PDA

View Full Version : lỗi main foxconn

daaa
23-08-2009, 20:24
máy mình dùng main foxconn,tự dưng bị lỗi như sau : khi mở máy,máy chỉ hiện đến phần logo FOXCONN (phần mà bên dưới có dòng yêu cầu nhấn TAB hoặc nhấn DEL ấy) thì dừng lại,không chạy tiếp để vào hệ thống đựoc nữa.khởi động lại cũng như thế.nhấn j cũng vẫn thế.ai biết lỗi này không,giúp mình với

Hào đảm vô tỷ
24-08-2009, 00:05
bạn nên xem cái ổ cứng có bị lỗi hay lỏng cáp ko, có thể do ổ cứng nên quá trình nhận diện lúc khởi động gậy treo máy?

netvn.asia
24-08-2009, 15:19
Bạn tắt nguồn đi, để 1 lúc bật lên lại được thôi.

quachtinh89
24-08-2009, 16:50
sorry.ai jup minh voi!
máy mình khởi động lên màn hình không hiện gì cả, bios không vào được luôn.các đèn vẫn báo bình thường,hình nhw đèn ổ cứng ko nháy.m tháo pin va ram ra thử vẫn không được.khởi động không có tiêng kêu lạ.

kenshinzpft
24-08-2009, 17:23
sorry.ai jup minh voi!
máy mình khởi động lên màn hình không hiện gì cả, bios không vào được luôn.các đèn vẫn báo bình thường,hình nhw đèn ổ cứng ko nháy.m tháo pin va ram ra thử vẫn không được.khởi động không có tiêng kêu lạ.

Bạn kiểm tra lại dây cable ổ cứng xem, lúc khởi động máy có detect thấy ổ cứng chưa, nếu detect thấy ổ cứng mà vẫn ko vào dc bios thì chắc do main của bạn (con Cmos) có vấn đề rùi

trungkien1402
27-11-2012, 09:59
bạn kiểm tra xem con chip card mạng có nóng không nhé nếu nóng thì fan con chíp đi bạn

nino
27-11-2012, 10:16
bạn kiểm tra xem con chip card mạng có nóng không nhé nếu nóng thì fan con chíp đi bạn
3 năm rồi, giờ đi kiếm được cái main này chết liền á