PDA

View Full Version : Dẹp Bkav xài CMC Antivirus

TÔI VÀ BẠN
03-09-2009, 09:09
Các bạn sao không dùng CMC Antivirus nhỉ!!! Dùng Bkav thì quá củ chuối, chỉ báo có virus cho khách vui lòng còn diệt virus không được, cài vô máy thì làm máy chạy rất chậm.

Bkav cũng như bác Quảng thì luôn nổ tung trên bầu trời, phối hợp các trung tâm, dịch vụ bán máy tính kèm Chương trình Bkav nên luôn nổ là 70; 80% người dùng, nhưng vì tệ quá nên dân IT cho vô Sọt rác...

Các bạn dùng CMC Antivirus do http://cmcinfosec.com/index.php làm nên.
CMC Antivirus sử dụng rất hiệu quả, chương trình nhẹ, diệt được virus, ít nặng máy và sản phẩm có Free, sản phẩm còn khá trẻ trên thị trường VN.

Chúc máy tính các bạn chạy tốt, hạn chế được virus tốt nhất khi dùng CMC Antivirus.

Tải CMC Antivirus:
- http://cmcinfosec.com/index.php
- http://cmcinfosec.com/download.php

vutung29
03-09-2009, 09:10
chẹp dow về dungf thử luôn thôi thank

cavang125
03-09-2009, 09:31
dẹp hai thằng này cài avira thì có.
CMC tuy có ngon hơn bkav nhưng khi nó block 1 file của windows mà nó cho là nguy hiểm thì coi như xong, khỏi mở máy lại dc luôn, hoặc là windows bị băm ngay lúc đó luôn, bó tay.

dd147
03-09-2009, 09:35
xài Avira là lành nhất!

kiemkhachanhai
03-09-2009, 09:41
dẹp hai thằng này cài avira thì có.
CMC tuy có ngon hơn bkav nhưng khi nó block 1 file của windows mà nó cho là nguy hiểm thì coi như xong, khỏi mở máy lại dc luôn, hoặc là windows bị băm ngay lúc đó luôn, bó tay.
Em xài cả mấy tháng rồi có thấy gì đâu nhỉ, Win vẫn chạy ngon lành, đặc biệt là máy không bị chậm, giao diện cũng rất đẹp nữa.
Bác bảo nó thấy 1 file của Win mà nguy hiểm thì nó khóa, bác có thể chỉnh cho nó mở file đó ra đc mà. Còn chuyện do nó mà không mở máy đc là hoàn toàn không có.
Ai xài ADSL của VNPT thì sẽ được sử dụng phiên bản trả phí, tiền mua bản quyền do VNPT trả cho mình, cứ yên tâm mà xài

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 09:43
CMC khả năng nhận diện còn kém, lỗi vặt cũng nhìu, từ từ cho nó hoàn thiện rùi xài.
nổi tiếng ở trong biên giới nc mình chứ tiếng tăm đã dc bao nhiu đâu!

cavang125
03-09-2009, 09:50
Em xài cả mấy tháng rồi có thấy gì đâu nhỉ, Win vẫn chạy ngon lành, đặc biệt là máy không bị chậm, giao diện cũng rất đẹp nữa.
Bác bảo nó thấy 1 file của Win mà nguy hiểm thì nó khóa, bác có thể chỉnh cho nó mở file đó ra đc mà. Còn chuyện do nó mà không mở máy đc là hoàn toàn không có.
Ai xài ADSL của VNPT thì sẽ được sử dụng phiên bản trả phí, tiền mua bản quyền do VNPT trả cho mình, cứ yên tâm mà xài

her, nó chỉ cho unblock 1 số file thôi bác cả ạ, còn 1 số file thì ko thấy cái nút unblock đâu hết, (bị mờ sao bấm ??)

còn ai đang xài vnpt thì cứ xài cmc có bản quyền free, vnpt trả tiền bản quyền CMC anti cho khách hàng dùm rồi,:D

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 10:04
her, nó chỉ cho unblock 1 số file thôi bác cả ạ, còn 1 số file thì ko thấy cái nút unblock đâu hết, (bị mờ sao bấm ??)

còn ai đang xài vnpt thì cứ xài cmc có bản quyền free, vnpt trả tiền bản quyền CMC anti cho khách hàng dùm rồi,:D

sao mình ko nghe gì về vụ này, cũng đang xài VNPT, ở home page của nó của 3 bản: 1 free, 1 business, 1 standard, mình dc xài miễn phí bản standard hả?

winner83
03-09-2009, 10:30
sài nod32 thấy tốt nhất, không sợ có virus kakaka.

chick chick
03-09-2009, 10:38
Dẹp Bkav xài CMC Antivirus
ủng hộ cả 2 tay :beta::aha::dots::punk:

nh0k_k0mputer
03-09-2009, 13:20
Lạy hồn các bác!!!Dùng cả CMC với cả Bkav có khác quái gì nhau đâu!!!

mitdacqn
03-09-2009, 13:36
Mình thấy CMC: Rất hay!, Hay!, Tạm được!, Dỡ!(đúng chính tả là Dở!, bác định dỡ nhà à :lick: )
Bình chọn kiểu này mà dùng multiple, bó tay cho bác. Cái CMC này cũng chẳng hơn BKAV là mấy!

