PDA

View Full Version : Máy tính bật hoài khong lên

tdung456789
29-08-2009, 17:18
Nhờ các bạn chuẩn đoán xem PC của tôi bị sự cố ở đâu và cách khắc phục như thế nào
Khi em ấn nút nguồn lần đầu thì đèn vàng chớp lên xong rồi tắt, bấm lần 2 thì đèn vàng không lên luôn , lần 3 cũng vậy, lần 4 cũng thế. Nhưng khi tháo phích cấm nguồn ra rồi cấm vô lại thì bật nguồn vô lại được. Nhưng khi vào windown thì có tiếng kêu bíp rồi xuất hiện thông báo
A: Drive Error
Prees <F4> to Resum
thì mới vào win bình thường được
hiện tượng này mới xảy ra gần đây thôi
mong các bác giúp em

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

sao không ai trả lời dùm vậy ta

hqtb84
31-08-2009, 06:59
à, bệnh này do máy bạn có khi hết Pin Cmos nên mới thế, khi bật nên nó cứ Check ổ A.
Cách khắc phục:
sau khi khởi động thì vào BIOS (tùy từng loại Main sẽ có cách vào khác nhau) sau đó tìm đến chỗ nào có thiét lập ổ A thì chọn None. Nhấn F10-> Enter
--------------
Nếu đc rùi mà lần sau lại bị tiếp thì bạn mua cục Pin Cmos về rồi lắp vào và làm lại như trên nhé

vbc
31-08-2009, 07:13
Bạn nên vệ sinh máy lại và bôi keo tản nhiệt lại cho cpu luôn nha .

hehehe2006
31-08-2009, 07:40
[QUOTE=hqtb84;1807437]à, bệnh này do máy bạn có khi hết Pin Cmos nên mới thế, khi bật nên nó cứ Check ổ A.
Cách khắc phục:
sau khi khởi động thì vào BIOS (tùy từng loại Main sẽ có cách vào khác nhau) sau đó tìm đến chỗ nào có thiét lập ổ A thì chọn None. Nhấn F10-> Enter
--------------
Nếu đc rùi mà lần sau lại bị tiếp thì bạn mua cục Pin Cmos về rồi lắp vào và làm lại như trên nhé
ngoài lỗi này mình nghĩ còn một nguyên nhân nữa cũng nên xem thứ đó là do mẫy cái dây power ,retart.. ấy nếu mà cái nguyên nhân bạn này nêu ra mà ko được thì bạn thử xem mấy cái dây này xem

tdung456789
31-08-2009, 07:59
thanks mấy bồ để thử xem sao.

babymaxGx
31-08-2009, 10:54
benh nay` tui cung thu lam qua roi ko co duoc dau, no dau co giong continue to F1 dau, co de che do none o A trong cmon cung vay thui cai noi nay thuong thi do noi main