PDA

View Full Version : Giúp em với ghost !!

nguyenducvu1991
27-08-2009, 18:36
Em còn gà lắm,mong các bác giúp em về vấn đề ghost này
Cho em hỏi là khi nào mình mới tạo file ghost,sau khi cài win và phần mềm xong à,hay là mình thích lúc nào thì tạo lúc ấy.File ghost mình tạo chỉ sài được với máy mình hay có thể cho máy khác sài.Và câu cuối là khi mình tạo file ghost thì file ấy có nặng ko.

quoctdt
28-08-2009, 10:50
Tạo file Ghost tốt nhất là sau khi cài đặt windown,lúc chưa bị nhiểm vius(tức là chưa cắm USB vào,hay vào ổ đĩa cứng khác).Còn mình thích tạo lúc nào mà chả được,cái quan trọng là tạo file Ghost mà bị nhiểm virus thì không tốt cho lắm,vì khi sau này Ghost lại sử dụng sẽ bị nhiểm tiếp thôi.File Ghost của ai thì người đó sài thôi,nếu Ghost cho máy khác thì sẽ thiếu driver,...cấu hình cũng khác nữa,...
Hiện giờ trên mạng có Ghost đa cấu hình,tự nhận driver đó.Xài cũng tốt lắm,máy nào cũng Ghost được.
Nếu bạn cài đầy đủ chương trình thì file Ghost đối với XP khoảng(1,5G-2,5G),còn vista từ(2,5G-3,5G).

k4eyes23
03-09-2009, 11:47
Bạn có bản Ghost nao chất lượng k share voi minh voi. Thanks bạn

kenshinzpft
03-09-2009, 12:03
Em còn gà lắm,mong các bác giúp em về vấn đề ghost này
Cho em hỏi là khi nào mình mới tạo file ghost,sau khi cài win và phần mềm xong à,hay là mình thích lúc nào thì tạo lúc ấy.File ghost mình tạo chỉ sài được với máy mình hay có thể cho máy khác sài.Và câu cuối là khi mình tạo file ghost thì file ấy có nặng ko.

Trả lời cho bạn vài câu hỏi trên:
1. Mình mún ghost lúc nào thì ghost lúc ấy
2. File ghost thì chỉ xài dc cho máy bạn ghost hoặc các máy có main (cấu hình) giống nhau nhưng cũng có cách tạo ra file ghost nhiều main, nếu bạn cần đĩa ghost nhiều main thì có thể ra tiệm đĩa mua, h có nhiều tiệm bán loại đĩa này lắm
3. File ghost nặng hay nhẹ thì tùy vào lúc bạn ghost, nếu bạn cài càng nhiều phần mềm trước khi ghost thì ghost xong file ghost sẽ nặng và ngược lại

nh0k_k0mputer
03-09-2009, 13:26
Trả lời cho bạn vài câu hỏi trên:
1. Mình mún ghost lúc nào thì ghost lúc ấy
2. File ghost thì chỉ xài dc cho máy bạn ghost hoặc các máy có main (cấu hình) giống nhau nhưng cũng có cách tạo ra file ghost nhiều main, nếu bạn cần đĩa ghost nhiều main thì có thể ra tiệm đĩa mua, h có nhiều tiệm bán loại đĩa này lắm
3. File ghost nặng hay nhẹ thì tùy vào lúc bạn ghost, nếu bạn cài càng nhiều phần mềm trước khi ghost thì ghost xong file ghost sẽ nặng và ngược lại

Ủng hộ bác kenshinzpft:punk:

tubong
03-09-2009, 19:07
trong quá trình ghost nó có chọn chế độ lưu trữ file ghost,nếu chọn HIGHT thì là chế độ lưu file ghost nhẹ nhất

lamdominh
03-09-2009, 20:18
Bạn có bản Ghost nao chất lượng k share voi minh voi. Thanks bạn
* Bạn phải mua 1 CD khởi động chứa ghost (herenboot...), nên đặt tên đĩa trước khi ghost, rất dễ nhầm... Toi luôn dữ liệu...

conan52
03-09-2009, 23:41
* Bạn phải mua 1 CD khởi động chứa ghost (herenboot...), nên đặt tên đĩa trước khi ghost, rất dễ nhầm... Toi luôn dữ liệu...

chả hiểu bạn nói gì ...........