PDA

View Full Version : lam the nao de tao 1 dien dam ha cac ban

lady_yes_lady
27-09-2002, 08:47
toi muon hoi lam sao de lam duoc 1 dien dam ha?
cac ban bao toi voi
:cool:

quangvu
27-09-2002, 10:18
Đề nghị bạn bỏ dấu dùng ,câu hỏi của bạn mình đọc không hiểu .

embe
27-09-2002, 10:24
bạn cần gì, đề nghị bạn gõ tiếng Việt có dấu để hiểu Diễn Đàn (forum) hay là từ gì khác. Nếu là Forum thì tui có thể giúp đỡ đây.

Hiện tại, ở VN, việc lạm dụng diễn đàn quá phổ biến rồi, nếu bạn không muốn nhúng tay vào việc coding thì bạn có thể sử dụng các code forum free online như VBB (cái này phải trả tiền, nhưng đối với người VN, nó free), phpBB, IkonBoard, InvisionBoard, Snitz... tuỳ loại loại server-programing và resource hệ thống mà bạn chọn lựa phù hợp. Mặc khác, bạn cũng có thể dùng 1 portal để build 1 hệ thống website của mình, đơn cử là phpNuke, postNuke, Invision... Để biết chính xác URL của các website, bạn có thể xem lại các bài viết trước đây.

Còn nếu muốn code 1 forum, bạn phải biết 1 serverside-programing (ASP, PHP, CGI, ...) + khả năng sử dụng database (mySQL, SQLserver, ...). Nếu bạn đã có khả năng viết 1 guestbook, 1 news hay những đoạn code đại loại như thế, thì việc viết forum cũng tương tự như vậy. Có điều, guestbook là forum 1 level, còn Forum thì phải có từ 2-3-4 level thread (nghĩa là, bạn display guestbook record tương tự việc hiển thị cho 1 thread nào đó, sign guestbook là reply thread, vậy là 1 level). Bạn có thể vào www.zend.com hay www.hotscripts.com để kiếm thêm info về coding.

lady_yes_lady
28-09-2002, 09:16
ban co the chi ro hon ko tui cha hieu gi ca tui moi lam wen voi tao trang web thoi :cool:

White_Rose
28-09-2002, 10:52
vậy là người ta hỏi cách setup một diễn đàn có sẵn rồi.

quangvu
28-09-2002, 11:18
? ? ? ! ! !
Bây giờ tôi mới biết nổi khổ của những người . . .đọc bài không dấu !

Về Đâu
28-09-2002, 16:56
quangvu có dấu hay không cũng vậy thôi .
lady_yes_lady xem bài này http://www.ddth.com/showthread.php?s=&threadid=2923
làm y hệt như vậy kiếm 1 host có hỗ trợ php và mysql . sau đó upload toàn bộ lên rồi vào http://***.***x/forum/admin/install.php khai báo vài ba thứ xong .