N.D.L
03-09-2009, 13:45
Ôi kiểu này BKIS dẹp BKAV đi là vừa, đóng cửa đi ăn mày rồi CMC cố lên!

BIG BET
03-09-2009, 14:32
Ủng hộ cho CMC người ViệtNam dùng hàng ViệtNam, còn BKAV cho vào dĩ vãng đi bà con, có chất lượng k cần PR cũng nổi tiếng. . .

nh0k_k0mputer
03-09-2009, 14:40
Dùng mấy phần mềm nước ngoài cũng an toàn các bác ạ: như là avira,escan,avg,....đại loại thế :dots:

abcd1232
03-09-2009, 14:40
Ngoài McAfee, Kaspersky, BitDefender, Avira là tạm được. Còn lại là dở hết. Chưa thấy phần mềm diệt virus nào tốt.

TÔI VÀ BẠN
03-09-2009, 14:47
Ngoài McAfee, Kaspersky, BitDefender, Avira là tạm được. Còn lại là dở hết. Chưa thấy phần mềm diệt virus nào tốt.

Sản phẩm Việt Nam nên dùng CMC

nh0k_k0mputer
03-09-2009, 14:49
Nhưng mà ít người thích dùng 2 trình này bác ạ!!!Nghe nói CMC hơn Bkav có tí mà thôi!!!Bác cứ xem tỉ lệ vote là biết cái nào hay cái nào dở thôi!!!

zoejoe
03-09-2009, 18:13
Khỏi dùng cái nào hết là xong! Cứ để cho virus nó hoành hành đi. Dù gì 1 tháng cầi lại 1 lần thì cần gì phải lo cái vụ virus :P (nếu là xp :P)

Yuunin
03-09-2009, 18:34
ko xài ji hết, phòng tránh = kinh nghiệm tốt hơn, sống chung với lũ cho quen.

thocon11
03-09-2009, 18:36
mình xài từ khi mới bắt đâu có CMC mà có thấy trục trặc gì đâu chứ
xài tốt , trước mình xài BK home , nhưng giờ bỏ rồi ...xài CMC ngon hon chứ

genie_vn
03-09-2009, 19:53
Bỏ windows dùng Linux cho nhanh

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 20:14
Bỏ windows dùng Linux cho nhanh

cái gì đại trà thì sẽ có virus quậy trên cái đó.

nh0k_k0mputer
03-09-2009, 22:18
mình xài từ khi mới bắt đâu có CMC mà có thấy trục trặc gì đâu chứ
xài tốt , trước mình xài BK home , nhưng giờ bỏ rồi ...xài CMC ngon hon chứ

Bác ơi là bác!!!Xài nó không thấy trục trặc gì vì nó không phát hiện được virus thì sao ạ???Cứ vô tư thấy không trục trặc gì là trình đấy diệt tốt ạ???:emlaugh: Kiểu đấy có ngày :pc:

N.D.L
03-09-2009, 22:32
Ôi CMC thật ngướng mộ, nói theo kiểu teen là mình muốn được như anh ấy!
BKAV được hậu thuẫn từ cỡ chính phủ đến trường BK và ... mà còn chưa ăn thua thì CMC này không hiểu là cái gì nữa đây. CMC cố lên.
BKAV có Tử Quảng CMC có nhân vật nào kiệt xuất, hay nổ đây.

vandungws
03-09-2009, 22:33
Dùng phần mềm antiCMCBKV đánh giá tốt nhất hiện nay.Diệt rất tốt
tại về tại đây wwww.down32.org

Hào đảm vô tỷ
03-09-2009, 22:36
Ôi CMC thật ngướng mộ, nói theo kiểu teen là mình muốn được như anh ấy!
BKAV được hậu thuẫn từ cỡ chính phủ đến trường BK và ... mà còn chưa ăn thua thì CMC này không hiểu là cái gì nữa đây. CMC cố lên.
BKAV có Tử Quảng CMC có nhân vật nào kiệt xuất, hay nổ đây.

trc h chưa thấy CMC nổ, còn bác Quảng càng nổ ng ta càng chú ý vào CMC :noexpress .CMC là cái gì thì hok bik, nhưng chiều nay chú ý lại, CMC chơi với VNPT, coi bộ chân rết của nó ngày càng mạnh bác ah lol

N.D.L
03-09-2009, 22:39
trc h chưa thấy CMC nổ, còn bác Quảng càng nổ ng ta càng chú ý vào CMC :noexpress .CMC là cái gì thì hok bik, nhưng chiều nay chú ý lại, CMC chơi với VNPT, coi bộ chân rết của nó ngày càng mạnh bác ah lol

-----------------------------------------------------------------------
Cái này hạ hồi phân giải vì theo thực tế thì VNPT hầu hết các nơi đều xài BKAV và E-office của BKIS nên nói VNPT và CMC là một chưa có căn cứ.

