PDA

View Full Version : [Lý do] Vì sao BKAV dám nói 70% người Việt dùng??

kaizvn
14-08-2009, 23:33
Hôm nay đi mua máy tính ở Sáng Tạo mới biết vì sao BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng. Mình mua cái case về, xong chuẩn bị về rồi các anh chị ấy ý ới gọi lại đưa cho mình cái phong bì "BKAV Pro" - License 3 tháng free, khuyến mãi đấy :w00t:.

Vậy, lý do số 1 : Phát free cho người ta dùng, người ta cầm thì tức là người ta dùng lol.

Các bác có ý kiến gì nữa ko :D.

Bạch Linh
14-08-2009, 23:44
Bạch Linh dùng đơn giãn chỉ là để trấn an tâm lý khi sử dụng máy :)

abcd8035
14-08-2009, 23:44
Theo mình biết thì BKAV có mối quan hệ tốt đẹp với các doanh nghiệp nên lượng máy tính bán ra đều kèm them BKAV là đương nhiên rồi. Ngoài ra BKAV cũng có miễn phí nên chắc dựa vào số lượng download, IP của các ISP mà bkav khẳng định như vậy :")

Hok bik zì
14-08-2009, 23:46
Hì hì bác mua cái case nó tặng "BKAV Pro" là chuyện nhỏ :boxing:
Em đi mua có 10m cable mạng + switch hết tất cả có 300K nó tặng kèm cái bao thư chứa thẻ BKAV.
Về nhà em quẳng cái bì đó vào thùng rác, rồi quên béng đi ... tự nhiên hôm sau có một em giọng dễ thương lắm alo tới nhà trách móc "sao anh không cài BKAV ? Làm bên BKIS nó la em quá tròi ! :crying:". Tội em này quá bèn lật đật lục thùng rác lấy lại cái bì rồi cài BKAV ... :crying:

Cuccu123
14-08-2009, 23:49
Em đi mua có 10m cable mạng + switch hết tất cả có 300K nó tặng kèm cái bao thư chứa thẻ BKAV.
Về nhà em quẳng cái bì đó vào thùng rác, rồi quên béng đi ... tự nhiên hôm sau có một em giọng dễ thương lắm alo tới nhà trách móc "sao anh không cài BKAV ? Làm bên BKIS nó la em quá tròi ! :crying:". Tội em này quá bèn lật đật lục thùng rác lấy lại cái bì rồi cài BKAV ... :crying:

Bác nói phét thì cũng cho nó logic tí đê, bác vứt vào thùng rác thì ai biết số điện thoại của bác, em nghĩ bác mang về cài sử dụng thì người ta mới biết số được chứ :D. Mà em có ý kiến, mà Bkav chăm sóc bác tốt thế còn giè, ở Việt Nam có thằng dịch vụ nào ra hồn đâu :-S.

Hok bik zì
14-08-2009, 23:51
Bác nói phét thì cũng cho nó logic tí đê, bác vứt vào thùng rác thì ai biết số điện thoại của bác, em nghĩ bác mang về cài sử dụng thì người ta mới biết số được chứ :D.

Bác nào mua hàng ở An Thái - Thủ Đức thì biết :boxing:
Mỗi khi khách nào mua hàng nó đều ghi lại số đt :lick:

hoang_khuong
14-08-2009, 23:52

Sao nó nắm rõ thông tin về bác vậy ? Mà mắc cái chứng gì mà bạn không cài thì BKIS la nữ đó chứ ? Tếu nhỉ

Hok bik zì
14-08-2009, 23:53
Sao nó nắm rõ thông tin về bác vậy ? Mà mắc cái chứng gì mà bạn không cài thì BKIS la nữ đó chứ ? Tếu nhỉ

Số là cái cửa hàng đó bán sản phẩm của BKIS luôn. Mà nó có cái lệ là bất cứ khách nào mua ở đó nó đều ghi lại số đt :D

Cuccu123
15-08-2009, 00:16
Bác nào mua hàng ở An Thái - Thủ Đức thì biết :boxing:
Mỗi khi khách nào mua hàng nó đều ghi lại số đt :lick:

Thế chả lẽ cửa hàng lại chuyển số đó cho Bkav à, cái này khó tin à nha.

