PDA

View Full Version : Hỏi về decode achiver của yahoo messenger!

trumsieuom5151
19-08-2009, 13:09
Hiện tại mình dùng soft Super Yahoo Messenger Archive Decoder supper yahoo để xem file lưu trữ .dat những đoạn chat trong nick của mình!Hoặc bất kỳ một file .dat về 1 đoạn chat nào(tất nhiên phải nắm rõ id yahoo của 2 người chat ấy)

Nhưng bản yahoo 9.0 hiện nay!Nếu muốn lưu trữ file .dat trong archiver của nick chat thì phải login nick chat ấy vào và sau đó save all archiver messager>>>File.dat mới bắt đầu lưu trữ

Mình có đọc được 1 bài trên mạng ở đây

http://www.securitytracker.com/alert...g/1007587.html

According to the report, a local user can enable the Archive feature by modifying some Windows registry keys:

-HKEY_CURRENT_USER/SOFTWARE/Yahoo/Pager/Profiles/{Your YID}/Archiving/Enabled: 1

-HKEY_CURRENT_USER/SOFTWARE/Yahoo/Pager/Profiles/{Your YID}/Archiving/DeletedAfter: 999

Vậy có nghĩa là không cần login nick chat mà can thiệp trực tiếp trên registry để có thể lưu được dưới dạng file .dat

>>>Ý 1>> Việc can thiệp như vậy theo mình hiểu thì muốn lưu trữ file .dat của nick nào thì phải điền tên nick ấy vào rồi sữa lại thông số registry thì tất cả nội dung chat ấy sẽ được lưu trữ bằng file>>>Như ở trên bạn có thể hướng dẫn mình làm không;mình vào tới phần profiles trong registry thì thấy hàng loạt nick chat nhưng ko biết làm?

>>>Ý 2>>Hay là chỉ cần thay đổi registry thì sẽ lưu trữ được tất cả những đoạn chat của tất cả những nick đã login trên yahoo!>>>Có phải ý 2 mình đã hiểu sai !và nếu muốn lưu trữ tất cả những đoạn chat dưoi' dạng file .dat của những người đã đăng nhập vào máy ấy mà ko cần login nick thì có cách nào can thiệp trong registry để làm được việc ấy không hay có soft nào can thiệp và hỗ trợ làm việc ấy không?

Một chuyện ngoài lề khác:yahoo 8.0 hình như ko lưu trữ đoạn chat bằng file .dat mà chỉ lưu trữ khi nick login vào có phải như vậy không?

Thanks mọi người!