Hào đảm vô tỷ
04-09-2009, 00:13
hịc! bùn quá, vừa thử CMC (bản mega cho vnpt) với gói 6k cũ rích xong, real time protection set ở mức high mà ko bắt dc--> rõ chán :no: , cho scan thì ra:chris:, thử mấy cái cây gen với cờ rak cũng vậy :bored: , mấy bác hok tin thử bik liền ah
coi bộ cmc...cũng có real time bù nhìn.... cũng hok đáng tin lắm :emlaugh: , ko phải sính ngoại, mà là vì đồ nội ko =
định thử với conflicker, nhưng kiểu này thì:dontgetit

hoang188
04-09-2009, 00:21
Chài, tớ xài CMC Antivirus từ hồi nó mới beta. Nói chung cũng okies chỉ trừ 2 cái usb bị nó làm hỏng :D (một cái quét virus xong hỏng luôn, một cái cắm vào nó bắt buộc quét, ko thì ko cho làm gì cả, quét xong ... hỏng típ)

Khoe Sắc
04-09-2009, 00:29
Ủng hộ CMC, dẹp BKAV cùi bắp hay nổ của Quảng Béo

N.D.L
04-09-2009, 00:38
Ủng hộ CMC, dẹp BKAV cùi bắp hay nổ của Quảng Béo

--------------------------------------------------------------------------
CMC cố lên! ( chả hiểu bác đây định dẹp bằng cách nào nhỉ? Hay lại học đi quăng bom?)

BigBullet
04-09-2009, 00:52
tiêu đề chợ búa quá, PR kiểu rất rẻ tiền :P

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

... có chất lượng k cần PR cũng nổi tiếng. . .

=)))) suy nghĩ kiểu nông dân!!!

nh0k_k0mputer
04-09-2009, 06:26
hịc! bùn quá, vừa thử CMC (bản mega cho vnpt) với gói 6k cũ rích xong, real time protection set ở mức high mà ko bắt dc--> rõ chán :no: , cho scan thì ra:chris:, thử mấy cái cây gen với cờ rak cũng vậy :bored: , mấy bác hok tin thử bik liền ah
coi bộ cmc...cũng có real time bù nhìn.... cũng hok đáng tin lắm :emlaugh: , ko phải sính ngoại, mà là vì đồ nội ko =
định thử với conflicker, nhưng kiểu này thì:dontgetit

Ha ha!!!lol.Em đồng ý với bác Hảo đảm vô tỷ nhé!!!Dùng cái CMC này thì có khác gì cái Bkav mấy đâu.Không cẩn thận PC nhà mình :innocent:

NAMNINH99
04-09-2009, 07:43
Các pác ơi! BKAV khởi động rất chậm, nặng nề chẳng diệt được gì ráo, mình cũng dẹp luôn. Hiện mình đang sử dụng CMC và PAV. PAV cũng rất hay mặc dù chưa được hoàn chỉnh lắm. Các bạn hãy ủng hộ hàng Việt Nam nhé.

logop8x
04-09-2009, 10:24
Có dùng CMC nhưng thích Nod32 hơn! Ko biết CMC "có khả năng diệt Virus nội" như BKAV ko nhỉ?

cavang125
05-09-2009, 07:16
bkav lại có đợt share key bkavpro2009 kìa anh em =)) http://ddth.com/showthread.php?p=1813202#post1813202

TÔI VÀ BẠN
05-09-2009, 10:48
tiêu đề chợ búa quá, PR kiểu rất rẻ tiền :P

=)))) suy nghĩ kiểu nông dân!!!

No PR, người ngoại đạo.

phamchihuy
05-09-2009, 11:20
Đề nghị không nên dẹp ai cả! Ai cũng có cái được và cái không được!
Đâu có chương trình diệt virus nào có thể diệt được tất cả các virus trên thế giới này đâu!
Ai muốn dùng Chương trình nào thì dùng tùy theo mục đích là gì!
Cũng nên chọn 1 chương trình diệt virus cố định trên máy đi!
Nhưng nếu chương trình đó không diệt được virus mà bạn không may bị nhiễm thì sao? Lúc đó bạn phải tìm chương trình khác để giải quyết thôi đúng không?
Ai cũng có ưu nhược điểm, người không có nhược điểm chắc đó không phải người! :chris:
Người Việt Nam không chê lẩn nhau thì không phải người Việt Nam à! :chris:
----------------------------------------------
Đó cũng là hạn chế lớn của chúng ta! :crying:

manhluat93
05-09-2009, 11:24
CMC chọn cách quảng bá hay nhỉ. Đừng nên hạ thấp uy tín của người khác chứ;))

BigBullet
08-09-2009, 01:02
No PR, người ngoại đạo.

thế thì bro ko nên làm xấu hình ảnh của CMC với cái tít rẻ tiền này
họ đủ giỏi để tự lo việc của mình.

trirau
16-09-2009, 13:58
hừ CMC thay im re k động tĩnh gì chắc dạo này mấy chú virút học được CIA cách thâm nhập quần chúng mà k bị phát hiện

babymaxGx
16-09-2009, 14:48
CMC minh cung đã dùng thử 1 thời gian nhưng mình vẫn thích dùng AVIRA hơn

shinichi_kudo03
18-09-2009, 20:49
CMC diệt củ chuối hơn cả BKAV :(

Hoa_Hong_Da
19-09-2009, 21:20
Dùng Avira cho nuột thôi các bác ah

danvt
19-09-2009, 21:59
mình cũng cố xài CMC (bản của VNPT)đây, dở ko thua gì Bkav. Realtime siêu cùi bắp, mấy con virus vớ vẩn kas với avira diệt cái một còn nó thì im re, scan cũng chẳng ra, chả biết chế độ 5' cập nhật 1 lần để làm gì

thh2391994
20-09-2009, 09:35
avira đi.... mấy cái này xài chán lắm..... avira vừa nhẹ vừa hiệu quả