Hok bik zì
15-08-2009, 00:23
Thế chả lẽ cửa hàng lại chuyển số đó cho Bkav à, cái này khó tin à nha.

Bác không hiểu em viết gì àh :crying:
Cô em ở cửa hàng gọi em chứ ko phải BKIS gọi ! Bác đọc được Vietnamese chứ ? :crying:
Do mỗi một lần cấp 1 cái phong bì là cửa hàng sẽ send mã số sản phẩm cho BKIS nên trong 1 thời gian ko thấy khách hàng active BKIS sẽ gọi xuống cửa hàng !

Cuccu123
15-08-2009, 00:33
Bác không hiểu em viết gì àh :crying:
Cô em ở cửa hàng gọi em chứ ko phải BKIS gọi ! Bác đọc được Vietnamese chứ ? :crying:
Do mỗi một lần cấp 1 cái phong bì là cửa hàng sẽ send mã số sản phẩm cho BKIS nên trong 1 thời gian ko thấy khách hàng active BKIS sẽ gọi xuống cửa hàng !

Sorry bác em đọc không kỹ, nhưng nếu đúng như thế thì hệ thống chăm sóc khách hàng của Bkav cũng ngon đấy nhỉ.

Hok bik zì
15-08-2009, 00:35
Hệ thống chăm sóc của BKIS thì ko ai chê, nhiều bác cũng đã nói tuy nhiên sản phẩm của nó thì ... :buck:

Cuccu123
15-08-2009, 00:43
Hệ thống chăm sóc của BKIS thì ko ai chê, nhiều bác cũng đã nói tuy nhiên sản phẩm của nó thì ... :buck:

Em thấy hình như Bkav 2009 gì đó ra rồi mà, thấy các bác bên diễn đàn Kaspersky bàn tán ầm ĩ, không biết chất lượng thế nào, nghe nói ngon hơn hẳn bản 2008.

qingsong
15-08-2009, 00:55
Bự rồi người ta ăn tiền dịch vụ thôi, sản phẩm chỉ cần cài được, biết run biết thông báo này nọ là được rồi, tui không cần phải viết ra phần mềm đỉnh nhất thế giới tui chỉ cần nó bán chạy nhất VN thôi:D

wdtech.net
15-08-2009, 01:55
hehe, dịch vụ tốt nhưng sản phẩm thì :D..., Với cả không biết họ tính lượng gỡ đi chưa nhỉ. 70% thì phét quá trời rồi :D

kaizvn
16-08-2009, 17:50
tại sao nó biết bác không cài :crying:.... em không cài không biết có sao ko :crying:... đang để chưng đây xem ai thích thì cho đây :no:

chuducbinh
16-08-2009, 18:08
BKAV 2009beta này các bác http://www.ddth.com/showthread.php?p=1789880#post1789880

Hok bik zì
16-08-2009, 18:12
tại sao nó biết bác không cài :crying:.... em không cài không biết có sao ko :crying:... đang để chưng đây xem ai thích thì cho đây :no:

Mã activate ứng với product id mà lol
Nó thấy cửa hàng đã cấp ra sản phẩm có id như thế nhưng lại không thấy activate code trong datbase thì nó điện xuống cửa hàng lol

longvnit
16-08-2009, 18:29
Cái này cũng logic thôi mà :D
|| 70% Sử dụng BKAV
==>
||94% máy tính VN bị nhiễm Virus!
||Mỗi tháng Việt Nam tổn thất 327 tỷ đồng

luckyclick1991
16-08-2009, 18:37
Hình như chủ đề về BKIS,BKAV,bác Quảng "nổ" là mấy chủ đè muôn thuở thì phải.Biết rồi khổ lắm nói mãi thế mà vẫn nói hoài,hấp dẫn như Liêu Trai Chí Dị vậy.Nhiều người ca thán nọ kia nhưng có tác dụng gì?Anh em mình nói suông vậy thì có đến nổi tai bác Q và mấy ông chịu trách nhiệm hay ko?Cứ như là nói với bức vách vậy.

