PDA

View Full Version : Ba Con Oi Giup Toi Nhe

xike
27-09-2002, 08:32
may cai cai 98 vao C, win me vao D. dung system commander de boot. neu chon 98 thi khong sao, nhung neu chon Me thi no lai nhay vao o C va 98 thi nhay vao o D. co cach nao giu nguyen duoc khong ha. giup dum em voi

caotrung
27-09-2002, 10:00
mình nghĩ tốt nhất bạn nên cài đặt một hệ điều hành mới và một hệ cũ (chẳng hạn như Win XP và Win Me ) mình cũng đang sử dụng như vậy nên thấy rất tiện , không biết ý kiến của bạn ra sao?

quaitieutu
27-09-2002, 12:44
A chuyện này nếu không có gì thì bạn cho wa thôi.Máy Wái cũng bị như vậy.Đối với SC thì " thằng nào active" thì thằng đó là ổ C.Bất kì nó cài cái gì.Nhưng có ai cai ME và 98 chung một máy đâu,nó không đem lại cho bạn một tí lợi nào chỉ tốn tài nguyên

dscong
27-09-2002, 16:02
vi muon vooc cho biet cai SC nen mo cai chu, co nhung may nguoi ta dung van duoc thoi, vi minh thay khong duoc nen tuc qua. cam on y kien dong gop. cho loi khuyen nao hay hon chut di, cam on nhieu nhe

teanhatrang
27-09-2002, 16:17
mình chưa thử sc, nhưng theo mình bạn thử dùng pq boot xem, đầu tiên bạn chạy pq magic active ổ c và d, sau đó dùng pqboot để boot 98 và me ( tất nhiên bạn phải cài 98 và me trước, lúc này chỉ khởi động được 1 hdh thôi ) và lần sau bạn nhớ post tiếng việt nha

thanks all

xike
27-09-2002, 16:31
Cảm on nhiều nhưng vi thấy người ta xài được còn mình thì không nên khó chịu. mình sẽ thử pq. có ai hiểu sc thì chỉ cho mình nhé