ILoveVietnam8x
02-10-2009, 16:17
Đang dùng CMC kết hợp với Avira và thấy ổn. Không biết ổn nhờ Avira hay nhờ CMC nữa:(. Nhưng nói chung là nên ủng hộ sản phẩm Việt. Giá mà Kẻ ai cũng biết là ai đấy đừng nổ quá thì em cũng ủng hộ sản phẩm của bác ấy:(. Đọc nhiều topic về CMC Antivirus thấy nhiều ý kiến chê bai, em nghi đó là âm mưu thâm độc nhằm hạ thấp đối thủ cạnh tranh của "một số người", mọi người hãy cẩn thận, cứ download về dùng thử rồi cho ý kiến.

Hào đảm vô tỷ
03-10-2009, 11:00
Đang dùng CMC kết hợp với Avira và thấy ổn. Không biết ổn nhờ Avira hay nhờ CMC nữa:(. Nhưng nói chung là nên ủng hộ sản phẩm Việt. Giá mà Kẻ ai cũng biết là ai đấy đừng nổ quá thì em cũng ủng hộ sản phẩm của bác ấy:(. Đọc nhiều topic về CMC Antivirus thấy nhiều ý kiến chê bai, em nghi đó là âm mưu thâm độc nhằm hạ thấp đối thủ cạnh tranh của "một số người", mọi người hãy cẩn thận, cứ download về dùng thử rồi cho ý kiến.

thực sự là CMC hiện tại cũng dở thật, chứ ko phải là hạ thấp đâu bạn ah, phải xài rồi mới dám nói
nếu hơn nhau về scan thì các anti xấp xỉ nhau thôi, quan trọng là real time kìa!

cuncon1202
09-10-2009, 13:55
bkav với cmc mình đã sài qua hết, toàn những lúc nguy cấp nhất cần đến thì 2 soft nì lực bất tòng tâm cả, cứ quét xong thì chịu khó ngồi cài lại win
giờ có kav sài sướng thiệt

nh0k_k0mputer
09-10-2009, 16:07
Hix.Quét virus bằng Bkav và CMC xong virus vẫn thảnh thơi ngồi "chơi" máy tínhlol

finditsol
09-10-2009, 16:12
bkav có cái hay là trước khi diệt nó backup file nhiễm đó, sau khi khởi đọng lại thì ..... mèo vẫn hoàn mèo

nh0k_k0mputer
09-10-2009, 16:15
Backup file nhiễm để lưu truyền cho đời sau bác ạ lol

singcang
09-10-2009, 16:42
Backup file nhiễm để lưu truyền cho đời sau bác ạ lol

bùn cười quá đi lol , mà đúng thật chức năng backup ở BKAV là làm cảnh mà thôi :innocent:

nh0k_k0mputer
09-10-2009, 16:43
Thấy bảo escan có chức năng diệt virus chứ ko del file.Em chả biết thế nào?

xupngo
09-10-2009, 17:00
thực sự là CMC hiện tại cũng dở thật, chứ ko phải là hạ thấp đâu bạn ah, phải xài rồi mới dám nói
nếu hơn nhau về scan thì các anti xấp xỉ nhau thôi, quan trọng là real time kìa!

Em lại gặp các bác thân quen trong chủ đề Bkav,
và em lại nói thêm là Process của BkavPro 2009 trên máy em chỉ còn có hơn 30MB ở chế độ nền, update cực nhanh và quản lý firewall rất linh hoạt..
bkavpro2009 cũng có real time protection bác ạ

hoang_khuong
09-10-2009, 17:25
và em lại nói thêm là Process của BkavPro 2009 trên máy em chỉ còn có hơn 30MB ở chế độ nền, update cực nhanh và quản lý firewall rất linh hoạt..

Còn mình thì chỉ gặp bạn trong các thread liên quan đến BKAV lol

CMC thì cũng thử rồi, đúng là chưa tốt lắm bạn ạ, dùng thấy không ổn nên remove cách đây 3 tháng rồi, không biết giờ có khá hơn không

BKAV Pro 2009 thì được dịp thử rồi, khi quét thì tổng RAM khoảng 180MB (4,5 cái process gì đó). Quét xong liền gỡ ra cài cái Avira quét lại thấy thêm được 15 chú

dragon_magma
11-10-2009, 22:25
Dùng CMC thì có khác gì mấy so với dùng bkav đâu, kiếm avira hay bit mà dùng

gon87
11-10-2009, 22:36
Còn mình thì chỉ gặp bạn trong các thread liên quan đến BKAV lol

Đơn giản vì bác XupNgo là người của BKIS mà. Từ khi bác ấy Reg Nick toàn thấy vào các Topic BKAV khen ngợi. lol lol lol. Dù sao thì lần này bác Quảng cũng cử nhân viên vào đây ăn nói rất nhã nhặn, lịch sự không như những lần trước toàn thấy chửi là giỏi. Có thể lần này không phải là 1 "anh" mà là 1 "chị" ?????