Hồi trước iem cũng nhận dc Bkav "pdồ" của echip tặng(hay pcworld ko nhớ),máy đang cài sẵn Kasper,thôi bỏ đi cũng phí cho thằng bạn ở lớp dùng.Nửa tháng sau nó gọi sang chữa máy,đến khổ lỗi lại liên quan đến ông Bkav.Cái này nhiều người cài vì dễ cài,dễ quét,miễn phí,lại Made in Vietnam,xài pm ngoại thì ko phải ai cũng biết cnack...

lambanmai8283.
16-08-2009, 20:34
Nói chung là cái gì cũng có giá của nó, không ai cho không cái gì bao giờ

hoanghoe
17-08-2009, 17:01
Nói phét có bị ai đánh thuế đâu mà chả nói phét...hí hí hí !!!!??

vtoday
17-08-2009, 17:09

Cửa hàng nào rõ địa chỉ đi bác.Em mua 1 cái gì đó rùi về,có e nào gọi điện qua thì nhờ e ý qua cài giùm luôn :">

heatduong
17-08-2009, 17:14
Bkav nói phếch nói lác ấy mà!
Hổng chừng mấy cái "ý kiến hách hàng" cũng là bkav bịa ra!

manwhofind09
17-08-2009, 17:51

Ai bảo ông cứ giả vờ không biết !
Nghe giọng nói dễ thương khiến bạn phải lục thùng rác lấy lại thẻ à, cái này nghe hấp dẫn quá !

Mà sao mình mới mua cả 2 bộ máy mới cuối tháng 7 vừa rồi, sao không thấy khuyến mại cái gì nhỉ
Nếu có thì mang bán lại cho dân văn phòng trong cơ quan kiếm ít k chơi

pyra
27-08-2009, 09:41
Thôi đừng nhắc đến nó nữa. Mình càng tức anh BK càng mừng. Những TOPIC như thế này chỉ tổ quảng cáo cho anh Quảng thôi. Coi như nó không tồn tại trên đời là được.

Hoa_Hong_Da
27-08-2009, 17:16
Đây là bài của BKAV mà

anhbeu
27-08-2009, 17:25
vớ vẩn.
cty em có trên 50 máy tính, ko 1 máy nào cài bkav ( hoặc đã gỡ hết vì nặng máy chẳng tích sự gì)
còn ở trường hay ở ... nhà bạn bè đều khuyên dùng kis hoặc kav hết
:D

palm
03-10-2009, 01:13
vớ vẩn.
cty em có trên 50 máy tính, ko 1 máy nào cài bkav ( hoặc đã gỡ hết vì nặng máy chẳng tích sự gì)
còn ở trường hay ở ... nhà bạn bè đều khuyên dùng kis hoặc kav hết
:D

Bây giờ thì a Q công bố mới chỉ có 85% các bác ạ, số liệu của bác là 0/50 còn của a Q là 85%, theo lý thuyết xác suất thì xác suất của bác cao hơn anh Q, nhưng độ tin cậy của a Q lớn hơn, vì lượng mẫu của anh ý lớn, trong khi lượng mẫu của bác có năm chục... =>>> suy ra là bác suy luận dựa trên cái phòng máy của bác thì nó cũng chỉ đúng ở đấy thôi :))

kangoo1707
03-10-2009, 02:54
Bây giờ thì a Q công bố mới chỉ có 85% các bác ạ, số liệu của bác là 0/50 còn của a Q là 85%, theo lý thuyết xác suất thì xác suất của bác cao hơn anh Q, nhưng độ tin cậy của a Q lớn hơn, vì lượng mẫu của anh ý lớn, trong khi lượng mẫu của bác có năm chục... =>>> suy ra là bác suy luận dựa trên cái phòng máy của bác thì nó cũng chỉ đúng ở đấy thôi :))

Nhưng nó có 1 cái cơ sở vững chắc hơn là lời nói suông của a Quảng, vốn chẳng ai kiểm chứng đc.

cute1
03-10-2009, 08:20
Hôm nay đi mua máy tính ở Sáng Tạo mới biết vì sao BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng. Mình mua cái case về, xong chuẩn bị về rồi các anh chị ấy ý ới gọi lại đưa cho mình cái phong bì "BKAV Pro" - License 3 tháng free, khuyến mãi đấy :w00t:.

