PDA

View Full Version : Hỏi cách sao chép đĩa chống sao chép (có bản quyền)

butbi0103
22-08-2009, 15:34
Tình hình là trường của bà xã mình mới mua bộ đĩa về phương pháp giảng dạy cho khối mầm non gần 4 triệu VNĐ. Các cô trên trường sợ hư đĩa nên muốn sao lại để phòng ngừa. Khổ nổi các đĩa này lại có bản quyền không cho sao chép nên mình dùng phần mềm Ultra ISO tạo file ảnh (ISO) lưu vào ổ cứng nhưng khi chạy nó vẫn đòi đưa đĩa CD của nó vào mới khổ.

Các anh em có cách nào thì giúp mình với nhé. Mình mò hoài chẳng ra. Cũng chẳng muốn đem đi tiệm chút nào vì muốn lập công với bà xã và các đồng nghiệp của cô ấy mà!

garungh5n1
22-08-2009, 16:08
oh, thế thì bác thử dùng chương trình virtual CD thử xem sao.

butbi0103
22-08-2009, 17:20
oh, thế thì bác thử dùng chương trình virtual CD thử xem sao.

virtual CD thật chất cũng là tạo ổ ảo như Ultra ISO thôi mà. Các cao thủ giúp đỡ với!

Sao dd không thể đưa ảnh lên được vậy nhỉ?

kiettt
22-08-2009, 20:27
Bạn cài đặt chương trình trước từ ổ CD, sau đó mới tạo ổ ảo bằng Ultra ISO ? Nếu vậy chương trình sẽ hiểu là data nằm ở ổ CD ban đầu chứ không phải ở ổ ảo tạo ra sau. Giải pháp: remove chương trình ra, tạo ổ ảo bằng Ultra ISO rồi setup bằng ổ ảo đó.

Mình thích kiểu này hơn: dùng Ultra ISO burn ra một bộ dĩa backup rồi cất bộ gốc đi, dùng bộ copy để chạy chương trình. Ultra ISO làm việc khá tốt với đa số các chương trình protect dĩa, thêm lý do nữa là ổ CD bây giờ dù sao cũng vẫn rẻ hơn ổ cứng, thay mới một ổ CD tất nhiên là dễ chịu hơn so với việc thay mới và cài lại chương trình cho 1 ổ cứng.

butbi0103
22-08-2009, 20:33
Bạn cài đặt chương trình trước từ ổ CD, sau đó mới tạo ổ ảo bằng Ultra ISO ? Nếu vậy chương trình sẽ hiểu là data nằm ở ổ CD ban đầu chứ không phải ở ổ ảo tạo ra sau. Giải pháp: remove chương trình ra, tạo ổ ảo bằng Ultra ISO rồi setup bằng ổ ảo đó.

Mình cũng nghĩ như bạn. Khổ nỗi cái đĩa này không cần cài đặt, trong đĩa có file *.exe nháy đúp vào là chạy luôn hà, bây giờ mình có muốn gỡ cũng không được. Có cách nào làm cho nó "quên" là mình đã chạy nó ở ổ CD thật không nhỉ?

chuotnhat2007
22-08-2009, 20:42
Bạn kiểm tra trong registry xem, search từ khóa là tên chương trình và những gì có thể liên quan. Hồi xửa hồi xưa cài game Empire I cũng dùng thủ thuật này một lần.

Không được nữa thì System Restore về lúc trước khi chạy xem.

butbi0103
22-08-2009, 21:57
Mình kiểm tra trong registry rồi nhưng cũng không có nó nữa, sao dd này không cho up ảnh lên hả anh em?

kiettt
22-08-2009, 22:10
1. Bạn qua mục thư giãn, box nhiếp ảnh hoặc phần giới thiệu cách xử dụng diễn đàn, có hướng dẫn phần upload ảnh

2. Bạn tìm trong dĩa CD có file nào có phần đuôi là .ini, .inf,... là những dạng file lưu cấu hình cho chương trình chạy, mở nó ra bằng notepad rồi sửa đường dẫn thử xem.

3. Không được nữa thì thử theo cách của mình đi, tạo bản backup và chạy nó, đem bản gốc cất đi.

vietrungb
24-08-2009, 13:46
mình cũng có 1 CD có bản quyền, nó đục 2 cái lỗ trên đĩa, nên chỉ có setup soft từ đĩa. Ko thể copy vào HDD, ko thể sao chép ra đĩa khác hoặc tạo file ảnh gì hết. Định làm 1 bản dự phòng mà ko dc, các cao thủ nào có cao kiến gì ko,tks!!!

vutienloc99
24-08-2009, 14:40
Trong trường hợp này bạn nên sử dụng Alcohol 120% là hiệu quả nhất,đã post trong diễn đàn rồi đó link đây:http://www.ddth.com/showthread.php?t=206905&highlight=alcohol

steaven28us
24-08-2009, 14:59
Thử cái CloneCD thử xem, burn ra 1 cái khác

namxinh1411
24-08-2009, 15:08
he he địa tiếng anh của mình muốn cóp vào điện thoại đỡ phải dùng đài cungx hem được.hic

RyanX
24-08-2009, 15:13
VirtualDrive với Alcohol có chức năng cao hơn powerISO nhiều, bạn thử đi, mấy đĩa Games dùng PowerISO tạo đĩa ảo ko chạy đc, dùng VirtualDrive thì đc.

laitang
25-08-2009, 06:43
Mình kiểm tra trong registry rồi nhưng cũng không có nó nữa, sao dd này không cho up ảnh lên hả anh em?

Bạn hãy dùng phần mềm Final uninstaller, khi chạy phần mềm này nó sẽ quét và tìm ra các vết còn sót lại trong registry của các chương trình đã từng chạy trên máy bất kể có cài đặt hay không, (trong tab remmants). Sau đó bạn xóa các thông tin về phần mềm bạn muốn vóa đi rồi hãy chạy từ đĩa ảo.

dly
25-08-2009, 07:11
@butbi: Hoán đổi vị trí ổ CD thật và ảo cho nhau. Ổ thật là E, ổ ảo là F thì bạn chuyển vị trí của hai ổ, khỏi cần cài lại mất công.

scorpio
25-08-2009, 08:37
bạn vào trang 9down.com tìm soft Clone CD dùng cho CD có khoá và Clone DVD dùng cho DVD có khoá, mong có thể giúp được bạn

ahntuan77
29-08-2009, 23:11
Ai co pham mem chep mu` cho em voi

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

AI có địa chỉ download Blind writer full+ KEY CHỈ MÌNH DOWNLOAD VỚI
CẢM ƠN CÁC BẠN NHIỀU

tdforever179
01-10-2009, 09:47
minh co 1 dia cd hoc av muon copy vao may ma no chi co 1 file autorun va 1 file shortcut ha anh em chi minh cach copy voi.minh co copy thu ma chi duoc cai shortcut thoi khong sai duoc

kira2010
01-10-2009, 10:07
minh co 1 dia cd hoc av muon copy vao may ma no chi co 1 file autorun va 1 file shortcut ha anh em chi minh cach copy voi.minh co copy thu ma chi duoc cai shortcut thoi khong sai duoc

dùng window Media RIP lại là xong. Ko thì dùng NERO chế độ copy disc to disc ( chỉ áp dụng từ CD qua CD )