Em dùng cả BKAV và CMC thấy chuối củ như nhau cả. Giờ sài KAV thấy sướng nhất. Dùng bản KAV 2009 có bản quyền, máy nhanh chả ảnh hưởng gì. Nếu có phải bỏ tiền ra mua thì chả bao giờ đi bỏ tiền mua BKAV làm gì, xài KIS chả sướng hơn sao?

Hào đảm vô tỷ
11-10-2009, 23:14
Thấy bảo escan có chức năng diệt virus chứ ko del file.Em chả biết thế nào?
disinfected KAS, bit, Avira cũng có:lick:

kệ bác, tui thử trên máy tui thấy chậm thì nói
hàng VN, sever VN, up tại VN, up ko nhanh là bà con :boxing: vỡ đầu
tớ xài Avira free, up vèo vèo
firewall tớ chả cần, đối với tớ, đó chỉ là 1 chức năng làm tăng thêm sự bực bội, nếu xài free, có cả đống firewall và với Avira free, tớ đây tin là hơn hẳn Bé Khóc Ăn Vạ Chuyên Nghiệp 2009
Real-time thì CMC cũng có, và tớ dám bảo độ chuối ko thua xa nhau nhìu đâu!

Đơn giản vì bác XupNgo là người của BKIS mà. Từ khi bác ấy Reg Nick toàn thấy vào các Topic BKAV khen ngợi. lol lol lol. Dù sao thì lần này bác Quảng cũng cử nhân viên vào đây ăn nói rất nhã nhặn, lịch sự không như những lần trước toàn thấy chửi là giỏi. Có thể lần này không phải là 1 "anh" mà là 1 "chị" ?????

Em dùng cả BKAV và CMC thấy chuối củ như nhau cả. Giờ sài KAV thấy sướng nhất. Dùng bản KAV 2009 có bản quyền, máy nhanh chả ảnh hưởng gì. Nếu có phải bỏ tiền ra mua thì chả bao giờ đi bỏ tiền mua BKAV làm gì, xài KIS chả sướng hơn sao?
BKIS-er 100%, nam nữ, pê đê chưa bik >.< , lần này theo chiều hướng nhẹ nhàng chứ ko chống chế như mấy lầ trc, chắc là sợ gạch
chỉ dc cái nói đúng, tiền nào phải của đó, tiền xài ko đúng chỗ là lãng phí

Thái Phan Định
15-10-2009, 10:38
CMC cũng không khá gì hơn Bkav đâu. Khi bác scan virus no xơi luon chưong trình của bác luôn

Nên dẹp cả hai! Vì cả hai cùng dở

chinhphucgiacmo
15-10-2009, 11:08
Thực thà mà nói,cái này cũng do kinh nghiệm của em thôi,BKAV so với CMC vẫn tốt hơn.EM dùng thử CMC rồi bỏ sót virut khá nhiều BKAV thì khá hơn.

ha dai
15-10-2009, 16:13
thôi dẹp cái vụ quảng cáo cho cả bkav và CMC nhà mình đi ạ:tôi dùng kaspersky:tốt nhất là dùng thử avast đi rồi mới nhận xét free cơ mà tôi thấy nó mạnh quá làm sao ấy không thể tin được.

phuocctu081
15-10-2009, 16:14

hiện tại của a là từ ngày xưa rùi. bây giờ thì ko như thế nữa đâu. real-time protect đã mạnh mẽ hơn nhiều rùi. tuy chưa thể bằng các AV ngoại đc. nhưng tương lai của CMC đầy triển vọng. mọi người cứ down về dung thử.
còn về vụ dẹp BKAV ko thì e ko dám nói vì e cũng đã từng là kẻ ái mộ BK Home( thời chưa bít gì và cũng chưa có mạng để xài) e đã xài CMC đc hơn 2 tháng rùi chưa thấy xh lỗi gì. tamk thời kết luận là an tâm!!!

Đăng Nhập
15-10-2009, 16:17
Dùng rồi, phải nói là tệ hơn cả BKAV free. Khởi động máy xong, vào firefox được 5 phút mới thấy cái logo của CMC trên system tray. Cắm USB đang sạch vào máy cài CMC, xong rút ra cắm vào laptop cài Kaspersky nó kêu eng éc.
Nghe đâu CMC còn có khả năng "diệt" USB rất nể thì phải =]]

nh0k_k0mputer
15-10-2009, 16:29
cài Kaspersky nó kêu eng éc.

Bộ kas nó đuổi virus bằng tiếng của ỉn hả bác lol

phuocctu081
15-10-2009, 16:31
Dùng rồi, phải nói là tệ hơn cả BKAV free. Khởi động máy xong, vào firefox được 5 phút mới thấy cái logo của CMC trên system tray. Cắm USB đang sạch vào máy cài CMC, xong rút ra cắm vào laptop cài Kaspersky nó kêu eng éc.
ơ thế thì máy bạn có vấn đề rùi. tui đã từng xài nó chung với Avira và hiệ tại là đang dùng chung với Eset( đương nhiên là gỡ Avira rùi) để so sánh. CMC còn khởi đọng nhanh hơn cả Avira và eset nữa. điều này thật 100%.

bạn nghe ở đâu vậy. CMC có 1 phần gọi là ngăn cyhawnj autorun từ USB chứ ko phải là diệt USB. mà bạn có thể diệt USb bằn cách nào vây?

