PDA

View Full Version : học PHP ???

nguyen xuan thuo
31-08-2009, 22:32
em giờ mấy học PHP . các bước học PHP???( học những gì trước khi vào học PHP)
anh chị nào học qua PHP rồi chỉ em với. em cảm ơn!

zmt264
31-08-2009, 23:06

Học thế này: http://ohisee.com/dd/showthread.php?tid=727

Cái em cần chuẩn bị là

1) Đam mê
2) Kiên Nhẫn
3) Kỷ luật
4) Thời gian

5) Tiền nữa (nếu em có)

freshgraduate09
31-08-2009, 23:57
IQ và GMAT nữa, càng cao càng tốt :D

U.F.O
01-09-2009, 02:21
Học để làm gì?
Sau đó tính tiếp, cần anh dạy cho. 200k/buổi thôi :D

freshgraduate09
01-09-2009, 07:31
mắc hơn aptech nữa. trong khi php cái tụi học sinh phổ thông nó tự quất được rồi. ông Ufo chém quá đi

zmt264
01-09-2009, 08:08
mắc hơn aptech nữa. trong khi php cái tụi học sinh phổ thông nó tự quất được rồi. ông Ufo chém quá đi

thông tin thêm: UFO đang học Aptech :D, cái 200k là không phải bạn ấy muốn thế đâu :D, mà là quy định của "hiệp hội bảo vệ anh em IT" quy định trong chương 2, điều 15, khoản 3. ;)

freshgraduate09
01-09-2009, 08:31
cái dk đó ở đâu em ko thấy nhỉ

đại loại tức là nói về việc "phá giá" phải ko a :D

angon204
01-09-2009, 10:28
Đúng là anh em IT nên thành lập 1 hội, để cùng nhau nghiên cứu học hỏi cũng như tư vấn cho các anh em về vấn đề lương bổng (nhất là đối với các em sinh viên mới ra trường). Để các em khỏi phá giá mặt bằng lương IT làm ảnh hưởng tới những anh em khác và cũng là để những chủ doanh nghiệp không lợi dụng chèn ép anh em bọn mình :D.
Trở về vấn đề chính: muốn học PHP thì đầu tiên phải có căn bản về web, như là html,css, JS thật tốt rồi sau đó chuyển qua học PHP. cái gì cũng nên từ căn bản mà lên, thật ra học PHP cũng không cần biết mấy cái HTML,CSS hay JS nhưng mà nếu chỉ có PHP mà ko có mấy cái đó thì chẳng làm trang web bán cho ai được :D

zmt264
01-09-2009, 11:34
cái dk đó ở đâu em ko thấy nhỉ

đại loại tức là nói về việc "phá giá" phải ko a :D

Trời ơi, sao lại có người thông minh thế không biết, kiểu này phải bầu làm hội trưởng mới được :D

hydralisk
01-09-2009, 11:41
Ra hiệu sách mua một quyển PHP về mà học. Mua sách tiếng Việt ý. Cứ kiên nhẫn học hết quyển đó rồi hẵng đọc các tài liệu khác.

U.F.O
01-09-2009, 16:32
Nếu bạn có nền tảng sẵn về cái khái niệm như domain, host, server, browser.. rồi thì việc học rất đơn giản.Những cái này không cần đi học, đọc báo thôi cũng biết.
Còn nếu bạn thậm chí không biết tắt mở máy thì việc học sẽ khó khăn gấp bội.
Thông thường chỉ sau 15 buổi học, chưa biết gì về văn bản HTML và lập trình, bạn cũng có thể xây dựng được ứng dụng giỏ hàng, blog, web cá nhân... :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Quên, nếu em tự tin mình có khả năng tự học cao, có quyết tâm, nhưng muốn học không bị lan man và có kết quả cụ thể luôn thì nên tìm 1 người để dẫn dắt! (anh đây chả hạn ^^)

freshgraduate09
01-09-2009, 17:06
ở sg thì gọi cho tớ đi, 100k / buổi thôi ^_^

zmt264
01-09-2009, 19:09
ở sg thì gọi cho tớ đi, 100k / buổi thôi ^_^

Thôi, xin rút lại câu lúc nãy của mình, giờ thì Vote phiếu trừ, loại bạn này ra khỏi hội. :D

Đùa thôi.

Nhưng nếu muốn nói nghiêm túc về vấn đề thị trường lao động, hoặc giá nhân công, hoặc giá lao động ... e rằng lại vượt quá phạm vi topic này rồi.

U.F.O
01-09-2009, 19:25
Mình hỏi các bạn muốn học PHP cơ bản nhé, nếu có một khóa học ngắn và miễn phí, các bạn có tâm huyết và tin tưởng để học không? Mình dạy :D

boy_ptit
01-09-2009, 20:21
ok cho mình đăng ký một vé nè =))

lenguyenthanh
01-09-2009, 20:49
Mình hỏi các bạn muốn học PHP cơ bản nhé, nếu có một khóa học ngắn và miễn phí, các bạn có tâm huyết và tin tưởng để học không? Mình dạy :D

hì. học online hay offline bạn. Mình cũng đang muốn học về php.(chống thất nghiệp sau này :D)

U.F.O
01-09-2009, 21:09
hì. học online hay offline bạn. Mình cũng đang muốn học về php.(chống thất nghiệp sau này :D)

Tất nhiên là học online mà bạn. Lớp sẽ giới hạn tối đa 100 học viên, có kiểm tra đầu vào. Đặc biệt hoàn toàn không mất bất kỳ chi phí nào, ngoài tiền điện ^^

lenguyenthanh
01-09-2009, 21:14
Tất nhiên là học online mà bạn. Lớp sẽ giới hạn tối đa 100 học viên, có kiểm tra đầu vào. Đặc biệt hoàn toàn không mất bất kỳ chi phí nào, ngoài tiền điện ^^

hì thế học sinh đc kiểm tra đầu vào của thầy giáo ko ;;) nếu bạn có tâm huyết thì thử lập một topic về chuyện này xem sao. mà mình thấy 100 thì hơi nhiều.

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

bác ufo đâu rồi ?
^^