PDA

View Full Version : Cần tìm trường dạy Anh Văn

anhtuan9622
15-08-2009, 14:37
Hiện em vừa nộp đơn vào học CĐ. Trình độ Anh Văn của em hồi cấp 3 là thuộc hạng khá giỏi trong lớp. Nhưng em chỉ có thể đọc hiểu sách báo tiếng Anh, lướt web tiếng Anh... thui chứ khả năng nghe-nói-viết tiếng Anh của em thực sự rất tệ (?!) Em thấy nhiều trường wa' nên ko biết chọn trường nào: Á Âu, Đông Âu, Việt Mỹ, Việt Úc, Úc Mỹ... Mong anh chị tư vấn giúp em 1 trường dạy Anh Văn ở Sài Gòn dạy tốt? Học phí thấp (vì em còn phải đóng tiền học CĐ nữa :D)? Em xin cảm ơn !!!

chick chick
15-08-2009, 15:31
Hiện em vừa nộp đơn vào học CĐ. Trình độ Anh Văn của em hồi cấp 3 là thuộc hạng khá giỏi trong lớp. Nhưng em chỉ có thể đọc hiểu sách báo tiếng Anh, lướt web tiếng Anh... thui chứ khả năng nghe-nói-viết tiếng Anh của em thực sự rất tệ (?!)

bác đọc được báo và lướt web là siêu lắm rồi (em chắc còn lâu mới đước thế), chắc chỉ cần vào mấy trang dạy English tự học là nghe và nói được thôi

boxxkutexx
15-08-2009, 17:48
Hiện em vừa nộp đơn vào học CĐ. Trình độ Anh Văn của em hồi cấp 3 là thuộc hạng khá giỏi trong lớp. Nhưng em chỉ có thể đọc hiểu sách báo tiếng Anh, lướt web tiếng Anh... thui chứ khả năng nghe-nói-viết tiếng Anh của em thực sự rất tệ (?!) Em thấy nhiều trường wa' nên ko biết chọn trường nào: Á Âu, Đông Âu, Việt Mỹ, Việt Úc, Úc Mỹ... Mong anh chị tư vấn giúp em 1 trường dạy Anh Văn ở Sài Gòn dạy tốt? Học phí thấp (vì em còn phải đóng tiền học CĐ nữa :D)? Em xin cảm ơn !!!

thế bạn theo khối d hả??? Học anh giỏi của lớp mà vào CĐ thì chắc toán yếu, thế thì bạn nên tập trung rèn toán cho giỏi để còn học đc it đã.

thuvt
15-08-2009, 20:02
Có trung tâm nào cho học thử 1 vài buổi không? Nếu có thì em nên thử xem có phù hợp không. Hoặc thử lên mạng search có khi tìm được những trung tâm/CLB Anh ngữ tổ các buổi nói chuyện bằng tiếng Anh tự do thì đến giao lưu xem :)

anhtuan9622
16-08-2009, 18:01
hiz em thi khối A, vì Văn em yếu lắm :(. còn việc đọc báo và lướt web thì chỉ hiểu sơ sơ nội dung thui chứ ko hiểu rõ. àh mà em đang học CĐ ngành CNTT :)

kim211
16-08-2009, 22:01
theo mình thì bạn có thể qua tham khảo bên đại học sư phạm thử,ở bên đó dạy cũng được mà học phí cũng vừa phải so với các trung tâm khác.còn muốn nghe nói tốt thì bạn phải chịu khó mua băng hoặc đĩa luyện nghe về nghe và tập đọc lại theo băng thì sẽ tiến bộ đó.nhưng phải kiên nhẫn đấy nhé,chủ nhật bạn có thể đến câu lạc bộ nói tiếng anh của nhà văn hóa thanh niên để luyện nói thêm.đấy là mình tính theo hướng tự học cho đỡ tốn kém đấy.chứ nếu có điều kiện thì học ở trung tâm naò mà chỉ toàn giáo viên bản ngữ dạy thôi thì kĩ năng nói của bạn sẽ tăng lên đáng kể đó vì mình có môi trường thực tập mà.chúc bạn học tốt nhé.

Hào đảm vô tỷ
17-08-2009, 08:28
Giá cả tương đối nhẹ thì có Dương Minh(khoảng 250k-300k/tháng, nếu học phí đóng 6 thánng thì có rẻ hơn đôi chút), còn lai rai các trung tâm nhỏ lẻ ở TP thường thì vẫn chủ yếu đọc viết, ngữ pháp, văn phạm.
Và đừng ngó đến ILA, siêu đắt đắt đấy! nếu dk kinh tế khá tí tẹo có thể ngó đến VUS