụng nó, rất dễ sử dụng. nó thể bắt hình từ TiVi nếu như nơi mình ở sóng Tivi bình thường bắt đẹp thì card PCTV cũng bắt hình đẹp tương tự. Mình có thể lưu chương trình TiVi đang xem với các chuẩn VCD, SVCD và DVD rồi có thể dùng Nero hay chính chương trình PCTV để ghi lên đĩa. Ngoài ra bạn có thể bắt hình từ đầu máy Video hoặc từ Settopbox(nếu sóng truyền hình nơi bạn bị yếu) bằng ngã S-video hoặc composite, và khi xem trên các đầu VCD rất đẹp. ngoải ra nó có chức năng Timeshift rất là tuyệt vời khi xem các trận bóng đá hấp dẫn. nếu như bạn có nó, bạn sẽ hết ấm ức ngay. haha