Bộ kas nó đuổi virus bằng tiếng của ỉn hả bác
chắc là bạn xài Kav 7 thì phải. khi có virus là nó kêu éc ngay. hihi
cái này ngộ này. nhưng nghe nhiều thì khó chịu lắm!!!

join.smith777
15-10-2009, 16:46
Nói tóm tắt lại là phần mềm antivirus Việt Nam còn thua xa nước khác nhưng quảng cáo thì có vẻ rất chuyên nghiệp.
Tốt nhất mua 1 key của kis hoặc bit mà dùng.

ng.vanbay.89
16-10-2009, 13:42
Mỗi người thích 1 kiểu,mỗi loại có ưu điểm riêng riêng.Biết thế nào mà bình chọn

cayriver
16-10-2009, 14:12
Toàn cãi nhau mệt người, ai thích gì dùng nấy, quảng cáo làm gì, ko cài antivirut nào là tốt nhất, vì không download bậy bạ, không vào web khiêu dâm, không dùng đồ bẻ khóa, làm thế đi thì có virut nào nó thăm nhà mình không?:D.

xupngo
16-10-2009, 14:38

:))
em lại gặp bác ở đây, rất ý tứ và nhẹ nhàng chứ không rắn rỏi như bác vô tỷ
em cũng như các bác thôi, mỗi chúng ta chọn một avr khác nhau, e chưa có nhiều kinh nghiệm về avira, hay kas, nên chưa cãi lại các bác đc!
=> còn phải học hỏi nhiều lém :D

nh0k_k0mputer
16-10-2009, 16:31
chắc là bạn xài Kav 7 thì phải. khi có virus là nó kêu éc ngay. hihi
cái này ngộ này. nhưng nghe nhiều thì khó chịu lắm!!!

Em dùng avira free mà.Em nghe bác nói thấy giống bkav, cứ kêu éc éc.Có lần em diệt đi diệt lại virus bằng bkav mà tiếng lợn vẫn không nguôi nên mỗi khi nghe tiếng đó lại có một cảm giác khó tả trong người lol

finditsol
20-10-2009, 11:18
thế này thì nên cần một post bình chọn AV kể cả AV ngoại cho nó hay hơn không.

thuanrau
06-11-2009, 19:04
mình sài thằng AVG 9 free thấy okeis lém, CMC còn đỡ còn thằng cùi bắp bkav coi như rác rưởi quăng vô sọt rác cho xong. Đi đâu cũng thấy quảng cáo um sùm mà sài thì chẳng ra gì ... thêm mắc bệnh tức.

congiomat
06-11-2009, 21:26
đúng, e gỡ hết CMC rồi, bản quyền thằng bạn cho thẻ 200k e cũng vứt, toàn lỗi, chán òm , e gà nhưng thấy xài Kaper và ESET ngon hơn , e chỉ bình chọn theo ý chủ quan thôi, có gì ko phải các bác chỉ dùm

Có dùng CMC nhưng thích Nod32 hơn! Ko biết CMC "có khả năng diệt Virus nội" như BKAV ko nhỉ?
đồng ý, e thì e loại cả BKA và CMC, hi hi, dùng mấy cái khác free an toàn yên tâm mà ít lỗi

arnol
07-11-2009, 06:54
Dẹp luôn cả 2! :lick:
Nói chứ đó giờ mình ít sd 2 trình này nên cũng ko wan tâm lắm!

meoden8x
08-11-2009, 11:08
Dùng CMC cũng được 7,8 tháng rồi, chưa thấy hiện tượng gì lạ. Chỉ muốn nói một điều thôi: Hãy cẩn thận với những chiêu nói xấu đối thủ cạnh tranh.

nhacngu
09-11-2009, 14:28
Ủng hộ cho CMC người ViệtNam dùng hàng ViệtNam, còn BKAV cho vào dĩ vãng đi bà con, có chất lượng k cần PR cũng nổi tiếng. . .

Bạn ơi! Phần mềm nào cũng có ưu điểm và nhuwocj điểm cả, làm gì có gì hoàn hảo đâu! Ai dùng phần mềm diệt Virut nào cũng được, miễn là cảm thấy được! Chúc các bạn khỏe!

xuanthi1
30-01-2010, 08:21
Eo ơi lại PR cho CMC rồi

supga
30-01-2010, 09:32
chắc đến 99 % là ku TÔI VÀ BẠN của CMC
sao lố thế nhỉ
e thì nếu chọn BKV với CMC thì thà chọn BKV còn hơn

nhưng mà tốt nhất chả dùng thằng nào

748921
30-01-2010, 10:42
cũng chưa biết thế nào :( cmc nghe cũng ko khả quan hơn BK bao nhiu

0979070575
30-01-2010, 11:43
dung CMC cung dc ma! muon tot thi dung kai kasper ban quyen ay! con kasper mien phi thi co ve ko bang CMC! con BKA thi t ko bgio dung

TÔI VÀ BẠN
30-01-2010, 16:36
chắc đến 99 % là ku TÔI VÀ BẠN của CMC
sao lố thế nhỉ
e thì nếu chọn BKV với CMC thì thà chọn BKV còn hơn

nhưng mà tốt nhất chả dùng thằng nào

Dạ em ko fải của BKV hay CMC gì cả, em là khách hàng.

thaydococ
30-01-2010, 17:51
Hình như CMC pr hơi lố quá. Kiểu "xấu chơi" vậy chắc chỉ có ở VN.

