PDA

View Full Version : Website bị hack cần kinh nghiệm ?!

khucthuydu
02-09-2009, 22:49
Tóm lại website em bi hack hoài mà ko biết nguyên nhân thế nào ^^!

http://freewebforyou.com/fw4u.php

Cứ hack rùi em lại edit mãi cũng mệt, có ngày đi cái database quá.

Em cần anh em có kinh nghiệm chỉ giúp co tool nào để scan tất cả REMVIEW không, or mấy cái backdoor của nó thử có trong host không rồi mới fix các lỗi khác.

timrao
02-09-2009, 23:15
Nếu sài host share thì bị local là bó tay thôi bác à. :(

khucthuydu
02-09-2009, 23:17
Nếu sài host share thì bị local là bó tay thôi bác à. :(

Host config tốt ko bao h bị cái này. Chỉ sợ trong đống sources của mình bị upload lên 1 con backdoor rồi. Sao mà scan nó được nhỉ. Scaon không có rồi mới test code tiếp. Cứ 2-3 ngày lại bị xóa hơi mệt. May mà nó để lại cái database cho xài :D

Ceo4Ceo
02-09-2009, 23:19
Cài anti virut nào mạnh mạnh vào update download code về scan thế nào cũng

tìm được

netvn.asia
02-09-2009, 23:30
Bạn check log thời điểm hacker truy cập sẽ ra ngay là shell nằm ở thư mục nào thôi.

khucthuydu
02-09-2009, 23:47
Bạn check log thời điểm hacker truy cập sẽ ra ngay là shell nằm ở thư mục nào thôi.

Cám ơn bác !
Download về dc 1 file 54MB mở ra xem mệt nghĩ luôn
Có phương án nào tra nhanh cái log này không bác, mò thế này tăng độ sớm quá.

khucthuydu
09-09-2009, 09:50
Ông ăn cái gì mà Ngu thế, quảng cáo dòng này để làm ji ?!

Hacked By Parsiland Security Team S4y3.Si4h Was Here !

motmang
09-09-2009, 10:12
Gửi lên HVA nhờ mấy ông ở đó view cho code của bạn có bao nhiêu con Shell nằm ở đâu. tất nhiên là bạn cần phải chứng minh được Host đó của bác thì họ mới xem cho thì phải. cách đây vài năm em có nhờ 1 lần rồi. các ông ấy cũng nhiệt tình :d

khucthuydu
09-09-2009, 12:59
Đúng là người khôn, cứ thích cãi, Nếu bác không có mục đích quảng cáo thì dẹp cái chữ ký đi. Chó cứ thích chê mèo lắm lông :(

Bình thường em không nói, nhưng bác cứ thích vào topic người khác "lèm bèm" bảo người ta spam quảng cáo rồi lại đòi chửi người khác rồi để chữ ký của bác ở đó. Thích thì ông góp ý thẳng đi, làm gì cứ phải sủa nhặng nên thế.

Em ngu học chỉ biết đến đó, bác cao học chỉ cho em thêm đi.

THì kêu cái đám Webmaster thiếu văn hóa đó STOP SPAM lung tung tại diễn đàn của em đi

Em bực cái cách viết bài Linh Tinh mất thời gian mọi người, bác dẹp mấy cái bài khùng khùng đó đi thì ai thèm nói với bác làm ji. Có ai trong DDTH này mà em thix chửi bằng bác ko

1 . http://www.ddth.com/showthread.php?t=302614
Một kiểu linh tinh nhảm nhí . Từ cần seo là Rewrite URL chứ ko phải REWITE .

2 . http://www.ddth.com/showthread.php?t=294046

Chế ra những thứ tào tao kiểu con vịt linh tinh làm mọi người tham gia thảo luận nhảm nhí.

Ngoài bác ra cứ search trên DDTH cứ có bài nào về mua247 chỉ đều toàn là nội dung kiểu lừa gạt, nhảm nhí. MỘt đám tào lao. Em kêu gọi censor domain bác ở ddth vì 100% cái nào cũng tương tự kểu này. CÒn censor hay không thì chuyện của người ta :lick: Bác cố gắng vài hôm rồi cũng dc toại nguyện thôi.

BIG BET
09-09-2009, 13:37
Các Bro cứ thích cãi nhau hoài ah chắc bị ăn thẻ vàng cảnh cáo của Mod quá. . .

Jester_
09-09-2009, 13:46
ăn rùi đi cãi nhau chửi nhau
chửi người khác ngu mà ko xem lại bản thân bị hack hoài cũng đáng lol

Ông ăn cái gì mà Ngu thế, quảng cáo dòng này để làm ji ?!

Hacked By Parsiland Security Team S4y3.Si4h Was Here !

THì kêu cái đám Webmaster thiếu văn hóa đó STOP SPAM lung tung tại diễn đàn của em đi

Em bực cái cách viết bài Linh Tinh mất thời gian mọi người, bác dẹp mấy cái bài khùng khùng đó đi thì ai thèm nói với bác làm ji. Có ai trong DDTH này mà em thix chửi bằng bác ko

SeekerSC
09-09-2009, 15:28
no table , mà mình cũng công nhận bác chuabietSEO , hay viết mấy cái mà mình ... ko biết ở đâu ra

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

tui cũng ko lừa dối bản thân, tui vô ddth hơn 50 % là mục đích quảng cáo rồi, mỗi bài viết cứ cố tìm cách đặt cho 1 cái link ( lý do chắc ai cũng biệt), chắc ở đây ko ít người có suy nghĩ như tôi )