Vậy, lý do số 1 : Phát free cho người ta dùng, người ta cầm thì tức là người ta dùng lol.

lý do nữa là mình hay test băng thông của mạng bằng cánh download bkav home nhưng từ khi KIS nó coi bkav là virus thì không dám test nữa .(khi dow về máy bị đơ)

xupngo
03-10-2009, 09:33

===>>> bro lý luận ác...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Nhưng nó có 1 cái cơ sở vững chắc hơn là lời nói suông của a Quảng, vốn chẳng ai kiểm chứng đc.

=>> nhận định hơi "lỏng": 50 máy không dùng là một nhận xét thực tế, nhưng nó chỉ đúng với hệ thống ấy thôi, hơn nữa chắc chắn chả ai kiểm chứng cái này, vào bác anhbeu cũng ko phải chịu trách nhiệm về nó. còn a Bkis người ta công bố báo chí, tức là phải có một cơ sở được kiểm chứng, và báo chí thì họ chẳng tha cho nếu như cơ sở ấy có vấn đề; em cá với bác là chẳng ông nhà báo công nghệ nào lại mù tin học cả. Hơn nữa bác ý còn phải kinh doanh, không nói điêu được vì phải chịu trách nhiệm với những gì mình nói.

goldentopman
03-10-2009, 09:40

Lý do BKAV dám khẳng định 70% người Việt dùng BKAV có lẽ vì 70% người Việt quen dùng phần mềm miễn phí do BKAV cho down từ mạng xuống mà không quan tâm xem nó hiệu quả đến mức nào (miễn là không phải bỏ tiền túi ra mua), 70% người Việt không thông thạo ngoại ngữ nên "ngán" dùng phần mềm ngoại (nhiều người không biết xài cứ bấm lung tung, phần mềm ngoại phát hiện ra virus đưa ra nhiều lựa chọn thì cứ bấm vào skip, sau đó nói phần mềm ngoại không diệt được virus), 70% người VN ưa đơn giản, khi phát hiện ra virus thì BKAV chỉ có tùy chọn "diệt" hay "không diệt", mà nhiều khi diệt thì mất toi cả file. 70% người Việt sợ rắc rối: Thà có virus mà không phát hiện ra còn hơn phát hiện ra nhiều quá mà choáng. Tóm lại BKAV phù hợp với thị trường có dân trí chưa cao, suy nghĩ của người sử dụng còn ấu trĩ.

xupngo
03-10-2009, 09:41
lý do nữa là mình hay test băng thông của mạng bằng cánh download bkav home nhưng từ khi KIS nó coi bkav là virus thì không dám test nữa .(khi dow về máy bị đơ)

=>> cái này là nhận diện nhầm, cái này có từ lâu rồi mà
hơn nữa bây giờ có ai cài 2 avr trên một máy đâu, bác làm thế đơ là phải.

cute1
03-10-2009, 09:52
=>> cái này là nhận diện nhầm, cái này có từ lâu rồi mà
hơn nữa bây giờ có ai cài 2 avr trên một máy đâu, bác làm thế đơ là phải.
không phải down về để cài bkav vào máy mà để test băng thông.
còn khi down về máy bị đơ là do kis có chức năng real time protection .
nó tự khóa bkav lại khi bkav tồn tại trong máy.

