PDA

View Full Version : Giúp mình vấn đề phần cứng?

thanhhuyqn
24-08-2009, 19:41
Hôm nay mình có tháo máy ra để làm vệ sinh, sau khi vệ sinh xong thì mình ráp máy và khởi động, tuy nhiên khi khởi động vô win thì tắt luôn. Mình có kiểm tra gắn lại các thứ thì khởi động được nhưng rất lâu, boot chậm, khoảng gần 15 phút mới vô được win, chạy một chương trình thì rất nặng. Trước khi vệ sinh thì máy chạy bình thường, hơi nhanh, nhưng sau khi vệ sinh rồi thì không biết sao nó lại như vậy, ai biết xin giúp đỡ mình, mình chân thành cảm ơn!

The Old Man
24-08-2009, 20:21
Chỉ biết là khuyên bạn cắm lại các bộ phận cho thật chặc chẻ.

Kinh nghiệm của tôi cho thấy muốn vệ sinh máy thì vác cái máy ra tiệm xe đạp cho nó thổi bụi với cái máy ép hơi dùng bơm bánh xe, là vừa rẻ vừa gọn và nhanh.
Và vấn đề an toàn thì bảo đãm là 99% an toàn hơn là tháo rời các bộ phận ra chùi rửa như bạn đã làm.

Target_Locked
24-08-2009, 22:37
Tháo ra gắn lại toàn bộ, chú ý thanh RAM :D

vietrungb
25-08-2009, 08:33
Hôm nay mình có tháo máy ra để làm vệ sinh, sau khi vệ sinh xong thì mình ráp máy và khởi động, tuy nhiên khi khởi động vô win thì tắt luôn. Mình có kiểm tra gắn lại các thứ thì khởi động được nhưng rất lâu, boot chậm, khoảng gần 15 phút mới vô được win, chạy một chương trình thì rất nặng. Trước khi vệ sinh thì máy chạy bình thường, hơi nhanh, nhưng sau khi vệ sinh rồi thì không biết sao nó lại như vậy, ai biết xin giúp đỡ mình, mình chân thành cảm ơn!

check lại HDD xem có bad gì ko!!!