PDA

View Full Version : ko dùng IDM được

nhangheo182
13-08-2009, 23:47
máy mình đang bị lổi chuyện này,IDM đang dùng ngon lành,nhưng từ khi mình cài norton antivirus 2008 thì IDM ko download được,giống như khi mình down ở link mediafire file bấm chuột phải vào phần download thì ko hiện ra IDM download.bạn nào có kinh nghiệm xin chỉ giúp
THANKS

kiutisuperking
14-08-2009, 00:13
Mình chưa dùng Norton nên chỉ góp ý bạn xem thử có được không. Theo mình thì có thể Norton đã liệt IDM vào danh sách phần mềm không đáng tin cậy, bạn thử vọc xem nếu đúng thì gỡ IDM ra khỏi danh sách là được.

lambanmai8283.
14-08-2009, 07:42
Chắc chắn là bạn dùng IDM bản Cra***. Hãy gỡ norton đi, Xài Avira cho tiện.

nhangheo182
14-08-2009, 10:58
trước đây mình dùng norton có bản quyền thì ko sao,nhưng sao khi hết bản qưyền mình mua đĩa chép về cài lại thì bị tình trạng như vậy.có bạn nào biết cách gở nó ko
THANKS

hetxien112
14-08-2009, 17:58
your uninstaller 2008. Đang xài. Rất tin tưởng. Gỡ ngon lành không để lại tẹo dấu vết nào.

lambanmai8283.
14-08-2009, 18:08
Down Your uninstall tại đây http://www.mediafire.com/?ulvzqy0rwn0

nhangheo182
14-08-2009, 19:12
nhưng nó dùng để làm gì,mình đang muốn hỏi cách download lại IDM mà
THANKS

Bạch Linh
14-08-2009, 19:23
Mình chưa dùng Norton nên chỉ góp ý bạn xem thử có được không. Theo mình thì có thể Norton đã liệt IDM vào danh sách phần mềm không đáng tin cậy, bạn thử vọc xem nếu đúng thì gỡ IDM ra khỏi danh sách là được.

Theo Bạch Linh nghĩ bạn nói có cái chưa thoả đáng, IDM là phầm mềm hỗ trợ download của microsoft và là một phần mềm rất nổi tiếng cũng như thông dụng thì không có chuyện bị norton ngộ nhận tới mức cấm như vậy.

nhangheo182
14-08-2009, 19:32
vậy bạn có biết cách khắc phục tình trạng của mình k,thật ra mình củng k nghĩ là do norton vì trước đây mình xài norton dùng IDM bình thường,từ khi hết hạn mua đĩa về cài lại thì bị tình trạng này
THANKS

luckyclick1991
14-08-2009, 19:43
Theo Bạch Linh nghĩ bạn nói có cái chưa thoả đáng, IDM là phầm mềm hỗ trợ download của microsoft và là một phần mềm rất nổi tiếng cũng như thông dụng thì không có chuyện bị norton ngộ nhận tới mức cấm như vậy.

What?oh my godess!Bác nhầm rồi IDM(Internet Download Manager) là pm của hãng Tonec Inc chứ của Bill Gates hồi lào?(bọn Microsoft đểu lắm ko bao giờ làm mấy pm nhỏ nhỏ hay hay đâu).

Vấn đề này chính tớ cũng đã gặp phải rồi,đó là do bác dùng idm bản lụi nên file IDM.exe nó nhúng kèm mã độc,mấy ông diệt virus dò được xóa biến file idm.exe nên ko down dc là phải.Bác nên đưa cái IDM vào danh sách cho phép của norton(ko biết có ko nữa em xài kasper thì có).Còn đây là IDM bản mới nhất+cnack: http://www.mediafire.com/?v3bxcdajhwn
Quét=Kasper rồi ko thấy có virus(Admin đừng block em nhé).

abcd1232
14-08-2009, 19:47
What?oh my godess!Bác nhầm rồi IDM(Internet Download Manager) là pm của hãng Tonec Inc chứ của Bill Gates hồi lào?(bọn Microsoft đểu lắm ko bao giờ làm mấy pm nhỏ nhỏ hay hay đâu).

Vấn đề này chính tớ cũng đã gặp phải rồi,đó là do bác dùng idm bản ***** nên file ***** nó nhúng kèm mã độc,mấy ông diệt virus dò được xóa biến file idm.exe nên ko down dc là phải.Bác nên đưa cái ct IDM vào danh sách cho phép của norton(ko biết có ko nữa em xài kasper thì có).Còn đây là IDM bản mới nhất+*****: http://www.mediafire.com/?v3bxcdajhwn
Quét=Kasper rồi ko thấy có virus(Admin đừng block em nhé).

Norton không có cái danh sách đấy đâu, chỉ có cách thử vài cái c.rack cho đến khi nào không bị diệt thì thôi.

nhangheo182
14-08-2009, 20:24
đúng là ko phải norton,mình đã thử xoá norton và vẫn bị,hay tại lỗi IDM mình down IDM 5.17 full + *****
THANKS

luckyclick1991
14-08-2009, 21:42
Bác thử cài lại idm+cnack của em xem http://www.mediafire.com/?v3bxcdajhwn (ko có virus đâu),tạm ngưng nôtôn,vào idm/chọn mục downloads/options/general/đánh dấu vào 3 mục "Run module for monitoring...","Internet Explorer",,"Mozzila firefox"(bác dùng trình gì thì chọn cái đó),sau đó chọn "reintergrate all",okê,khởi động lại trình duyệt xem sao.

nhangheo182
14-08-2009, 22:16
cám ơn bạn,mình đã thử và đã thành công,chắc tại do IDM mình down bị lỗi,cám ơn các bạn đã giúp đỡ.
THANKS

luckyclick1991
15-08-2009, 07:33
No matter ___^-^,mấy cái idm này hay trở chứng lắm(dùng bản lụi mà).

Bạch Linh
15-08-2009, 08:23

Bạch Linh nhớ là của microsoft mà, hic hic nếu thế cho mình xin lỗi!