- Nếu nói về pr và xấu chơi thì CMC phải gọi quảng "bom" bằng cụ. Không phải tự nhiên anh quảng lại có cái mỹ từ bom, nổ đi đằng sau mà cộng đồng it đặt cho đâu.
- Đã dùng bkav pro (ở cơ quan thôi còn máy nhà thì dùng kis8 + trial reset) và cảm thấy là tương đối tốt nhưng với giá 299k thì thà dùng phần mềm khác sẽ yên tâm và hiệu quả hơn. Thêm một điều nữa là dị ứng với kiểu ăn nói ôm bom 3 càng của a quảng nên chắc không bao giờ mất tiền cho anh ấy cả.

pyra
30-01-2010, 19:40
em thì không chơi với anh nào cả.

quoc1
30-01-2010, 20:38
Mình cũng chảng dùng thằng nào cả. Vì mình dùng linux, chỉ dùng window để chơi game, mà chơi game thì dùng chương trình diệt virus làm gì.

genius1611
03-02-2010, 16:38
cái CMC này dùng cũng được mà
nó mới có cho nên băng làm sao các hãng danh tiếng được
nhưng nói chung là tương đối được
còn cái BKAV thì chưa dùng bao h,do nghe nó bị chém ghê quá sợ

lybach
03-02-2010, 17:15
cái CMC này dùng cũng được mà
nó mới có cho nên băng làm sao các hãng danh tiếng được
nhưng nói chung là tương đối được
còn cái BKAV thì chưa dùng bao h,do nghe nó bị chém ghê quá sợ

Bk bị chém mà vẫn phát triển rầm rầm.
Giật mình với cái tít "Vì sao Jennifer Phạm phải 'xin lỗi' Tùng Dương?"
http://www.vietnamnet.vn/vanhoa/201002/Vi-sao-Jennifer-Pham-phai-xin-loi-Tung-Duong-892967/

Lại đây nữa http://vnexpress.net/GL/Van-hoa/2010/02/3BA18751/

hoangquy77
03-02-2010, 21:32
" phamvanthongnbk
Registered User Tham gia: 19-06-2009

có bác nào đã xài BKAV "bị rồ", xin lỗi pro chưa? tại sao lại có 1 phần mềm virut tệ thế nhỉ? chăm sóc khách hàng tốt mà phần mềm có diệt được gì đâu? chỉ tốn tiền và ... hối hận tràn trề ... như phim miliket vậy. "

Đúng không các bác?

chuotkhung
07-02-2010, 12:27
Đừng nói đây là chiêu PR của CMC chứ các bác. Tớ nghĩ chủ topic là một fan của CMC nên muốn quảng bá tới mọi người thôi. Chứ nếu đặt tiêu đề là "Dẹp Bkav dùng Kas, hay gì gì... đi nữa thì cũng như nhau thôi. Đừng đổ oan khi bạn chưa có chứng cứ cụ thể. Một phần nữa là dân Việt Nam có tư tưởng đám đông, ùa theo mà không hiểu cụ thể chuyện nó là cái gì. Rất củ chuối.
Tôi dùng Avira tôi cũng có thể mở topic kêu gọi dùng Avira, cái đấy rất bình thường, quan trọng là các bạn có thể cùng nhau thảo luận cái hay cái dở của nó thôi.
Tôi vẫn đang dùng CMC Av với Avira, cả 2 đều có bản quyền, chạy tốt. Không phải tôi không biết gì về IT mà tôi mua bản quyền, nhưng với một cái máy tính nhiều tiền thì bỏ ra 200.000 để mua một phần mềm bảo vệ máy tính dành cho cả năm là điều không nên tiết kiệm.

abcd8035
07-02-2010, 12:28
Mình đã dùng thử BKAV PRO và CMC internet security nhưng test trên 1 server cài window server 2003 ( Standard Edition ) thì thấy BKAV Pro detect và quarantine virus tốt hơn CMC. Quả thật vì OS quá cùi bắp nên mình chỉ có thể nhờ vào BKAV PRO, ấy vậy mà vẫn quarantine đc ngon lành cành đào :)

chuotkhung
07-02-2010, 12:28
Có ai xem vote của cái này chưa nhỉ: http://ddth.com/showthread.php?t=291153

bocaptotbung
26-02-2010, 20:32
avira mình xài thôi^^

caogia4u
27-02-2010, 15:17
"Dẹp Bkav xài CMC Antivirus"

nghe nó cứ điêu điêu thế nào ý , mà giống quảng cáo cho CMC

nikitavn
27-02-2010, 21:31
CMC free good hơn bkav home

baoquocmt159
28-02-2010, 10:03
soi noi qua nhi.that ra thi phan mem diet virut nao cung co cai loi va cai hai cua no.d32 thi ko duoc manh lam,chi toan phat hien ra nhung file nhiem ma doc,ma da so la file trong o dia he thong nua chu.con bkav pro 2009 thi chi duoc cai hinh thuc ben ngoai.chi co kis va avg la luon luon canh tranh nhau ma thoi.