Hào đảm vô tỷ
03-10-2009, 10:25
=>> nhận định hơi "lỏng": 50 máy không dùng là một nhận xét thực tế, nhưng nó chỉ đúng với hệ thống ấy thôi, hơn nữa chắc chắn chả ai kiểm chứng cái này, vào bác anhbeu cũng ko phải chịu trách nhiệm về nó. còn a Bkis người ta công bố báo chí, tức là phải có một cơ sở được kiểm chứng, và báo chí thì họ chẳng tha cho nếu như cơ sở ấy có vấn đề; em cá với bác là chẳng ông nhà báo công nghệ nào lại mù tin học cả. Hơn nữa bác ý còn phải kinh doanh, không nói điêu được vì phải chịu trách nhiệm với những gì mình nói.
1/ cơ sở nào cụ thể, cho xin cái chứng? đừng nói là BKIS:blink:
2/báo chí là báo chí, báo chí đăng tải, chứ số liệu:bored: là từ miệng anh Quảng.
Vậy ai sẽ thống kê, xét số liệu về ng dùng VN có số lượt tải KAS, Avira, AVG?:shifty:
3/ ai dám bảo kinh doanh là ko nói điêu?:dontgetit bác có dám khẳng định, tui bán hàng chứ tui nói điêu ai làm gì dc tui? quảng cáo xàm, điêu đầy trên TV đấy:no:? ng mua sau khi biết là điêu cũng chỉ cùng lắm "miệng lưỡi con buôn".:)
Trc mắt là bạn bè và họ hàng tui, chẳng ai dùng bkav ngoài nhỏ em họ (sau khi dùng cái thẻ 3 tháng, ôm đồm 1 đống virus trong máy nó cũng giã từ rồi)
70% ng dùng VN:drool:
tụi tui nằm trong 70%, nhưng mà là dùng rồi bỏ:glare:

AnhTuanLQ
03-10-2009, 10:36
Cứ nói thế có ai kiểm chứng được đâu

happyman_1x
03-10-2009, 10:51
Theo như phát biểu thì Bác Q căn cứ vô số máy tính bán ra từ các cửa hàng / công ty máy tính đã ký hợp đồng cài BKAV khi bán cho khách hàng. Sau khi bán, khách hàng có gỡ ra thì Q không tính được.

Sao bác Q không căn cứ vô doanh thu bán bản quyền mà tính nhỉ?

khanht
03-10-2009, 11:22
===>>> bro lý luận ác...

[=========> Bổ sung bài viết <=========]

Thêm một số liệu nữa:
Tôi đang quản lý trên 200 máy tính, không một máy nào cài BKAV. Bạn bè tôi cũng là người làm IT, có thể số lượng máy tính họ cover đến hàng ngàn nhưng tôi chắc chắn không một máy nào cài BKAV

Mấy chú nhà báo chỉ giỏi viết bài kiếm tiền, lá cải, PR, tin làm gì cho mệt.

Nếu nói điêu mà đi tù, Việt Nam cần xây thêm vài nghìn cái nhà tù nữa

vegetsky
03-10-2009, 11:29
theo một số liệu nữa trong đống bạn tui :)) toàn dùng bkav free :)) là toàn người mù tin học, còn người biết tin học thì toàn dùng kis or kav,bit :))or dùng phần mềm diệt free của bọn nước ngoài ...

gon87
03-10-2009, 12:35
Cái số liệu đó chắc bác Quảng dựa trên lượt Down từ trang BKAV. Nhưng Down về có dùng không lại là chuyện khác. lol. Mà chưa thấy cái phần mềm free nào củ chuối như vậy, bắt Down cả vài chục Mb về 1 lần, nên người ta cứ phải vào Down thì số lượt Down gì chả nhiều. lol lol lol

@ XupNgo: Chắc hẳn bác là nhân viên BKIS rồi. Toàn thấy post trong 2pic về BKIS. lol lol lol. Dù sao thì lần này cũng hoan hô bác Quảng, cử vào diễn đàn nhân viên biết ăn nói lịch sự ( thậm chí còn giả nai, ngây thơ :lick: :lick: ). Không như những lần trước, toàn 1 loạt giỏi cãi nhau vào chửi tay đôi với các mem. :mad:

MyHieu
03-10-2009, 12:37
Chỉ là lời nói, không có số liệu chứng minh thì chẳng ai tin :))

dhpaul
04-10-2009, 13:04
Có số liệu chưa chắc người ta đã tin chứ đừng nói gì đến số phần trăm :))

palm
04-10-2009, 13:18
Có số liệu chưa chắc người ta đã tin chứ đừng nói gì đến số phần trăm :))

Nghe thiện hạ đồn thổi, vào đây mới thấy đúng là chủ để bkav nóng thật,
em post thêm cho vài cái cho sôi động...

shuto_uke
04-10-2009, 15:53
Thinh thoảng có mấy bác BKISer vào post bài hay sao ý
Mình mua máy hộ người quen mấy bận được phát miễn phí cái thẻ khuyến mại của BKAV mà thấy áy náy quá. Chả nhẽ từ chối thì lại bị người quen hiểu nhầm, còn để dùng thì cũng tội !

