PDA

View Full Version : Free What You See Is What You Get

vuminhphan
27-09-2002, 19:50
Bạn đang làm forum, guestbook ...? và bạn muốn có 1 "RichTextEditor" như Yahoo? bạn có thể xem và download for free tại đây:

http://vuminhphan.ideabox.ws/vieteditor/

Với vieteditor này, ngoài chức năng 1 wuciwug thông thường, bạn có thể:

+ Đổi màu icon, background, màu mouseover, màu border của icon.

+ Định dạng tag riêng thay cho HTML thông thường (ví dụ <a> -> [a] ...) (very useful for forum, guestbook!!!)

+ Set up smiley cho guestbook, forum.

+Tự sử dụng và thêm bớt toolbar

+ Có thể type tiếng Việt trực tiếp...

(quảng cáo nhiều wé lol )

thân,

Old Shark
27-09-2002, 22:41
Sẽ cho bạn biết ý kiến khi nào test xong code của bạn. Cám ơn.

nettouch
28-09-2002, 09:52
code tốt lắm ... xài được á ...

vuminhphan
28-09-2002, 10:14
mình viết cái này như là 1 module, vì thế bạn có thể thêm bớt chức năng, tùy nghi sử dụng theo mục đích riêng, hoặc bạn có thể xài bằng cách quick installation mà không cần phải modify gì hết á.

thân,

White_Rose
28-09-2002, 10:46
khi sử dụng có phải đề tên tác giả không vậy nhỉ???:D:D

vuminhphan
28-09-2002, 10:49
hehe, mình đã đưa lên đây rồi thì đâu có ngại chuyện đó :-D, Ngọc có thể ghi Copyright WR được mà :-)

White_Rose
28-09-2002, 12:20
Giới thiệu khác quảng cáo mà :D :D :D Quảng cáo là vầy nè

Tôi đã được nghe giới thiệu, đã vào xem thử và đã close cái trình duyệt ngay lập tức vì thấy nó chẳng có gì mới so với một số cái tương tự trước đây :D Nhưng sau khi được chính tác giả thuyết minh một số tính năng, tôi đã quyết định đó là module mà mình sẽ sử dụng trong Website của mình ;) he he

Joke một chút, quả thật cái tính năng mình tự define hay lắm đó, pa` kon down về dùng thử đi. Nó không bị hạn chế bởi một số thẻ thông thường của BBCode -> đa dạng, mà cũng không sử dụng trực tiếp HTML -> an toàn. Mình có thể tự thêm các tag định dạng, các smilies riêng và hơn nữa lại free (theo chính tác giả thì bạn có thể để Copyright by yourname:D <-- nhưng chắc chẳng ai làm vậy đâu).

Tất nhiên nó support những thứ mà một cái WYSIWYG Editor khác hỗ trợ. Tích hợp vào cũng đơn giản.

he he, thôi quảng cáo đủ rồi, đi tích hợp nó vào Website của tui đây

vuminhphan
28-09-2002, 23:48
new update!!!

mới thêm 1 số tính năng mới như 7 styles of word effect, insert flash... mời bà con vào xem

vikhoa
28-09-2002, 23:57
Vũ đã xem bộ VietUni mới chưa vậy ?

http://www.avys.de/js/src/vudownload.html

Nó đã có khoảng vài tháng trước rồi, có cả phiên bản java cho Netscape nữa.

embe
29-09-2002, 00:26
Cái này tui đã từng develope cho 1 siteadmin cho khách hàng cách đây 4 tháng rồi. Tuy là rất tiện dụng nhưng code HTML nó phát sinh ra không an toàn chút nào đâu. Có nhiều đoạn nó dư và nhiều khi code nó không đẹp nữa. Đôi lúc lại sinh ra code gây khó chịu trong việc thiết kế.

Mặt khác, tui đã từng đọc documentation rằng hacker có thể lợi dụng chức năng của hàm execCommand() của JavaScript mà tấn công vào website của mình nên tui không dám sử dụng code đó nữa. Hy vọng vuminhphan đã từng đọc bài viết đó rồi.

Dù sao, tui vẫn sẽ lấy code này về xem thử, hehe, tui thường dùng EditPlus để xài nhưng cái này trông cũng hay đó chứ.

PS: vuminhphan phát triển code từ ai gợi ý hay là tự mình nghĩ ra?

vuminhphan
29-09-2002, 11:55
Hi!

Mình biết là có rất nhiều người đã viết wuciwug giống vậy rồi. Bản thân mình trước đây cũng xài đồ có sẵn của người khác mà. Nhưng khi xài đồ có sẵn, mình thấy có 1 số chức năng không phù hợp với mục đích cá nhân như là việc dùng HTML thông thường, mà forum của mình lại dùng thẻ tự chế (lí do security), hoặc là có 1 số tools, giao diện không phù hợp với sở thích, hoặc là việc dùng smilies... nên mình mới viết lại theo dạng có thể customize theo ý thích cá nhân mỗi người cho tiện việc sử dụng.

Bản thân mình, do còn kém nên có thể nói nếu chỉ riêng 1 mình thì không đủ sức viết nó, trong lúc coding, mình còn có sự trợ giúp của các anh bpmtri, nbthanh. hathhai và sự góp ý của nhiều người khác mới hoàn thiện được.

Điều mình mong muốn là các bạn có thể modify, phát triễn nó cho tốt hơn (cũng là 1 cách học hỏi ở các cao thủ á :-)).

thân,