hi.minh co lua cai gi dau.su that la bkav luc nao cung bao la:may cua ban da bi nhiem virut sieu da hinh....,hay moi lan cai phan mem gi do la lai bao la dang xam nhap vao vung nhay cam cua regetry....

rongchoi8288
28-02-2010, 10:44
chào các bác về virut thì e xài 2 cái free 1 của cmc 1 nữa của avira nên an tâm lắm

vbox
28-02-2010, 19:47
Mình chưa dám vote vì mình mới dùng có mấy ngày rồi thôi. Cổ vũ mấy bác nhưng hiện tại chưa phù hợp với mình.

iad370
02-03-2010, 10:24
Mình hay dùng các c.trình anti virus của nước ngoài hơn :D

baoquocmt159
12-03-2010, 18:50
tot nhat la dung kis hoac avg.......,nhung dung kis co ban quyen van tot hon het.

thanhhientn
14-03-2010, 16:47
BKAV vứt đi từ lâu rồi. Vậy mà bác Quảng nhà ta vẫn được lên TV nói dóc tùm lum mà không thấy xấu hổ.

higuain
14-03-2010, 19:40
Xấu hổ hay ko ko biết nhưng cái CMC này mà đòi đem so sánh với BKAV thì còn xấu hổ hơn.
Riêng tôi thì ko tin tưởng phần mềm virus nội cho lắm.Từ ngày mua máy tính tới giờ chỉ dùng BitDefender,Avast và AVG mà thôi.Hiện nay đang dùng Bit bản quyền được tặng thấy yên tâm hơn BKAV hay CMC rất nhiều.

baoquocmt159
18-03-2010, 15:25
các bác thử nghĩ mà xem phải không,tiền nào của nấy thôi,cái gì nó cũng có giá của nó cả,(xalo.com mà đòi đánh bại google.com,đánh bằng niềm tin à,nhưng dẫu sao cũng phải cổ vũ cho hàng việt nam chất lượng cao chứ).

Mr.Triết
18-03-2010, 15:26
Xài KIS đi bạn. :punk:

waffen777
18-03-2010, 16:50
Dùng BitDefender đấy.
xài mấy năm chỉ cài lại OS 10 lần.Hết 9 lần là tự phá máy.

computer69
19-03-2010, 08:10
Sao không phải cái nào khác mà phải là CMC

quangduyk47
20-03-2010, 19:46
đúng là bkav... =))
chả diệt đc j cả

lechiviet
02-05-2010, 20:20
dẹp cmc đi dùng avast thử xem thằng này chỉ cần đăng ký email là trong vòng 24h nó sẽ gủi 1 bản license dùng miễn phí 1 năm ok

memori
05-05-2010, 22:08
Dẹp hết AV luôn cho rồi, đừng có vào mấy trang *** là ok thôi.

ldn08
05-05-2010, 22:15
Em cài CMC rùi chậm máy lắm, nhưng mà còn hơn BKAV

bolzano_1989
07-05-2010, 23:41
Anh chị em thấy virus nào mà CMC Antivirus không diệt được thì gửi file nén virus cùng link tải cho mình ở địa chỉ sau nhé:
http://support.cmclab.net/vn/index.php?action=pm;sa=send;u=225

euclid
14-05-2010, 18:27
Em dùng Ubuntu, chưa bao giờ nhiễm virus mới chán :(

chập mạch
14-05-2010, 18:50
trời bkav dùng bản pro xem nó có nhận dạng được hầu hết các virut không còn CMC thì được cái nhẹ, nhận diện virut cũng được nhưng mà để dẹp BKAV chuyển sang dùng CMC thì theo mình tùy vào cấu hình máy, mục đích sử dụng của mỗi người mà quyết định riêng những người muốn lướt wed mà không cần phải quan tâm đến những trang chứa virut hay không thì nên dùng BKAV bản PRO đó nó hỗ trợ tự động phòng vệ khá hay, mà cũng không thua kém phần mềm nước ngoài là mấy còn đối với ai mà muốn dùng máy để cho đỡ bị virut, và khi chơi game hạn bị nhiễm virut thì nên dùng CMC nó nhẹ hơn thằng BKAV pro đó, hi vọng các bạn sẽ tìm cho mình được phần mềm diệt virut thích hợp

chelsea_drogba
14-05-2010, 23:52
Dẹp BKAV dùng CMC =))
CMC với BKAV như anh em với nhau thôi,toàn thằng yếu sinh lý mà gặp virus mạnh là vào viện hết
Dẹp cả 2 dùng BitDefender cho nó lành :))

st007
19-05-2010, 17:12
lắm thầy nhiều ma chả biết đường nào mà lần cả mỗi người một sở thích thế này thì chả biết thằng nào được ưa chuộng hơn cả hihi

annfishyj
25-10-2010, 12:40
dùng bkav làm gì ,cứ avira bản free là tốt nhất