yahooo
04-10-2009, 18:02
Bác palm là nhân viên BKIS đây :D Mà cái chương trình gì mà 1/2 tiếng Anh, 1/2 tiếng Việt, khổ cho người dùng Việt hơn :)

jingjang
04-10-2009, 18:57
lần sau mà dc khuyến mãi bkav ý, thì bảo cái em gọi điện ý, tới cài hộ cho :)

giờ mới nghĩ ra, giờ thấy tiếc cái thẻ bkav khuyễn mãi mình vứt toẹt vào thùng rác quá :P

cavang125
04-10-2009, 20:58
nhìn cái hình bựa thật

gì àm nửa tây nửa ta, tanh mùi ba rọi quá đi. :no:

nhìn cái proccess bkav pro kìa anh em, ngón 88.316 kb bộ nhớ lận, còn hơn cả explorer của Win vịt tà(vista) nữa

mo dung phuc
04-10-2009, 21:08
Chuối ở chỗ ở slide lúc aQ trình bày thì ở mục Smart Scan có hẳn cái tooltip ghi là Quét thông minh vv.vv thế sao aQ không để luôn thế vào giao diện cho lành nhể ???

CNTTSG
04-10-2009, 22:48
Bác palm là nhân viên BKIS đây :D Mà cái chương trình gì mà 1/2 tiếng Anh, 1/2 tiếng Việt, khổ cho người dùng Việt hơn :)
vậy nó mới Pro , BKAV prồ 2009:D

zest
04-10-2009, 22:52
lần nào vào 4rum cũng thấy một vụ bác Quảng.
vui nhỉ :D

pcdinh
05-10-2009, 00:11
Em chán các bác Anti-BKIS quá rồi. Bác Quảng cũng nên xem xét lại mình xem là năm ngoái bác xây nhà có lấn sang đất nhà hàng xóm tí nào không mà lắm đối thủ thế :D

lybach
05-10-2009, 16:33
nhìn cái hình bựa thật

nhìn cái proccess bkav pro kìa anh em, ngón 88.316 kb bộ nhớ lận, còn hơn cả explorer của Win vịt tà(vista) nữa

Khi quét mà có 88kb thì quá ngon còn j nữa. Bạn nào có key mà không sài cho tớ xin nhé. Tớ xin làm chuột bạch test và review lại.

tennis
06-10-2009, 07:33
Nghe thiện hạ đồn thổi, vào đây mới thấy đúng là chủ để bkav nóng thật,
em post thêm cho vài cái cho sôi động...

hơn tám chục mb là lúc quét
còn lúc không quét thế này là ngon rồi

vuvanson_tb82
06-10-2009, 08:04
Chào các bạn
Tôi có lẽ là khách hàng cũng không hiểu IT lắm nhưng tôi là khách hàng thường dùng BKAV để diệt vi rút. Tôi thấy nếu bạn thường xuyên dowload phiên bản mới về thì cũng hiệu quả đó. Tôi thấy mỗi phần mềm đều có một khả năng diệt tốt một số loại vi rút (ngay cả phần mềm ngoại). Vì vậy khi diệt xong phẩn mềm này, quét lại bằng phần mềm khác vẫn phát hiện có virut. Nhưng nếu dùng BKAV có vấn đề gì không diệt được bạn phải gọi điện hỏi tư vấn tại Trung tâm công nghệ cao của trường Bách khoa. Bạn và chúng ta đều là người việt hãy cùng nhau xây dựng một phần mềm diệt vi rút của người việt ngang tầm và hơn các phần mềm ngoại khác. Vì chúng ta đã có những người như anh Quảng đã phải hy sinh không mệt mỏi để mang lại thành quả như ngày hôm nay.

skyspace_as
06-10-2009, 12:32
BKAV, thương hiệu này tai tiếng nhiều quá!

hoangkhiem0612
16-10-2009, 07:26
nhìn cái hình bựa thật

thế mấy cái kia bác dịch cho bkav đi, xem nó là cái gì
88mb là lúc quét virus, nhìn kĩ lại đã !

yahooo
16-10-2009, 07:51
thế mấy cái kia bác dịch cho bkav đi, xem nó là cái gì
88mb là lúc quét virus, nhìn kĩ lại đã !

