PDA

View Full Version : Cần giúp đỡ về cài Win Xp!!!!

linhn2b
24-08-2009, 23:02
Không hiểu sao mà tôi ko thể cài dc WinXP.Tôi Boot CD winXP,sau khi chạy các thao tác kiểm tra hardware đến lúc hiện lên thông báo:"Windows setup is starting" thì treo máy luôn, không thể tiếp tục. Tôi đã thử với nhiều WinXP CD kể cả dĩa đã từng cài!!
Tôi thử cài Win 7 thì vẫn sài tốt !!! Xin các pro giúp đỡ!!!

chubbycat
24-08-2009, 23:04
Không hiểu sao mà tôi ko thể cài dc WinXP.Tôi Boot CD winXP,sau khi chạy các thao tác kiểm tra hardware đến lúc hiện lên thông báo:"Windows setup is starting" thì treo máy luôn, không thể tiếp tục. Tôi đã thử với nhiều WinXP CD kể cả dĩa đã từng cài!!

Bạn thử phân vùng lại ổ rồi cài lại xem
Nếu ko dc nữa có lẽ phần cứng ko "hợp" với win 7

linhn2b
24-08-2009, 23:09
Hic ngộ ở chỗ là bữa giờ vẫn sài Win Xp bình thường hum bữa bật thấy báo lỗi ko load Win được tưởng Win bị hư cài lại mà toàn gặp lỗi này!!

vietrungb
25-08-2009, 08:32

Do WinXP xung đột hay ko tương thích với HW nên gây ra hiện tượng trên, bạn tháo tối đa các HW đang gắn để check tính tương thích khi setup: chỉ để 1 ổ đĩa quang, 1 ổ đĩa HDD, và 1 RAM rồi boot CD setup XP. Nếu vẫn còn bị có thể thay 1 RAM khác để check lại xem sao!!!