"Quick scan" không dịch được hả bác?

ducky
16-10-2009, 09:13
Vì chúng ta đã có những người như anh Quảng đã phải hy sinh không mệt mỏi để mang lại thành quả như ngày hôm nay.
Thành quả gì mà để "gà cùng một mẹ" chê lên chê xuống thế.
Từ thủa Pro 2002 dùng đã thấy chán rồi.
Mà ông palm có quăng bom cũng che mặt đi chứ :fear:. Lộ không chịu được, hài nhất là user name = BKAVHH1. Đã thế còn phang câu "nghe thiên hạ đồn" :lick:

kumperssor
16-10-2009, 12:45
Theo mình thì đừng dại mà mua bản BKAV Pro là gì. Vì BKAV Pro và BKAV Home chỉ khác nhau là BKAV Pro update được thôi. Và khi sử dụng bản BKAV Pro khi máy có vấn đề thì gửi lổi tới BKAV thì sẽ được bác Quảng support để diệt virus đó thôi. và giá BKAV Pro cao quá.

yulao
17-10-2009, 16:34
vui hé.

Mình là dân văn phòng, có tí toáy máy tính. Thâm niên cài,sửa, phá cũng trên 10 năm. Xài BKAV từ cái hồi quét trên DOS, version 845 thì phải(vì hồi đó chửa có ADSL). Dăm năm lại đây có cái ADSL, tốc độ chóng mặt, kém nhất cũng cài Norton client (từ các phiên bản 5,6,9,10,...) rồi AVG từ khi miễn phí, Norton pro bẻ khóa (2003,2005,2006, 2007, ...) đại khái thế... rồi Defen cũng dùng (bản xịn) nhưng nặng quá (chắc do máy yếu), KIS, KAV cũng cài (nhưng nạn blacklist),... nên đành chung thân với Avast. Đời lên hương. Rú chọi ầm ầm. Đại khái thấy con nào diệt con đó. Thích nhất quét từ DOS. Tất nhiên tai nạn cũng nhiều nếu dính chú KAVO (thường là cài lại cho đỡ mất thời gian). Tuy nhiên không hiểu sao thậm tệ ghét BKAV. Cũng nhiều lần diệt không nổi (khi máy bị nhiễm nặng quá, nghĩ BKAV là cứu cánh) nhưng hận một nỗi nhìn thấy rất nhiều, mà chả làm gì bao giờ. Hôm trước đi cài máy cho 1 GS, người vì được khuyến mại con BKAV PRO, hăng hái cài, can chả kịp, nói: "nhà nước trả tiền, không dùng nó phí" (nông dân thế). Mình thì thây kệ máy của GS, nhưng tiếc đoạn thời gian sắp tới...

Y như rằng, tuần sau bị triệu đến nhờ chữa win. Chán như con gián. Máy người lại xịn, không boot bằng CD, đành chế boot USB. Lạch cạch hơn ngày tìm driver vì không support XP mà người lại đòi cài XP.

Kiểm điểm trong đời, cứ thấy máy nào cài BKAV, rõ ràng máy ấy đang chờ hành mình.... huhuhu

Đời chán thế.....

Còn chả biệt cái mù tịt gì về code nọ code kia, cứ theo kiểu kinh nghiệm chủ nghĩa mà hô lên rằng: "Hỡi ai muốn nhờ Thằng Tôi sửa máy, xin chớ có cài BKAV để rồi mà làm hại thời gian của tôi...."

bechuot1984
17-10-2009, 19:11
BKav pro bán 299k !(đứng 1 Việt Nam)
Kis bán 150k ! (đứng 2 thế giới)
bỏ tiền mua thà mua thằng KIS cho nó "lành". xài BKAV thì quét virus bằng niềm tin ah. trước là fan của BKAV đã bỏ tiền mua BKAV pro xài rồi, quét báo virus um sùm, toàn là "đã diệt" vậy mà virus vẫn còn sống nhăn. chán quá bỏ xài KIS lụi(lấy key ở Kavkiskey.com) vậy. bỏ tiền mua xót quá. he he !